Tư vấn về máy ảnh số (Phần 1 - Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

adco

Xe điện
Mời mấy bác xem vài hình đã qua photoshop , chụp bằng 350D ngoài trời

ps:cái hình đầu không biết sao em post lên thấy không nét hơi nhòe chứ ở hình gốc thì đẹp hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

anhminh

Xe tải
bác pvnguyen đang bán cái túi aquapac dùng cho máy SLR, dùng được ở dưới nước. Bác nào dùng rồi cho xin tý ý kiến cái.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
strangemanvn nói:
Em có con OLympus sp 350. 8.0Mp.Bác nào muốn mua ới em một tiếng.
Qua bên rao vặt rao đi bác, bên này dành cho tư vấn cho đỡ bị loãng.

adco

Xe điện
Với 350D , em vẫn xài cái đèn flash Metz của Đức mà em mua từ 1988 với giá 800ngàn , không có auto. Cái này được cái đánh mạnh ra phết , bác nào ngày xưa có chơi máy cơ chắc là biết tiếng nó , chỉ tội cái hao pin quá . 4 cục pin sạc cả ngày trời mà nhá đâu chỉ được 20 pô . Lens yếu thì cúp lại bằng photoshop . Thành quả của em ( đã post ở trên ) đâu đến nổi phải không mấy bác . Nhà nghèo nên đành phải chơi chắp vá vậy thôi chứ đâu có tiền chơi nguyên con he he

hakhoai

Xe hơi
Website
www.dulichbui.vn
Bác Vũ nhật cho em hỏi cái :
- Em dùng máy Canon IXY500, mới chụp hơn 2 ngan kieu thôi.
- Hôm nay trời mưa quá, buồn đời mang ra chụp, phát hiện ra ảnh có hiện tượng biến màu, dọc theo 2 mép ngoài của ảnh. Cụ thể là ở 2 mép ảnh thấy có nhiều màu xanh da trời hơn hẳn. Em đã lấy 1 tờ giấy trắng ra chụp thử và thấy vẫn xảy ra hiện tượng như trên.
- Bác bắt bệnh giúp em và cho em thuốc sớm nhé. Hy vọng em sẽ ko phải tiễn đưa nó sớm.

Cám ơn bác nhiều.

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
hakhoai nói:
Bác Vũ nhật cho em hỏi cái :
- Em dùng máy Canon IXY500, mới chụp hơn 2 ngan kieu thôi.
- Hôm nay trời mưa quá, buồn đời mang ra chụp, phát hiện ra ảnh có hiện tượng biến màu, dọc theo 2 mép ngoài của ảnh. Cụ thể là ở 2 mép ảnh thấy có nhiều màu xanh da trời hơn hẳn. Em đã lấy 1 tờ giấy trắng ra chụp thử và thấy vẫn xảy ra hiện tượng như trên.
- Bác bắt bệnh giúp em và cho em thuốc sớm nhé. Hy vọng em sẽ ko phải tiễn đưa nó sớm.

Cám ơn bác nhiều.

Neu bac load anh vao may tinh ma van thay anh giong nhu nhin tren man hinh may anh = 100% chet CCD

songlam

Xe buýt
Em hỏi bác @vunhat 1 chút...
Máy ảnh KTS trong trường hợp hư như thế nào thì không nên sửa nữa, sửa chỉ thêm rách việc, mua luôn cái mới và vứt cái cũ vào sọt rác...
Thanks.

hakhoai

Xe hơi
Website
www.dulichbui.vn
ặc ặc thế thì chít em rồi
khi em nháy nhẹ nút chụp thì thỉnh thoảng thấy hồng hồng ở dọc 2 bên mép ảnh trên màn hình. Khi đưa ảnh vào máy thì thấy có hiện tượng em kể với bác ở trên.

Thế nó chít CCD rồi thì vứt đi luôn hả pác. Có cách nào kíu ko ạ ???

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
songlam nói:
Máy ảnh KTS trong trường hợp hư như thế nào thì không nên sửa nữa, sửa chỉ thêm rách việc, mua luôn cái mới và vứt cái cũ vào sọt rác...
Thanks.

cau hoi nay hoi kho tra loi dây:| :| :|
Tat nhien la gia tri cua may sau khi sua xong con ko bang tien sua thi quang no di cho xong(quen vut di phi qua, ban cho tho lay phu tung dươc dong nao hay dong day):D :D :D :D :D
:'( :'( :'( Xin loi các bac may cua em dang tam tịt tiêngs vieet luc dươc luc ko

binhnq2

Xe tăng
các bác tư vấnc ho em cái, em định mua cái máy ảnh KTS khỏang 300 usd, nên mua lọai nào bây giờ, em cám ơn bác nào mở mục này, đúng chỗ ngứa của em.

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
@:Binhnq2
300$ có rât nhiều sự lựa chọn
CANON: A530 . A540 .A610 .A620 .IXY70 vv...
NIKON : L1 .L2
Bác tham khảo thong số kỹ thuật tại WEBSITE CỦA TÔ NHÁ

binhnq2

Xe tăng
em biết gì về thông sô kỹ thuật đâu, chỉ bít là bác nào dùng nhiều, có kinh nguyệt thấy cái nào chụp hay nhất thì biểu em một tiếng, e đi mua, chứ em chỉ bít on/off rùi nhấn cái nút to tròn thui.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em đồ rằng bác binhnq2 bị nói nhịu :P Sửa lại bài đi bác, nghe ghê quá.

xe_gi_cung_duoc

Xe đạp
bác @vunhat cho em hỏi : bác có Cannon Ixus 65 không, giá cả thế nào, nếu em muốn mua thì bao lâu bác giao hàng được. Em ở SG

bác cho em cả các chi tiết bảo hành & phụ kiện nhé. À em còn muốn mua thêm cái thẻ 512 nữa bác ạ

cám ơn bác

TungRau

Xe tăng
xe_gi_cung_duoc nói:
bác @vunhat cho em hỏi : bác có Cannon Ixus 65 không, giá cả thế nào, nếu em muốn mua thì bao lâu bác giao hàng được. Em ở SG

bác cho em cả các chi tiết bảo hành & phụ kiện nhé. À em còn muốn mua thêm cái thẻ 512 nữa bác ạ

cám ơn bác
Em có con Ixy ... ( đếch nhớ ) 4.0 M mua từ bác Vũ nhật nè. Chụp cũng ổn vì em không phải dân Pro. Nếu anh cần đi tibet xài tạm thì hú em, em đem sang cho anh mượn.

Thẻ 512 thì anh chạy ra HTK mua. Máy em chỉ 256 thôi.

Nếu cần em thì gọi em. 0989 515552.

Chúc anh có chuyến đi vui vẻ nhé.

Bao giờ anh đi Amzôn hay sa mạc Sahara thì em mới chạy theo anh :))

hamzui

Xe hơi
songlam nói:
Thanks.
Hơ hơ, chưa hư mà cũng muốn vứt rồi nè bác, bác sẽ ko tưởng tượng nổi con này cách đây 5 năm ngốn của iem hết bao nhiu xèng :D :D

Nghĩ lại đau đớn wá, chơi ba cái máy ảnh này là phải chấp nhận thương đau thôi :D :D :D

songlam

Xe buýt
@hamzui
Body con trên là gì vậy bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng