[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Ngo Rung

Xe lăn

Em tháo cái đáy ấm ra, nhưng chả biết cái rơ-le là cái nào. Và nhìn nó như nhìn bức vách.
Ờ há, bức vách thật :| :P
Ông em chịu khó lần theo từ giắc nguồn vào xem nó qua những cái gì? trình tự: từ 1 chân nguồn -> vòng vèo sao đó qua sợi đốt -> sang chân bên kia xem nó có những cái gì?
Khả năng nó nằm trên ấm đun vì nó có cái chân cắm giữa đế, xem nó là chân gì?
Anh nghĩ cái cụm đen đen ở góc ấy là cụm rơ le nhiệt :D

namquang

Xe buýt
Các bác cho em hỏi nhờ tí ạ, đi châu âu mang về được cái bếp, lắp zong thợ vứt cả vỏ và hướng dẫn vào rọt rác. Mấy ngày sau em bật nguồn thì thấy lên nhưng không nhận nồi, bây giờ thì hiện lên cái khoá, em chưa sử dụng được lần nào. Nó là lỗi gì và sửa khó không ạ, có chỗ sửa thì các bác cho em địa chỉ luôn. Tks

chuot08

Xe lăn
Các bác cho em hỏi nhờ tí ạ, đi châu âu mang về được cái bếp, lắp zong thợ vứt cả vỏ và hướng dẫn vào rọt rác. Mấy ngày sau em bật nguồn thì thấy lên nhưng không nhận nồi, bây giờ thì hiện lên cái khoá, em chưa sử dụng được lần nào. Nó là lỗi gì và sửa khó không ạ, có chỗ sửa thì các bác cho em địa chỉ luôn. Tks

Món này em chịu, nhưng bác tìm xem có cái mã hàng ko, vào hỏi Gúc về HDSD, e là có đấy.
Bếp bác có cái viền inox, giống bếp dương có cụ of bán, diy thêm để hạ âm nhỉ! :D
Mặt đá ko hợp lắm, đen hoặc trắng là nhìn khác ngay! :P

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Cụ chịu khó tham khảo mấy cai hướng dẫn này, hy vọng mấy thông tin đó có thể giúp Cụ thỏa mãn yêu cầu "unlock" cái món hàng quý đó Cụ ei...

http://www.cookersandovens.co.uk/blog/how-to-unlock-a-neff-induction-hob/

Chủ yếu là thao tác nhấn và giữ một trong phím nào đó (theo hướng dẫn) trong khoảng 3-4 giây là OK thui Cụ ei...:))

Thuoc lao

Xe tăng

timeout

Xe điện
Các cụ xem chỉ chỗ xử lý giúp em cái nồi cơm Cuckoo của Hàn xẻng với ạ, mấy hôm nay đã bận mà toàn ăn cơm nấu linh tinh. Mã nồi cơm nhà em là Cuckoo CRP-HSXT0610FB, hàng xách từ HQ về nên âm thanh hình ảnh toàn chữ loằng ngoằng hết cả. Mấy hôm nay em nó trở chứng báo lỗi "Eco" ngay cả khi đang nấu cơm- em đã tháo nắp ra vệ sinh hết lượt mà vẫn bị như vậy. Cụ nào thông thạo cho em hỏi là khả năng bị dính mạch nào không ạ, mà chỗ nào chuyên sửa cái của này thì các cụ cho em thông tin luôn ạ. Cảm tạ và vodka.

Thuoc lao

Xe tăng
Cứ bùm xoẹt vài lần là lại động não ngay í mờ :P
đú đởn tý :D em đang ngâm cứu cách sử dụng. Hàn thử thì trông không ngửi đuợc, trông mấy anh thợ làm dễ thế :((
Hình như em cắm dây dồng hồ còn sai phải không ạ, xấu hổ quá

Thuoc lao

Xe tăng
Em đo tụ cũ giá trị là 6,8 tụ mới mua về là 14, cả 2 đều ghi 15uF (có đồng hồ có khác, hoành tráng quá :D) thay vào bơm thử, ngon!
Nhưng....ôi cuộc đời sao lại có những chữ nhưng sau những điều tốt đẹp :((, chắc do bơm khỏe quá, vỡ tung cả chỗ giắc co nối, mà chỗ ấy giắc co với cái van nối rất sát nhau, cắt giắc co ra là cũng tịt hết chỗ nối. Nên em... đang chờ thợ nước tới.
Dù sao thay được quả tụ kia cũng cảm giác mình lên phân kha khá :)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng được bếp chưa, bếp cụ bị khóa rồi, cụ ấn giữ chố chữ "L" mấy giây cho tắt hình cái khóa đi là được thôi.

Ngo Rung

Xe lăn
Em đo tụ cũ giá trị là 6,8 tụ mới mua về là 14, cả 2 đều ghi 15uF (có đồng hồ có khác, hoành tráng quá :D) thay vào bơm thử, ngon!
Nhưng....ôi cuộc đời sao lại có những chữ nhưng sau những điều tốt đẹp :((, chắc do bơm khỏe quá, vỡ tung cả chỗ giắc co nối, mà chỗ ấy giắc co với cái van nối rất sát nhau, cắt giắc co ra là cũng tịt hết chỗ nối. Nên em... đang chờ thợ nước tới.
Dù sao thay được quả tụ kia cũng cảm giác mình lên phân kha khá :)
He he...sau quả này chắc lên mấy level trong mắt Gấu nhở :))

Thuoc lao

Xe tăng
He he...sau quả này chắc lên mấy level trong mắt Gấu nhở :))
10h đêm qua thợ mới sửa xong nên level không khéo còn tụt :((
À em nói luôn cách xử lý của thợ cho trường hợp muốn tháo giắc co hay van mà sát quá không có chỗ cắt: Họ bổ đôi rồi bẻ nhỏ ra để lòi phần nhựa nối bên trong ra (cảm giác hơi khó hiểu nhỉ :) )
Đại ca Ngo Rung oi giờ bơm nhà em bơm một lúc mới lên được nước, mà tiếng xe nước cảm giác nó không mạnh và đều như trước.
Bơm xong em nghe tiếng rít kiểu như đường hút hoặc đẩy không kín ấy. Anh phán bệnh cho em với

Thuoc lao

Xe tăng
Chính xác là đường hút lên nó không kín nó bị hút vào sau khi đã tắt máy, em thử bằng bọt xà phòng

Ngo Rung

Xe lăn
Chính xác là đường hút lên nó không kín nó bị hút vào sau khi đã tắt máy, em thử bằng bọt xà phòng
Đại ca Ngo Rung oi giờ bơm nhà em bơm một lúc mới lên được nước, mà tiếng xe nước cảm giác nó không mạnh và đều như trước.
Bơm xong em nghe tiếng rít kiểu như đường hút hoặc đẩy không kín ấy. Anh phán bệnh cho em với
Chú tự phát hiện lỗi rồi đấy, Level lại tăng roài \m/
Do bị hở nên khi máy bơm dừng, nước lại tụt hết xuống bể. Chạy máy lại phải một lúc nước mới từ bể lên đến máy.
Đấy là trường hợp hở nhỏ, hở lớn còn không lên nước cơ :D

Ngo Rung

Xe lăn
À em nói luôn cách xử lý của thợ cho trường hợp muốn tháo giắc co hay van mà sát quá không có chỗ cắt: Họ bổ đôi rồi bẻ nhỏ ra để lòi phần nhựa nối bên trong ra (cảm giác hơi khó hiểu nhỉ :) )
Cái này bình thường mà, có trách là trách chú thợ trước lắp cho ông em ấy. Chú ấy chỉ lắp lấy được, chẳng nghĩ đến lúc người ta cần sửa chữa thì tháo ra như thế nào? :|

Thuoc lao

Xe tăng
Chú tự phát hiện lỗi rồi đấy, Level lại tăng roài \m/
Do bị hở nên khi máy bơm dừng, nước lại tụt hết xuống bể. Chạy máy lại phải một lúc nước mới từ bể lên đến máy.
Đấy là trường hợp hở nhỏ, hở lớn còn không lên nước cơ :D
hihi, cũng là nhờ anh dạy bảo.
em đang nghĩ cách hàn chỗ đấy, có cách nào tăng hiệu quả đổ keo thông thường không nhỉ, em định làm vòng dây cao su (lốp xe cắt ra)

Ngo Rung

Xe lăn
hihi, cũng là nhờ anh dạy bảo.
em đang nghĩ cách hàn chỗ đấy, có cách nào tăng hiệu quả đổ keo thông thường không nhỉ, em định làm vòng dây cao su (lốp xe cắt ra)
Dây cắt từ xăm chứ, cắt từ lốp mà ông em quấn được thì tay hơi bị to đấy :))

Thuoc lao

Xe tăng
Dây cắt từ xăm chứ, cắt từ lốp mà ông em quấn được thì tay hơi bị to đấy :))
có cả hai loại từ săm và từ lốp. Họ dùng con dao rất sắc để cắt phần trong của lốp thành dây buộc, hiện nhà em đang có loại từ lốp, vẫn còn phần xơ vải cơ mà :)
Chắc phải kiếm đoạn săm :))

tuananh072012

Xe điện
Cụ oi. Tủ lạnh chi có một ngăn đá là hoạt động thôi. Còn ngăn bảo quả chỉ là quạt ở trên ngăn đá thổi hơi lạnh xuống thôi. Khi tủ nhà cụ mà hong time xa đá thì đá không đc xả dẫn đến đóng băng đường dẫn khí lạnh từ trên ngăn đá xuống. Lên tủ nhà cụ không lạnh. Bệnh tủ lạnh nhà cụ em sủa nhiều rồi. Cụ gọi thợ gần nhà họ sửa cho.
Cụ cho cháu hỏi cái time điều khiển xả đá nó nằm ở đâu trong tủ lạnh và có dễ mua thay không cụ

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ cho cháu hỏi cái time điều khiển xả đá nó nằm ở đâu trong tủ lạnh và có dễ mua thay không cụ
Mỗi tủ nó bố trí 1 khác cụ ợ, nếu cụ biết chút về điện thì đơn giản, đồ này cũng sẵn mà :)). Tuy nhiên nếu không thạo thì gọi thợ cho chắc ăn cụ à :D