[Funland] Tư vấn Tuyển giúp việc nữ: biết dạy TA, toán Cấp 2.

keyon

Xe tăng
Vâng, em cũng thấy khoai quá thể.
Ca của cụ còn khó hơn của chủ thớt, dính đến giọng hà nội thì nghìn đứa sinh ra và lớn lên trong 4 quận nội thành đều có mục tiêu nhàn nhã, nó có đi làm cũng phải phù hợp với giờ ăn giờ chơi của nó. Chưa kể sức ép từ phía người thân không cho nó đi làm kiểu như vậy. Cụ có tìm được cũng không lên dùng vì em nghĩ nó cũng không ra gì. Giảm tiêu chí xuống chỉ cần giọng bình thường là có thể tìm được. Em có vải chục đứa em gái người hn em biết chũng nó sẽ như nào giỏi có dốt có nhưng sẽ không làm việc như ý của cụ đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu một ngày nào đó mợ muốn thử sức :) Em kết nối nhé.
Vâng rất có thể ạ. Vì có khi F1 đi thủ đô thì em cũng lên theo, rảnh thì làm gì cho đỡ buồn chứ ạ, chẳng mấy năm nữa đâu.

Thế Cụ phải nói rõ đấy ạ, vì thường mục đưa đón trẻ chưa chắc đã nằm trong việc nhà và việc kèm trẻ học.
Mà đưa đi phải có đón về chứ ạ.
Chiều có xe chở về ạ. Sẽ tiện hơn đi đón vì đường đông và đỡ vất vả ạ

xukthal

Xe lăn

TorienT

Xe container
Ca của cụ còn khó hơn của chủ thớt, dính đến giọng hà nội thì nghìn đứa sinh ra và lớn lên trong 4 quận nội thành đều có mục tiêu nhàn nhã, nó có đi làm cũng phải phù hợp với giờ ăn giờ chơi của nó. Chưa kể sức ép từ phía người thân không cho nó đi làm kiểu như vậy. Cụ có tìm được cũng không lên dùng vì em nghĩ nó cũng không ra gì. Giảm tiêu chí xuống chỉ cần giọng bình thường là có thể tìm được. Em có vải chục đứa em gái người hn em biết chũng nó sẽ như nào giỏi có dốt có nhưng sẽ không làm việc như ý của cụ đâu.
Tổng thống Mỹ còn tìm ra được mà cụ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em tính rẻ nhất là 5tr/tháng + linh tinh 2 tr đấy ạ. Còn thực tế tìm được người 5tr/tháng chắc khó hoặc không đạt yêu cầu.
Theo tiêu chuẩn của cụ chủ thì phải tốn khá nhiều tiền.
Em nghĩ nếu cụ chủ thớt độc thân thì không sao, nếu có vợ thì xin phép lập thêm phòng nhì là rẻ nhất.
Câu này không hẳn là đùa, chỉ muốn nói chị em vất vả như thế nào mà còn chẳng có lương.
Nói nghiêm túc thì cụ chủ nên tuyển sinh viên sẽ hội đủ yếu tố như yêu cầu, lương lại không quá cao.

Yeuaibaygio

Xe container
Nó đấy ạ. Em bảo em em là vấn đề không phải là lương mà là kỳ vọng sự nghiệp nên rất khó.
Vâng Cụ. Tư tưởng VN còn nặng nề hình thức. Ở quê chồng em, ai đi giúp việc còn dùng từ "đi ở" mới khiếp chứ.

Cũng khoai phết cụ
Theo tiêu chuẩn của cụ chủ thì phải tốn khá nhiều tiền.
Em nghĩ nếu cụ chủ thớt độc thân thì không sao, nếu có vợ thì xin phép lập thêm phòng nhì là rẻ nhất.
Câu này không hẳn là đùa, chỉ muốn nói chị em vất vả như thế nào mà còn chẳng có lương.
Nói nghiêm túc thì cụ chủ nên tuyển sinh viên sẽ hội đủ yếu tố như yêu cầu, lương lại không quá cao.
khó cụ ạ

xukthal

Xe lăn

Yeuaibaygio

Xe container
Dì Ế mà làm cho cụ chủ thì đc chiều lắm đấy ;))
Nói thật là giờ đang ở tỉnh lẻ, lên lái xe ở đường thủ đô là cả một vấn đề lớn với em. Em ngại nhất là ra đường. Em vừa đi miền trung về, chồng em lái, em ngồi trong xe cứ nhìn những xe cont với xe tải là căng hết cả thẳng. Lần đầu em được đi cao tốc Mai Sơn đấy Cụ ạ. :)

keyon

Xe tăng
Tổng thống Mỹ còn tìm ra được mà cụ.
Em không nghĩ cụ đã có yêu cầu cao vậy mà đem việc làm tổng thống ra so. Vậy cho em hỏi có tìm được tổng thống mĩ là người việt nam không.

Đào Tử Thi

Xe container
Em học sinh nữ cá biệt lớp 8 mà em dạy hồi sinh viên, lúc đầu mẹ nó thuê em dạy Toán, xong rồi thành dạy tất cả các môn. Ngày nào em cũng phải khuyến mãi thêm 30 phút ôn Văn hoặc tư vấn tâm lý. Mà thói thường dao sắc không gọt được chuôi, em tư vấn tâm lý cho khối người (từ hồi đi học đến đi làm - chuyên làm orientatione cho newbie, xong về sau công nhân có khúc mắc gì đều muốn gặp em), thế mà em nói chuyện với cháu gái em cứ như nước đổ đầu vịt, tất nhiên em cũng biết nguyên nhân. May chút là F1 em cũng là đứa khá hiểu chuyện.

À mà em có giọng khá chuẩn đấy ạ, dù không phải là giọng Hà Nội. Công ty em có hệ thống Public announcement, mỗi lần em đọc là công nhân bảo nghe như phát thanh viên truyền hình.
Công nhận giọng mợ ấm áp thật, em rất thích người có chất giọng như vậy.

xukthal

Xe lăn

Đào Tử Thi

Xe container
Em không nghĩ cụ đã có yêu cầu cao vậy mà đem việc làm tổng thống ra so. Vậy cho em hỏi có tìm được tổng thống mĩ là người việt nam không.
Trên này có tất cụ nhé, hôm trước em vừa thấy xong mà quên mất tên thớt rồi.

xukthal

Xe lăn
Nói thật là giờ đang ở tỉnh lẻ, lên lái xe ở đường thủ đô là cả một vấn đề lớn với em. Em ngại nhất là ra đường. Em vừa đi miền trung về, chồng em lái, em ngồi trong xe cứ nhìn những xe cont với xe tải là căng hết cả thẳng. Lần đầu em được đi cao tốc Mai Sơn đấy Cụ ạ. :)
Thế sao lx ở HN đc ;)) Mất công cụ chủ kèm lx 1 thời gian rồi cái sảy nảy cái ung ...mệt nhắm #:-s