[Funland] Tư vấn Tuyển giúp việc nữ: biết dạy TA, toán Cấp 2.

vnptvinaphone

Xe buýt
Cụ mở một cty gia đình, thành lập hẳn một phòng chức năng, gọi là "Văn phòng Tập đoàn", trong đó bạn mà cụ tuyển sẽ là "Chánh văn phòng", nhân viên sẽ gồm 1 lái xe, 1 osin đi chợ rửa bát, nấu cơm, 1 osin chăm cây cảnh, quét dọn, sửa chữa điện nước lặt vặt, 1 gia sư/môn là SV năm 2-3 ĐHSP.
Vậy ban đầu, phòng sẽ có 4 nhân sự cơ hữu, có thể thuê bổ sung thêm theo giờ tùy theo công việc.
Ngân sách 35 củ cho Chánh văn buồng, 3 osin/giúp việc tầm 30 củ, gia sư chất lượng cao theo gói cam kết đầu ra 10 củ/môn
--> Total cứng = 85 củ/tháng + 30% cho phúc lợi, lễ tết, bảo hiểm --> 100 củ/tháng trọn gói đáp ứng tốt nhu cầu của cụ

TorienT

Xe container
Em học sinh nữ cá biệt lớp 8 mà em dạy hồi sinh viên, lúc đầu mẹ nó thuê em dạy Toán, xong rồi thành dạy tất cả các môn. Ngày nào em cũng phải khuyến mãi thêm 30 phút ôn Văn hoặc tư vấn tâm lý. Mà thói thường dao sắc không gọt được chuôi, em tư vấn tâm lý cho khối người (từ hồi đi học đến đi làm - chuyên làm orientatione cho newbie, xong về sau công nhân có khúc mắc gì đều muốn gặp em), thế mà em nói chuyện với cháu gái em cứ như nước đổ đầu vịt, tất nhiên em cũng biết nguyên nhân. May chút là F1 em cũng là đứa khá hiểu chuyện.

À mà em có giọng khá chuẩn đấy ạ, dù không phải là giọng Hà Nội. Công ty em có hệ thống Public announcement, mỗi lần em đọc là công nhân bảo nghe như phát thanh viên truyền hình.
Nếu một ngày nào đó mợ muốn thử sức :) Em kết nối nhé.

xukthal

Xe lăn
Em học sinh nữ cá biệt lớp 8 mà em dạy hồi sinh viên, lúc đầu mẹ nó thuê em dạy Toán, xong rồi thành dạy tất cả các môn. Ngày nào em cũng phải khuyến mãi thêm 30 phút ôn Văn hoặc tư vấn tâm lý. Mà thói thường dao sắc không gọt được chuôi, em tư vấn tâm lý cho khối người (từ hồi đi học đến đi làm - chuyên làm orientatione cho newbie, xong về sau công nhân có khúc mắc gì đều muốn gặp em), thế mà em nói chuyện với cháu gái em cứ như nước đổ đầu vịt, tất nhiên em cũng biết nguyên nhân. May chút là F1 em cũng là đứa khá hiểu chuyện.
À mà em có giọng khá chuẩn đấy ạ, dù không phải là giọng Hà Nội. Công ty em có hệ thống Public announcement, mỗi lần em đọc là công nhân bảo nghe như phát thanh viên truyền hình.
Giọng chuẩn, ngủ ko ngáy...là 1 lợi thế 8->8->

emdeplam

Xe tăng
Cháu mạnh dạn đề nghị 30tr/ tháng ạ.
Được cháu nghỉ qua làm osin hầu hạ cụ.

vanhai493

Xe điện
như yêu cầu chủ thớt chắc ko dưới 15tr

k có chuyện vớ vẩn, mà đúng nhu cầu chủ thớt, thì ít cũng phải 10tr/tháng cc nhỉ
Vừa khoa vừa dễ ạ. Bạn nào thấy phù hợp thì đủ ạ. Cành cao thì gấp đôi cũng chê ít

Thực ra nhu cầu cụ chủ topic là
1. Chăm và trông trẻ lớp 6
2. Dạy kèm tiếng Anh và Toán
3. Đưa đón bằng xe riêng
.....
Cụ nên
1. Thuê một quản gia người Phi lương khoảng 20tr phục vụ việc chăm sóc và đưa đón.
2. Thuê gia sư tiếng Anh và Toán chừng 5-10tr
Là đạt được nhu cầu.
Người Việt thì nấu món Việt hợp hơn cụ ạ

Tony_Le

Xe container
Em đây ạ. Như cầu thế thật nên cần các cụ tư vấn mà.
Cần tư vấn thì phải tương tác, điều chỉnh làm rõ nhu cầu chứ vất đấy họ chém dài cả chục trang nội dung linh tinh hỏng cả cái thớt.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
k có chuyện vớ vẩn, mà đúng nhu cầu chủ thớt, thì ít cũng phải 10tr/tháng cc nhỉ
Bà Cô trước làm cho nhà em cách đây 8-9 năm đã lương 6tr rồi, chế độ đầy đủ, tháng về thăm nhà một lần 3 ngày e lo từ tầu xe nước nôi ăn uống...mà học hết mỗi lớp 3

xukthal

Xe lăn
Người Việt thì nấu món Việt hợp hơn cụ ạ
Thế chắc cụ phải tuyển vợ hờ .... kiểu nuôi các cháu SV có hoàn cảnh khó khăn nhưng đáp ứng đk của cụ...các cháu làm hết thời gian học ĐH khi xin đc việc tử tế sẽ xin out job để kiếm tấm ck có ĐKKH đàng hoàng ;))

Đào Tử Thi

Xe container
em nghĩ là không thể tìm được kể cả lương 40 - 50 củ khoai.
Đơn giản bởi vì các yếu tố sau:
1. Nếu chấp nhận làm giúp việc nhà thì thường là sẽ không có bằng cấp, học hành trước đây cũng làng nhàng, không có công việc ổn định nên mới chấp nhận làm giúp việc. Trẻ thì không bao giờ có xu hướng làm giúp việc nếu có bằng cấp, trình độ. Già thất nghiệp thì không đủ khả năng dạy học môn Toán và Tiếng Anh. Nếu có khả năng dạy 2 môn này thì làm gia sư mở lớp có khi còn ngon hơn.
2. Thực tế Toán và Tiếng Anh hiện tại nếu không theo các con từ nhỏ, bụp phát vào dạy luôn thì không phải gia sư chuyên nghiệp thì sẽ không dạy được. Vì cách học bây giờ rất khác. Thực tế, em trước đây thuộc loại giỏi Toán, vẫn đang làm các công việc liên quan đến tính toán nhiều. Vậy mà khi dạy F1 lớp 6 cũng toát mồ hôi với các bài toán bây giờ. Nên nếu như các bố mẹ thông thường, sẽ khó dạy được các con.
Từ các yếu tố trên, thì tổng hợp 2 việc này khó hơn tìm Hoa Hậu (lại còn biết lái xe, ở lại đêm...)
Em cũng đồng ý với cụ luôn. Cụ chủ yêu cầu 3-4-5 trong 1 vậy thì chỉ có thể là tìm vợ giáo viên thất nghiệp và biết lái xe.

Cần tư vấn thì phải tương tác, điều chỉnh làm rõ nhu cầu chứ vất đấy họ chém dài cả chục trang nội dung linh tinh hỏng cả cái thớt.
Em vừa xử lý việc cty. Nên giờ mới quay lại an