[Funland] Tư vấn Tuyển giúp việc nữ: biết dạy TA, toán Cấp 2.

Trước em thuê một bác đến nhà trông con em từ 0-3 tuổi vào giờ hành chính (7-11h, 13h30-5h), nghỉ nửa ngày thứ 7 và chủ nhật, khi có việc cần thiết cũng nghỉ trung bình 2-3 ngày/tháng nữa. Bác chỉ chăm và chơi với F1 thôi (cho ăn bữa sáng em nấu sẵn, uống 2 cữ sữa lúc 10h và 16h, ngủ trưa cùng cháu), ngoài ra không cần làm bất cứ việc gì kể cả cốc, bát cháu ăn uống xong em cũng dặn để em về rửa.
Nhà em bác Gv nghỉ cách đây 10 năm vẫn thường alo hỏi thăm nhau. Giúp nhau j trc đều nhiệt tình. Mình có bao giờ nghĩ là ng sử dụng lao động đâu. Em quan điểm nhẹ nhàng là giúp nhau có trả lương phù hợp. Vậy mới ở cùng và thoải mái đc

Batman

Xe container

Batman

Xe container
Á...cùng dân buôn với nhau mà cay nghiệt thế? :-o Bán tpcn có vđ gì ko nhỉ?
Cái nghề chữa về ung thư đó, các gia đình gần như sẽ khánh kiệt rồi, rất nhiều ngành kiếm ra tiền, tại sao cứ phải làm tpcn của ngành này mà không phải ngành khác.
Kiếm tiền thì ai cũng thích mà cụ, nhưng thân là bác sĩ thì nên cứu người, chứ kd tpcn ngành này mà lại đang là bs thì nghe vẻ sao sao vậy.

TorienT

Xe container
Nói chung tổng kết thì em thấy cụ chủ có mong muốn giảm chi phí bằng cách thuê nhân sự đa năng, giá rẻ và xác định giá tình cảm. Khá giống kiểu tuyển nhân sự một số nơi khác yêu cầu gia đình em.

Nói chung tổng kết thì em thấy cụ chủ có mong muốn giảm chi phí bằng cách thuê nhân sự đa năng, giá rẻ và xác định giá tình cảm. Khá giống kiểu tuyển nhân sự một số nơi khác yêu cầu gia đình em.
Là mong muốn tối ưu ở 1 ng có thể làm nhiều việc trong khoảng thời gian liên tiếp nhau thôi cụ. Chứ 3 người - 3 tính thì nó cũng phức tạp và nhức đầu.

Cái nghề chữa về ung thư đó, các gia đình gần như sẽ khánh kiệt rồi, rất nhiều ngành kiếm ra tiền, tại sao cứ phải làm tpcn của ngành này mà không phải ngành khác.
Kiếm tiền thì ai cũng thích mà cụ, nhưng thân là bác sĩ thì nên cứu người, chứ kd tpcn ngành này mà lại đang là bs thì nghe vẻ sao sao vậy.
Vì em hiểu nên mới làm để người bệnh không bị bọn ba trợn ba trạo nó lừa kiếm tiền bằng cách uống ba cái thứ lăng nhăng, học TM - KT xong ra làm dịch vụ liên quan y tế thì ai nó trả treo cổ. “ nghe vẻ sao sao” ... mà cụ kết luận chắc nịch rất vô căn cứ là em ko có thấy hay đâu.

Dungha

Xe điện
cụ ơi, e hiểu chủ thớt chỉ cần từ chiều tối, tới sáng hôm sau, xong rồi về, e hiểu bạn nào trẻ, coi như có chỗ ngủ, và dậy kèm con chủ thớt luôn học lớp 6, nên e nghĩ tầm đó 10~12tr , còn k phải làm full gì cả
Từ tối tới sáng hôm sau em cứ tính 2 công 8h. Kèm tính đêm x2 nữa tròn 3 công/1 ngày. Lương phải tầm 35 củ.

Từ tối tới sáng hôm sau em cứ tính 2 công 8h. Kèm tính đêm x2 nữa tròn 3 công/1 ngày. Lương phải tầm 35 củ.
Time làm việc từ 18-22h30. Sáng hôm sau từ 6h-8h. Tổng rộng là 7 tiếng. Nhân đôi là 14 tiếng. Em nghĩ giờ ngủ thì ai cũng ngủ nên ko tính là time làm việc mợ ạ. Thanks. Chúc mợ ngày vui

Dungha

Xe điện
Time làm việc từ 18-22h30. Sáng hôm sau từ 6h-8h. Tổng rộng là 7 tiếng. Nhân đôi là 14 tiếng. Em nghĩ giờ ngủ thì ai cũng ngủ nên ko tính là time làm việc mợ ạ. Thanks. Chúc mợ ngày vui
Thế thì có cho họ về ngủ hoặc thích đi đâu thì đi không? Nếu không thì vân. Phải tính công.

Yeuaibaygio

Xe container
Thế thì có cho họ về ngủ hoặc thích đi đâu thì đi không? Nếu không thì vân. Phải tính công.
Như chỗ em yêu cầu trực bảo vệ 24/24, ngày 3 ca, mỗi ca 8h, ca ngày 1 người, ca đêm 2 người. Có 3 bảo vệ xoay tua, ông nào có việc bận thì được thỏa thuận đổi ca cho ông khác. Như vậy cứ 2 tối các ông ấy lại được ngủ nhà với vợ 1 tối.

Bus 53

Xe hơi
Sau khi lội 25 page ,em nghĩ cụ chủ sẽ chả tìm đc ai với cái sự lom dom của mình đâu ,thớt này chỉ để tăng tương tác thôi

Sau khi lội 25 page ,em nghĩ cụ chủ sẽ chả tìm đc ai với cái sự lom dom của mình đâu ,thớt này chỉ để tăng tương tác thôi
Nhân sự phù hợp - lương phù hợp chứ cụ.
Thớt này đâu phải để hỏi là phải trả lương bao nhiêu ?

114hangbong

Xe cút kít
Biết thế nào là đủ? Cụ tuyển lung tung hỏng con mình ấy chứ, với e thì đưa đón e gọi grab nếu k có tiền thuê lái xe riêng, còn học hành thì gia sư hoăc trung tâm dạy thêm chứ vc gom như cụ thì chỉ mẹ của con cụ là thích hợp làm dc tất cả ngần ấy vc thôi
Thậm chí nhiều bà mẹ cũng chưa đáp ứng nổi từng đó tiêu chí chứ không phải dễ mà có người như vậy đâu. :((

Dungha

Xe điện
Như yêu cầu của cụ chỉ có chia nhỏ yêu cầu ra mà tuyển thì mới có hiệu quả được. Trước vợ e. Có dạy tiếng Trung cho 1 cháu cấp 2 mà nhà nó cũng thuê kiểu đấy.
1. Tiếng Anh học trên lớp ( trường quốc tế) + trung tâm là đủ không cần kèm.
2. Các môn khác thuê 1 sinh viên hàng ngày đến kèm thêm mà chủ yếu là đốc thúc học. 10 triệu.
3. Lái xe tháng 15 triệu + 20 - 30 triệu tiền tiêu vặt của thằng cu ( lái xe cầm và phục vụ chi trả nhưng em nghĩ ông lái xe ăn được 1/3) 😄.
4. 1 quản gia theo gia đình lâu năm lương chỉ 15 triệu nhưng chỉ là quản gia.
5. 1 bà chuyên dọn dẹp giờ hành chính tháng 8 triệu.
6. 1 bà chuyên nấu ăn tháng 10 triệu.
7 chi phí lặt vặt khác như lau kính, lau dọn trên cao thuê đội chuyên nghiệp tháng 5 triệu.
8. Tiền học tiếng Trung vợ em dạy tháng 10 triệu. Tuần 2 buổi x 90 phút.
Tổng chi phí tầm 70 triệu chưa tính 20-30 triệu tiền tiêu vặt của thằng cu. Nhưng hiệu quả cao.
Nhiều cụ gọi công việc tổng hợp trên là quản gia nhưng em xem phim Tây Tàu Âu Á các kiểu chưa thấy quản gia nào dạy học được cả. Công việc tổng hợp đấy chỉ có thể gọi là mẹ.

Yeuaibaygio

Xe container
Như yêu cầu của cụ chỉ có chia nhỏ yêu cầu ra mà tuyển thì mới có hiệu quả được. Trước vợ e. Có dạy tiếng Trung cho 1 cháu cấp 2 mà nhà nó cũng thuê kiểu đấy.
1. Tiếng Anh học trên lớp ( trường quốc tế) + trung tâm là đủ không cần kèm.
2. Các môn khác thuê 1 sinh viên hàng ngày đến kèm thêm mà chủ yếu là đốc thúc học. 10 triệu.
3. Lái xe tháng 15 triệu + 20 - 30 triệu tiền tiêu vặt của thằng cu ( lái xe cầm và phục vụ chi trả nhưng em nghĩ ông lái xe ăn được 1/3) 😄.
4. 1 quản gia theo gia đình lâu năm lương chỉ 15 triệu nhưng chỉ là quản gia.
5. 1 bà chuyên dọn dẹp giờ hành chính tháng 8 triệu.
6. 1 bà chuyên nấu ăn tháng 10 triệu.
7 chi phí lặt vặt khác như lau kính, lau dọn trên cao thuê đội chuyên nghiệp tháng 5 triệu.
8. Tiền học tiếng Trung vợ em dạy tháng 10 triệu. Tuần 2 buổi x 90 phút.
Tổng chi phí tầm 70 triệu chưa tính 20-30 triệu tiền tiêu vặt của thằng cu. Nhưng hiệu quả cao.
Này thì đúng đại gia tiêu tiền không phải nghĩ, chuyên môn hóa và hiệu quả cao.
Dạy ngoại ngữ 1 kèm 1 thì tầm >= 1tr/buổi là đúng rồi ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Ko công nghiệp đến vậy đâu cụ. Với 1 bạn có nhiều ưu điểm thì việc đi chơi với bạn bè tuần 2 buổi tối là bình thường. Cuối tuần có thể về quê hoặc đi chơi vì nhà em về nội ngoại cũng ko cần đi cùng làm j.
Em thấy cái quan trọng nhất là bạn học bạn chơi với trẻ. Cái khác em và gấu đều làm tốt: nấu ăn - dọn dẹp ...
Vợ chồng nhà cụ ngược đời thế, cái cần tốt thì lại không chịu làm, cái không cần làm thì lại làm tốt.
Nhà hàng xóm trên tầng nhà em thì con chỉ bám Osin thôi, còn lại ông nội rửa bát, bà nội nấu cơm, mẹ lau nhà. Chết cười. ;))

114hangbong

Xe cút kít
Cụ đọc truyện cười của ông Azit Nexin chưa cụ. Kiểu như ở một công sở này, họ cứ cho người này nghỉ việc thì 1/2 lương người đó giao cho người kiêm nghiệm công việc người kia để lại. Lần lượt họ cho nghỉ hết chỉ còn một bác bảo vệ và ông sếp thì phải.:)