Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

hiepsituxedo

Xe tải
@Ms Linh : Đã bán rồi hả em ? Đừng nói là bán cho Cụ Viet nhá .
Thế đã quyết mua Ipad 2 chưa để anh đặt hàng nào ?

Linhlovely

Xe tăng
Em nghe mợ đấy bảo bán có 8M kèm theo mấy phụ kiện đi kèm mang từ US về.
Em có mua nhưng không phải ipad ợ. :)
Khiêp, Kụ này chém jo' kinh lên được ý ạ!%%-

@Ms Linh : Đã bán rồi hả em ? Đừng nói là bán cho Cụ Viet nhá .
Thế đã quyết mua Ipad 2 chưa để anh đặt hàng nào ?
E cho E nó đi rồi, A biêt tính E mà ạ, nói là làm!
E 0 bán cho Cụ ý ạ, Cụ ý mặc cả kinh quá!
Đợi A hỏi câu nữa chăc E mua Ipad 3 rồi ạ, hỏi hôm ý mãi chả thấy trả lời, E đi mua luôn rồi ạ!
Thanks A!x-(

Mazspeed

Xe container
Cụ chạy ra NC hoặc lên tinhte có mấy cậu sync free đấy , ở **** phóng thì phải , NC thì 100 nghìn
Em thì mua cái Redeem code , chơi cái nào mua cái đấy , bỏ tý tiền ra nhưng cảm giác quý trọng và mân mê cái mình mua về hehe
Đợt dùng Ipad 1 cài cả đống phần mềm xong chả dùng cái nào
Bây giờ chỉ lọc ra 10 cái rồi mua rồi dùng thoai ,

Em liệt kê 1 số cái cần mua cho Ipad 2 ( em đã mua )

1 - YoFilm HD ( cái này của 1 cậu VN làm , rất hay xem film online , nhiều film lắm , VN , Hàn quốc , vv.... , châu tinh trì cả đống hehe em thích nhất )
2 - Document to Go HD ( cái này là văn bản tất tần tật , Doc , Excel , PP, PDF vv.... )
3 - AV Player ( chơi film HD )
4 - PhotoGen for Ipad ( chỉnh ảnh , nhiều chức năng lắm , hơn Photoshop express for Ipad nhiều )
5 - Games ( Games em toàn mua games chơi đc online , chơi lâu ko chán hehe )
+ Morden Warface ( cai này bắn online phê lắm ạ , đồ họa đẹp )
+ Real Racing 2 Đua xe Online ngon
+ Alpha 6 Đua xe cũng online phê lòi
+ Infini blade ( đồ họa đẹp )
+ Final Fantasy III HD 3D ( RPG Japan hay )
6- Opera Mini Ipad để vào facebook :)
7- Ifiles ( quản lý file , copy file như usb vào )
mấy cái nữa em quên
Nói chung thế đối với em là đủ
Thiệt hại khoảng 50 USD
Em xin bổ sung thêm 2 cái app nữa thiết thực không thể bỏ qua: Viber gọi miễn phí và Whatsapp nhắn tin miễn phí. Đề nghị các cụ cài hết vào để giảm chi phí liên lạc ạ.

wavelonton

Xe tải
cụ có biết chỗ nào bán cái sạc iphone + giá để iphone trên ô tô không cụ, cụ chỉ em với, thanks cụ nhều.

Toyota Celica

Xe container
Em xin bổ sung thêm 2 cái app nữa thiết thực không thể bỏ qua: Viber gọi miễn phí và Whatsapp nhắn tin miễn phí. Đề nghị các cụ cài hết vào để giảm chi phí liên lạc ạ.
Sao em lai ko go duoc TV ?

2 cai nay la goi va nhan tin tu SIM card hay tu WIFI network vay cu , em dung cai sim 3G khuyen mai 10 thang . moi thang 1G nen cung cha goi voi nhan tin duoc , nhung cu mo nao dung Sim khuyen mai goi U30 thi nen co cai nay

hieu0301

Xe đạp

2 cai nay la goi va nhan tin tu SIM card hay tu WIFI network vay cu , em dung cai sim 3G khuyen mai 10 thang . moi thang 1G nen cung cha goi voi nhan tin duoc , nhung cu mo nao dung Sim khuyen mai goi U30 thi nen co cai nay
Cái này dùng qua net (wifi or 3G) cụ à!

PhanNam

Xe máy
Con iphone của em không sử dụng được cydia, sửa mãi không được thật là bó tay

Vietkid

Xe điện
Cụ chạy lại resn0w để cài lại Cydia nhé.

hiepsituxedo

Xe tải
Khiêp, Kụ này chém jo' kinh lên được ý ạ!%%-

E cho E nó đi rồi, A biêt tính E mà ạ, nói là làm!
E 0 bán cho Cụ ý ạ, Cụ ý mặc cả kinh quá!
Đợi A hỏi câu nữa chăc E mua Ipad 3 rồi ạ, hỏi hôm ý mãi chả thấy trả lời, E đi mua luôn rồi ạ!
Thanks A!x-(
hic đúng nó cái gì cũng đòi nhanh thế làm sao được :D
Cần gì thì alo anh cho nhanh cứ pm , anh có ngồi ở máy tính đâu mà ...
:)
Em mua là tốt rồi , sài tạm khi nào JB được tha hồ mà vọc tiếp

Nhim Xu

Xe đạp
Tình hình là sáng nay nhà cháu mang em Iphone 3GS 32G đã JB và đang chay trên FW3.1.2 (7E18) ra 1 cửa hàng nhờ nâng cấp firm mới, nhưng loay hoay mất khoảng gần 2 tiếng hết thử cài 4.2 rồi 4.3, thợ đã bó tay và thông báo em nó bị hỏng ổ cứng và yêu cầu thay hết 1,2 triệu đồng.

Các cụ cho nhà cháu hỏi vậy có đúng là do bị phần cứng không hay do trình của kỹ thuật viên kém? Hay nhà cháu đã bị "thuốc"? Xin khẳng định là từ trước và cho đến lúc giao máy cho thợ em nó vẫn hoạt động hết sức trơn tru và chưa bị treo máy lần nào.

Cảm ơn các cụ trước.

NS690

Xe tải
Tình hình là sáng nay nhà cháu mang em Iphone 3GS 32G đã JB và đang chay trên FW3.1.2 (7E18) ra 1 cửa hàng nhờ nâng cấp firm mới, nhưng loay hoay mất khoảng gần 2 tiếng hết thử cài 4.2 rồi 4.3, thợ đã bó tay và thông báo em nó bị hỏng ổ cứng và yêu cầu thay hết 1,2 triệu đồng.

Các cụ cho nhà cháu hỏi vậy có đúng là do bị phần cứng không hay do trình của kỹ thuật viên kém? Hay nhà cháu đã bị "thuốc"? Xin khẳng định là từ trước và cho đến lúc giao máy cho thợ em nó vẫn hoạt động hết sức trơn tru và chưa bị treo máy lần nào. Cụ thử về tự làm xem, quan trọng là thợ nó chưa mở máy cụ ra nhé.

Cảm ơn các cụ trước.
Sao lại thế được hả cụ ? em nghĩ cụ bị thợ nó thuốc rồi. Khi giao máy kiểu gì thợ họ chả kiểm tra, phải ngon lành thì nó mới nhận up firmware chứ.

NS690

Xe tải
Em mới lấy 1 chú iPad1 3G 64G, về nhà tự JB và cài App. Các cụ có App nào hay và thực sự cần thì chỉ em với để em còn cài, chứ không cài nhiều trên màn hình đầy ra...mặc dù dung lượng iPad của em 64G :)

Winstorm07

Xe container
Các bác cho em hỏi em đang dùng con IP4 bản quốc tế, tự nhiên hôm nay đang dùng thì tắt ngủm củ tỏi. Trước đó em còn đang nghe gọi bình thường như chưa bao giờ trục trặc cả. Pin vẫn còn báo dung lượng 23%. Vậy mà tắt phụp luôn. Em mang về cắm sạc lại nhưng kô thấy có phản ứng gì cả.
Hiện tượng này là như nào??? Mong các bác chỉ giáo. Em mới dùng được khoảng 6 tháng thôi ạ.

Mazspeed

Xe container
Hiện tượng này là hiện tượng... ngỏm củ tỏi chứ còn làm sao nữa :)) :)) :)).

Mazspeed

Xe container

Dùng Sim OK. Viber thì thoại hơi lởm do băng thông hẹp, nhưng cái Whatsapp xài SMS rất tốt, không có gì đáng phàn nàn.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Các Cụ cho em hỏi làm thế nào để kiểm tra đc tiền trong tài khoản Viettel D-com 3G mà ko phải tháo sim ra khỏi iPad nhỉ ?

Winstorm07

Xe container
Hiện tượng này là hiện tượng... ngỏm củ tỏi chứ còn làm sao nữa :)) :)) :)).
Em cứ tưởng được đổi sang IP trắng mới cơ, nhưng mà tối qua mang về hỏi đứa em thì nó ấn đồng thời 2 nút nguồn và Home trong 14" thế là lại lên ngon lành :D
Thấy nó bảu tại em mở nhiều chương trình quá kô chịu đóng lại nên IP nó tự tắt
Em quê quá, lần đầu dùng IP chạ biết gì,

Trạng thái
Thớt đang đóng