Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Linhlovely nói:
Vina 0 có tiện ic này Kụ ạ, chán thế đấy!
Mà hình như 3G của Vina cũng chậm hơn của Viettel thì fai? ạ!:-??
3G của vila chuối lắm Mợ ạ, em vừa huỷ gói M50 trên đt, tháng nào cũng mất 50K mà chạ dùng đc gì.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
3g cứ dùng viettel, mua sim d-com 50k, có 100k, dùng 2 tháng thoải mái
hoạc sim tomato, 45k, về nhắn gói mi25 thì cũng dg đc tầm 2 tháng, xong bỏ, lắp sim khác vào.
vina cứ quảng cáo là tốt, nhưng độ phủ kém lắm, trừ khi ngồi dưới trạm phát 3g của chúng nó

Mazspeed

Xe container
Em vừa nghịch dại táy máy nâng cấp con 3GS cũ lên FW 4.3.3 nhưng rồi không tài nào jb được, cứ đến bước "Exploiting with limera 1n" là redsn0w nó treo, cứ ở đó mãi mà tay mình thì nhấn nút Home tê cả ra. Các cao nhân có khuyên bảo gì không ạ?

bes

Xe lăn
cụ cài những thứ đó từ appstore vn phỏng ạ ?
Nếu vậy tinh chỉnh trong phần setup của appstore vn, bỏ qua tích auto delete đi .
Sau đó mỗi khi download được app mới về, cụ mất thời gian chút copy nó từ trong iphone ra pc ( dùng phần mềm ifunbox trên win, diskair trên mac) . rồi add những game đó lại vào itune, mỗi lần sync sẽ ko mất nữa mà cụ lại có thêm 1 kho app để cài cho bạn bè.:)
TA khôi phục lại kho apps chưa, hôm nào anh qua cài ké nhá :)

FeRAM

Xe điện
Em vừa nghịch dại táy máy nâng cấp con 3GS cũ lên FW 4.3.3 nhưng rồi không tài nào jb được, cứ đến bước "Exploiting with limera 1n" là redsn0w nó treo, cứ ở đó mãi mà tay mình thì nhấn nút Home tê cả ra. Các cao nhân có khuyên bảo gì không ạ?
Em thấy bên Tinh Tế hướng dẫn là trước khi JB thì phải set thằng RedSnow về chế độ compatible với Window SP Service Pack 3 và chạy nó với quyền Admin. Em đã thử rồi, JB ngon lành.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
các ipad của các bác cài cái này chưa??
Các thao tác Multi-Gestures:

- 4 ngón qua trái/phải: chuyển app kế tiếp.
- 4 ngón vuốt lên: bật danh sách phần mềm đang chạy multitasking.
- 5 ngón vuốt vô trong: ra màn hình Home.

hôm qua đọc xong bên tinhte, em mới sờ vuốt thử cái của em, hóa ra là nó cài cho mình rồi, thế mà mình 0 biết, trc 1 lần vô tình tưởng máy hỏng, phải restart lại, nhà quê quá.
tiện phết

PhuongDong

Xe tăng
Chimchip nói:
các ipad của các bác cài cái này chưa??
Các thao tác Multi-Gestures:
- 4 ngón qua trái/phải: chuyển app kế tiếp.
- 4 ngón vuốt lên: bật danh sách phần mềm đang chạy multitasking.
- 5 ngón vuốt vô trong: ra màn hình Home.

hôm qua đọc xong bên tinhte, em mới sờ vuốt thử cái của em, hóa ra là nó cài cho mình rồi, thế mà mình 0 biết, trc 1 lần vô tình tưởng máy hỏng, phải restart lại, nhà quê quá.
tiện phết
Cái này khi jb và cài sbsetting là có mà.

FeRAM

Xe điện
Cái Gesture đấy, em toàn phải tắt nó đi, dù lúc JB thì vẫn chọn. Ipad thì OK chứ IP, tay em to như quả chuối lùn, :), ko dùng được

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Cái này khi jb và cài sbsetting là có mà.
thì em có làm đâu, toàn ăn sẵn mà, xong rồi mới nghịch ngợm.

feram: tay to thì chịu khó chụm lại tí vẫn vừa mà, tuy nhiên iphone thì đúng là ấn nút home cho nhanh.

gia doi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi một chút iphone4 của em không gửi tin nhắn được là sao khi em soạn tin nhắn xong ấn nút gửi nó màu đỏ ấn mãi mà nó cứ đơ ra.:-??

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Các cụ cho em hỏi một chút iphone4 của em không gửi tin nhắn được là sao khi em soạn tin nhắn xong ấn nút gửi nó màu đỏ ấn mãi mà nó cứ đơ ra.:-??
cụ lắp thử sim sang máy khác có bị không
ip4 cũng nhắn tin đc à?? em tưởng chỉ dùng để xài apps của apple :-|

Hà Lội

Xe hơi
Các bác cho em hỏi cách xạc pin và sử dụng như thế nào để pin hiệu quả nhất, hình như ip cũng kiểu như máy tính - ko đc để hết nguồn đúng ko các bác, hay cứ xài bình thường như các loại điện thoại phổ thông khác ( hết pin thì xạc ), lần đầu dùng cũng để hết pin rồi mới nạp tiếp lần 2 khoảng 7-14 tiếng đúng ko ạ?Em là tay mơ nên các bác đừng cười em nhé!

Vietkid

Xe điện
Các bác cho em hỏi cách xạc pin và sử dụng như thế nào để pin hiệu quả nhất, hình như ip cũng kiểu như máy tính - ko đc để hết nguồn đúng ko các bác, hay cứ xài bình thường như các loại điện thoại phổ thông khác ( hết pin thì xạc ), lần đầu dùng cũng để hết pin rồi mới nạp tiếp lần 2 khoảng 7-14 tiếng đúng ko ạ?Em là tay mơ nên các bác đừng cười em nhé!
Một đời ta muôn vàn đời nó, cụ cứ sạc thoải mái đi, lúc nào thích thì sạc, đằng nào cụ cũng chán trước khi nó hỏng.

Hà Lội

Xe hơi
Một đời ta muôn vàn đời nó, cụ cứ sạc thoải mái đi, lúc nào thích thì sạc, đằng nào cụ cũng chán trước khi nó hỏng.
Vâng em ko ngại về vấn đề kinh tế vì vertu em cũng đã xài chán từ mấy năm trước rồi ạ, vấn đề là để pin nó đc lâu hơn thôi!

Vietkid

Xe điện
Vâng em ko ngại về vấn đề kinh tế vì vertu em cũng đã xài chán từ mấy năm trước rồi ạ, vấn đề là để pin nó đc lâu hơn thôi!
Không cần đâu ợ, đằng nào IP4 cụ dùng kiểu gì thì tối thiểu 2 ngày phải xạc 1 lần.

Công Nông

Xe điện
Mazspeed nói:
Em xin bổ sung thêm 2 cái app nữa thiết thực không thể bỏ qua: Viber gọi miễn phí và Whatsapp nhắn tin miễn phí. Đề nghị các cụ cài hết vào để giảm chi phí liên lạc ạ.
Cụ ơi em vừa cài 2 cái này vào ipad rồi, cái viber thì như kiểu skype gọi giữa các ipad thôi chứ ko gọi ra mobile được, còn cái whatsapp thì nó lại báo ko tương thích với ipad :((

Trạng thái
Thớt đang đóng