Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

bảo châu

Xe điện
Bác nói rõ hơn dc không?
Vì máy trc FW 4.2.1 cài Cydia xong, cài AppStoreVN xong cài app bình thường mà
Cụ vào Cydia, tìm AppSync for 4.0+, install xong là ok. Nếu search không thấy thì add sourse: iphone.gsm.vn rồi cài ứng dụng đó là chạy tuốt.

bảo châu

Xe điện
Em vừa nghịch dại táy máy nâng cấp con 3GS cũ lên FW 4.3.3 nhưng rồi không tài nào jb được, cứ đến bước "Exploiting with limera 1n" là redsn0w nó treo, cứ ở đó mãi mà tay mình thì nhấn nút Home tê cả ra. Các cao nhân có khuyên bảo gì không ạ?
Cụ đưa về DFU mode trước khi jailbreak thì sẽ ok. Chạy ở chế độ Winxp sp3 compatible nữa. Cách đưa máy về dfu chắc cụ cũng đã biết rồi. Em hay bật loa lên, cắm cáp vào iphone, nhấn 2 nút home và power, nghe tiếng bíp thì bỏ nút power, khi nghe máy tính kêu bíp phát nữa thì bỏ nốt nút home. Lúc đó hãy chạy resnow để jb, cụ ạ.

Linhlovely

Xe tăng
A Tuấn A ơi, Ifone của E thế nào rồi ạ?:-|

hiepsituxedo

Xe tải
A Tuấn A ơi, Ifone của E thế nào rồi ạ?:-|
hơ hơ , đòi nữa là trả à nha :D , hay cứ qua vác máy về, vài bữa có main khác anh alo qua mà đổi :( , máy em anh cũng quảng đấy có sửa gì đâu, đặt mãi có bo tận bên mẽo mà có chuyển về cho bên anh đâu :(

toiyeuI30cw

Xe tải
làm thế nào để xuất tín hiệu tv out hả các bác.

cám ơn các bác8->

hiepsituxedo

Xe tải
làm thế nào để xuất tín hiệu tv out hả các bác.

cám ơn các bác8->
ý cụ là xem video xuất ra tivi phỏng ạ ?
Cụ muốn mua xịn thì oder trên ebay thôi.
còn hàng trung quốc trung ương thì ra mấy cái istore trên phố hàng bài, có đấy cụ ạ.
Bên em giờ ko làm hàng đấy nữa vì chất lượng ra bình thường mà cũng ko có hàng xịn bán cụ ạ :)

Linhlovely

Xe tăng
hơ hơ , đòi nữa là trả à nha :D , hay cứ qua vác máy về, vài bữa có main khác anh alo qua mà đổi :( , máy em anh cũng quảng đấy có sửa gì đâu, đặt mãi có bo tận bên mẽo mà có chuyển về cho bên anh đâu :(
Ơ, E có đòi đâu ạ, E chỉ hỏi thăm xem tình hình thế nào thôi mà, ai dám đòi A chứ ạ! Hic!
Chưa j` đã mắng mỏ E rồi ạ!=;

tranhainam

Xe điện
Linhlovely nói:
Ơ, E có đòi đâu ạ, E chỉ hỏi thăm xem tình hình thế nào thôi mà, ai dám đòi A chứ ạ! Hic!
Chưa j` đã mắng mỏ E rồi ạ!=;
Ước gì mình gặp mợ linh học hỏi tí iphone, ipad cái nhể, ngưỡng mộ quá
Hiệp sĩ: hnao mợ ấy qua cửa hàng chỗ bmai thì ới a cái nhé, kiểu gì a cũng có mẹt

Captiva HN-SG

Xe buýt
1 - Cài iTunes lên. Mở nó ra, chạy vào apple store
2- Chọn đại trong mục app mà nó cho free. Cứ bấm bừa vào chỗ get hay install gì gì đó. Nó sẽ bật ra màn hình đòi login.
3- Cụ bấm vào cho Creat Account. Nó hiện ra màn hình. Bấm tiếp tục .... ( đến đây đọc theo hướng dẫn trên màn hình )
4- Nhập vào địa chỉ email ( sau này còn vào để kích hoạt acc ). Pass thì cụ nhập cái gì cũng được nhưng lưu ý là 8 ký tự, có chữ hoa và chữ số trong pass. Phần Country code cụ nhập vào 10 000, số điện thoại thì 844 rồi nhập đại số hãng Tacxi vào là xong. Địa chỉ thì ghi cái gì cũng được, Country : vietnam, thành phố : Hà Nội.
5 - phần thẻ tín dụng chọn none. Nó là cái cuối cùng của dãy các thẻ để chọn.
6- Bấm vào tiếp tục nó bảo sẽ gửi Mail về acc email của cụ. Cụ vào email bấm vào cái link no gửi để active Account là xong.
Bác cho em hỏi em làm đến mục 4 rồi , đến mục 5 thỉ không có None, vậy em làm thế nào,
Bác giúp em với

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Bác cho em hỏi em làm đến mục 4 rồi , đến mục 5 thỉ không có None, vậy em làm thế nào,
Bác giúp em với
bác ko làm đúng mục 2 rồi, phải làm đúng mục 2 thì mục 5 mới có none. Có nghĩa là cụ chưa có acc thì phải vào app store chọn 1 app free để down, khi đó nó hiện bảng bắt log in, cụ chọn cái đk acc mới và làm như cụ ý hướng dẫn là ok!

Bin0512

Xe buýt
bác ko làm đúng mục 2 rồi, phải làm đúng mục 2 thì mục 5 mới có none. Có nghĩa là cụ chưa có acc thì phải vào app store chọn 1 app free để down, khi đó nó hiện bảng bắt log in, cụ chọn cái đk acc mới và làm như cụ ý hướng dẫn là ok!
Cụ nói chuẩn! Trước đây cũng em bị tắc ở phần 2 nên kô có None khi tạo acc free cho ipad 2 của em.

Mazspeed

Xe container
Cụ đưa về DFU mode trước khi jailbreak thì sẽ ok. Chạy ở chế độ Winxp sp3 compatible nữa. Cách đưa máy về dfu chắc cụ cũng đã biết rồi. Em hay bật loa lên, cắm cáp vào iphone, nhấn 2 nút home và power, nghe tiếng bíp thì bỏ nút power, khi nghe máy tính kêu bíp phát nữa thì bỏ nốt nút home. Lúc đó hãy chạy resnow để jb, cụ ạ.
Thanks bác, em làm lại được rồi. Nhưng lại gặp cái lỗi quái thai khác là khi vào Cydia thì nó báo "Unable to load, the certificate for this server is invalid" và 1 dòng thông báo nữa là có thể em đang kết nối vào 1 trang fake của trang "cydia.saurik.com". Thế là không thể cài đặt được cái gì nữa. Quả này đúng là chịu, chả hiểu thế nào.

hiepsituxedo

Xe tải
Thanks bác, em làm lại được rồi. Nhưng lại gặp cái lỗi quái thai khác là khi vào Cydia thì nó báo "Unable to load, the certificate for this server is invalid" và 1 dòng thông báo nữa là có thể em đang kết nối vào 1 trang fake của trang "cydia.saurik.com". Thế là không thể cài đặt được cái gì nữa. Quả này đúng là chịu, chả hiểu thế nào.
cái này mới hnay em cũng gặp rồi, nhưng thường em restore lại là hết cụ ạ

Okane

Xe container
Cụ HStuxedo PM cho e giá iPhone 4 và Ipad 2 1 phát, e tham khảo trước khi xách hàng bên này về (làm quà tặng thôi), thanks cụ.

Mazspeed

Xe container

hiepsituxedo

Xe tải
Cụ HStuxedo PM cho e giá iPhone 4 và Ipad 2 1 phát, e tham khảo trước khi xách hàng bên này về (làm quà tặng thôi), thanks cụ.
Ipad 2 giờ đang loạn giá nên bên em không nhập nữa cụ ạ , nếu cụ lấy được giá tốt bên nước ngoài thì nên lấy .
Iphone 4 em đưa luôn giá 16G là 14.700k cho màu đen và 16.300k cho màu trắng ( giá bán cho khách lẻ)

Captiva HN-SG

Xe buýt
em làm đúng fee mà cụ

Linhlovely

Xe tăng
Ước gì mình gặp mợ linh học hỏi tí iphone, ipad cái nhể, ngưỡng mộ quá
Hiệp sĩ: hnao mợ ấy qua cửa hàng chỗ bmai thì ới a cái nhé, kiểu gì a cũng có mẹt
Ôi, E có biêt j` đâu ạ, chỉ là thic thôi mà A!
A gặp rồi lại thât vọng thôi ạ!:-|

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Có bài này bên Tinh Tế em thấy cũng hay, copy qua đây cho chưa Cụ nào chưa biết thì tham khảo.

Chức năng đóng ứng dụng ko cần nút HOME ( Ko cần jb - cho ipad1,2)
Thấy mấy bạn hỏi nhìu về chức năng này của ipad. Mình xin giới thiệu 1 phần mềm đã được thằng bạn mình bày. Ko cần cài thêm phần mềm nào trên ipad cả. Đơn giản, ko cần jb, có thể áp dụng được với ipad 1,2(Đã test) Ai biết rùi thì thui nhé ^^

Một tính năng rất hay của iOS 4.3 bị dấu đi là Multi-Gestures cho phép bạn dùng 4-5 ngón tay để ra ngoài màn hình Home, chuyển App, bật danh sách phần mềm đang chạy. Từ nay sẽ không còn lo lắng phím Home bị lờn nữa nhé. Phương pháp này cũng không cần Jailbreak.

Các thứ cần thiết:

1. iTunes 10.2.1 chạy trên XP/Vista/Windows 7
2. Ipad 1/2 đã cài iOS 4.3 (Ipad 1, Ipad 2 chạy tốt, Iphone mình chưa thử).
3. iBackupBot iTunes Backup Manager. (không cần mua nhé, nó bật hộp thoại yêu cầu mua thỉ bấm nút bên phải là xong, vô xài bình thường)
http://www.icopybot.com/itunes-backup-manager.htm

Hướng dẫn:
•1. Chạy iTunes, kết nối Ipad1/Ipad 2/Iphone vào máy tính, bấm phím phải chuột vào tên thiết bị trong iTunes và chọn Back Up.
•2. Sau khi backup hoàn tất, thoát iTunes, chạy iBackupBot, chọn bản backup mới vừa tạo trong khung bên trái iBackupBot.
•3. Double click vào Library/Preferences/com.apple.springboard.plist ở cửa số bên phải của iBackupBot sẽ hiện ra khung soạn thảo.

•4. Thêm vào 2 dòng sau vào dưới dòng <dict>:

Code:

PHP Code:

<key>SBUseSystemGestures</key>
<true/>

•5. Bấm nút Disk để lưu thay đổi và đóng cửa sổ soạn thảo.
•6. Bấm CTRL+T, chương trình sẻ hỏi “Do you really want restore this backup to your device?”, chọn Yes.
•7. Sau khi restore xong, thiết bị sẽ tự khởi động lại. Bây giờ đã có thể dùng chức năng multi-gestures rồi nhé.
Các thao tác Multi-Gestures:
- 4 ngón qua trái/phải: chuyển app kế tiếp.
- 4 ngón vuốt lên: bật danh sách phần mềm đang chạy multitasking.
- 5 ngón vuốt vô trong: ra màn hình Home.
Video HDSD
[video=youtube;ZAtGAJNApkM]http://www.youtube.com/watch?v=ZAtGAJNApkM&feature=player_embedded[/video]

Trạng thái
Thớt đang đóng