Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietkid

Xe điện
Hi hi, em hướng dẫn ngắn gọn quá :

1. Cụ bấm giữ trên đoạn văn bản cần copy
2. Nó sẽ hiện lên lựa chọn : "Cut", "Copy" và "Paste".
3. Cụ bấm vào Copy
4. Nó hiện lên đoạn bôi mầu, cụ bôi màu phần muốn copy.
5. Bôi màu xong thì bấm vào Copy.

Muốn dán vào đâu lại bấm giữ 1 tẹo nữa rồi chọn Paste.

Thế được chưa cụ.

quocviet

Xe container
Các cụ thông thái cho em hỏi, có cách nào để down video ở Youtube về Ipad khi chưa jailbreak không ạ?

PhuongDong

Xe tăng
Các cụ thông thái cho em hỏi, có cách nào để down video ở Youtube về Ipad khi chưa jailbreak không ạ?
Đơn giản như đan rổ, cụ tìm cái tagdiskHD, nếu thêm + thì 5 mẽo.

tymobai

Xe điện
- Làm thế nào để copy file ebook vào iPhone để đọc bằng iBook được?

Cụ bật Itunes lên bấm vào cột Book bên cột bên trái rồi nếu cụ có Book rồi thì cụ thả hết vào cái hộp này, rồi sau đó cắm Iphone vào.Trong mục Iphone cụ tìm đến thanh Book ( trên thanh nằm ngang ý ) cụ tích vào : Sync Books ---> All Book ( tất cả các truyện ) , Selected Book ( chọn từng truyện một ) -->Sync
Xong cụ vào Ibooks trên Iphone là có .Nếu chưa có IBooks thì cụ vào Itunes Store trên Itunes Search IBooks rồi tải về ( cái này Free ).
Các cụ cho em hỏi sao cái iTunes của E nó ko có mục Book bên trái nhỉ?

Bình Mía

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi sao cái iTunes của E nó ko có mục Book bên trái nhỉ?
Tại iTunes cụ nhấp chuột vào Edit > chọn Preferens > nó hiện ra 1 bảng thì chọn tiếp General, tick vào ô Books > ok, thế là nó sẽ hiện ra ngay

tymobai

Xe điện
Tại iTunes cụ nhấp chuột vào Edit > chọn Preferens > nó hiện ra 1 bảng thì chọn tiếp General, tick vào ô Books > ok, thế là nó sẽ hiện ra ngay
Cám ơn cụ, em làm đc rồi!
Cơ mà em ko sync được books vì khi ấn sync iTunes nó bẩu sẽ xóa hết các App của máy (máy em bản QT 4.3.5 đã JB), có cách nào chép trực tiếp sách vào trong máy đc ko các cụ?
À mà ko hiểu sao em cứ vào iBooks đc 1 lúc nó lại văng ra ~X(

Bình Mía

Xe tăng
Cám ơn cụ, em làm đc rồi!
Cơ mà em ko sync được books vì khi ấn sync iTunes nó bẩu sẽ xóa hết các App của máy (máy em bản QT 4.3.5 đã JB), có cách nào chép trực tiếp sách vào trong máy đc ko các cụ?
À mà ko hiểu sao em cứ vào iBooks đc 1 lúc nó lại văng ra ~X(
Cụ định đọc truyện trên iphone phải ko? có nhiều app để đọc mà, máy cụ 4.3.5 đã JB rồi thì sợ gì mất app khi sync, IOS 4.3.5 JB mỗi lần khởi động lại hoặc tắt, mở máy là lại Táo:-ss nếu cụ có lưu shsh của 4.3.3 thì nên hạ FW về 4.3.3 mà dùng cụ ạ

tymobai

Xe điện
Cụ định đọc truyện trên iphone phải ko? có nhiều app để đọc mà, máy cụ 4.3.5 đã JB rồi thì sợ gì mất app khi sync, IOS 4.3.5 JB mỗi lần khởi động lại hoặc tắt, mở máy là lại Táo:-ss nếu cụ có lưu shsh của 4.3.3 thì nên hạ FW về 4.3.3 mà dùng cụ ạ
Có app nào cho phép chép file epub trực tiếp vào máy để đọc ko cụ? Em có 1 đống truyện epub mà ko biết làm thế nào!
Máy em mua về đã 4.3.5 rồi ạ!
Thanks cụ!

Bình Mía

Xe tăng
File epub thì hình như chỉ có iBook đọc được thôi cụ ạ, mà máy cụ đã JB rồi thì Sync lại các phần mềm có vấn đề gì đâu?

tymobai

Xe điện
File epub thì hình như chỉ có iBook đọc được thôi cụ ạ, mà máy cụ đã JB rồi thì Sync lại các phần mềm có vấn đề gì đâu?
Sync lại như thế nào hả cụ? Em cài PM bằng Installous

Bình Mía

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

PhuongDong

Xe tăng
tymobai nói:
Có app nào cho phép chép file epub trực tiếp vào máy để đọc ko cụ? Em có 1 đống truyện epub mà ko biết làm thế nào!
Máy em mua về đã 4.3.5 rồi ạ!
Thanks cụ!
Cụ vứt cho iem, iem xử cho.

a_bờ_cờ

Xe tải
Cụ phải cài lại phần mềm thôi. Cụ xoá phần mềm đi rồi download lại. Mà máy cụ có jb để cài cydia không ?
Mấy bữa em bận quá, hôm qua mới cắm vào itunes cài lại phần mềm. Giờ chạy ngon rồi cụ à. Cám ơn cụ nhiều nhé.
Máy em chưa JB cụ à, chắc mấy bữa nữa về VN mới phải lần mò tới khoản này :)

vinatour

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi là trên Ip4 trong mục chuyển hướng cuộc gọi ko có chi tiết như Nokia là chuyển hướng khi bận, khi tắt máy... mà khi chuyển hướng là chuyển hướng hết tất cả luôn vậy làm thế nào để chuyển hướng theo ý muốn của mình được.
- Cháu dùng IP4 đã lâu mà vẫn để nguyên cái danh bạ trong cái Nokia N86 vậy làm thế nào để chuyển toàn bộ danh bạ một cách nhanh nhất sang IP4.
- IP4 có thể dùng làm modem để kết nối internet nhưng khi cháu cắm IP4 vào laptop thì không thấy có tín hiệu gì trên lap, cháu đã vào phần cài đặt trên IP4 vào phần cài đặt mạng mầy mò mãi mà không thể kết nối được, các cụ chỉ dẫn giúp cháu với .
Mong các cụ tư vấn, cảm ơn các cụ nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDong

Xe tăng
vinatour nói:
Các cụ cho cháu hỏi là trên Ip4 trong mục chuyển hướng cuộc gọi ko có chi tiết như Nokia là chuyển hướng khi bận, khi tắt máy... mà khi chuyển hướng là chuyển hướng hết tất cả luôn vậy làm thế nào để chuyển hướng theo ý muốn của mình được.
- Cháu dùng IP4 đã lâu mà vẫn để nguyên cái danh bạ trong cái Nokia N86 vậy làm thế nào để chuyển toàn bộ danh bạ một cách nhanh nhất sang IP4.
- IP4 có thể dùng làm modem để kết nối internet nhưng khi cháu cắm IP4 vào laptop thì không thấy có tín hiệu gì trên lap, cháu đã vào phần cài đặt trên IP4 vào phần cài đặt mạng mầy mò mãi mà không thể kết nối được, các cụ chỉ dẫn giúp cháu với .
Mong các cụ tư vấn, cảm ơn các cụ nhiều !
Chuyển hướng trên iPhone là chịu, nó không được như trên Nokia. Cái này em cũng từng được đặt hàng mà vẫn chưa tìmcách xử lý được.
Chuyển danh bạ từ Nokia vào outlook trên máy tính. Sau đó cắm iPhone vào máy tính, đồng bộ danh bạ qua iTunes.

Hoặc cách thứ hai là chuyển danh bạ trên Nokia ra thành File trên máy tính. Sau đó import nó vào danh bạ trên gmail của cụ. Cài acc gmail của cụ lên iPhone. Cho đồng bộ acc thế là nó tự động cập nhật danh bạ. Cách này phức tạp hơn một tý nhưng được cái tiện là sau này mất / đổi điện thoại thì chỉ cần đồng bộ Acc Mail là có đầy đủ. Nếu cụ có acc Mail công ty thì dùng exchange thì còn đơn giản hơn gmail.

iPhone 4 có chức năng Peronal hospot nhưng chỉ có trong bản quốc tế xịn, vào trong setting / general / Network
Các iPhone của viettel ( vina em chưa xem ) không có tính năng này.

Chỉnh sửa cuối:

quocviet

Xe container
Em chạy vào hóng hớt tý xem Đa jailbreak được cho 4.3.5 chưa ạ?

vinatour

Xe buýt
Cảm ơn cụ Phuongdong nhiều nhé, có gì khó e lại phiền cụ tiếp :D

Trạng thái
Thớt đang đóng