Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

evka

Xe buýt
Em cám ơn cụ nhé,em đã check mail ạ.
i30 của em 2008 chả có bluetooth mới nhục chứ
Xe cụ nếu có đầu vào AUX thì mua cái dây 2 đầu 3,5 mm - 3,5 mm cắm từ giắc cắm tai phone trên IP vào là ngon choét. Cái dây kia mua ở cửa hàng điện tử nào cũng có, chẳng cần loại chuyên dụng cho IP

bes

Xe lăn
Em cài papago8 chạy trên ipad rất chi là ngon, chỉ có không thể hiện được các tên phố tiếng Việt có dấu, làm thế nào đây ạ, trông ngứa mắt lắm ...

PhuongDong

Xe tăng
Em cài papago8 chạy trên ipad rất chi là ngon, chỉ có không thể hiện được các tên phố tiếng Việt có dấu, làm thế nào đây ạ, trông ngứa mắt lắm ...
Cụ vào setting chọn lang là tiếng chiness sau đó bấm vào Back để ra ngoài. Nó sẽ hiện toàn chữ tung của, cụ quay vào setting lần nữa chọn cái thứ hai, chọn tiếp cái thứ 2 rồi chọn English thế là xong. Tiếng việt ngon choét, em không biết bọn làm phần mềm này có ý gì không.

Winstorm07

Xe container
Em định làm rồi nhưng em công chức nhà nước, lương tất tần tật có 3,3 củ nên Ngân hàng nó không làm cho, nó bảo khi nào lương 5 củ hãy gọi nó. Nhục như con trùng trục, chắc đợi sắp về hưu mới được làm.
Cụ làm cái Debit như cụ Điếu nói là chuận. Em cũng vừa làm 1 cái của Eximbank. Có 2 lý do để làm Debit:
Nhất : Kô thủ tục phiền hà nhiều vì nó cũng như cái thẻ Debit thường (Có thêm chức năng thanh toán điện tử) có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu
Nhị : Dùng online shoping kô sợ bị mất tiền nếu lỡ có bị hack vì có bị hack cũng chỉ mất có mấy trăm nghìn (Em chỉ cho 500K vào tài khoản, dùng hết lại cho tiếp).

evka

Xe buýt
Cụ vào setting chọn lang là tiếng chiness sau đó bấm vào Back để ra ngoài. Nó sẽ hiện toàn chữ tung của, cụ quay vào setting lần nữa chọn cái thứ hai, chọn tiếp cái thứ 2 rồi chọn English thế là xong. Tiếng việt ngon choét, em không biết bọn làm phần mềm này có ý gì không.
Giống 1 phần mềm của Nga em dùng trước đây. Nếu để giao diện tiếng Nga thì free, cứ chuyến sang giao diện khác thì nó bắt trả tiền

Godfather77

Xe điện
Xe cụ nếu có đầu vào AUX thì mua cái dây 2 đầu 3,5 mm - 3,5 mm cắm từ giắc cắm tai phone trên IP vào là ngon choét. Cái dây kia mua ở cửa hàng điện tử nào cũng có, chẳng cần loại chuyên dụng cho IP
EM đã kết nối được ip4 với i30 qua cổng AUX, tuy nhiên cảm giác là nghe nhạc không được hay lắm (còn kém nghe qua USB). Không biết có phải do kết nối qua cổng ấy nên âm thanh nó kém không hả các bác.

phonghamy

Xe điện
Cụ làm cái Debit như cụ Điếu nói là chuận. Em cũng vừa làm 1 cái của Eximbank. Có 2 lý do để làm Debit:
Nhất : Kô thủ tục phiền hà nhiều vì nó cũng như cái thẻ Debit thường (Có thêm chức năng thanh toán điện tử) có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu
Nhị : Dùng online shoping kô sợ bị mất tiền nếu lỡ có bị hack vì có bị hack cũng chỉ mất có mấy trăm nghìn (Em chỉ cho 500K vào tài khoản, dùng hết lại cho tiếp).
Các CEO kéo thả ghê quá đây.b-(

PhuongDong

Xe tăng
vecute41 nói:
Cho em hỏi quê tí cái phần mềm chỉ đường vm tích hợp ipad2 có sẵn tích hợp hay phải ra hàng cài đặt ự...
Cụ mua trên App store, có 50 mẽo thôi.

Chỉnh sửa cuối:

daoviethai_78

Xe tải
Các cụ ơi.. 3G 8G nên dùng firmware nào là hợp lí mà vẫn có cái để nghịch đc nhiều 1 tí ?...
3G cấu hình cũng yếu, cài 3.1.3 chạy cho nuột cụ ạ

Nghịch thì còn nhiều thứ lắm, em 2G mà giờ chán ồi, để nghe gọi thôi

Godfather77

Xe điện
Các cụ cho em hỏi sao em tải operamini về máy nó chỉ có mỗi biểu tượng trên màn hình mà không vào và cũng ko xóa đi được là sao nhỉ?

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Dùng ipad phê thật, cơ mà em gà mờ quá sử dụng chả thành thạo~X( từ trước đến giờ toàn dùng chuột để copi bôi đen chỗ cần copi.....giờ chả biết copi 1 đoạn, hoặc 1 dòng bằng cách nào nữa......các cụ chỉ em với ạ

Vietkid

Xe điện
Dùng ipad phê thật, cơ mà em gà mờ quá sử dụng chả thành thạo~X( từ trước đến giờ toàn dùng chuột để copi bôi đen chỗ cần copi.....giờ chả biết copi 1 đoạn, hoặc 1 dòng bằng cách nào nữa......các cụ chỉ em với ạ
Cụ bấm giữ 1 lúc nhé.

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
vecute41 viết
Dùng ipad phê thật, cơ mà em gà mờ quá sử dụng chả thành thạo từ trước đến giờ toàn dùng chuột để copi bôi đen chỗ cần copi.....giờ chả biết copi 1 đoạn, hoặc 1 dòng bằng cách nào nữa......các cụ chỉ em với ạ
Cụ bấm giữ 1 lúc nhé.

Em thử thì ra thế này ~X( cơ mà em chỉ muốn : cụ bấm giữ 1 lúc nhé thôi cơ~X(

Vietkid

Xe điện
vecute41 viết
Dùng ipad phê thật, cơ mà em gà mờ quá sử dụng chả thành thạo từ trước đến giờ toàn dùng chuột để copi bôi đen chỗ cần copi.....giờ chả biết copi 1 đoạn, hoặc 1 dòng bằng cách nào nữa......các cụ chỉ em với ạ
Cụ bấm giữ 1 lúc nhé.

Em thử thì ra thế này ~X( cơ mà em chỉ muốn : cụ bấm giữ 1 lúc nhé thôi cơ~X(
Em chịu, không hiểu cụ muốn nói gì.
Copy thì bấm giữ một lát nó hiện ra lựa chọn, thế thôi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng