Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

bkhtd

Xe hơi
Klq nhưng em hỏi Cụ chủ thớt làm Ban nào bên TKS đấy ạ?

bjboyn00b

Xì hơi lốp
chấn lưu đèn của cụ bị chạm rồi nên nhảy Ap. Hoặc Ap của cụ cũ hỏng, không chịu được dòng của cả bình nóng lạnh nữa
Chỉ phòng ngủ thôi cụ, chứ bình thường em vẫn dùng 2 bếp từ với điều hòa 2 cái cũng ko sao, nhà em cũng mới về có 1 năm nên chắc do chấn lưu, Vokda cụ.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi trường hợp sập Át phòng ngủ nhà em, lúc em đang bật bình nóng lạnh và bật đèn Led âm trần ( các đèn Led của em đã hỏng hết chấn lưu, đèn chỉ sáng mờ mờ) thì bị sập át, sau đấy tầm 1h em bật đèn Led lên lại sập phát nữa, nguyên nhân em nghĩ do đèn Led đểu,nhưng cho dù đểu thì nó chỉ cháy thôi chứ sao nó làm sập Át được nhỉ, 2 lần trong 1 buổi tối liền. Các cụ tư vấn giúp em với nhé
Nguyen nhan dan toi tinh trang at bi nhay thi nhieu de biet duoc chinh xac va su ly chiet de cu len nho anh tho dien nuoc chuyen nghiep toi kiem tra cho chu tren nay cac cu cac mo moi nguoi mot y cung chang di den dau. E day cung di sua chua nhieu tinh trang nhu cu roi len e biet chi co truc tiep kiem tra moi bat duoc benh .

linhkienxedien

Xe tải
Nguyen nhan dan toi tinh trang at bi nhay thi nhieu de biet duoc chinh xac va su ly chiet de cu len nho anh tho dien nuoc chuyen nghiep toi kiem tra cho chu tren nay cac cu cac mo moi nguoi mot y cung chang di den dau. E day cung di sua chua nhieu tinh trang nhu cu roi len e biet chi co truc tiep kiem tra moi bat duoc benh .
Thì lên đây là bắt bệnh online mà cụ. Cũng chỉ giúp đỡ qua sự hình dung và khả năng kiến thức thôi cụ ah. Chứ có tranh cướp nhận làm đâu cụ ơi.

linhkienxedien

Xe tải
Chỉ phòng ngủ thôi cụ, chứ bình thường em vẫn dùng 2 bếp từ với điều hòa 2 cái cũng ko sao, nhà em cũng mới về có 1 năm nên chắc do chấn lưu, Vokda cụ.
Vâng cụ. Em cũng đang nói cái Ap phòng ngủ của cụ ấy mà.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Thì lên đây là bắt bệnh online mà cụ. Cũng chỉ giúp đỡ qua sự hình dung và khả năng kiến thức thôi cụ ah. Chứ có tranh cướp nhận làm đâu cụ ơi.
Thi e co loi gi dau cung nhu cu loi bat benh onlai chi chuan phan nao thoi chu neu su ly triet de thi phai truc tiep. Chu e dau co tranh voi ai nhu cu loi nhi!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thi e co loi gi dau cung nhu cu loi bat benh onlai chi chuan phan nao thoi chu neu su ly triet de thi phai truc tiep. Chu e dau co tranh voi ai nhu cu loi nhi!
Cụ nên đọc nội quy diễn đàn trước khi post bài và tôn trọng người đọc.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên đọc nội quy diễn đàn trước khi post bài và tôn trọng người đọc.
Cu hieu lam roi nhe cu moi la nguoi len doc ky hay post ,e thay minh co vi pham noi quy gi dau chu. Phương cham cua em la minh biet gi tot cho moi nguoi thi tu van thoi chu gio ly thong con nhieu hon thach sanh . lam chat luong thi it ma lam au thi nhieu.

Chỉnh sửa cuối:

Duonglang123

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Nhưng em mua về dùng gđ nên sl cũng ít cụ ạ
em là nhà phân phối thiết bị điện simon Tây ban Nha.
trong dòng sản phẩm simon có các loại series khác nhau và giá khác nhau tùy vào đầu tư của cụ.
Cụ yên tâm là sẽ có chính sách tốt nhất cho cụ trên OF vì em là nhà phân phối không phải đại lý

Thỏ ăn cỏ

Đi bộ
Cu hieu lam roi nhe cu moi la nguoi len doc ky hay post ,e thay minh co vi pham noi quy gi dau chu. Phương cham cua em la minh biet gi tot cho moi nguoi thi tu van thoi chu gio ly thong con nhieu hon thach sanh . lam chat luong thi it ma lam au thi nhieu.
Ý cụ ấy là cụ nên viết tiếng Việt có dấu để tôn trọng người đọc. Xem bài của cụ phải ngồi dịch mệt lắm

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]

alexmack192

Xe máy
Alo.cụ @Thích Là Bụp có nhà ko,em hỏi chút ợ..Bình thường đường nước thành phố em để chảy tự nhiên vào bể ngầm,rồi từ bể ngầm em bơm lên trên bể mái để sử dụng,lượng nước dùng khoảng 24m3/tháng(theo hóa đơn nước)Gần đây,cái bể ngầm bẩn quá mà em chưa wc được,nên em cho hút nước trực tiếp từ đường nước thành phố lên bể trên mái thì lượng nước tăng lên 30-32m3/tháng.zậy cụ cho em hỏi,có khi nào,máy bơm hút nước trực tiếp từ đường cấp thành phố,có hiện tượng lượng nước thực tế đi vào bể,ít hơn lượng nước đồng hồ đo được ko ợ.e cắm bơm mà cái đồng hồ quay tít.:(
Nếu bác để đường nước thành phố chảy vào nhà qua đồng hồ thì số chỉ của đồng hồ hay lượng nước nhà bác dùng là hoàn toàn chuẩn tất nhiên cũng có sai số nhưng ko đáng kể nhưng nếu bác dùng bơm hút trực tiếp mà hút từ đường nước thành phố vào thì kiểu gì số chỉ đồng hồ của bác sẽ luôn cao hơn mức khi bác không dùng bơm. Tức là tuy đồng hồ chỉ là 30-32 m3/tháng nhưng thực tế lượng nước vào nhà bác vẫn chỉ là trong khoảng 24m3/tháng. Tại sao lại như vậy bởi vì bản chất đồng hồ đo nước họ chỉ thiết kế chạy đúng với áp lực của nhà máy nước bơm đến các hộ gia đình sử dụng như vậy khi bác dùng bơm vô hình chung bác đã làm cho áp lực nước vượt quá giới hạn cho phép rồi. Ngoài ra bác để ý đường ống nước thành phố cũng tùy từng lúc có lúc nước chứa đầy trong ống (giờ thấp điểm) có lúc trong ống có ít nước hoặc không có nước (giờ cao điểm giờ nhà máy bơm thành phố không hoạt động) do vậy khi bác dùng bơm trong giờ cao điểm thì bác hút cả nước và không khí chứa trong ống do vậy lúc này nước chảy vào nhà bác rất ít mà đồng hồ nhà bác vẫn quay tít đó ( Bởi vì đơn giản thôi bộ đo của đồng hồ nước vẫn chạy khi có nước hoặc không khí chạy qua mà).

anhtuan132

Xe buýt
Nếu bác để đường nước thành phố chảy vào nhà qua đồng hồ thì số chỉ của đồng hồ hay lượng nước nhà bác dùng là hoàn toàn chuẩn tất nhiên cũng có sai số nhưng ko đáng kể nhưng nếu bác dùng bơm hút trực tiếp mà hút từ đường nước thành phố vào thì kiểu gì số chỉ đồng hồ của bác sẽ luôn cao hơn mức khi bác không dùng bơm. Tức là tuy đồng hồ chỉ là 30-32 m3/tháng nhưng thực tế lượng nước vào nhà bác vẫn chỉ là trong khoảng 24m3/tháng. Tại sao lại như vậy bởi vì bản chất đồng hồ đo nước họ chỉ thiết kế chạy đúng với áp lực của nhà máy nước bơm đến các hộ gia đình sử dụng như vậy khi bác dùng bơm vô hình chung bác đã làm cho áp lực nước vượt quá giới hạn cho phép rồi. Ngoài ra bác để ý đường ống nước thành phố cũng tùy từng lúc có lúc nước chứa đầy trong ống (giờ thấp điểm) có lúc trong ống có ít nước hoặc không có nước (giờ cao điểm giờ nhà máy bơm thành phố không hoạt động) do vậy khi bác dùng bơm trong giờ cao điểm thì bác hút cả nước và không khí chứa trong ống do vậy lúc này nước chảy vào nhà bác rất ít mà đồng hồ nhà bác vẫn quay tít đó ( Bởi vì đơn giản thôi bộ đo của đồng hồ nước vẫn chạy khi có nước hoặc không khí chạy qua mà).
Thanks cụ ợ,zậy là phải vệ sinh cái bể ngầm.Muốn lười mà ko đc :)

Website
www.facebook.com
Cụ biết còn hỏi khó em. Em có ít việc với bên Ban Kinh Doanh tập đoàn Than Khoáng Sản. Nếu cụ làm bên đấy thì tốt quá?
Không ạ, em làm ở Khâm Thiên.:D

alexmack192

Xe máy
Ah ah không có gì nhà em cũng có thâm niên 10 năm bơm hút trực tiếp từ đường ống rồi cứ một tuần 2 lần em và bà già cứ thay nhau dậy 5 giờ sáng để bơm hút :) vì khu nhà em hồi đó đường nước cũ quá nhà em lại cuối nguồn nên mới vậy. Bây giờ thì họ thay rồi nên lại ok. Bác thau bể thì có gì đâu đầu tiên bác khoắng bể lên sau đó dùng bơm hút ra rồi xả nước sạch vào một ít rồi dùng dẻ sạch(quần áo cũ không dùng) lau thấm nước bẩn đến sạch là ok thôi em toàn làm thế hết mà.

clearwater

Xe máy
Em oánh dấu xem có tình huống về chất lượng nước khó không. :))