Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

longcoi88

Xe đạp
các cu cho cháu hỏi chút. Nhà cháu xây từ năm 96. bây h đường ống nước vệ sinh tầng 3 bị đóng cặn. đường vào lavabo với vòi sen nước chảy bé đi rất nhiều so với ban đầu. ống nước vào bồn cầu thì bị tịt hẳn, nước chẩy nhỏ giọt. bây h xử lý thế nào ạ. Thanks!

Website
www.facebook.com
các cu cho cháu hỏi chút. Nhà cháu xây từ năm 96. bây h đường ống nước vệ sinh tầng 3 bị đóng cặn. đường vào lavabo với vòi sen nước chảy bé đi rất nhiều so với ban đầu. ống nước vào bồn cầu thì bị tịt hẳn, nước chẩy nhỏ giọt. bây h xử lý thế nào ạ. Thanks!
Nước đóng cặn thường chỉ bị ở 1 số điểm thôi cụ ơi. Điểm cong võng hoặc thấp nhất của đường ống.

Trước mắt cụ đóng van nước, tháo mấy đoạn ống mềm bắt vào bồn cầu, vòi sen và lavabo ra xem đầu ống có bị tắc không. Sau đó mở nước thử xem tại ống trong tường hay ống/vòi bên ngoài nhé.

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Bác ra nhờ mấy bác thợ điện nước xử lý là ok thôi. Dùng lâu ngày bị cặn (nước giếng khoan) là chuyện thường thôi bác ah:)

matiz-se

Xe buýt
Tình hình là nhà em ở chung cư tầng 5, bể nước đặt ở trên nóc tầng 5. Có lẽ do nhà em gần bể quá nên áp lực nước thấp dẫn tới em ko dùng được vòi hoa sen để tắm, nó chảy chả khác gì vòi thường, đặc biệt khi tắm nước nóng thì càng yếu. Em phải làm gì để được tắm vòi hoa sen hả các cụ?

Website
www.facebook.com
Tình hình là nhà em ở chung cư tầng 5, bể nước đặt ở trên nóc tầng 5. Có lẽ do nhà em gần bể quá nên áp lực nước thấp dẫn tới em ko dùng được vòi hoa sen để tắm, nó chảy chả khác gì vòi thường, đặc biệt khi tắm nước nóng thì càng yếu. Em phải làm gì để được tắm vòi hoa sen hả các cụ?
Có 2 giải pháp cho cụ:

1. Lắp bơm tăng áp

2. Cũng là lắp bơm tăng áp.:D

longcoi88

Xe đạp
Nước đóng cặn thường chỉ bị ở 1 số điểm thôi cụ ơi. Điểm cong võng hoặc thấp nhất của đường ống.

Trước mắt cụ đóng van nước, tháo mấy đoạn ống mềm bắt vào bồn cầu, vòi sen và lavabo ra xem đầu ống có bị tắc không. Sau đó mở nước thử xem tại ống trong tường hay ống/vòi bên ngoài nhé.
Đường ống mềm cháu thay hết rồi.nó bị tắc ống trong tường rồi ạ.có cách nào thông đc ko ạ.thanks cụ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đường ống mềm cháu thay hết rồi.nó bị tắc ống trong tường rồi ạ.có cách nào thông đc ko ạ.thanks cụ
Dùng hóa chất bơm tuần hoàn vào đoạn ống tắc thôi kụ.

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Thế thì chỉ có dùng máy nén khí áp lực mạnh thôi vào đường ống để làm thông cặn thôi ạ. kiểu gì cũng có cách giải quyết nhưng bằng các cách và chi phí khác nhau=))

sakai_yo

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi, em muốn lắp bình nóng lạnh để rửa bát ý ạ. Có nên dùng loại đun nóng trực tiếp k ạ? Nhà e ở chung cư

QAZ

Xe container
Các cụ cho em hỏi, em muốn lắp bình nóng lạnh để rửa bát ý ạ. Có nên dùng loại đun nóng trực tiếp k ạ? Nhà e ở chung cư

Nên mua loại bình gián tiếp 5 lít - 8 lít. Loại máy này cho nước nóng hơn, tráng bát sạch hơn. Nhược điểm là không được nhiều nước nóng liên tục.

Máy đun trực tiếp toàn công suất lớn 4500W nên cần đường dây điện đảm bảo hơn.

sakai_yo

Xe lăn
Nên mua loại bình gián tiếp 5 lít - 8 lít. Loại máy này cho nước nóng hơn, tráng bát sạch hơn. Nhược điểm là không được nhiều nước nóng liên tục.

Máy đun trực tiếp toàn công suất lớn 4500W nên cần đường dây điện đảm bảo hơn.
Cảm ơn cụ. E đã rót rượu mời cụ rồi.
Cụ cho e hỏi chút, việc lắp đặt có phức tạp lắm k ạ, có cần thêm đg nước gì k? E phận nữ nên ngu ngơ lắm ạ

at2009

Xe tăng
Em đã lắp bình NL trực tiếp Ariston loại 6KW không có bơm tăng áp dùng để rửa bát. Nói chung là nước cũng chỉ hơi âm ấm nhưng được cái tiện là cứ mở vòi là có nước ấm ngay chứ không cần phải bật trước 1 lúc. Đường dây điện em đi dây 2x4mm2. Nếu áp lực nước nhà cụ mạnh thì lắp bình trực tiếp không bơm tăng áp cũng được vì nếu dùng loại có bơm sẽ có tiếng máy bơm kêu khi dùng không được thích lắm.

at2009

Xe tăng
Em cần tìm mua mấy món sau để lắp đặt cho cái bể tiểu cảnh con con trên sân thượng, cụ nào biết chỉ giúp em với ạ:
- 1 bộ đổi nguồn từ AC 220V sang DC 12V để dùng cho máy bơm tiểu cảnh và mấy cái đèn Led âm nước. Dùng loại nào thì tốt và công suất khoảng bao nhiêu thì đủ.
- Máy bơm nước dùng cho bể tiểu cảnh dùng điện DC 12V, chiều cao bơm cần khoảng 2,5m.
- 3 đèn Led âm nước dùng điện DC12V.
Mấy cái này em thấy trong Sài Gòn rất sẵn mà ngoài HN không thấy có bán. Các cụ thông thạo giúp em với ạ. Em xin cảm ơn và hậu tạ (b)

QAZ

Xe container
Cảm ơn cụ. E đã rót rượu mời cụ rồi.
Cụ cho e hỏi chút, việc lắp đặt có phức tạp lắm k ạ, có cần thêm đg nước gì k? E phận nữ nên ngu ngơ lắm ạ

Hơi khó 1 tẹo, nhiều anh đàn ông cũng không lắp được. Cần có khoan, mỏ lết, băng tan, 1 đôi ống cấp.

Thường thì mọi người hay thuê luôn cửa hàng bán họ có thợ lắp.

Cap Còm

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: em mới mua thanh lý cái tời nâng hàng cũ của 1 cụ trên OF, khi về dùng bấm nút lên vài chục giây nhả ra thì mấy giây sau tời mới dừng lại, em đã xem nút bấm không bị dính, vậy là bị hỏng cái gì và khắc phục dư nào ạ ? Em xin cảm ơn ạ !

Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi: em mới mua thanh lý cái tời nâng hàng cũ của 1 cụ trên OF, khi về dùng bấm nút lên vài chục giây nhả ra thì mấy giây sau tời mới dừng lại, em đã xem nút bấm không bị dính, vậy là bị hỏng cái gì và khắc phục dư nào ạ ? Em xin cảm ơn ạ !
Xem lại cái rơ le thời gian trong hộp điều khiển cụ nhé.

Website
www.facebook.com
Dùng loại trực tiếp để rửa bát là hợp lý nhất. Bảo Sói lắp hoặc thợ lắp cho.