Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Máy cháu vừa mua, hàng chính hãng, giờ điện cho chỗ mua để đổi hay gọi thẳng hãng hả cụ, hơn 40 củ mà thế này bực ghê cụ ạ. Cháu điện hỏi hãng bảo phải nối đất cho em nó, nhưng theo cháu hiểu thì nối đất nó sẽ hết, nhưng vấn đề rò như vậy mà nối đất có tốn điện nhiều hơn ko, các cụ khai sáng thêm giúp cháu với ạ
Yêu cầu hãng bảo hành cụ nhé. Ai lại chơi bời thế. Cụ thử đảo đầu phích cắm điện xem còn rò ko nhé.

Không hãng nào SX tủ lạnh mà lại để SP của mình bị điện cảm ứng ra vỏ cả. Nối đất là chỉ để đảm bảo an toàn cho người sử dụng TRONG TRƯỜNG HỢP TỦ LẠNH BỊ SỰ CỐ GÂY RÒ ĐIỆN RA VỎ. Còn nguyên nhân gây rò điện vẫn phải tìm ra và khắc phục, trường hợp này là thay mới.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Lão phải tìm hai điểm thông hơi, sợ nhất lão để ống thông hơi xộc ra đâu đó, nhà hàng xóm khó chịu, nó tìm cách bịt thì toi. :))
Nhà dưới tầng 1 chơi ngay cái đầu ống thông gió vào cửa thông hơi WC nhà em. Cứ thấy mùi hôi mặc dù đã vệ sinh rất kỹ, mãi mới tìm ra nguyên nhân là cái ống chết tiệt.

Báo hàng xóm làm ống dài ra vượt mái để đỡ hôi thì đếk chịu làm, bảo đến lần thứ 3 ko được em nhét luôn cái túi nilon bịt đầu ống, nhưng vẫn thò 1 ít ra ngoài cho dễ nhìn. Mấy hôm sau thấy 2 bố con bắc thang trèo lên nối thêm ống mới. Vẫn chả nói gì với nhà em.:D

Trục Supermarket

Xe điện
Nhà dưới tầng 1 chơi ngay cái đầu ống thông gió vào cửa thông hơi WC nhà em. Cứ thấy mùi hôi mặc dù đã vệ sinh rất kỹ, mãi mới tìm ra nguyên nhân là cái ống chết tiệt.

Báo hàng xóm làm ống dài ra vượt mái để đỡ hôi thì đếk chịu làm, bảo đến lần thứ 3 ko được em nhét luôn cái túi nilon bịt đầu ống, nhưng vẫn thò 1 ít ra ngoài cho dễ nhìn. Mấy hôm sau thấy 2 bố con bắc thang trèo lên nối thêm ống mới. Vẫn chả nói gì với nhà em.:D
Hi hi. Đến chịu hàng xóm nhà Cụ. :)

thanhNTV

Đi bộ
Sửa chữa - hoàn thiện nội thất - điện - nước nhà ở Hà Nội, các bác alo 0906257437 :)

phuc.nd

Xe máy
Các cụ cho em hỏi tý ạ:
Nhà em có 1 bể inox 2 khối rồi, giờ em muốn thêm 1 bể nữa thì chỉ cần đấu chung đường nước ra của 2 bể vào nhau là ok đúng ko ạ?
Và đường nước cấp vẫn chỉ cấp vào bể 1 thôi?

Kilo 636

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tý ạ:
Nhà em có 1 bể inox 2 khối rồi, giờ em muốn thêm 1 bể nữa thì chỉ cần đấu chung đường nước ra của 2 bể vào nhau là ok đúng ko ạ?
Theo như em đi làm được biết việc tăng thêm một bể nước inox 2 khối nữa là điều có thể. Cụ chỉ cần đấu nối nguồn dẫn nước khi bơm lên bể 1 sang cả bể 2 nữa là được, như vậy sẽ tăng thêm khối lượng nước sinh hoạt cho nhà cụ phòng những ngày mất nước.

phuc.nd

Xe máy
Ý em là đấu chung đường nước ra thôi thì có được không ạ? Hay là phải đấu chung cả đường cấp nữa?

Website
www.facebook.com
Ý em là đấu chung đường nước ra thôi thì có được không ạ? Hay là phải đấu chung cả đường cấp nữa?
Chỉ chung đường nước ra cũng được, với điều kiện giữa 2 bể có thể thông hoàn toàn, ko có cái van 1 chiều nào. Tuy nhiên nên làm thêm 1 đường cấp riêng cho bể mới, lắp thêm van để có thể sử dụng bể nào độc lập cũng được.

Kilo 636

Xe tải
Được mà cụ, cụ làm như vậy là 2 trong một rồi tăng thêm lưu lượng nước dùng cho cả nhà. Phòng những ngày cắt nước hay bị mất nước đột ngột.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho em hỏi tý ạ:
Nguyên tắc bình thông nhau mà cụ, chỉ cần lắp chung đường ra là ok với đk ko có cái van 1c nào ...

Trục Supermarket

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý ạ:
Có hai trường hợp sảy ra
Trường hợp thứ nhất: hai bồn đều cùng một quy cách, nối duy nhất một đường chung vào đường nước ra, theo nguyên tắc bình thông nhau, phao tự động (duy nhất một phao) sẽ ngắt khi hai bình cùng đầy.

Trường hợp thứ 2, hai bồn khác quy cách, một bồn nằm, một bồn đứng cụ lắp như sau:
- Do bồn nằm sẽ đầy trước, nên lắp đường nước cấp bằng cách trích từ đường ra của bồn cao, lắp một phao cơ vào bồn thấp từ đường đó.
- Lắp một van một chiều từ đường ra của bồn thấp (chiều chảy từ bồn thấp ra tổng xuống), phía trước đường ra của tổng.
- Phao tự ngắt đấu ở bồn cao là yên tâm.
Chúc cụ đấu thành công.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Quản Tượng

Xe tăng
Bẩm cụ , máy sản xuất em bé nhà cháu , suốt ngày nó kêu cụ ạ ( hết tiền, có lương chưa, lương đâu, tháng này bổ sung, đi chơi, váy ...) Cụ có cao kiến gì không ạ /

Website
www.facebook.com

beomap2

Xe container
Bẩm cụ , máy sản xuất em bé nhà cháu , suốt ngày nó kêu cụ ạ ( hết tiền, có lương chưa, lương đâu, tháng này bổ sung, đi chơi, váy ...) Cụ có cao kiến gì không ạ /

Bắt sản xuất em bé tiếp, nếu không sản xuất nữa thì chỉ chu cấp cầm chừng thôi.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tý ạ:
cụ lưu ý 3 bể phải cùng cao độ thì lắp phổ thông, khác cao độ phải thêm van tự ngắt + van 1 chiều mới ko bị chảy ra ngoài

bellring

Xe buýt
P/A 1: máy kêu thì kệ máy kêu, cụ cứ ra ngoài làm cốc bia còn kệ máy tự kêu tự nghe.
P/A 2: bạo lực hơn. Khi nào máy kêu cụ vỗ vào loa 1 phát cho im luôn.

Thôi em out đây Gấu nhà nhìn thấy com này thì em có ngủ gậm giường ;))

alexmack192

Xe máy
Nhà cháo có đường cấp nước bằng ống kẽm đã lâu nay bị rỉ nước ngấm tường. Giải pháp là định thay làm lại mới đường cấp nước sinh hoạt bằng ống nhựa chịu nhiệt của Tiền Phong. Xin hỏi các cụ có cao kiến gì không? Có cụ nào nhận khảo sát thiết kế thi công trọn gói không ạ. Mong được giúp đỡ. Tks all.
P/s Nhà diện tích nhỏ, 4 tầng, mỗi tầng có 1 WC cùng trên một trục. Mặt sau WC là ngõ nhỏ 2m. Giải pháp là bỏ đường nước cũ, đi đường cáp nước mới ốp vào tường sau WC cho khỏi phải đục đẽo. Sau đó mới xuyên từng tầng vào WC. Như thế có tối ưu ko ợ?
vấn đề của bác thì cũng đơn giản thôi quan trọng là bác có đủ bác Hồ Kính yêu hay không. Việc bác thay ống kẽm bằng ống nhựa là hoàn toàn hợp lý và vô cùng sáng suốt bác chỉ cần lên google tìm có đội thợ về sửa chữa nhà cửa sau đó gọi họ đến và thảo luận về rổ giá thôi. Đấy là ngu ý của em :)

alexmack192

Xe máy
Vả cho tịt alo

alexmack192

Xe máy
Các bác cho em hỏi một chút chả là cái điều hòa nhà em cứ bật lên là không thấy mát để 16 độ luôn các bác tư vấn cho em lỗi và cách sửa và địa chỉ sửa chữa uy tín đúng giá không lừa đảo em cám ơn các bác nhiều lắm

tuan.control

Xe tải
Các bác cho em hỏi một chút chả là cái điều hòa nhà em cứ bật lên là không thấy mát để 16 độ luôn các bác tư vấn cho em lỗi và cách sửa và địa chỉ sửa chữa uy tín đúng giá không lừa đảo em cám ơn các bác nhiều lắm
Cụ nêu rõ model máy, hãng nào, quan sát có đèn nào báo lỗi không, để ý xem dàn nóng có chạy không, ...