-Tư vấn sửa chữa online-Mọi thắc mắc cho chiếc xe đạp mời anh chị em vào đây-

Small man

Xe tăng
đối với người biết thì không hề khó chút nào cụ nhé ! khi vào căm cụ đếm khi vặn vít căm mỗi căm 3 vòng ! cụ cứ vào đều hết 1 lượt ! để căng căm cụ lấy con mốc ở sát lỗ van cụ tăng căm với số vòng căng vừa phải ! tất cả cac căm số vòng vít căm bắt buộc phải bằng nhau ! nếu vành chuẩn thì chỉ cần như vậy là đã ok rồi ! em đảm bào độ cân tâm nhảy vành bằng 0 \:D/\:D/ sẽ không có hiện tượng ô van vì tất cả các căm đều dài bằng nhau !
đấy là kinh nghiẹm của BOn em chia sẻ ! ai co y kiến hay hơn xin được chỉ giáo
Tất nhiên rồi cụ! Tất cả mọi thứ chỉ khó đối với người chưa biết còn đối với người biết thì không có gì là khó cả. Tuy nhiên, từ chỗ chưa biết đến chỗ biết lại thường là việc khó khăn nhất!

QuangMaybach

Xe điện
Cụ chủ cho e hỏi:
1. Em đang đi MTB có trục sau tháo lắp nhanh. Giờ e muốn đổi sang trục bình thường để vặn đc để chân vào trục sau.
Có anh hưởng gì không và bên cụ có làm buổi tối đc k ?
2. Em muốn tìm đệm yên sau dày như đệm sau xe đạp điện, bên cụ có luôn k hay e có thể tìm ở đâu...

nguyenanhtuan

Xe tải
Cụ chủ cho e hỏi:
1. Em đang đi MTB có trục sau tháo lắp nhanh. Giờ e muốn đổi sang trục bình thường để vặn đc để chân vào trục sau.
Có anh hưởng gì không và bên cụ có làm buổi tối đc k ?
2. Em muốn tìm đệm yên sau dày như đệm sau xe đạp điện, bên cụ có luôn k hay e có thể tìm ở đâu...
1 chào cụ ! trục thaó lắp nhanh có thể đỏi sang trục bình thường cụ ạ ! nhưng côn trục bình thường va côn trục tháo lắp có bước Gien khác nhau ! nên phải thay cả côn trục luôn cụ ạ !
2 bên em chi có loại dày bình thừong thôi ! như xe đạp điện thì em không có cụ ạ ! muốn như xe đạp điện cụ mua yên xe đạp điện về chế sang cu ạ !

nguyenanhtuan

Xe tải
Chào các cụ, em vừa mua con TrinX M136, phanh đĩa cơ. Hiện cái phanh đĩa sau em thấy nó ăn có tầm 1/2 vành đĩa nên khi phanh không được ăn lắm, còn phanh trước thì ok. Em đang định chỉnh cho cái má phanh đĩa sau nó bám sâu hơn tý thì chỉnh thế nào ạ? Cụ nào biết chỉ giúp em nhé
chào cụ ! cụ xem cái cụm phanh nó có long đen phia dưới không ạ ! nếu co thì cụ bỏ đi no sẽ bám sâu hơn đấy cụ ạ !
lần sau cụ chụp hình cho em ! em sẽ hướng dẫn cụ cu thể hơn ạ

Small man

Xe tăng
Cụ cho nhà cháu hỏi Trục giữa thì có nhiều cỡ không hay tất cả đều giống nhau có thể lắp lẫn cho nhau (trừ trường hợp có ren và không có ren nhà cháu đã biết)? Có 1 chỗ bán trục giữa lại có 03 loại chiều dài 113mm; 118mm và 126mm để lắp cho những trường hợp nào? Thanks cụ.

orc

Xe đạp
Chào cụ chủ, xe em mới đạp vài lần hôm qua bị té cong vênh đĩa bộ đĩa. Bên cụ đã mổ ca nào như vậy chưa, có thể phẫu thuật chỉnh hình ko hay phải thay nội tạng mới vậy cụ. Kính!

Tú Cấn

Xe máy
Các cụ cho em hỏi vấn đề này: hôm chủ nhật em vừa rửa xe xong, tra dầu xích đầy đủ, theo kinh nghiệm của các cụ trên này phần đĩa trục giữa em chỉ dám cọ rửa xà phòng thường thôi xong rồi rửa ngay. Vấn đề là sáng hôm nay, mang em ấy ra đạp thì phần trục giữa (pedal + đùi đĩa + đĩa) cứ kêu kín kít, em cũng không rõ do bộ phận nào gây ra nữa, có cụ nào bị tương tự như vậy rồi cho em giải pháp được không ạ?
Kính các cụ!

Hungkaax1

Xe tăng
Có thể nước vào BB hoặc trục pedal cụ ạ, nhưng nước rửa thì cũng ít thôi, cụ cứ quay thậy nhiều hoặc đi nhiều xem có hết không. Không phải tháo đâu vì nếu nó đã vào rồi mà hỏng thì kiểu gì cũng phải thay

Tú Cấn

Xe máy
Có thể nước vào BB hoặc trục pedal cụ ạ, nhưng nước rửa thì cũng ít thôi, cụ cứ quay thậy nhiều hoặc đi nhiều xem có hết không. Không phải tháo đâu vì nếu nó đã vào rồi mà hỏng thì kiểu gì cũng phải thay
chẹp, em xịt cẩn thận thế rồi mà vẫn dính chấu, mà không phải lúc nào nó cũng kêu, sáng nay em đạp thì nó kêu nhiều, nhưng về nhà làm đủ mọi cách nó lại không kêu nữa. Để em theo dõi 1 thời gian vậy, nếu mà phải thay thì là thay bộ phận nào hả cụ :(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

alexandra

Xe điện
Em lại cần sửa offline vì em không có đồ để tháo.
Chiếc xe của em nó kêu lục khục ở trục giữa, chắc là vỡ bi rồi. Có cụ nào ở gần Thanh Xuân sửa được không ạ?

Hungkaax1

Xe tăng
Các ca thay thế thì cụ ra hàng cho nhanh, nhỡ chuẩn đoán sai mua về không phải lại phí tiền phí công

duoiuoicon2006

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi vấn đề này: hôm chủ nhật em vừa rửa xe xong, tra dầu xích đầy đủ, theo kinh nghiệm của các cụ trên này phần đĩa trục giữa em chỉ dám cọ rửa xà phòng thường thôi xong rồi rửa ngay. Vấn đề là sáng hôm nay, mang em ấy ra đạp thì phần trục giữa (pedal + đùi đĩa + đĩa) cứ kêu kín kít, em cũng không rõ do bộ phận nào gây ra nữa, có cụ nào bị tương tự như vậy rồi cho em giải pháp được không ạ?
Kính các cụ!
cụ lấy cái lục to tướng rồi siết lại ốc trục giữa xem sao :D dự là nó bị lỏng.

nguyenanhtuan

Xe tải
Cụ cho nhà cháu hỏi Trục giữa thì có nhiều cỡ không hay tất cả đều giống nhau có thể lắp lẫn cho nhau (trừ trường hợp có ren và không có ren nhà cháu đã biết)? Có 1 chỗ bán trục giữa lại có 03 loại chiều dài 113mm; 118mm và 126mm để lắp cho những trường hợp nào? Thanks cụ.
cụ ơi theo nhà cháu biết thì trục giữa có nhiều loại !
chia theo có REN và không có ren
chia theo chiếu dài bán trục giữa như cụ nói có 3 loại
chia theo loại có cá ( đinh ca vét ), trục đặc vuông , trục đặc hoa khế ( 2014 ) , trục rỗng
phải tùy khung mới lắp được cụ ạ

nguyenanhtuan

Xe tải
Chào cụ chủ, xe em mới đạp vài lần hôm qua bị té cong vênh đĩa bộ đĩa. Bên cụ đã mổ ca nào như vậy chưa, có thể phẫu thuật chỉnh hình ko hay phải thay nội tạng mới vậy cụ. Kính!
cụ ơi phải thay thôi ~ ở Việt NAM mình không nắn được như mới đâu ! chỉ cần vênh 1 tý thôi là co tiếng loẹt quẹt roi ạ !

nguyenanhtuan

Xe tải
Kính các cụ!
xe của cụ trục giữa là loại vòng BI hay là loại bi côn ngày xưa ! nếu loại bi vong thì kêu ở pê dan cụ nhé ! bi vòng nước không vào trong được đâu vì nó có phớt chắn nước ròi cụ ạ

nguyenanhtuan

Xe tải
Em lại cần sửa offline vì em không có đồ để tháo.
Chiếc xe của em nó kêu lục khục ở trục giữa, chắc là vỡ bi rồi. Có cụ nào ở gần Thanh Xuân sửa được không ạ?
trục giữa thì thay thôi cụ ợ ! sửa vùa mất thời gian ma không được bao lâu !nó mà kêu thì mòn hỏng rồi sủa sao được

Tú Cấn

Xe máy
trục giữa thì thay thôi cụ ợ ! sửa vùa mất thời gian ma không được bao lâu !nó mà kêu thì mòn hỏng rồi sủa sao được
Của em group Alivio m4000 thì em cũng không rõ là vòng bi hay bi côn nữa, vòng bi cụ này các cụ trên này hay gọi là bạc đạn phải không? Nhưng phước đời cho nhà em, hôm nọ kệ bố nhà nó nó kêu, em cứ đạp thì bây h lại hết kêu cụ ạ, may thế chứ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

alexandra

Xe điện
Của em group Alivio m4000 thì em cũng không rõ là vòng bi hay bi côn nữa, vòng bi cụ này các cụ trên này hay gọi là bạc đạn phải không? Nhưng phước đời cho nhà em, hôm nọ kệ bố nhà nó nó kêu, em cứ đạp thì bây h lại hết kêu cụ ạ, may thế chứ!
Chúc mừng cụ, nhưng nó sẽ sớm kêu trở lại và còn kêu to hơn. :))

Tú Cấn

Xe máy
còn kêu nữa thì em mang nó ra nha sỹ thôi . . . . :(

Small man

Xe tăng
cụ ơi theo nhà cháu biết thì trục giữa có nhiều loại !
chia theo có REN và không có ren
chia theo chiếu dài bán trục giữa như cụ nói có 3 loại
chia theo loại có cá ( đinh ca vét ), trục đặc vuông , trục đặc hoa khế ( 2014 ) , trục rỗng
phải tùy khung mới lắp được cụ ạ
Nghĩa là nếu muốn thay trục chỉ có cách mang xe ra hiệu để. may đo? Xe Scott sub 40 nhà cháu mua của cụ lắp loại trục nào hở cụ? Chả là có anh bạn muốn cho 1 trục giữa mua ở Nhật nhưng lại hỏi "Chọn loại nào?". Thế mới khó!