Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

oto16ahn

Xe điện
Góc nhờ vả.
Xe em S300-2009, vừa rồi thay lọc xăng nhưng bị lọt mùi xăng sống vào cabin, đã đem đến
làm lại cũng không hết (chỉ giảm), sáng mở cửa xe là có mùi xăng.
Có cách nào khắc phục được không ạ? (Ông gần nhà em có S400 thay lọc xăng cũng bị như vậy), hay đây là bệnh của Merc?
Em mới dùng Merc, chưa biết gì, nhờ các cụ chỉ dẫn ạ! Cám ơn
Cụ inbox sdt cho em em xử lý cho cụ

rautay

Xe hơi
nếu mà lúc tháo lốc ra ngoài mà dầu lạnh trong hệ thống điều hoà của cụ còn trắng ko bị đen thì còn khả năng cụ thay van đuôi chạy tạm được . còn nếu dầu lạnh trong hệ thống điều hoà mà đen rồi thì cụ phải thay lốc vệ sinh lại toàn bộ hệ thống điều hoà . còn e nói thay van đuôi lốc chỉ là khắc phục thoii cụ ạ . vì thay van đuôi lốc ko được bền đâu cụ . bên e cũng thay n van đuôi rồi . có xe thì được vài tháng có xe thì chỉ được nửa tháng lại thay lốc cụ ak . cụ ở hà nội thì alo e ạ 0986512358 e mạnh
Cụ cho hỏi, tháo lốc điều hòa c180 có phức tạp lắm không. tôi muốn tháo để kiểm tra van đuôi lốc xem liệu có khả năng khắc phục được không. Phiền cụ huwongs dẫn cụ thể và nên lưu ý gì khi tháo lốc. Thank cụ nhiều. Nếu không khắc phục được, phải thay thì trong buổi sáng liệu có xong không? Tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu.

rautay

Xe hơi
CCCM nào có kinh nghiệm tháo lốc điều hòa c180 hướng dẫn em với. Ngoài ra, khi tháo lốc có cần lưu ý gì không (em không có máy móc gì đâu nhé) thank CCCM

144 phạm văn đồng, mai dịch, cầu giấy, HN
Cụ cho hỏi, tháo lốc điều hòa c180 có phức tạp lắm không. tôi muốn tháo để kiểm tra van đuôi lốc xem liệu có khả năng khắc phục được không. Phiền cụ huwongs dẫn cụ thể và nên lưu ý gì khi tháo lốc. Thank cụ nhiều. Nếu không khắc phục được, phải thay thì trong buổi sáng liệu có xong không? Tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu.
dạ e trả lời cụ ở hộp thư rồi . cụ xem giúp ạ

scorpmetal

Xe đạp
Up up. Các cụ giúp em vụ này với

Các cụ cho em hỏi chút ạ.
1. Xe báo cá vàng. E vào hãng check thì báo là lỗi engine turbo. Valve turbo ko mở khi ga. Xoá lỗi chạy 1 thời gian lại bị lại. Khi tăng tốc tàm 80-100km/h rất ì và vòng tua máy cao. Hãng báo vệ sinh valve là hết bệnh nhưng phí cao quá.
2. Xe em xi nhan cả 2 bên bị bệnh chập chờn. Mới khởi động thì Ok ko vấn đề gì. Chạy 1 lúc là mất xi nhan (lúc bật thì nó tắt, lúc tắt nó lại nháy đèn). Vậy là bị bệnh gì ạ?

Xe em GLK 220 cdi 2014 turbo. Cảm ơn các cụ chỉ giáo.

toán mercedes

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút ạ.
1. Xe báo cá vàng. E vào hãng check thì báo là lỗi engine turbo. Valve turbo ko mở khi ga. Xoá lỗi chạy 1 thời gian lại bị lại. Khi tăng tốc tàm 80-100km/h rất ì và vòng tua máy cao. Hãng báo vệ sinh valve là hết bệnh nhưng phí cao quá.
2. Xe em xi nhan cả 2 bên bị bệnh chập chờn. Mới khởi động thì Ok ko vấn đề gì. Chạy 1 lúc là mất xi nhan (lúc bật thì nó tắt, lúc tắt nó lại nháy đèn). Vậy là bị bệnh gì ạ?

Xe em GLK 220 cdi 2014 turbo. Cảm ơn các cụ chỉ giáo.
Máy CDI khá phức tạp so với máy xăng , thợ biết thì sửa rễ hơn máy xăng . Cụ ở ngần thì qua tam trinh em khám cho , hoặc làm vệ sinh trước như họ tư vấn . Tiền công làm dù đắt tý nhưng nó cũng không đáng kể công tháo lắp vệ sinh độ 2-3 triệu mà giải quyết được vấn đề thì Ok luôn , đi lại vừa tốn công lại nhỡ tay chọc ngoáy không đúng chỗ là tăng mức tiêu $ từ vệ sinh lẻn thay đồ ốm đấy ạ

scorpmetal

Xe đạp
Vâng cảm ơn các cụ. Sang tuần rảnh rỗi e qua. Các cụ có lamd chủ nhật ko hay chỉ thứ 7 thôi ạ?

Thị là em

Đi bộ
Em ở Đà Lạt, thật là thiệt thòi quá. Lại là thân thị, nào có biết gì về xe cộ đâu chứ...

Thị là em

Đi bộ
Các anh đẹp trai thông thái cho em hỏi thăm, xe em (S550 -2007) báo lỗi ABS và ESP, với mấy dòng nữa đại loại là hệ thống k hoạt động, xong đang chạy chậm chậm tự nhiên nó giống như sang số, xe hơi vọt lên 1 chút, em chạy chút nữa nó bình thường lại và tự xoá lỗi luôn. 2 ngày sau ( tức là ngay bây giờ) em lại bị y chang như vậy nữa, vậy là nó muốn gì hở các anh?

toán mercedes

Xe tăng
Các anh đẹp trai thông thái cho em hỏi thăm, xe em (S550 -2007) báo lỗi ABS và ESP, với mấy dòng nữa đại loại là hệ thống k hoạt động, xong đang chạy chậm chậm tự nhiên nó giống như sang số, xe hơi vọt lên 1 chút, em chạy chút nữa nó bình thường lại và tự xoá lỗi luôn. 2 ngày sau ( tức là ngay bây giờ) em lại bị y chang như vậy nữa, vậy là nó muốn gì hở các anh?
Cụ qua gara làm mer gần nhất cắm máy check ra lỗi , thường do cảm biến 1 trong 4 bánh . Nặng hơn thì bị hộp . Vẫn phải đọc mới biết cụ thể lỗi

Doanh mercedes

Xe tải
Các anh đẹp trai thông thái cho em hỏi thăm, xe em (S550 -2007) báo lỗi ABS và ESP, với mấy dòng nữa đại loại là hệ thống k hoạt động, xong đang chạy chậm chậm tự
nhiên nó giống như sang số, xe hơi vọt lên 1 chút, em chạy chút nữa nó bình thường lại và tự xoá lỗi luôn. 2 ngày sau ( tức là ngay bây giờ) em lại bị y chang như vậy nữa, vậy là nó muốn gì hở các anh?
Xe của bác bị tiếp xúc kém ở các giắc của hệ thống phanh thôi. Bác qua a e thợ bên em vệ sinh lại là ok ạ.free bác nhé. Cụ thể bác lh: 0886.323.886 Doanh - Workshop

Thị là em

Đi bộ
Xe của bác bị tiếp xúc kém ở các giắc của hệ thống phanh thôi. Bác qua a e thợ bên em vệ sinh lại là ok ạ.free bác nhé. Cụ thể bác lh: 0886.323.886 Doanh - Workshop
Em ở Đà Lạt xinh đẹp anh ơi, trong này thợ khá hạn chế nên em mới bảo là thiệt thòi đấy ạ. Cám ơn anh Doanh.

Thị là em

Đi bộ
Cụ qua gara làm mer gần nhất cắm máy check ra lỗi , thường do cảm biến 1 trong 4 bánh . Nặng hơn thì bị hộp . Vẫn phải đọc mới biết cụ thể lỗi
Lúc em tới gara thì nó đã tự xoá lỗi nên k đọc được anh à. Nhưng nếu do cảm biến bánh thì mình nên làm gì anh Toán nhỉ?

rautay

Xe hơi
CCCM cho em hỏi cái joăng cao su quấn quan khu vực hộp dầu phanh và khu vực lọc gió ngoài điều hòa trong capo của c180 gọi là joăng gì và mua ở đâu a. Thank CCCM

toán mercedes

Xe tăng
Lúc em tới gara thì nó đã tự xoá lỗi nên k đọc được anh à. Nhưng nếu do cảm biến bánh thì mình nên làm gì anh Toán nhỉ?
Cảm biến thường thì phải thay mới , có vài trường hợp (ít) bẩn bụi thì tháo vs trước nếu vẫn bị thìa thay mới là 100%