Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

oto16ahn

Xe điện
Bình thường cảm biến nhiệt độ ngoài trời nếu thay mới hoặc khi bị chuột cắn đứt dây ,sau khi nối lại chỉ cần chạy khoảng 20km là đc, ko cần cài đặt hay reset j đâu
Mer nó pải cắm máy xóa lỗi store đi mới hết check engine đc . còn cái cụ gì ở trên kia e cũng sory vì gạch đá ,sáng ra đọc cm của cụ cũng ức thật .
Dòng xe nào cũng vậy Ecu và hộp đk điều hòa đều kết nối với nhau cả , dòng xe hàn con cảm biên nhiệt độ ngoài trời chết hay đứt dây nó chỉ làm điều hòa hdong k bt chứ k nổi check,còn Mer nó khác options các hãng pải có sư khac biệt là chuyện thường .
Cụ bật điều hòa xe cụ vẫn bù ga là cụ biết điều hòa và động cơ nó quan hệ mật thiết như thế nao. Em comment cho các cụ hình dung đc thôi ạ còn sâu sa nói về kĩ thuật và chi tiết thì post ở đây mood mắng :)

quan_service

Xe buýt
Mer nó pải cắm máy xóa lỗi store đi mới hết check engine đc . còn cái cụ gì ở trên kia e cũng sory vì gạch đá ,sáng ra đọc cm của cụ cũng ức thật .
Dòng xe nào cũng vậy Ecu và hộp đk điều hòa đều kết nối với nhau cả , dòng xe hàn con cảm biên nhiệt độ ngoài trời chết hay đứt dây nó chỉ làm điều hòa hdong k bt chứ k nổi check,còn Mer nó khác options các hãng pải có sư khac biệt là chuyện thường .
Cụ bật điều hòa xe cụ vẫn bù ga là cụ biết điều hòa và động cơ nó quan hệ mật thiết như thế nao. Em comment cho các cụ hình dung đc thôi ạ còn sâu sa nói về kĩ thuật và chi tiết thì post ở đây mood mắng :)
Cụ nói chuẩn, còn cụ kia có thể cụ ấy ko biết nên phát biểu vậy , còn cảm biến kia ý em nói là xoá lỗi chạy 1 đoạn là ok. Xe hiện đại nó phức tạp lắm, tỉ dụ như con audi Q5 chẳng hạn, bị lỗi áp suất lốp nhưng chính hệ thống ABS báo ra.

mec e250

Xe tải
thôi xin các cụ.Qua này mình xin làm chuột bạch cho nhé. Cụ nào làm để mình qua kiểm tra nào...:-bd:-bd:-bd

Quan_1987

Xe hơi
Càng A mec c07 giá nhiêu các cụ nhĩ?

Vie.ABC

Xe điện
Em bị hai cái đèn pha con mer e 280 đời ơ kìa ( 2007 ) nó bị bong mạ và kính mờ đèn hơi tối thì có cách nào khắc phục hay phải thay ? Mà nếu thay thì thay cả cụm hay mỗi pha không ,hay dư lào . Cụ nào có chuyên môn hay đã chải qoa giúp em đê !...

mec e250

Xe tải

tigerchip

Xe tải
Của cụ xe j vậy, chỉ gõ phím thôi mà cụ tiết kiệm quá~X(
Các cụ cho e hỏi xe c200 2008 nổ xe ko tải, ko bật điều hoà, vòng tua máy lên xuống thất thường , máy nổ đều đều khoảng vài chục s thì lại khật khật vòng tua lại xuống rồi lên.

quan_service

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi xe c200 2008 nổ xe ko tải, ko bật điều hoà, vòng tua máy lên xuống thất thường , máy nổ đều đều khoảng vài chục s thì lại khật khật vòng tua lại xuống rồi lên.
Khả năng bị hở hơi là rất cao, ktra các đường ống hơi cụ ạ, cắm máy chẩn đoán vào đọc lỗi thì chính xác nhất.

tigerchip

Xe tải
Khả năng bị hở hơi là rất cao, ktra các đường ống hơi cụ ạ, cắm máy chẩn đoán vào đọc lỗi thì chính xác nhất.
Cái này có ảnh hưởng j lớn ko cụ, hôm nay e mới đổ E5 và chạy HN -NĐ - HN chiều về mới ngồi nổ máy chờ F1 mới thấy hiện tượng này. Còn muốn kiểm tra cắm máy thì phải vào háng ạ.

toán mercedes

Xe tăng
của cụ đang bị lỗi phần điều chỉnh không tải ,hoặc là biểu hiện của bỏ máy đánh lửa phun xăng không đúng tỷ lệ, cụ ra gara kiểm tra nếu gần Tam trinh thì qua em ngõ 885

quan_service

Xe buýt
Cái này có ảnh hưởng j lớn ko cụ, hôm nay e mới đổ E5 và chạy HN -NĐ - HN chiều về mới ngồi nổ máy chờ F1 mới thấy hiện tượng này. Còn muốn kiểm tra cắm máy thì phải vào háng ạ.
Xe nó có hiện tượng như vậy thì tốt nhất cụ nên ktra cho nó chắc nhất là dòng mec cụ ạ. Còn xăng cộ cụ cứ 1 loại cho em chứ đừng đổ lung tung, bệnh xe cụ có khi bảo dưỡng kim phun, bướm ga có khi lại ngon.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Hungnquang85

Đi bộ
Em tay ngang mới gia nhập hội nhưng có việc khẩn nhờ các cụ cứu giúp.

Chả là, do vui tính (hay các cụ gọi là ngu cũng được) em lỡ thay chân phanh thành chân ga và ủi vào em Toyota Crown nên giờ hậu quả là em c250 2010 của em nó như thế này ạ.

Giờ em vác xe ra xưởng, các bác ấy bảo là xe em phải thay cả củ đèn, chính hãng thì 25 củ, hàng thay thế sản xuất bên thứ ba thì là 18 củ một bên. Cá nhân em thì ngay khi xảy ra sự cố, em bật thử đèn thì nó vẫn chạy bình thường nhưng bên xưởng báo em là nó vỡ trong,, không hàn được nên giờ phải thay. Em thì mù mờ quá nên không biết là thay qua lại như thế nào? Và có cần thiết không? Kinh tế cuối năm đau đầu, thêm quả này nên em hơi lúng túng. Có cụ nào có lời khuyên cho em không ạ? Em chân thành cảm ơn.

TMF

Xe đạp
Em tay ngang mới gia nhập hội nhưng có việc khẩn nhờ các cụ cứu giúp.

Chả là, do vui tính (hay các cụ gọi là ngu cũng được) em lỡ thay chân phanh thành chân ga và ủi vào em Toyota Crown nên giờ hậu quả là em c250 2010 của em nó như thế này ạ.

Giờ em vác xe ra xưởng, các bác ấy bảo là xe em phải thay cả củ đèn, chính hãng thì 25 củ, hàng thay thế sản xuất bên thứ ba thì là 18 củ một bên. Cá nhân em thì ngay khi xảy ra sự cố, em bật thử đèn thì nó vẫn chạy bình thường nhưng bên xưởng báo em là nó vỡ trong,, không hàn được nên giờ phải thay. Em thì mù mờ quá nên không biết là thay qua lại như thế nào? Và có cần thiết không? Kinh tế cuối năm đau đầu, thêm quả này nên em hơi lúng túng. Có cụ nào có lời khuyên cho em không ạ? Em chân thành cảm ơn.
Thay cái Calang rồi sơn lại, qua thợ sơn họ hàn đèn cho cụ, ra hãng thay chết xiền

jacksparrow

Xe hơi
Con c180 đời 2002 của em báo lỗi BAS với ABS sáng ra em nổ máy vòng tua toàn hơn 2500 chân ga không có tác dụng khoảng 10 phút tắt đi bật lại vài lần thì hết ,lúc đi dừng đèn đỏ ga không ổn định không nhấp chân ga là chết máy xăng thì nó uống thôi rồi,các cụ chuẩn đoán giúp em xem nó bị sao ạ thank.

toán mercedes

Xe tăng
Con c180 đời 2002 của em báo lỗi BAS với ABS sáng ra em nổ máy vòng tua toàn hơn 2500 chân ga không có tác dụng khoảng 10 phút tắt đi bật lại vài lần thì hết ,lúc đi dừng đèn đỏ ga không ổn định không nhấp chân ga là chết máy xăng thì nó uống thôi rồi,các cụ chuẩn đoán giúp em xem nó bị sao ạ thank.
lôi phần điện engine , củi lửa không đều cụ qua gara chuyên đưa vào máy kt mới da ệnh đc

HuuDat

Đi bộ
e có chiếc mer c280 đời 2003. Mấy hôm nay bị hư két nước và lốc lạnh. Sau khi được thay thế sửa chửa thì hôm nay lại xuất hiện bệnh mới.

Cứ cắm chìa khoá mở công tắc thì cả đèn pha lẫn đèn cos đều bật sáng. Xoay núm công tắc k còn tác dụng.

Mong các bác giúp e với ạ!

cefiro92

Xe hơi
Kính mong các bác tư vấn giúp :
Xe mình là c200 W203, mấy hôm nay bị lỗi ăn xăng, ống xả đầy muội đen, garăngti vẫn đều (khoảng 780 vòng/phút, kim tua máy ko dao động), tăng tốc có kém một chút. Cắm máy kiểm tra bằng DAS XENTRY báo lỗi P2029-001, 201C-001. Mình đã vệ sinh 2 cảm biến oxy, lọc gió, MAF, MAP, kim phun, van EGR nhưng vẫn không hết bệnh. Đang nghi ngờ hỏng MAF, mong các bác cho lời khuyên để xác định cần xử lý hay thay phần nào. Cám ơn các bác, chúc một chủ nhật vui vẻ.