Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
E mói đi kiểm tra đúng là die 1 cam biến lái truóc cụ ah, cái này thay trong hãng hay gara ngoai nào tin tuơng đc ko cụ, có cụ nào thay chưa cho em xin giá tham khảo ah
Có phải cụ hỏng cảm biến góc lái nằm trong vô lăng ko ạ, cụ pm số VIN , hoặc model + đời xe e check giá hộ cụ.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
E mói đi kiểm tra đúng là die 1 cam biến lái truóc cụ ah, cái này thay trong hãng hay gara ngoai nào tin tuơng đc ko cụ, có cụ nào thay chưa cho em xin giá tham khảo ah
Xe cụ là C, E or S cảm biến góc lái nếu C, E new tầm 8-9tr, còn bãi hơn 2tr, S em ko biết vì ko có:(

repsol

Xe container
Các cụ cho em hỏi, xe em C300 AMG 2013, sao lúc cắm chìa khoá vào volang nó ko ngẩng lên và rút chìa khoá ra volang nó ko gật xuống. Cái này là do cài đặt hay xe sx 2013 ko có. Em thấy C300 AMG 2011 có cái này..
Cảm ơn các cụ !

boy9496688

Xe tải
Có phải cụ hỏng cảm biến góc lái nằm trong vô lăng ko ạ, cụ pm số VIN , hoặc model + đời xe e check giá hộ cụ.
xe em bị hỏng bên lái phụ bác ah. em mói hỏi gara họ báo giá em 3,7tr ko biết hàng có đảm bảo chất lượng ko nhỉ

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Các cụ cho em hỏi, xe em C300 AMG 2013, sao lúc cắm chìa khoá vào volang nó ko ngẩng lên và rút chìa khoá ra volang nó ko gật xuống. Cái này là do cài đặt hay xe sx 2013 ko có. Em thấy C300 AMG 2011 có cái này..
Cảm ơn các cụ !
xe cụ vô lăng chỉnh điện thì của cụ là do cài đặt , cụ vào setting rồi vào phần chức năng xem cụ nhé

viet-k

Xe tải
Cụ vào setting rồi chọn convenience và đẻ ON nhé. Nếu kg đc thì chắc do cụ chỉnh vô lăng đến hết ngưỡng hạ xuống của nó. Có cái cần gạt nhỏ bên tay trái để cụ điều chỉnh vô lăng.
Cảm ơn các cụ !

vivabnet

Xe hơi
Kính các cụ, xe em bị báo lỗi đèn SRS: srs restraint system fault drive to workshop và đèn chỉ thị lamp luôn sáng (cái này mới bị). Xe chỉ báo 1 lỗi về SRS, tuy nhiên khi em đi ban ngày, trời nắng, nhưng đèn pha vẫn báo sáng trên bảng điều khiển, em để đèn ở chế độ auto.
Cái đèn hiển thị của em cứ báo mãi thế này:

Cụ nào biết cách chỉnh cho đèn xe về lại chế độ auto, khi trời tối thì sáng, khi trời sáng thì tắt chỉ giùm em với.

Cám ơn các bác, em xin voka nhiệt tình

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Kính các cụ, xe em bị báo lỗi đèn SRS: srs restraint system fault drive to workshop và đèn chỉ thị lamp luôn sáng (cái này mới bị). Xe chỉ báo 1 lỗi về SRS, tuy nhiên khi em đi ban ngày, trời nắng, nhưng đèn pha vẫn báo sáng trên bảng điều khiển, em để đèn ở chế độ auto.
Cái đèn hiển thị của em cứ báo mãi thế này:

Cụ nào biết cách chỉnh cho đèn xe về lại chế độ auto, khi trời tối thì sáng, khi trời sáng thì tắt chỉ giùm em với.

Cám ơn các bác, em xin voka nhiệt tình
cụ vào setting vào lamp sau đó cụ vào chỗ chế độ đèn ban ngày cụ tắt đi nhé

Virtual_Boy

Xe tải
Cụ nào hướng dẫn e cách truy cập vào setting của E200 W211 với ạ.

qvhh

Xe đạp
Thưa các bác,

Hôm vừa rồi em R 350 hiện lỗi " stop, car too low" , các bác cho em hỏi lỗi này thường liên quan hỏng cái gì, em đi test thì không phát hiện lỗi gì. Vậy là sao ? các bác có kính nghiệm cho em lời khuyên là Vợ 2 emđang bị gì ? hay là xe cho chở 6 người lớn mà em chở 6 người lớn thêm 02 đưa nhỏ ( 1-45kg, 2- 27 kg) ko chở đồ, nên xe nó thông minh quá mà biết overload ko ?

Em còn phát hiện là cái điều khiển bên lái của máy lạnh em vặn lên nó không ăn có người bảo chổi than đang không ăn, theo các bác sử lý thế nào ạ? ( cái cách nào mà không phải thay mới ý)

xin các bác chỉ giáo.

Forever_Man

Xe hơi
Cụ Gaz cho em hỏi ợ. Xe em Mec e250 209 ợ. Điều hoa chập chờn lúc nóng lúc lạnh. Em cho ra hãng thì phán không vấn đề gì. Mang về vẫn bị. Cụ cho em hỏi nên mang đi kiểm tra ở đâu ợ. Em ở Cầu giấy ợ. Thanks cụ nhiều ợ. Kính cụ

Chỉnh sửa cuối:

acme

Xe máy
Các cụ cho e hỏi. Vì e cũng hơi lăn tăn. Việc là e lấy xe đc mấy tháng C300 ah. E cũng vào hãng mấy lần vì đèn báo động cơ. Lần đầu kêu xăng k đủ chất lượng, vệ sinh xong chạy mấy hôm lại bị. Lần 2 cũng thế. Lần 3 mấy ông thợ kêu do cảm biến õy rồi kêu e để xe lại. Sau khi test xong(cả máy cả chạy thử) chạy ra vài trang chẳng lỗi lầm gì. E lấy xe đi 10' lại nổi. E lại để lại. Lần này các bác kêu cài lại toàn bộ phần mềm. Đến h e đi k thấy gì. Nhưng e vẫn lăn tăn: tay nghề hãng, liệu họ có dùng thủ thuật gì để che đậy lỗi họ k tìm đc ko?

C.k

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi. Vì e cũng hơi lăn tăn. Việc là e lấy xe đc mấy tháng C300 ah. E cũng vào hãng mấy lần vì đèn báo động cơ. Lần đầu kêu xăng k đủ chất lượng, vệ sinh xong chạy mấy hôm lại bị. Lần 2 cũng thế. Lần 3 mấy ông thợ kêu do cảm biến õy rồi kêu e để xe lại. Sau khi test xong(cả máy cả chạy thử) chạy ra vài trang chẳng lỗi lầm gì. E lấy xe đi 10' lại nổi. E lại để lại. Lần này các bác kêu cài lại toàn bộ phần mềm. Đến h e đi k thấy gì. Nhưng e vẫn lăn tăn: tay nghề hãng, liệu họ có dùng thủ thuật gì để che đậy lỗi họ k tìm đc ko?
Trước em cũng bị hiện tượng y hệt cụ, vào hãng họ xóa luôn cái báo đó

workshop

Xe buýt
Hãng không dùng thủ thuật gì đâu ! Một số trường hợp không hỏng nhưng vẫn báo lỗi nên thông thường update software cho hộp động cơ là hết !

dung_taybien

Xe tăng
Thưa các bác,

Hôm vừa rồi em R 350 hiện lỗi " stop, car too low" , các bác cho em hỏi lỗi này thường liên quan hỏng cái gì, em đi test thì không phát hiện lỗi gì. Vậy là sao ? các bác có kính nghiệm cho em lời khuyên là Vợ 2 emđang bị gì ? hay là xe cho chở 6 người lớn mà em chở 6 người lớn thêm 02 đưa nhỏ ( 1-45kg, 2- 27 kg) ko chở đồ, nên xe nó thông minh quá mà biết overload ko ?

Em còn phát hiện là cái điều khiển bên lái của máy lạnh em vặn lên nó không ăn có người bảo chổi than đang không ăn, theo các bác sử lý thế nào ạ? ( cái cách nào mà không phải thay mới ý)

xin các bác chỉ giáo.
Liệu có khi nào lại là 2 cái bóng hơi nâng gầm phía sau????

Evo

Xe tải
Chả liên quan đến load đâu Bác chủ, xe nó available cho 6 thằng Tây cơ mà :) Bác kiểm tra bằng mắt xem có thấp thật không. Nếu nó thấp tè (nhìn như cái bánh nó chui tụt vào trong hốc) thì là giảm xóc. Nếu không thì do thằng sensor cảm biến độ cao nó báo lăng nhăng, cắm lại dây xem có được không, không được thì thay thôi. Bác vẫn đi được đến chỗ test thì chắc không phải tại giảm xóc đâu, vì nó hỏng nhìn kinh lắm chả ai dám đi nữa :)

hungtv2002

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi chút, hôm qua về dưới huyện đi qua cây xăng thấy nó vắng nên vào làm nửa bình xăng....hôm nay đi được 1 vạch xăng tự nhiên thấy đèn check vàng khè nổi lên. Giờ e chưa có đk để cho vào gara check vì có tí việc phải đi típ....sau khi đèn check sáng e đi thêm gần 100km nữa roài...các cụ cho hỏi đèn check sáng có phải do xăng không, nếu e đi tiếp có sao không ạ...thanks các cụ....

boy9496688

Xe tải
cụ cho em hỏi cụ dổi xăng ngoài bị báo lỗi thế, xe cụ lúc đề máy có khó nổ hơn tý ko ah