Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

PARASUCO

Xe tăng
Cái nút gạt để muốn chỉnh gương phụ gạt bên phải, bên lái gạt bên trái bạn phải để nó gạt sang trái bên lái thì lúc lùi bên phụ gương mới cụp, để gạt sang phải hướng bên phụ thì nó không cụp đâu.Mẹc hay B giờ tắt máy chủ có volang nâng lên thôi ghế không tự lùi ra đâu thì phải.
Bác GAZ ơi cho e hỏi xe e sao lúc vào R k thấy gương phụ nó cụp xuống nhỉ ? Năm 2009 e đi E200 liên doanh cài R gương phụ nó cụp hẳn xuống, vào D đi nó lại về vị trí cũ, chẳng lẽ ML350 2013 nhập lại k có chức năng đấy ? Thứ 2 khi tắt máy vô lăng có đẩy lên (nhưng k thấy ghế lùi lại), khi nổ máy vô lăng lại vị trí cũ. Cùng chức năng này trước e đi Cayenne turbo 2011 khi tắt máy vô lăng đẩy lên, ghế lùi lại (khi nổ máy vô lăng, ghế lại về vị trí cũ ). E vào cua k thấy đèn pha của ML 2013 liếc theo góc lái ( ở Cayenne có chức năng này ) Xin bác tư vấn giúp e. Cảm ơn bác nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

pradogx

Xe hơi
Em cám ơn cụ nhiều
Maker lamp (Còn gọi là Position) thường nằm ở tận cùng 4 góc xe. Phía sau thường tích bundle trong cụm đèn hậu. Bác bật đèn lên rồi ra đằng sau xem có cái nào 1 bên sáng bên kia không thì là nó đây. Bác tham khảo thêm đây nhé :

TinEsc

Xe hơi
Các bác tư vấn giúp em với: Xe em C250 bị chém mất 5cm lốp sau, chưa vào đến bó vải. Tình trạng như vậy thì có vá được không hay phải thay ạ? Ngoài ra, nếu vá thì ở chỗ nào uy tín. Mong các bác giúp em, chân thành cảm ơn!

19B-revival

Xe tải
chẳng bác nào giúp e với à, hic xe cỏ có khác8-}

2CUN

Xe buýt
chẳng bác nào giúp e với à, hic xe cỏ có khác8-}
Sao bác lại tự ti thế nhỉ, chắc chưa có bác nào rành về dòng xe của bác đọc câu hỏi của bác thôi!
Em đoán theo ngu ý của em thôi nhé : vào cua mà kêu lục cục rất có thể do lap hay bi moay ơ mòn, còn máy hụt hơi thì bác phải kiểm tra từng thứ một trong hệ thống cấp nhiên liệu: lọc dầu, bơm tăng áp, kim phun...rồi làm phương pháp loại trừ thôi ạ!

Havm

Đi bộ
Cụ cho e hỏi xe e c230 sau 2 tuần không đi đến.Điều hòa bật không có gió,ko mát là bị làm sao ạ? e cảm ơn cụ!

wander9702

Xe đạp
Bật không có gió có thể do cái lọc gió điều hoà nó bị bẩn, tắc. Bác tháo ra kiểm tra và vệ sinh lại chắc ok đấy

19B-revival

Xe tải
Sao bác lại tự ti thế nhỉ, chắc chưa có bác nào rành về dòng xe của bác đọc câu hỏi của bác thôi!
Em đoán theo ngu ý của em thôi nhé : vào cua mà kêu lục cục rất có thể do lap hay bi moay ơ mòn, còn máy hụt hơi thì bác phải kiểm tra từng thứ một trong hệ thống cấp nhiên liệu: lọc dầu, bơm tăng áp, kim phun...rồi làm phương pháp loại trừ thôi ạ!
phần hụt hơi chắc làdo dây cu loa cụ ạ, e ở xa phố quá nên muốn nhờ cụ nào biết tư vấn trước rồi e đi một lượt cho nhanh ạ. tại thấy cái tiêu đề là tư vấn sửa chữa online nên e nghĩ sẽ có cao thủ túc trực

VIỆT ANH

Xe điện
Các cụ cho em hỏi với. Gương xe em (C230/2009) mới đây có 2 hiện tượng:
- lúc cụp lại có tiếng kêu lạch cạch.
- thỉnh thoảng khi mở ra không hết cỡ được, phải ấn nút đóng/mở gương để ra hết cỡ.
Các kụ cho ý kiến giúp em để xử lý vấn đề này với.

Cavallone

Đi bộ
Các bác cho em hỏi với. Xe em E240 date 2003. Thời gian gần đây thỉnh thoảng nó lại xuất hiện đèn báo lỗi BAS vs ESP. đi đc khoảng 500km thì giở chứng. Khoá hộp số. Từ vị trí P ko cho sang D+. Em gọi mấy anh sửa xe đến thì mấy anh ấy chui xuống gầm, gài gài thế nào để xe đi đến gara. Mà không ga đc. Để gara thì các bác ấy bảo bẩn dầu hộp số nên ko sang đc số:-s. Em ko hiểu lắm. Bây h thì sang số đc rồi nhưng thỉnh thoảng nó vẫn hiện BAS vs ESP.
Cơ mà em băn khoăn lỡ đang đi xa mà nó lại giở chứng ko sang đc số thì chết em.
Có bác nào bị như em ko ạ. Các cụ cho ý kiến chứ vừa đi vừa lo thế này hại tim lắm. Tks các ku>:D<

oto16ahn

Xe điện
Các cụ cho em hỏi với. Gương xe em (C230/2009) mới đây có 2 hiện tượng:
- lúc cụp lại có tiếng kêu lạch cạch.
- thỉnh thoảng khi mở ra không hết cỡ được, phải ấn nút đóng/mở gương để ra hết cỡ.
Các kụ cho ý kiến giúp em để xử lý vấn đề này với.
phải tháo gương ra xử lý cái bánh răng cụ ạ. nó đang lệch cái khớp hãm ở trong đấy ạ.

WHITE TIGER

Xe container
E cần hỏi xin giúp e gấp gấp, trong chuyến đi cao bằng vừa rồi xe e phát bệnh lên đèo hoặc đường bằng chạy số, 2,3 tăng tốc là bị hụt ga như hiện tượng thiếu dầu và nếu đỗ tại chỗ ga ko, qua 2000 vòng là xe nổ hụt luôn và báo nổi đèn EDC luôn. Thêm bệnh nữa là vào cua có tiếng kêu lục khục ở dưới lái #:-s

Đứng tại chỗ khi nóng máy đạp kịch ga mà lên được 4200 thì turbo không sao.

Đèn EDC nổi thì kiểm tra lọc tinh lọc thô.Lọc thô hàng ngoài dễ bai sợ và mắc vào cảm biến phía trên máy.Đạp nhẹ ga cũng khói đen

Nhưng nếu đạp ga chỉ lên được 2800 thì cục áp suất turbo đã chết.Còn bị kêu cũng giống như xe tôi,tôi đang nghi bị bi may ơ khi vào cua là bị kêu.

củ chuối

Xe hơi
Cụ ơi giúp em một chút. Em đi xe E 250 vừa rồi phải thay ắc quy và reset lại tuy nhiên cái đồng hồ cơ và cái đồng hồ điện tử nó lệch giờ nhau 1,25 giờ, cụ thể nếu đồng hồ điện tử là 12 h thì đồng hồ cơ là 10h35. vậy là làm sao các cụ nhỉ, em loay hoay mà vẫn chưa làm gì được, các cụ tư vẫn hộ em với

namkhuestar

Xe tải
Xe em bị kẹt gật gù tay lái, có tự sửa được ko, nhờ các cao thủ trợ giúp ạ. Thanks

pradogx

Xe hơi
Em đi con C200 2009. Gạt mưa bị mất chế độ tự động (tự điều chỉnh nhanh chậm theo lượng mưa). Em vào hãng kiểm tra thì báo lỗi mô-tơ. Tuy nhiên, gạt sang chế độ gạt nhanh thì vẫn gạt bình thường. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em bệnh và cách khắc phục với. Cám ơn các cụ nhiều.

Nab

Xe hơi
Xe c200, xe cũ mới mua về dùng mới thấy có lỗi sau : khóa xe rồi mà nắp đậy bình xăng vẫn mở ra được.
Tôi có thể tự sửa đươc không ( với một chút hiểu biết kĩ thuật và điện ) hay là tôi phải mang ra thợ ạ ? Bác cho xin vài địa chỉ sửa tốt ạ
Cám ơn ạ

cucubi

Xe tăng
Thay cao su gat mua la ok

Em đi con C200 2009. Gạt mưa bị mất chế độ tự động (tự điều chỉnh nhanh chậm theo lượng mưa). Em vào hãng kiểm tra thì báo lỗi mô-tơ. Tuy nhiên, gạt sang chế độ gạt nhanh thì vẫn gạt bình thường. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em bệnh và cách khắc phục với. Cám ơn các cụ nhiều.
Chao bạn, trước tôi đi C240 cũng vậy, thay cao su gạt mưa mới là hết ngay, mua ở Long Thịnh thì 1 triệu/đôi, mua ở hãng 2,7 triệu/đôi.

cucubi

Xe tăng
Thay cầu chì ở cốp phía sau nhé

Xe c200, xe cũ mới mua về dùng mới thấy có lỗi sau : khóa xe rồi mà nắp đậy bình xăng vẫn mở ra được.
Tôi có thể tự sửa đươc không ( với một chút hiểu biết kĩ thuật và điện ) hay là tôi phải mang ra thợ ạ ? Bác cho xin vài địa chỉ sửa tốt ạ
Cám ơn ạ
Xe tôi cũng bị như vậy, vào hãng nói phải thay nọ kia hết 6 củ, ra Nacel Mỹ đình thay phát hết luôn, không lấy tiền nữa chứ (vì quen mà hehe)

dung_taybien

Xe tăng
Cám ơn ạ
Phần khóa bình xăng có 1 mô tơ kéo khóa, trong trường hợp này có 2 cách có thể sẩy ra
1- Hỏng mo tơ------> thay mới
2- Mô tơ có thể bị kẹt hoặc đứt dây điện, cũng có thể lâu ngày nên tiếp xúc kém---------> cái này có thể kt và sửa đc

Nab

Xe hơi
Cám ơn bác dungtaybien đã chỉ dẫn.Tôi mới đi xe và gia nhập otofun nên chưa được làm quen và biết địa chỉ của bác.
Chắc là tôi sẽ phải tìm dến nhờ bác giúp