Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@Bi4ever:

Nếu gara đã dùng máy chuẩn đoán ra lỗi hộp điều khiển tốc độ quạt ( nằm bên trái mô tơ quạt gió) thì nghe có vẻ chính xác.T
Tuy nhiên bác nên : check mực nước làm mát xem có đủ kg? Vệ sinh giắc điện cắm vào hộp mô tơ quạt , sau đó đi thử và theo dõi kỹ.
Bác nên để ý nếu lúc nóng máy( >90o) quạt phải chạy hết tốc lực vù vù như cánh quạt máy bay thì mới đúng .
Nhiệt độ tầm 90o là chuẩn . Hơn nữa bác nên dừng xe kẻo hỏng máy!

longin

Xe hơi
Nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trên
-1 cái gì đó hỏng hoặc chập chờn ( trường hợp này máy đọc lỗi rất hữu ích vì tất cả các lỗi lưu trên ECU , thông qua đó bác sẽ biết cái gì , vì sao?)
-Nếu chẳng có lỗi gì hết , ta hiểu nôm na rằng xăng không đủ ( kiểm tra áp suất bơm xăng, lọc xăng ) hoặc đơn giản hơn là bẩn họng hút.
...
Cảm ơn cụ, để em đưa vào gara kiểm tra

hoangru

Xe tải
Kụ cho em hỏi:
1. Vợ 2 em w203 C240 2004 dạo này tay lái rất nặng nhưng ko thấy hiển thị lỗi gì cả, thế có bị bệnh tật gì không?
2. Mấy cái bơm hơi ở ghế ngồi tự dưng cũng không hoạt động mà cũng không thấy báo lỗi khắc phục dư lào ợ?
3. Cái chìa khóa em trót cho vào máy giăt. E thay pin rồi vẫn tra vào ổ và khởi động được bình thường nhưng 3 nút điều khiển của chìa khóa ko có tác dụng nữa. Cái này có khắc phục được không ợ?

Đội ơn kụ!

zippo111983

Xe buýt
Kụ cho em hỏi:
1. Vợ 2 em w203 C240 2004 dạo này tay lái rất nặng nhưng ko thấy hiển thị lỗi gì cả, thế có bị bệnh tật gì không?
2. Mấy cái bơm hơi ở ghế ngồi tự dưng cũng không hoạt động mà cũng không thấy báo lỗi khắc phục dư lào ợ?

Đội ơn kụ!
1. Cụ bổ xung thêm dầu trợ lực hết nặng ngay, sau khi bổ xung tay lái nhẹ chân phanh cũng nhẹ hơn!
2. Các nút bị ko điều khiển đc bởi vì dây nhựa xanh đỏ đen lâu ngày bị vỡ or đã đứt, cụ mua dây nhựa khác nối lại là ok, xe em bi y hệt như thế và tự sửa thế là xong. Or có thể do bơm hơi ghế mà bị hỏng thì chết dở, nhưng em nghĩ 99% là bị đứt dây ý mà . Vì nếu mà hỏng bơm hơi thì đã báo rồi, còn nếu ác quy mà yếu thì càng báo luôn!
Theo em dự thì là vậy các cụ đừng ném gạch em!

Chỉnh sửa cuối:

namkhuestar

Xe tải
Xe em C240 đời 2005, các cụ cho em hỏi với:

1. Khi đi trên đường được khoảng 10 phút trở đi, nếu chân ga rơi vào tầm 1100 - 1200 vòng/phút thì có tiếng gió ù ù ở phía trước xe (cảm giác gần gạt nước). khi ga lên quá hoặc dưới thì không có nữa. xăng tốn hơn bình thường. Em không biết là bị sao, sửa như thế nào?

2. Bóng bi đèn pha của em không sáng (lúc bắt đầu hỏng khi bật lên thì nó nháy nháy mấy cái rồi tắt hẳn, bây giờ thì không nháy mà tắt hẳn luôn). Có báo lỗi trên tablo mỗi khi bật đèn. Vậy có phải đèn của xe bị cháy không? nếu thay thì hết độ bao xiền ?

Dạo này em bận quá nên chưa mang xe đến gara được, em cứ đi tiếp thì có làm sao không? Kính mong các cụ chỉ bảo

usastyle

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe em báo: Front left parking lamp. (C250 - 2010). Em kiểm tra thì bóng đèn nó sáng yếu hơn bóng bên phải, em đã thử thay bóng đèn khác vào nhưng nó vẫn sáng yếu như thế chứng tỏ không phải do bóng. Vậy cái đó bị sao hả các cụ?

Bi4ever

Xe đạp
@Bi4ever:

Nếu gara đã dùng máy chuẩn đoán ra lỗi hộp điều khiển tốc độ quạt ( nằm bên trái mô tơ quạt gió) thì nghe có vẻ chính xác.T
Tuy nhiên bác nên : check mực nước làm mát xem có đủ kg? Vệ sinh giắc điện cắm vào hộp mô tơ quạt , sau đó đi thử và theo dõi kỹ.
Bác nên để ý nếu lúc nóng máy( >90o) quạt phải chạy hết tốc lực vù vù như cánh quạt máy bay thì mới đúng .
Nhiệt độ tầm 90o là chuẩn . Hơn nữa bác nên dừng xe kẻo hỏng máy!
Cám ớn bác gaz69 nhé! Chắc e sẽ vệ sinh giắc cắm xem thế nào.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Các cụ cho em hỏi xe em báo: Front left parking lamp. (C250 - 2010). Em kiểm tra thì bóng đèn nó sáng yếu hơn bóng bên phải, em đã thử thay bóng đèn khác vào nhưng nó vẫn sáng yếu như thế chứng tỏ không phải do bóng. Vậy cái đó bị sao hả các cụ?
Cụ thử thay cái bóng đúng công suất như bóng bên phải xem sao? Có lẽ cái bóng bên trái là đồ chợ Giời sai công suất nên sáng kém hơn và báo lỗi.
Kiểm tra bằng cách tháo bên phải đưa qua trái !

su172

Xe máy
Xe em bị lỗi BAS, dùng máy scan báo hỏng công tắc chân phanh. Em đã thay rồi nhưng được 2 tuần lại báo lỗi này. Em chưa đi kiểm tra lại. Các cụ tư vấn giúp em nguyên nhân với?

usastyle

Xe tải
Cụ thử thay cái bóng đúng công suất như bóng bên phải xem sao? Có lẽ cái bóng bên trái là đồ chợ Giời sai công suất nên sáng kém hơn và báo lỗi.
Em đã thử nhưng không phải do bóng ạ. Em nghi do tiếp xúc hoặc mát mủng gì đó em cũng không hiểu gì về điện.

chiu chiu cz

Xe điện
Kích hoạt chế độ giữ cho khỏi sụt ắc qui , cắt giảm 1 số chi tiêu như chỉnh ghế, sưởi ghế..................nhằm giữ ắc qui đủ điện để đề nổ cho lần đi tiếp.
Ngoài việc phức tạp hóa vấn đề với máy quét lỗi , bảo hành của hãng , suy xét các chế độ hay xem xét các chỉ dẫn mang đậm tính kỹ thuật hoặc kinh doanh, bác có thể yên tâm mà đi tiếp , đến khi ắc qui yếu hẳn thì thay cái mới.
Cảm ơn bác Gaz69 , thế là em yên tâm rồi .

hailidoco

Đi bộ
Các Bác cho mình hỏi ,số là mình mới mua GL450 2007 ,đã vô hãng kiểm tra xong không có gì ,nhưng bây giờ đi thì chạy đường trường thì OK (vủng tàu) nhưng vô mấy chổ đường xấu thì mình nghe nó kêu lụp cụp không biết là cái gì kêu,và khi de hoặc quẹo mà đánh hết tay lái thì nó kêu rồ rồ không biết là cái gì kêu (chạy thẵng thì im ru),mình mới đi mer lần đầu nên không biết nhiều nhờ các Bác chỉ giáo cho ,rất cám ơn.

incom

Xe tải
Website
incom.com.vn
cụ Gaz69 cho em hỏi xe em C180 2003 bị lỗi một đèn be xenon bên phải và báo lỗi túi khí , bên cụ có làm ko ạ, mật thư cho em cái báo giá em đánh vợ qua

Chỉnh sửa cuối:

Carro

Xe máy
Xe bác này tồi nhỉ , hơi tý hỏng .
v/v vấn đề các bệnh lúc bị lúc không, bác nên kiểm tra các thông số cụ thể để loại trừ :
-Áp suất bơm xăng?
-Đọc lỗi khi nổi đèn check ( lỗi sẽ lưu trong ECU nên bác sẽ biết xe giật vì cái gì)-1 số hỏng hóc xảy ra theo kiểu lúc bị lúc không như đơn giản 1 giắc cắm nào đó tiếp xúc không tốt, đặc biệt hay xảy ra khi chủ xe thích rửa động cơ bằng nước.Trong trường hợp đề mãi không nổ, sau đó tự nhiên nổ bác nên đưa nghi vấn vào cảm biến trục cơ-cam . ĐIều này sẽ được xác minh bằng cách đọc lỗi.
-trường hợp xe BMW giangtroc năm ngoái bị y hệt như bác, em đã xử lý vấn đề bằng thay ắc qui . Bản thân dòng ắc qui không đủ cũng có thể làm ECU bị ảnh hưởng. 1 số trường hợp hỏng điều áp máy phát gây dòng quá lớn (> 14V) cũng gây hiện tượng tương tự

PS: Mer ML sản xuất tại Mỹ chạy tốt với xăng A92 , bác không nên loay hoay về chất lượng xăng
Cảm ơn bác Gaz69 đã tư vấn, nhờ ý kiến của bác mà em không đồng ý cho An Du thay hộp điều khiển động cơ họ báo giá 112tr. Hôm nay em đã sang chỗ bác SHD để kiểm tra và kết quả là chỉ cần súc rửa Béc phun và reset là máy lại nổ ngon lành.

Các bác đi xe Mẹc cảnh giác không nghe theo mấy bài bốc thuốc của An Du nhé vì họ tuy có máy móc và nhiều thứ nhưng con người lại lởm khởm, chưa kể không biết họ báo giá thay thế cho em sau hai ngày khám xe sai lạc như thế là do trình độ kém hay đạo đức kém nữa.

Em thêm một địa chỉ sửa xe Mẹc vợ hai chia sẻ với các bác: bác Sơn, nick OF: SHD, số phone: 0983232402, địa chỉ ở đường vòng hồ ba mẫu.

longin

Xe hơi
Các cụ ơi, C200 đời 2010 khí chuyển số em có cảm giá không được êm, hơi giật thì không biết có vấn đề gì không nhỉ ?

zippo111983

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi thay lốp michelin ở hà nội thay ở đâu, lốp em cần thay là michelin 225/45/r17 , hiện tại xe em đang bằng 4 quả lốp loại này, hiên tại lốp bên phụ đã bị thủng bên hông mặt bên ngoài của lốp, em ra của hàng để vá người ta bảo ko vá đc ko biết có phải ko? Mong các cụ chỉ giáo và tư vấn giúp em xem nên thay loại lốp nào, xe em tính trung bình khoảng 30km/ ngày! Đường hỗn hợp cả nội thành và ngoại thành. Cụ nào bán lốp xin tư vấn và cho em xin báo giá và địa chỉ vào inboxx đc ko? Em nên thay lốp continel hay bristone hay michel ? Mong các cụ chỉ giáo? Em đang đi mer c280 đời 2005 các cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

incom

Xe tải
Website
incom.com.vn
em khóa cửa vợ haiz để về với vợ cả, chốt nắm bình xăng ko khóa, em lo có kẻ xấu đi qua thêm cho em tý mắm tý muối vào trong bình hoặc thó mất cái nắp bình thì khổ, các cụ có cách nào chỉ giáo em vụ này phát, chả có nhẽ khoan cái chốt rồi làm quả khóa việt tiệp thi trông giống xe tải qué. xin tư vấn của các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Babanhhanquoc

Xe tải
Threat mới
Các bác lưu ý giúp tránh các comment '' mang qua em làm cho'' bởi đây là TƯ VẤN ONLINE
Cụ cho e hỏi, e định lắp cam lùi cho C240, mỗi người nói 1 kiểu" khoai lắm, can thiệp vào phần điện của Mer là nó báo lỗi tùm lum" người thì khẳng định lắp đc, không lỗi.
Cụ cho e lời khuyên vì e đi quen xe có cam lùi rồi
Cảm ơn cụ nhiều

BMW735

Xe tăng
Cụ cho e hỏi, e định lắp cam lùi cho C240, mỗi người nói 1 kiểu" khoai lắm, can thiệp vào phần điện của Mer là nó báo lỗi tùm lum" người thì khẳng định lắp đc, không lỗi.
Cụ cho e lời khuyên vì e đi quen xe có cam lùi rồi
Cảm ơn cụ nhiều
Lắp tốt cụ ạ, nhiều xe lắp mà.