Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

ptm

Xe đạp
Chào bác, em dang chạy con s63. Xe của em bị hỏng bộ điều khiển cửa lái, bác có đồ thay thế không ah?

me oto

Xe tăng
Xe e GLK 2010 chạy 18k ,như vậy đã phải thay dầu hộp số chưa ?các cụ tư vấn cho e ,tks các cụ.

blackcar

Xe hơi
Gx trước A 204 323 26 00
Gx sau A 204 326 02 00
Chúc bác mua được hàng giá rẻ và chất lượng . em khuyến cáo bác mua Bilstein vốn thịnh hành ở châu Âu!
Cảm ơn cụ nhiều.

philongn2

Xe tải
em chạy con E200k 2007, giờ tự nhiên chuyển số nó cứ giật giật 2-3 phát , từ số 1 sang số 2, có lúc lại là 2-3 , cụ tư vấn giúp em phát, cắm máy thì ko báo lỗi gì cả ạ !

Carro

Xe máy
Bơm thứ cấp nếu là secondary air pump?Bơm này Không hoạt động cũng kg ảnh hưởng đến vận hành của động cơ.Nếu thay bơm mà vẫn nổi lỗi bơm( hình như là p0401 hoặc 401) thì bác check cầu chì và relay
Nếu bác kg tìm được mấy cái trên hoặc kg biết cách kiểm tra thì cho em biết năm sx!
Nhờ tư vấn của bác mà em khắc phục em ML350 của em ngon lành rồi (thay một em van biến thiên camshaft) sau đó em vác vợ hai đi Lào chơi lễ té nước, trên nước bạn do xăng không được sạch sẽ lắm nên ngay ở bên đó em nó chạy bị giật rồi không đề được. Cố gắng lắm em mới lết được về nhà ( do đổ thêm phụ gia nhiên liệu của Mẹc).

Ngay sau khi về nhà em cho súc rửa toàn bộ bình xăng, làm vệ sinh bu gi và thay bơm xăng và lọc xăng. Thay xong rồi hiện tại em nó vẫn bị cái lỗi nếu buổi sáng ra máy đang lạnh thì đề nổ ngay nhưng chạy một lúc máy nóng sau đó đỗ và đề lại thì rất khó nổ, có vẻ bơm xăng không lên, thường phải đề mấy phát. Có lúc đang chạy thì máy giật như bỏ máy và báo lỗi check engine. Nếu đỗ lại chờ máy nguội và đề lại máy thì tự hết lỗi... nhờ cụ tư vấn tiếp cho em với.
tks

dlamtv

Xe buýt
em chạy con E200k 2007, giờ tự nhiên chuyển số nó cứ giật giật 2-3 phát , từ số 1 sang số 2, có lúc lại là 2-3 , cụ tư vấn giúp em phát, cắm máy thì ko báo lỗi gì cả ạ !
Bác KT dầu hộp số đi (có thể thiếu dầu, hoặc dầu cần phải thay rồi)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Trường hợp này khó xử quá.Em khuyên bác nên kiểm tra kỹ xem rung giật khi chuyển số phát ra từ đâu ?
Các khả năng :
-Hệ thống cao su chân máy
-Truyền động ( các đăng - cầu sau )
-Dở nhất là nằm trong bản thân hộp số . Sự rung giật thể hiện các đĩa côn hoặc phần cơ khí khác phía trong hộp số hoạt động không tốt.Trường hợp này có khá nhiều nguyên nhân : đĩa côn mòn ( khó có khả năng vì E200K khá mới , tuy nhiên tiền sử có thể đã thay dầu kém chất lượng) , áp suất dầu không đủ ( thiếu dầu, dầu bị ảnh hưởng do nhiệt độ cao. Xe đã cháy máy lần nào chưa?), áp suất dầu không đủ do các roăng-phớt-seal không kín , các solenoid làm việc không tốt. Tất cả các hư hỏng cơ khí trên đều không thể hiện qua hệ thống chuẩn đoán.
Bác nên check kỹ phần ngoài hộp số trước , sau đó mới bình tĩnh nghiên cứu xử lý tiếp.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Nhờ tư vấn của bác mà em khắc phục em ML350 của em ngon lành rồi (thay một em van biến thiên camshaft) sau đó em vác vợ hai đi Lào chơi lễ té nước, trên nước bạn do xăng không được sạch sẽ lắm nên ngay ở bên đó em nó chạy bị giật rồi không đề được. Cố gắng lắm em mới lết được về nhà ( do đổ thêm phụ gia nhiên liệu của Mẹc).

Ngay sau khi về nhà em cho súc rửa toàn bộ bình xăng, làm vệ sinh bu gi và thay bơm xăng và lọc xăng. Thay xong rồi hiện tại em nó vẫn bị cái lỗi nếu buổi sáng ra máy đang lạnh thì đề nổ ngay nhưng chạy một lúc máy nóng sau đó đỗ và đề lại thì rất khó nổ, có vẻ bơm xăng không lên, thường phải đề mấy phát. Có lúc đang chạy thì máy giật như bỏ máy và báo lỗi check engine. Nếu đỗ lại chờ máy nguội và đề lại máy thì tự hết lỗi... nhờ cụ tư vấn tiếp cho em với.
tks
Xe bác này tồi nhỉ , hơi tý hỏng .
v/v vấn đề các bệnh lúc bị lúc không, bác nên kiểm tra các thông số cụ thể để loại trừ :
-Áp suất bơm xăng?
-Đọc lỗi khi nổi đèn check ( lỗi sẽ lưu trong ECU nên bác sẽ biết xe giật vì cái gì)-1 số hỏng hóc xảy ra theo kiểu lúc bị lúc không như đơn giản 1 giắc cắm nào đó tiếp xúc không tốt, đặc biệt hay xảy ra khi chủ xe thích rửa động cơ bằng nước.Trong trường hợp đề mãi không nổ, sau đó tự nhiên nổ bác nên đưa nghi vấn vào cảm biến trục cơ-cam . ĐIều này sẽ được xác minh bằng cách đọc lỗi.
-trường hợp xe BMW giangtroc năm ngoái bị y hệt như bác, em đã xử lý vấn đề bằng thay ắc qui . Bản thân dòng ắc qui không đủ cũng có thể làm ECU bị ảnh hưởng. 1 số trường hợp hỏng điều áp máy phát gây dòng quá lớn (> 14V) cũng gây hiện tượng tương tự

PS: Mer ML sản xuất tại Mỹ chạy tốt với xăng A92 , bác không nên loay hoay về chất lượng xăng

chiu chiu cz

Xe điện
Các cao thủ cho em hỏi xe em E 240 nó báo cái lỗi như này ạ :
Battery protection : Convenience functions temporarily unavailable
nó là cái lỗi j và cách khắc phục ra sao ạ , lúc nó hiện cái dòng này lên bảng đồng hồ thì ghế bên phụ không điều chỉnh được , một lúc sau em ko thấy nó hiện nữa thì ghế phụ lại điều chỉnh bình thường

Mazda 929

Xe điện
nó là cái lỗi j và cách khắc phục ra sao ạ , lúc nó hiện cái dòng này lên bảng đồng hồ thì ghế bên phụ không điều chỉnh được , một lúc sau em ko thấy nó hiện nữa thì ghế phụ lại điều chỉnh bình thường
Có phải cảnh báo dòng ac quy không đạt hoặc ac quy bắt đầu có hiện tượng kém nên ECU tự động giảm thiểu nhưng tính năng có sử dụng gây sụt tải không các cụ nhỉ? Nếu đúng thì về việc này em nghĩ nhiều nguyên nhân gây lên lắm, có thể là do máy phát, do ac quy, do bộ điều khiển nạp, thậm chí do cả ECU,các Cụ cao thủ cho ý kiến giúp Cụ chủ với:-??
p/s : Cụ chủ không nên đi cố, chạy ra đâu làm Mec test lại cái cho yên tâm!

Chỉnh sửa cuối:

chiu chiu cz

Xe điện
Có phải cảnh báo dòng ac quy không đạt hoặc ac quy bắt đầu có hiện tượng kém nên ECU tự động giảm thiểu nhưng tính năng có sử dụng gây sụt tải không các cụ nhỉ? Nếu đúng thì về việc này em nghĩ nhiều nguyên nhân gây lên lắm, có thể là do máy phát, do ac quy, do bộ điều khiển nạp, thậm chí do cả ECU,các Cụ cao thủ cho ý kiến giúp Cụ chủ với:-??
p/s : Cụ chủ không nên đi cố, chạy ra đâu làm Mec test lại cái cho yên tâm!
anh ơi nó chỉ bị 1 lần khi em ko nổ máy mà bật đài lâu quá thôi , sau đó tắt đi đề nổ và đi 1 lúc về nhà đỗ lại là từ hôm đó đến nay ko thấy j nữa , e cũng chỉ hiểu lờ mờ là nó báo lỗi như vậy có liên quan đến cái ắc quy :D

honam

Xe tải
anh ơi nó chỉ bị 1 lần khi em ko nổ máy mà bật đài lâu quá thôi , sau đó tắt đi đề nổ và đi 1 lúc về nhà đỗ lại là từ hôm đó đến nay ko thấy j nữa , e cũng chỉ hiểu lờ mờ là nó báo lỗi như vậy có liên quan đến cái ắc quy :D
Xe mer sẽ báo số time còn sử dụng được bao nhiêu phút khi chủ xe ko nổ máy mà đang sử dụng chế độ đài v...v. nó cảnh báo để chủ xe tự tắt khóa nếu ko nó sẽ tự động tắt để duy trì acquy đủ để đề nổ máy..cái hay của mer là vậy xịn như LX570 cũng ko có nhé.

chiu chiu cz

Xe điện
Xe mer sẽ báo số time còn sử dụng được bao nhiêu phút khi chủ xe ko nổ máy mà đang sử dụng chế độ đài v...v. nó cảnh báo để chủ xe tự tắt khóa nếu ko nó sẽ tự động tắt để duy trì acquy đủ để đề nổ máy..cái hay của mer là vậy xịn như LX570 cũng ko có nhé.
cụ cho em hỏi kiểm tra cái thời gian sử dụng còn lại như nào ạ . em mới bập vào Mẹc nên chưa hiểu lắm , trước đến giờ toàn Toy với Huyndai

longin

Xe hơi
Chào các cụ, xe em C200 đời 2010 bị hiện tượng như sau: thỉnh thoảng xe đi chậm hoặc dừng đèn đỏ bị lịm máy và chết, tắt chìa khóa, khởi động lại thì đi bình thường. Đi nhanh thì cỡ khoảng 30KM trở lên thì vô tư. Nhờ các cao thủ bắt bệnh dùm em cái.
Thanks các cụ.

Bi4ever

Xe đạp
Threat mới
Các bác lưu ý giúp tránh các comment '' mang qua em làm cho'' bởi đây là TƯ VẤN ONLINE [/QUOTE]

Cụ cho em hỏi xe em (C180 2006) dạo này thỉnh thoảng báo lỗi "Coolant", xe đi nóng máy, đi một lúc thì lại trở về nhiệt độ bình thường (90độ) hoặc có lúc e dừng lại tắt máy, đề lại thì lại ok. E ra gara check thì báo lỗi quạt động cơ, bật tắt thử trên máy tính thì quạt vẫn ok. E đang không hiểu do lỗi phần điện hay là quạt đấy. Bác tư vấn giúp em với.
Cám ơn bác!

Bi4ever

Xe đạp
hu hu, không cụ nào khám nghiệm giúp em à
Xe e trước cũng bị như xe cụ, cũng có thời gian bị như thế nhưng đi một thời gian tự nhiên hết. Cũng có khả năng là vấn đề nhiên liệu, xăng ko lên đủ, đấy la ngu ý của e thôi.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Kích hoạt chế độ giữ cho khỏi sụt ắc qui , cắt giảm 1 số chi tiêu như chỉnh ghế, sưởi ghế..................nhằm giữ ắc qui đủ điện để đề nổ cho lần đi tiếp.
Ngoài việc phức tạp hóa vấn đề với máy quét lỗi , bảo hành của hãng , suy xét các chế độ hay xem xét các chỉ dẫn mang đậm tính kỹ thuật hoặc kinh doanh, bác có thể yên tâm mà đi tiếp , đến khi ắc qui yếu hẳn thì thay cái mới.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Chào các cụ, xe em C200 đời 2010 bị hiện tượng như sau: thỉnh thoảng xe đi chậm hoặc dừng đèn đỏ bị lịm máy và chết, tắt chìa khóa, khởi động lại thì đi bình thường. Đi nhanh thì cỡ khoảng 30KM trở lên thì vô tư. Nhờ các cao thủ bắt bệnh dùm em cái.
Thanks các cụ.
Nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trên
-1 cái gì đó hỏng hoặc chập chờn ( trường hợp này máy đọc lỗi rất hữu ích vì tất cả các lỗi lưu trên ECU , thông qua đó bác sẽ biết cái gì , vì sao?)
-Nếu chẳng có lỗi gì hết , ta hiểu nôm na rằng xăng không đủ ( kiểm tra áp suất bơm xăng, lọc xăng ) hoặc đơn giản hơn là bẩn họng hút.
...