Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

ThanhVu665

Xe đạp
Lỗi cá vàng :
- xăng kém cũng lỗi
- bộ chia gó hỏng lỗi
- đo gió lỗi
- bơm khí phụ lỗi
- buzi bỏ nửa lỗi
- van thông hơi vỡ ống thông hơi vỡ lỗi
- camshaft lỗi
- cảm biến oxi lỗi
- hộp engine lỗi
• các nguyên nhân gây lỗi cá vàng ( cụ qua gara cắm máy vào rồi chụp mã lỗi lên đây ) sem bị phần lào
vâng nếu xe em hiện nữa em sẽ chụp mã lỗi để nhờ các cụ tư vấn . cụ cho em hỏi kiểm tra tổng thể 1 em C230 của em và thay thế những thứ phải làm để đảm bảo hoạt động ổn định nhất thì lục tốn khoảng bao nhiêu thóc ạ . em ở tỉnh nên hơi bất tiện . dù gì xe cũng đã lâu . cũ người mới ta em cũng muốn xe ở tình trạng hoàn hảo để phục vụ cho mình . nếu ko tiện báo giá trên này cụ mess cho em với để em cân đối thu chi để đau 1 lần rồi thôi

toán mercedes

Xe tăng
vâng nếu xe em hiện nữa em sẽ chụp mã lỗi để nhờ các cụ tư vấn . cụ cho em hỏi kiểm tra tổng thể 1 em C230 của em và thay thế những thứ phải làm để đảm bảo hoạt động ổn định nhất thì lục tốn khoảng bao nhiêu thóc ạ . em ở tỉnh nên hơi bất tiện . dù gì xe cũng đã lâu . cũ người mới ta em cũng muốn xe ở tình trạng hoàn hảo để phục vụ cho mình . nếu ko tiện báo giá trên này cụ mess cho em với để em cân đối thu chi để đau 1 lần rồi thôi
Chi phí phụ thuộc vào các phụ kiện hỏng cần phải thay ạ , cụ lên đi khám tổng trước xe cùng đời chạy ở các địa hình # nhau sẽ hỏng khác nhau không giống nhau đâu ạ

tungcb1

Xe máy
Mọi thông số theo yêu cầu của cụ đều hiệu chỉnh được hết cả . Có điều cụ lên quan tâm :
- xe không bị lệch lái , nhao lái
- xe không bị ăn lốp , mòn lốp không đều
- xe không bị mất cân bằng do lốp
Khi chạy tốc độ cao
• nếu không bị hiện tượng như 3 - trên thì kệ nó không lên chỉnh
e cảm ơn cụ ạ! E chạy tốc độ cao nó hơi nhao sang phải cụ ạ!

ThanhVu665

Xe đạp
nay e đi cắm máy xoá lỗi . đi được vài km về tới nhà vẫn ko ổn các cụ ơi . lúc về em còn bị 1 phát tự dưng chết máy . ga xe ko chạy . vòng tua tụt về 0 . hiện tại em vẫn đang đi nhưng vừa xoá lỗi xong lại hiện check engine . các cụ phân tích hộ em mã lỗi này và chi phí sửa triệt để hộ em với ,. em cảm ơn trước . em ở cách thủ đô 100km . liệu rằng đổ xăng để về thủ đô chưa bệnh này có đc ko . em sợ nằm đường oải lắm

HMH79

Xe hơi
Theo em tạm dịch là: 1. Lỗi bộ khởi động. 2. cảm biến oxy của Xilanh có vấn đề cụ ah.

Cò mồi

Xe tăng
nay e đi cắm máy xoá lỗi . đi được vài km về tới nhà vẫn ko ổn các cụ ơi . lúc về em còn bị 1 phát tự dưng chết máy . ga xe ko chạy . vòng tua tụt về 0 . hiện tại em vẫn đang đi nhưng vừa xoá lỗi xong lại hiện check engine . các cụ phân tích hộ em mã lỗi này và chi phí sửa triệt để hộ em với ,. em cảm ơn trước . em ở cách thủ đô 100km . liệu rằng đổ xăng để về thủ đô chưa bệnh này có đc ko . em sợ nằm đường oải lắm

Bệnh xe cụ nan y với chi phí sửa chữa khá cao, xe cụ sẽ có lúc chân ga mất tác dụng, xe chạy ở chế độ limp home với tốc độ rùa bò không quá 20km/h và cảnh báo ESP hiển thị trên taplo...

Chỉnh sửa cuối:

ThanhVu665

Xe đạp
Bệnh xe cụ rất nan giải, xe cụ sẽ có lúc chân ga mất tác dụng và cảnh báo ESP hiển thị trên taplo.
vậy là ko thể sử lý đc hay đc nhưng rất tốn kém . Cụ nói lam e lo quá . Mai e phải về thủ đô kiểm tra cho chắc . Chứ ko để ntn e ko đc yên tâm lắm

ThanhVu665

Xe đạp
Bệnh xe cụ nan y với chi phí sửa chữa khá cao, xe cụ sẽ có lúc chân ga mất tác dụng, xe chạy ở chế độ limp home với tốc độ rùa bò không quá 20km/h và cảnh báo ESP hiển thị trên taplo...
Em chỉ bị 1 lần chiều nay hiện tại vẫn sử dụng bt . Máy vẫn gắt . Chỉ báo check engine . Em thử để gaânty , tốc độ 20-40 km ko bị báo esp . Chiều nay e bị là xe như khựng lại . Ga ko chạy . Vòng tua tụt về 0 tất cả các dèn check hiện sáng . Có thể do em cuống vì lần đàu bị . Dù sao cũng cảm ơn cụ . Mai e sẽ xuôi xem tiện đường qua 1 số cơ sở như cụ trung hoặc cụ toán cho cụ thể ạ

toán mercedes

Xe tăng

Nếu ko có chập cheng giây điện ở đâu đó thì là đang lỗi ECU engine , về thủ đô sửa được phút mốt thôi . Mà xe cụ là dùng động cơ gì ? Nếu là 272 engine thì đúng lỗi luôn , các engine khác lỗi này có thể do hộp cantra

ThanhVu665

Xe đạp
Nếu ko có chập cheng giây điện ở đâu đó thì là đang lỗi ECU engine , về thủ đô sửa được phút mốt thôi . Mà xe cụ là dùng động cơ gì ? Nếu là 272 engine thì đúng lỗi luôn , các engine khác lỗi này có thể do hộp cantra
xe em là C230 . em mới lấy đc hơn tháng . như máy báo thế này thì cụ tạm tính hộ em giá để em nó ngon lành bon bon trên đường là bao nhiêu , nếu cụ ngại public giá cụ có thể mess em để em cân đối với . chứ dậm dực như này em ấm ức quá . cố mãi đc cái xe giờ lo chữa bệnh chắc em ốm theo

Richtit

Xe tải
xe em là C230 . em mới lấy đc hơn tháng . như máy báo thế này thì cụ tạm tính hộ em giá để em nó ngon lành bon bon trên đường là bao nhiêu , nếu cụ ngại public giá cụ có thể mess em để em cân đối với . chứ dậm dực như này em ấm ức quá . cố mãi đc cái xe giờ lo chữa bệnh chắc em ốm theo
Em cũng chạy xe C230 như cụ, hơn 2 năm rồi thay mỗi dầu máy, lốp và gạt mưa, chạy vẫn phê và ổn định. Tất nhiên là mỗi xe mỗi khác. Xe cụ như vậy cụ nên xuống thủ đô kiểm tra tổng thể và xử lý dứt điểm. Cụ Toán ở trên uy tín đấy, em cũng toàn bảo dưỡng kiểm tra xe ở đây. Chúc cụ sớm chữa hết bệnh cho vợ 2 để yên tâm vi vu cùng em nó

toán mercedes

Xe tăng
Muộn toá nhưng em vãn trả lời cụ cho yên cái tâm đã : C230 thì rồi con lào cũng phải bị như xe cụ . Chính xác là lỗi hộp của ecu hộp động cơ . Sửa hết 10 triệu quay đầu tuỳ vào phải thay linh kiện bên trong nhiều _ít . Bên cạnh đó còn có thể đang lỗi sẵn IC đo gió hoặc van hoặc tam giác bên phần mu rùa cổ hút . Nếu đồng thời bị thì cụ cứ chuẩn bị tầm 15 củ vả cho nó phát là êm ả .

vutunganh84

Xe đạp
Mới
Chào các cụ.
Em là gà mới, vừa cố gắng xúc đc em la già C250 cuối 2011.
Nhưng chạy tầm 1 tuần thì báo lỗi như thế này.

Em cảm ơn các cụ

họa sỹ già

Xe buýt
Cái trên báo áp xuất lốp, cái dưới báo nước làm mát thì phải cụ...

ThanhVu665

Xe đạp
Muộn toá nhưng em vãn trả lời cụ cho yên cái tâm đã : C230 thì rồi con lào cũng phải bị như xe cụ . Chính xác là lỗi hộp của ecu hộp động cơ . Sửa hết 10 triệu quay đầu tuỳ vào phải thay linh kiện bên trong nhiều _ít . Bên cạnh đó còn có thể đang lỗi sẵn IC đo gió hoặc van hoặc tam giác bên phần mu rùa cổ hút . Nếu đồng thời bị thì cụ cứ chuẩn bị tầm 15 củ vả cho nó phát là êm ả .
em về tới nhà rồi cụ ạ . nếu em có khúc mắc chỗ nào về xe nữa cụ tư vấn giúp em với nhé . thanks cụ trước ạ

toán mercedes

Xe tăng
em về tới nhà rồi cụ ạ . nếu em có khúc mắc chỗ nào về xe nữa cụ tư vấn giúp em với nhé . thanks cụ trước ạ
Ok , Thanks cụ đã sử dụng dịch vụ của Toan mercedes . Chúc cụ luôn thượng lộ bình an vui

toán mercedes

Xe tăng
Toán ơi thay lọc xăng xe c200 nhanh không em? Cho a xin giá. Thanks e
Thay lọc 30p ạ , lọc có loại hơn 3t hơn 5t hơn 8t Tuỳ từng loại hẵng sản xuất , khi lào định Thay Ảnh cho kt trước nếu cần thiét thì Thay luôn