Tư vấn sửa chữa, bảo dưỡng xe ô tô online

vandoi112

Xe buýt
ok cụ để cuối tuần rảnh em mang qua cụ khám giúp em chứ ko vợ cứ bắt đóng cửa xông hơi ko cho đi ra ngoài xông hơi thì khổ.:D
Công nhận thời tiết này mà phải xông hơi tại xe thì không có gì khổ bằng.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em đang đi con Suzuki ertiga, hiện chân phanh của nó hơi cao nên nếu đi giày bệt thì khá mỏi chân lúc tắc đường. Cụ vandoi112 có xử lý hạ chân phanh xuống 1 chút được không, hình như là phanh abs nên không chỉnh được mà phải dùng biện pháp cơ khí uốn lại cả cái cần đạp.
Lúc tắc đường:
Em đi số MT thì cứ phải cố dí (chân trái) xuống cũng mỏi.
Mợ đi AT thì cứ phải dướn (chân phải) ngỏng lên đến mỏi.
=> cả 2 đều sướng.

vandoi112

Xe buýt
Lúc tắc đường:
Em đi số MT thì cứ phải cố dí (chân trái) xuống cũng mỏi.
Mợ đi AT thì cứ phải dướn (chân phải) ngỏng lên đến mỏi.
=> cả 2 đều sướng.
Bác Hoàng_Phú Thọ này thâm thúy quá.

conmeo1

Xe buýt
Thường thì chân phanh sẽ không chỉnh được trừ trường hợp có công tắc điều chỉnh hoặc sử dụng biện pháp cơ khí như cụ nói. Nếu uốn lại như cụ nói thì kiểu gì cũng làm được. Tuy nhiên theo em cụ nên cân nhắc có nên làm hay không vì chân phanh lúc nào cũng được thiết kế cao hơn khá nhiều so với chân ga (để dễ phân biệt trong quá trình sử dụng).
Để hôm nào mát giời em phóng qua cụ cùng hội chẩn xem thế nào nhé

quang102

Xe tăng
Bác Hoàng_Phú Thọ này thâm thúy quá.
Cụ cho em hỏi, xe em (matiz 2) gần đây có hiện tượng kêu như sau
để máy nổ, đang để số mo, thì có tiếng kêu lạ (rẹt ret...), nếu đạp hết côn vào thì hết, cứ nhả hết côn ra thì lại xuât hiện, tiêng kêu ko đều cảm giác như cái quạt ở nhà mình cái trục của nó bi dơ ấy, Cụ cho em hỏi như thế là sao ạ, và xử lý cái này có rễ ko, và chi phí thế nào
thanks Cụ

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe em mazda 626 có hiện tựong bị rung máy. Vòng tua càng cao lên thì đỡ hơn. Để không tải mặc dù vòng tua trên 800 vẫn bị rung làm ngồi trong xe bị rung và ù quá!
Cách đây mấy tháng em có thay 2 chân máy trứoc và sau rồi. Còn 2 cái 2 bên thì chưa, nhưng em quan sát thì có vẻ chưa bị nứt vỡ. Không biết ngoài nguyên nhân là cho chân máy thì còn có khả năng nào làm cho máy bị rung như hiện tượng trên không Cụ nhỉ?

vandoi112

Xe buýt
Cụ cho em hỏi, xe em (matiz 2) gần đây có hiện tượng kêu như sau
để máy nổ, đang để số mo, thì có tiếng kêu lạ (rẹt ret...), nếu đạp hết côn vào thì hết, cứ nhả hết côn ra thì lại xuât hiện, tiêng kêu ko đều cảm giác như cái quạt ở nhà mình cái trục của nó bi dơ ấy, Cụ cho em hỏi như thế là sao ạ, và xử lý cái này có rễ ko, và chi phí thế nào
thanks Cụ
Như cụ tả thì xe nhà mình bị lỗi hộp số cụ ạ. Khi để số mo nhả côn ra thì trục sơ cấp vẫn quay nên tạo ra tiếng kêu. Bệnh này phải bổ hộp số ra mới biết cụ thể thế nào.

vandoi112

Xe buýt
Xe em mazda 626 có hiện tựong bị rung máy. Vòng tua càng cao lên thì đỡ hơn. Để không tải mặc dù vòng tua trên 800 vẫn bị rung làm ngồi trong xe bị rung và ù quá!
Cách đây mấy tháng em có thay 2 chân máy trứoc và sau rồi. Còn 2 cái 2 bên thì chưa, nhưng em quan sát thì có vẻ chưa bị nứt vỡ. Không biết ngoài nguyên nhân là cho chân máy thì còn có khả năng nào làm cho máy bị rung như hiện tượng trên không Cụ nhỉ?
Như sáng ngày trao đổi với cụ qua điện thoại, có mấy khả năng hay sảy ra sau:
1. Chân máy
2. Hệ thống đánh lửa (mô bin hoặc bu gi)
3. Hệ thống nhiên liệu
Cụ cứ kiểm tra lại lần lượt xem thế nào.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Như sáng ngày trao đổi với cụ qua điện thoại, có mấy khả năng hay sảy ra sau:
1. Chân máy
2. Hệ thống đánh lửa (mô bin hoặc bu gi)
3. Hệ thống nhiên liệu
Cụ cứ kiểm tra lại lần lượt xem thế nào.
Vâng , sáng định qua luôn nhưng lại bận nên chưa qua được ah

quang102

Xe tăng
Như cụ tả thì xe nhà mình bị lỗi hộp số cụ ạ. Khi để số mo nhả côn ra thì trục sơ cấp vẫn quay nên tạo ra tiếng kêu. Bệnh này phải bổ hộp số ra mới biết cụ thể thế nào.
Giả sử cứ cho la nặng nhất thì phải tháy gi ợ, và chi phí thế nào ợ

Hà Tiến

Xe máy
Em để xe ở chỗ gửi bị chuột nhảy vào cắn yên.bác giúp em với

vandoi112

Xe buýt
Giả sử cứ cho la nặng nhất thì phải tháy gi ợ, và chi phí thế nào ợ
Thường tháo ra kiểm tra bánh răng hộp số, bộ đồng tốc.... Thực ra đối với xe này chi phí không đáng bao nhiêu đâu cụ ạ.

vandoi112

Xe buýt
Em để xe ở chỗ gửi bị chuột nhảy vào cắn yên.bác giúp em với
Đàn chuột ở chỗ gửi xe bác to gan nhỉ? Nếu phần bị cắn bằng da thì đem bọc lại yên là xong thôi cụ ạ. Bọc xong trông không khác gì lúc mới đâu.

leanhtuan1671

Xe buýt
Khả năng lớn là lại thiếu ga rồi.bt khi đhòa đã mát thì vài hôm sau ko mát thì ko phải bị van tiết lưu.van có tốt thì đhòa mới mát.cụ cắm đồng hồ ktra lại.nhìn đồng hồ hạ áp là bit ngay.
em thay nốt cả cái van rồi mà đến hôm nay lại phải để xe lại gara rồi, vì thợ phải xử lý cái van đuôi lốc, nó kẹt làm bên hạ áp lên 7kg, còn bên cao cũng 7 thì làm sao mà mát dc ???

vandoi112

Xe buýt
em thay nốt cả cái van rồi mà đến hôm nay lại phải để xe lại gara rồi, vì thợ phải xử lý cái van đuôi lốc, nó kẹt làm bên hạ áp lên 7kg, còn bên cao cũng 7 thì làm sao mà mát dc ???
Cao áp mà bằng thấp áp thì chắc do van đuôi lốc rồi.

kimi2007

Xe hơi
Nhờ Cụ chủ phán hộ: xe em là ếch đời cổ 3.0 mới có hiện tượng: mới nhấn ga khởi hành thì nghe tiếng hú rất khó chịu, tăng tốc thì chắc bị tiếng máy át đi. Vậy là bệnh gì hả cụ?

dixecu

Xe hơi
Kiểm tra lại các chân máy mới thay đi bác. Cao su chất lượng kém, cứng quá nên may rung vào cả cabin.

kiwi48

Xe máy
cụ chủ chỉ giúp em cách chỉnh đồng hồ giờ trên civic 2009 với ah ,hôm nay em mới thay ắc quy nên đồng hồ bị sai ah

vandoi112

Xe buýt
cụ chủ chỉ giúp em cách chỉnh đồng hồ giờ trên civic 2009 với ah ,hôm nay em mới thay ắc quy nên đồng hồ bị sai ah
Cụ nhờ mấy bác ở cơ quan làm cùng mà rành về khoản cài đặt, vọc vạch ấy. Nếu không thì cụ để ý ở phần đài đĩa có mấy cái nút cài đặt : H, M ấy.