Tư vấn sửa chữa, bảo dưỡng xe ô tô online

vandoi112

Xe buýt
Xe em thằng cu em ngó qua nó bảo bị chảy ở phớt cổ lái và cả ở rô tuyn mới đau ạ. Hic không biết có khắc phục đc không nữa :(. Bác tư vấn cho em chi phí thay mới xem khoảng bao nhiêu ạ. À mà em cứ để vậy chạy 1 thời gian nữa rồi mới thay thì có ảnh hưởng gì không hay nó chỉ hao dầu thôi ạ? :(
Chi phí vẫn thế thôi cụ ạ. Để vậy thì lúc nào cũng như sách boomphone bên mình cụ ạ, không yên tâm tí nào cả. Bệnh này thường cố gắng nên sửa trước cụ ạ.

vandoi112

Xe buýt
Em lưu số cụ, có gì em gọi
Mà cụ chuyên gia mảng gì?
Trước em làm bên Hyundai Ngọc Khánh, giờ thì mở gara ở gần công viên Hòa Bình. Vì thế hiểu sâu nhất vẫn là về dòng xe hyundai-kia cụ ạ (hãng làm được gì em làm được đó).

huymolinh

Xe hơi
Xe cụ thì có 2 khả năng xảy ra : côn hoặc láp có vấn đề.
1. Côn: cụ kiểm tra ở số 4 hoặc số 5 xem có bị không. Nếu ở số nào cũng bị thì có thể loại trừ côn ra.
2. Láp : Nhiều trường hợp xe từng va quệt dưới gầm dẫn đến láp bị lắc mạnh khi xe chạy. Cụ cho xe lên cầu chạy thử là có thể nhìn thấy.
chỉ số 3,4,5 e chạy lên 60 mới bị, e cũng nghĩ là lap nhưng sao cứ qua 60 là n lại hết đảo cụ ạ

vandoi112

Xe buýt
chỉ số 3,4,5 e chạy lên 60 mới bị, e cũng nghĩ là lap nhưng sao cứ qua 60 là n lại hết đảo cụ ạ
Trục láp đảo thì chỉ ở một dải tốc độ nhất định mới dẫn đến hiện tượng lắc xe cụ ạ.

huymolinh

Xe hơi
Trục láp đảo thì chỉ ở một dải tốc độ nhất định mới dẫn đến hiện tượng lắc xe cụ ạ.
vâng a! thế cho lên cầu thì kiểm tra ntn vậy cụ để chiều e cho kt ngay rồi báo lại cụ hiện tượng để cụ thỉnh hộ e ạ?

vandoi112

Xe buýt
vâng a! thế cho lên cầu thì kiểm tra ntn vậy cụ để chiều e cho kt ngay rồi báo lại cụ hiện tượng để cụ thỉnh hộ e ạ?
Cụ kiểm tra xem trục láp có rung lắc bất thường không. Thông thường có xe tương tự thế chạy thử so sánh là rõ nhất cụ ạ.

vandoi112

Xe buýt
cụ có thể hướng dẫn cách đo cho e cách đo đc k ạ
Cụ cho xe chạy trên cầu ở dải tốc độ mà xe bị lắc. Cụ so sánh giữa độ lắc giữa láp trái và láp phải (thường thì chỉ có một trục láp hỏng). Nếu trục nào rung lắc bất thường so với trục kia thì trục đó bị hỏng. Cẩn thận hơn cụ có thể dùng thước đo độ lệch tâm khi trục quay.

drem

Xe hơi
Như cụ Hai_Phuc vừa nói với thước lái trợ lực điện hay bị dơ phần thân thước và trụ vít vô tận. Phần thước lái chủ yếu bảo dưỡng, căn chỉnh nên chi phí không hết bao nhiêu đâu cụ ạ.
Cụ cho hỏi nếu căn chỉnh có khắc phục được hoàn toàn ko ạ? Cụ có thể chỉ chỗ nào làm uy tín giúp Em.

huymolinh

Xe hơi
Cụ cho xe chạy trên cầu ở dải tốc độ mà xe bị lắc. Cụ so sánh giữa độ lắc giữa láp trái và láp phải (thường thì chỉ có một trục láp hỏng). Nếu trục nào rung lắc bất thường so với trục kia thì trục đó bị hỏng. Cẩn thận hơn cụ có thể dùng thước đo độ lệch tâm khi trục quay.
e cảm ơn cụ đã chỉ dạy ạ

vandoi112

Xe buýt
Cụ cho hỏi nếu căn chỉnh có khắc phục được hoàn toàn ko ạ? Cụ có thể chỉ chỗ nào làm uy tín giúp Em.
Cụ ở đâu thế? Nếu gần công viên Hòa Bình thì có thể qua chỗ em. Nếu không gần thì bác qua các gara của anh em of trên này cũng được.

Arscesc

Xe tải
Gara của chỗ cụ vandoi112 làm rất tốt và kinh ngiệm, e vừa phải đánh xe lên gara cụ ý từ tận Quảng Ninh lên để thay 2 rèm cửa nóc, phải tháo cả nóc, giá cả gara vandoi112 lại rất hợp lí ( ở chỗ e lắp cái đó đắt gấp đôi luôn mà lại k có kinh ngiệm). E còn được cụ ý check cài lại lỗi miễn phí trong khi chỗ e k biết cài, Có gì các cụ cứ ghé qua gara cụ ấy nhé.yên tâm 100%

vandoi112

Xe buýt
Gara của chỗ cụ vandoi112 làm rất tốt và kinh ngiệm, e vừa phải đánh xe lên gara cụ ý từ tận Quảng Ninh lên để thay 2 rèm cửa nóc, phải tháo cả nóc, giá cả gara vandoi112 lại rất hợp lí ( ở chỗ e lắp cái đó đắt gấp đôi luôn mà lại k có kinh ngiệm). E còn được cụ ý check cài lại lỗi miễn phí trong khi chỗ e k biết cài, Có gì các cụ cứ ghé qua gara cụ ấy nhé.yên tâm 100%
Cảm ơn cụ đã ủng hộ gara của chúng em.

taliban2502

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi em có con Foreverrest 2010 điều hòa không mát, cũng mới bảo dưỡng về nhưng thấy ko an thua. Cụ có phòng khám nào uy tín cho em cái địa chỉ em cho em nó đi khám chứ mấy nay chạy nóng ko chịu được

vandoi112

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi em có con Foreverrest 2010 điều hòa không mát, cũng mới bảo dưỡng về nhưng thấy ko an thua. Cụ có phòng khám nào uy tín cho em cái địa chỉ em cho em nó đi khám chứ mấy nay chạy nóng ko chịu được
Cụ ở HN thì qua chỗ em khám cho. Chi phí cũng hợp lý thôi. Em ở gần công viên Hòa Bình.

taliban2502

Xe tải
ok cụ để cuối tuần rảnh em mang qua cụ khám giúp em chứ ko vợ cứ bắt đóng cửa xông hơi ko cho đi ra ngoài xông hơi thì khổ.:D

conmeo1

Xe buýt
Em đang đi con Suzuki ertiga, hiện chân phanh của nó hơi cao nên nếu đi giày bệt thì khá mỏi chân lúc tắc đường. Cụ vandoi112 có xử lý hạ chân phanh xuống 1 chút được không, hình như là phanh abs nên không chỉnh được mà phải dùng biện pháp cơ khí uốn lại cả cái cần đạp.

vandoi112

Xe buýt
Em đang đi con Suzuki ertiga, hiện chân phanh của nó hơi cao nên nếu đi giày bệt thì khá mỏi chân lúc tắc đường. Cụ vandoi112 có xử lý hạ chân phanh xuống 1 chút được không, hình như là phanh abs nên không chỉnh được mà phải dùng biện pháp cơ khí uốn lại cả cái cần đạp.
Thường thì chân phanh sẽ không chỉnh được trừ trường hợp có công tắc điều chỉnh hoặc sử dụng biện pháp cơ khí như cụ nói. Nếu uốn lại như cụ nói thì kiểu gì cũng làm được. Tuy nhiên theo em cụ nên cân nhắc có nên làm hay không vì chân phanh lúc nào cũng được thiết kế cao hơn khá nhiều so với chân ga (để dễ phân biệt trong quá trình sử dụng).