Tư vấn sửa chữa, bảo dưỡng xe ô tô online

vandoi112

Xe buýt
Em cũng xin phép admin cho em lập thớt này để tư vấn sửa chữa xe du lịch các loại. Với một lượng kiến thức nhất định của mình em cũng mong giúp phần nào đó để các cụ yên tâm cưỡi vợ 2 của mình một cách tuyệt vời nhất.
Các cụ cứ hỏi nhiệt tình để em cũng tăng phần nào công lực trong lĩnh vực đầy đam mê này. Em tên Thắng :-c 0988.63.8585

nongdanchoioto

Xe hơi
Cái matiz nhà em qua nay bị đi giật giật, rất yếu, đèn báo ắc quy thỉnh thoảng nổi. Ko biết bị sao cụ nhỉ?

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ tư vấn em xem xe em nó đang bị làm sao cái:
Xe đi số 2 hoặc 3 ở tốc độ khoảng 20-30km hay bị giật, nên phải đỡ nhẹ côn ( có lúc bị lúc không, không phải thừong xuyên thế). Và hiện tượng hơi giật nhẹ khi đạp ga mạnh, vòng tua lên gần 2000 để chuyển số từ 3->4 ( cũng không phải thường xuyên)
Em đã kiểm tra bugi, thấy 4 con vẫn đỏ gạch đẹp.

P/s:xe em đã thay bộ dây cao áp, cục chia điện rồi mà vẫn không ổn lắm!

kaid

Xe tăng
Cái matiz nhà em qua nay bị đi giật giật, rất yếu, đèn báo ắc quy thỉnh thoảng nổi. Ko biết bị sao cụ nhỉ?
Đèn báo ắc quy thì là do máy phát sắp tèo rồi. Còn vụ cà giật thì em k biết, xe em cũng đang bị thế...

vandoi112

Xe buýt
Của bác em dự là máy phát điện có vấn đề rồi. Trước hết bác kiểm tra máy phát trước. Còn về phần xe đi yếu và giật giật thì em dự là do điện yếu nên bơm xăng hoạt động không ổn định thôi. Bác cứ kiểm tra máy phát trước đi xem thế nào đã.

bsphongnb

Xe container
Cụ tư vấn em xem xe em nó đang bị làm sao cái:
Xe đi số 2 hoặc 3 ở tốc độ khoảng 20-30km hay bị giật, nên phải đỡ nhẹ côn ( có lúc bị lúc không, không phải thừong xuyên thế). Và hiện tượng hơi giật nhẹ khi đạp ga mạnh, vòng tua lên gần 2000 để chuyển số từ 3->4 ( cũng không phải thường xuyên)
Em đã kiểm tra bugi, thấy 4 con vẫn đỏ gạch đẹp.

P/s:xe em đã thay bộ dây cao áp, cục chia điện rồi mà vẫn không ổn lắm!
Có khi nào garanty nhỏ quá ko cụ nhỉ?

bsphongnb

Xe container
Hoặc 1 giả thiết nữa là chế lâu ngày bị bẩn vì xe em trước bị như của cụ
Em vào hãng rửa chế, thay bugi, lọc gió đc 6 tháng ok, kiểm tra thì hỏng dây cao áp->thay luôn, lại ok
Hôm vừa rồi đi thi thoảng bị giật khi chuyển số và nhấn ga chậm, chỉnh lại garanty lại ok

kaid

Xe tăng
Có khi nào garanty nhỏ quá ko cụ nhỉ?
Cũng có thể cụ ah, lúc trước em có mở thêm cửa gió thêm tý cho vòng tua máy ganty to lên thì không thấy hiện tượng trên. Nhưng chỉ được 1, 2 hôm nó lại quay về ban đầu. Hình như dòng này không chỉnh được

kaid

Xe tăng
Hoặc 1 giả thiết nữa là chế lâu ngày bị bẩn vì xe em trước bị như của cụ
Em vào hãng rửa chế, thay bugi, lọc gió đc 6 tháng ok, kiểm tra thì hỏng dây cao áp->thay luôn, lại ok
Hôm vừa rồi đi thi thoảng bị giật khi chuyển số và nhấn ga chậm, chỉnh lại garanty lại ok
Xe em là phun xăng điện tử rồi Cụ ah! Cũng đang muốn đi súc rửa kim phun cái, nhưng làm món này cũng cần tìm gara uy tín chút cho yên tâm. hì

bsphongnb

Xe container
Xe em là phun xăng điện tử rồi Cụ ah! Cũng đang muốn đi súc rửa kim phun cái, nhưng làm món này cũng cần tìm gara uy tín chút cho yên tâm. hì
Mấy món này theo em cụ nên vào hãng cho chuẩn, ko đắt đâu cụ ạ
Hãng thường chỉ chém tiền thay đồ thôi

vandoi112

Xe buýt
Em thì vẫn nghi ngờ bộ bu gi của bác (tuy là đỏ gạch). Bác đã thay dây cao áp, cục chia điện rồi thì thử cố thêm thay thử bộ bu gi mới xem thế nào.

vandoi112

Xe buýt
Đúng rồi. Động đến điện đóm thì bác nên tìm chỗ uy tín một chút. Tiện thể vệ sinh kim phun thì bác nhờ họ kiểm tra luôn áp suất xăng lên có đủ và ổn định không?

kaid

Xe tăng
Mấy món này theo em cụ nên vào hãng cho chuẩn, ko đắt đâu cụ ạ
Hãng thường chỉ chém tiền thay đồ thôi
Em sợ nhất là vào hãng, đụng đến cái gì cũng bảo thay. Vài lần thế bằng tiền con xe cỏ mình mất thôi...

kaid

Xe tăng
Đúng rồi. Động đến điện đóm thì bác nên tìm chỗ uy tín một chút. Tiện thể vệ sinh kim phun thì bác nhờ họ kiểm tra luôn áp suất xăng lên có đủ và ổn định không?
Gara của CỤ có làm được những món đấy không để em mang ra nhờ cậy tý, nhà em cũng gần chỗ Cụ!

ngaxecu

Xe máy
các bác chỉ cần nhớ số của địa chỉ uy tín mà mình thường làm, gọi điện nhân viên sẽ đến tận nhà mang xe đi bảo dưỡng nhé

ngaxecu

Xe máy
Chúc các bác sớm tìm được giải pháp cho vấn đề bảo dưỡng xe

vandoi112

Xe buýt
Gara của CỤ có làm được những món đấy không để em mang ra nhờ cậy tý, nhà em cũng gần chỗ Cụ!
Làm thì chắc chắn là làm được. Nhưng về phần kim phun thì trước hết là vệ sinh thôi chứ em chưa giám chắc là hết bệnh xe của cụ. Nếu bác gần đó cứ đánh qua xem thế nào, cần gì em kiểm tra thêm.

nongdanchoioto

Xe hơi
Em vừa qua gara gần nhà kiểm tra. Máy phát bị hỏng cái tiết chế. Thay xong thì xe hết đèn báo ắc quy và không còn bị giật nữa. Cảm ơn cụ nhiều lắm.:-q

kaid

Xe tăng
Làm thì chắc chắn là làm được. Nhưng về phần kim phun thì trước hết là vệ sinh thôi chứ em chưa giám chắc là hết bệnh xe của cụ. Nếu bác gần đó cứ đánh qua xem thế nào, cần gì em kiểm tra thêm.
Vâng, chắc cuối tuần rỗi mới qua Cụ được. Vệ sinh kim phun có mất nhiều thời gian không ah? Bên Cụ có đo đựoc cái áp suất xăng lên đầu phun nhu CỤ bảo đấy không

Chỉnh sửa cuối:

vandoi112

Xe buýt
Vâng, chắc cuối tuần rỗi mới qua Cụ được. Vệ sinh kim phun có mất nhiều thời gian không ah? Bên Cụ có đo đựoc cái áp suất xăng lên đầu phun nhu CỤ bảo đấy không
Thời gian hết khoảng 1 tiếng. Em thường đo áp suất ở đoạn gần bơm lên thôi (nó cũng sẽ bằng áp suất tới các kim).