Tư vấn sửa chữa, bảo dưỡng xe ô tô online

30M60xx

Xe buýt
bên em chủ nhật làm việc bình thường
GARA em ở chân cầu VĨNH TUY
cụ qua gọi cho em vào số dt nay987676885
em inbox rồi
cụ vào từ sáng chiều có thể song
Vâng em nhận được báo giá rồi nhưng chỗ cụ ở xa chỗ em quá

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em vừa đi cứu hộ xe cỏ về đây, xin hỏi ý kiến cụ:
Cậu em họ của em mới lái, đi xe Corolla 1.6GLi - 1995 bị tuột ống két nước chỗ cao su chân máy; đi trong tình trạng không nước mất tầm 5km thì rẽ vào đổ xăng và chết máy luôn. Nó dừng xe gọi em ra, kiểm tra mọi thứ bình thường, gắn ống đổ lại nước - đi về nhà tầm 25km van nhiệt + quạt làm mát hoạt động bình thường.
Tình trạng máy như vậy đã bị thổi gioăng chưa cụ, xử lý như thế nào nếu bị dầu máy lẫn nước mát ạ?
Cảm ơn cụ chủ và các cụ Ofer.

vandoi112

Xe buýt
Em vừa đi cứu hộ xe cỏ về đây, xin hỏi ý kiến cụ:
Cậu em họ của em mới lái, đi xe Corolla 1.6GLi - 1995 bị tuột ống két nước chỗ cao su chân máy; đi trong tình trạng không nước mất tầm 5km thì rẽ vào đổ xăng và chết máy luôn. Nó dừng xe gọi em ra, kiểm tra mọi thứ bình thường, gắn ống đổ lại nước - đi về nhà tầm 25km van nhiệt + quạt làm mát hoạt động bình thường.
Tình trạng máy như vậy đã bị thổi gioăng chưa cụ, xử lý như thế nào nếu bị dầu máy lẫn nước mát ạ?
Cảm ơn cụ chủ và các cụ Ofer.
Cụ xem nước làm mát có bị hao không? Cụ thử mở nắp két nước ra xem có tăm sủi lên không? Đi tầm 5 km đối với máy xăng thì em dự là chưa bị thổi giăng. Còn nếu dầu máy lẫn nước thì phải tháo mặt máy thay giăng thôi.

leanhtuan1671

Xe buýt
Nhà em thả cả 2 tay ra xe vẫn chạy thẳng tắp nhưng tay lái lại lệch sang trái khoảng 10 độ, liệu phải chỉnh những gì nhỉ, em tháo thử cái núm còi rồi đến chỗ có cái ốc xiết 22 thì chặt quá,

ko biết có tháo tiếp dc ko ạ, cái ốc to ở giữa í, cụ chỉ em với nhé, tháo dc em sẽ tự chỉnh dc ?

vandoi112

Xe buýt
Nhà em thả cả 2 tay ra xe vẫn chạy thẳng tắp nhưng tay lái lại lệch sang trái khoảng 10 độ, liệu phải chỉnh những gì nhỉ, em tháo thử cái núm còi rồi đến chỗ có cái ốc xiết 22 thì chặt quá,

ko biết có tháo tiếp dc ko ạ, cái ốc to ở giữa í, cụ chỉ em với nhé, tháo dc em sẽ tự chỉnh dc ?
Cụ cứ lên cơ mạnh tí là mở ra được thôi. Nhớt vặn ngược chiều kim đồng hồ nhé.

leanhtuan1671

Xe buýt
Cụ cứ lên cơ mạnh tí là mở ra được thôi. Nhớt vặn ngược chiều kim đồng hồ nhé.
ôi thế mà em cứ vặn xuoi có chết ko, may mà có cụ, nhưng có lẽ cũng thôi để xuống hn chỉnh độ chụm cụ ạ !

titach_777

Xe máy
Theo định kỳ ở hãng thì lần đầu tiên thay nước làm mát ở 9 vạn hoặc 5 năm (những lần tiếp theo thì 3 vạn 1 lần). Vậy nên cụ cứ thay nước mới đi nhé. Xe Getz thì nên kiểm tra thêm bu gi và đầu láp, tăm bông sau.
tăm bông là cái gì cụ nhỉ?

cunghoanhip8x

Xe đạp
xe em sprinter 313 đời 2012 . điều hòa vẫn hoạt động vẫn mát nhưng mát ít và ko đc sâu. thỉnh thoảng có thánh thót giọt nước chảy ra ở chỗ lỗ thoáng chân ga chân phanh ý. điều hòa em có vấn đề gì ko ạ

vandoi112

Xe buýt
xe em sprinter 313 đời 2012 . điều hòa vẫn hoạt động vẫn mát nhưng mát ít và ko đc sâu. thỉnh thoảng có thánh thót giọt nước chảy ra ở chỗ lỗ thoáng chân ga chân phanh ý. điều hòa em có vấn đề gì ko ạ
Mát nhưng ít sâu thì phải kiểm tra lại ga điều hòa có đủ không, lọc gió có bị bẩn không. Dòng này dàn lạnh nằm ở giữa táp lô. "thỉnh thoảng có thánh thót giọt nước chảy ra ở chỗ lỗ thoáng chân ga chân phanh ý" em cũng chưa hiểu rõ ý cụ nhưng có phải là nước chảy vào trong xe không? Nếu chảy vào trong thì phải xem lại đường thoát nước có bị rò rì hay tắc ở chỗ nào ko.

leanhtuan1671

Xe buýt
Cụ cho em phiền cụ tí, em đang muốn biết cái lốc này của em dc chế từ lốc của xe nào (em tìm trên mạng chẳng thấy giống cái nào cả), nếu em thay lốc chính hãng có dc ko ( xe em lacetti ex) ?

vandoi112

Xe buýt
Cụ cho em phiền cụ tí, em đang muốn biết cái lốc này của em dc chế từ lốc của xe nào (em tìm trên mạng chẳng thấy giống cái nào cả), nếu em thay lốc chính hãng có dc ko ( xe em lacetti ex) ?
Của cụ giờ muốn trở lại lốc chính hãng thì phải chế lại đường ống nguyên bản vào. Còn lốc đang lắp em cũng không rõ là xe gì, dự là xe matiz. Bác thử ngó sang dòng xe đó xem có giống không.

Mrthanh1806

Xe hơi
con matiz của thằng ku em em bị bệnh j mà máy nổ to như công nông, trong khi đi yếu xìu luôn ạ, đề pa mà ga to là nó chết máy luôn, lựa lựa chân ga thì từ từ vọt ngon :D

vandoi112

Xe buýt
con matiz của thằng ku em em bị bệnh j mà máy nổ to như công nông, trong khi đi yếu xìu luôn ạ, đề pa mà ga to là nó chết máy luôn, lựa lựa chân ga thì từ từ vọt ngon :D
Nổ to thì có nhiều nguyên nhân dẫn đến lắm. Bác đã kiểm tra cảm biến gió trên cổ hút chưa? Em dự là xe bác bị hỏng cái đó.

Manh123

Xe đạp
Em cũng nhờ thớt của cụ để tư vấn miễn phí tất cả những vấn đề liên qua đến sơn gò hàn
gara em chuyên về sơn gò các loại xe ô tô
đánh bóng sử lý các vết xước miễn phí
phục hồi xe tai lạn ,xe đâm xe lật
sơn nhanh lấy ngay trong ngày
sơn cả xe , sơn đổi mầu
em tên đạt /0987.67.68.85
cụ làm rất tốt .lần sau em lại nhờ cụ .thank

andang112

Xe tăng
Xe em vặn volum to chút và nghe các bài nhạc sàn thi loa 1 bên loa cách sau có tiếng trống nó kêu kiểu bục bục như bi các phần nhựa cham vao? Khắc phục sao cụ

dinhngan

Xe tăng
Phanh tay để lâu thì cũng ko thể nào làm lõm đĩa phanh như bác nói đâu :-|. Như cụ chủ thớt nói thì có hai khả năng xảy ra: đĩa phanh vênh hoặc bạc cao su càng A bị ránh. Chân máy mà có vấn đề thì ở tốc độ nào cũng bị rung cụ ạ.
Cụ ơi xe cháu sửa được rồi ạ, láng lại đĩa là hết, nhưng honda bảo cháu phải thay hết cả 4 má phanh vì má phanh của cháu là hàng ngoài, hai má sau thì cháu thay luôn hôm nay rồi, còn má trước do pitong của cháu là hàng ngoài nên không lắp vào được nên lại phải lắp má cũ. Không biết đi có sao không nhỉ, cháu mua xe cũ, chỉ biết là má phanh trước cháu đi từ lúc mua tới h được 1,5 vạn rồi mới bị rung rung, có để thế đi tạm được không cụ, thay một lúc hết gần chục xót quá