[Funland] [Tư vấn Ô Phở] - Hỏi đáp, thắc mắc, tư vấn... về ảnh và thiết bị nhiếp ảnh

Chinxeng

Xe tăng
có cụ nào thừa 17-55 f2.8 canon ới cháu 1 câu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

trehamvui

Xe đạp
E ĐÃ HIỂU ĐẼO CÀY GIỮA ĐƯỜNG LÀ THẾ NÀO RÙI , đọc song e thấy tróng hết cả mẹt .. sợ và nể các cụ quá cơ .

kehamvui76

Xe hơi
e cũng định vào xin vài lời vàng ngọc của các cụ như đọc song bài của các cụ e xin đổi ý . e mà vào đây xin ít kinh nghiệm nữa có lẽ TRÓNG MẶT ngã chết mất . các cụ chém chủ thớt ác quá . cụ ấy làm sao mà đỡ nổi

sepbu

Xe điện
Lens Canon EF-S 17-85mm F4-5.6 IS USM ...tư vấn giá bán!

Em có 1 con ống như trên , đã lâu rồi không dùng đến...vì từ khi có body 5D và lens 24-70mm, thì coi như quên hẳn nó. Để thì phí nên em nghĩ bán đi là tốt nhất. Với những Cụ mới nhảy vào hố vôi thì con này cũng ổn.
Em sớt được trên Vnphoto có bài test len này , để các Cụ tham khảo rồi quyết định (bài này thấy khen có, chê có nên tạm gọi là khách quan để các Cụ dễ quyết định đỡ ân hận sau này ;)) )
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=64045&page=1
Nguồn VNphoto
Em mô tả 1 chút về con ống này
- Em mua cũng khá lâu, khoảng hơn 2 năm gì đó ??? em làm studio nhưng chụp chủ yếu là trong phòng, may ra khoảng 100 shoot là bắn ngoài trời. (em cầm máy là chính nên rất giữ gìn, có trầy xước nhưng không đáng kể) nắp trước sau, hood , UV đầy đủ.
- Con này thỉnh thoảng 1 số con hay bị đứt cáp AF, và số em cũng đen là bị dính. Nhưng em đã thay cáp mới và từ lúc thay đến giờ bắn được thêm 50 shoot sau đó nhét vào tủ chống ẩm luôn. Coi như với các Cụ nào muốn mua nó thì cũng như nó đã mất Zin con ốc, nhưng em đã thay mới cái cáp rồi ... các Cụ đánh giá thế nào thì tùy ạ !
- Ống chưa mốc meo, bụi biếc gì ạ!

............................

Giờ em muốn bán cho Cụ nào mới nhảy vào hố vôi, mà cần 1 ống kính đa dụng, giá cả "hấp dẫn" ...dùng được thời gian thấy tay nghề ngon ngon cần lên đời thì bỏ di cũng không phí phạm.

Có Cụ nào ghé qua đây , cho dùm em cái giá để đi được không ạ !
Em chẳng biết bán giá nào để được gọi là "hấp đẫn" cả ...
Thanks các Cụ đã xem tin !

Mà giá tham khảo trên thị trường mới 100% là khoảng 7 triệu ạ !

Hương Điệp

Xe buýt
Em có 1 con ống như trên , đã lâu rồi không dùng đến...vì từ khi có body 5D và lens 24-70mm, thì coi như quên hẳn nó. Để thì phí nên em nghĩ bán đi là tốt nhất. Với những Cụ mới nhảy vào hố vôi thì con này cũng ổn.
Em sớt được trên Vnphoto có bài test len này , để các Cụ tham khảo rồi quyết định (bài này thấy khen có, chê có nên tạm gọi là khách quan để các Cụ dễ quyết định đỡ ân hận sau này ;)) )
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=64045&page=1
Nguồn VNphoto
Em mô tả 1 chút về con ống này
- Em mua cũng khá lâu, khoảng hơn 2 năm gì đó ??? em làm studio nhưng chụp chủ yếu là trong phòng, may ra khoảng 100 shoot là bắn ngoài trời. (em cầm máy là chính nên rất giữ gìn, có trầy xước nhưng không đáng kể) nắp trước sau, hood , UV đầy đủ.
- Con này thỉnh thoảng 1 số con hay bị đứt cáp AF, và số em cũng đen là bị dính. Nhưng em đã thay cáp mới và từ lúc thay đến giờ bắn được thêm 50 shoot sau đó nhét vào tủ chống ẩm luôn. Coi như với các Cụ nào muốn mua nó thì cũng như nó đã mất Zin con ốc, nhưng em đã thay mới cái cáp rồi ... các Cụ đánh giá thế nào thì tùy ạ !
- Ống chưa mốc meo, bụi biếc gì ạ!

............................

Giờ em muốn bán cho Cụ nào mới nhảy vào hố vôi, mà cần 1 ống kính đa dụng, giá cả "hấp dẫn" ...dùng được thời gian thấy tay nghề ngon ngon cần lên đời thì bỏ di cũng không phí phạm.

Có Cụ nào ghé qua đây , cho dùm em cái giá để đi được không ạ !
Em chẳng biết bán giá nào để được gọi là "hấp đẫn" cả ...
Thanks các Cụ đã xem tin !

Mà giá tham khảo trên thị trường mới 100% là khoảng 7 triệu ạ !
Anh Pm cho em giá cái lens này anh nhá. Em cảm ơn ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sepbu

Xe điện
Theo nhà cháo thì cụ chủ nê chủ động tham khảo bên Xóm ý, tỷ dư lày:
http://xomnhiepanh.com/?mod=raovat&act=categories&catid=12
Rồi cụ đưa ra cái giá OF cho nó dễ anh em cụ ợ! :D
hjhj ! bài của em đã bay sang đây rồi... nhanh quá ạ !
Giá thì em tham khảo chán chê bên đó rồi, tìm mãi chưa thấy bài nào bán con giống như này (hay có thể em còn bỏ sót)
Nhưng dù giá thế nào...em vẫn muốn bán 1 giá hợp lý nhất cho anh em nào cần tới...Cụ nào cho em 1 lời khuyên đi ạ!

Anh Pm cho em giá cái lens này anh nhá. Em cảm ơn ạ
Bạn cứ cho mình cái giá nào bạn ưng đi ... tình trạng con len thì mình đưa lên hết rồi...
biết đâu lens vô giá... mà giá nào cũng bán thì sao ;))
Mình nghĩ , mình sẽ không bán đắt cho bạn đâu ...đồ không dùng đến để cũng phí mà (với người mới thì lại rất quý)
...........
Mình sẽ mang đến tận nhà cho bạn luôn!
thanks bạn đã quan tâm !

Hương Điệp

Xe buýt
Bạn cứ cho mình cái giá nào bạn ưng đi ... tình trạng con len thì mình đưa lên hết rồi...
biết đâu lens vô giá... mà giá nào cũng bán thì sao ;))
Mình nghĩ , mình sẽ không bán đắt cho bạn đâu ...đồ không dùng đến để cũng phí mà (với người mới thì lại rất quý)
...........
Mình sẽ mang đến tận nhà cho bạn luôn!
thanks bạn đã quan tâm !
Hì hì. Thật tình là em cũng mỏi mòn tìm em này hàng secondhand mà không thấy có bác nào bán, giờ thấy anh ngỏ ý muốn nhượng lại lens này em mừng như bắt được vàng ấy ạ. Em cũng mới tậu được body 50D cách đây 2 tháng của 1 bác bên xomnhiepanh, bác ấy không bán lens nên hôm sau lại tình nguyện chở em đi mua giúp em 1 em lén fix để chụp tạm, em cũng mới chỉ sắm được em fix 50f1.8, em cũng tập tành chụp choẹt được một chút ít, cũng khá vui với fix 50f1.8 và body canon 50D.

Nhưng về cơ bản em rất rất rất muốn mua 1 lens đa dụng như lens anh muốn nhường lại. Giá thì thật tình là em cũng không biết như thế nào để vừa đẹp lòng anh, lại hợp ý em. Nhưng đọc comment của anh phía trên em mạo muội mạnh dạn xin gửi anh 2tr để rước em ấy về làm bạn. Nếu được thì em thật sự cảm ơn anh nhiều lắm lắm lắm ạ, tất nhiên là kèm một chầu trà chanh em xin phép mời để anh em giao lưu nữa ạ^^. Nếu không thì em cũng mạn phép mời anh chầu cafe để anh em làm quen, mai mốt có dịp chụp choẹt gì em xin anh một chân làm phó nháy tập sự cùng ^^

Mong hồi âm của anh ạ

sepbu

Xe điện
Rất vui nếu được uống 1 trầu chà tranh bạn mời...
Mình uống nhiều lắm đấy ... vì mình khá mập :))
Bạn nhắn SDT cho mình, mình chỉ rảnh buổi chiều , lúc nào mình ra được mình alo cho bạn nhé!

axetylen

Xe máy
Bạn nhắn SDT cho mình, mình chỉ rảnh buổi chiều , lúc nào mình ra được mình alo cho bạn nhé!
Chưa hẹn hò đã dọa phủ đầu thế này:D sợ cụ quá

Hương Điệp

Xe buýt
Hihi. Em rất vui vì hôm nay đã mời anh được 1 chầu trà chanh, mặc dù chầu trà chanh em mời mấy anh em chưa kịp thưởng thức hết đã phải vác dĩa hướng dương chạy loạn để bảo toàn cho em xế đang đậu vệ đường. Hị hị. Nói chung là hôm nay rất là vui. Đã nhận được lens mong ước lại được nghe thêm nhiều về chụp ảnh, đã thế anh còn mời bù chầu trà chanh dang dở^^. Cảm ơn anh thật nhiều ạ. Chúc anh nhiều niềm vui anh nhá.

win_100

Xe điện
em là dân abc, dùng kissX4 với lens kit, có mua thêm cái fix 85 f1.8. Mục đích của em là chụp đi dụ lịch và gia đình. Theo tư vấn của các Cụ thì em cần mua thêm lens nào nữa ợ? ( giá cũng vừa tầm xiền thôi ).
Tks các Cụ nhiều

lambogi79

Xe điện
em nên chọn máy nào, các cụ tư vấn giúp

sau bao nhiêu năm em chỉ dùng điện thoại để chụp ảnh, bi giờ nó cũng bắt đầu ngâm ngấm cái món nè, vì vậy hôm roài em có làm con nô nên bỏ ra được một ít. Tầm 2 chục củ, em muốn làm con máy ngon chút nên mạo muội nhờ các cụ tư vấn cho em xem với ngân sách đó thì em nên mua máy gì, em chỉ thích hàng mới và nó phải chụp đẹp hơn con n8 của em. vod nhiệt tình các cụ:P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
sau bao nhiêu năm em chỉ dùng điện thoại để chụp ảnh, bi giờ nó cũng bắt đầu ngâm ngấm cái món nè, vì vậy hôm roài em có làm con nô nên bỏ ra được một ít. Tầm 2 chục củ, em muốn làm con máy ngon chút nên mạo muội nhờ các cụ tư vấn cho em xem với ngân sách đó thì em nên mua máy gì, em chỉ thích hàng mới và nó phải chụp đẹp hơn con n8 của em. vod nhiệt tình các cụ:P:P:P
Em vote cho bộ Nikon D90 + Kit (Nếu thích chụp chân dung múc thêm 50/1.8 là OK)

Bus_nhanh

Xe điện
Em đang dùng D 90 + kit + 35mm 1.8. Hiện tại đang định mua thêm len, em đang phân vân:
1. AF 24-85mm/2.8-4D
2.
Nikon AFs70-300mm/4-5.6G ED VR
Em chỉ chụp mẫu là chính.
Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em chút. Cái chống rung có quá quan trọng không ?
Cám ơn các cụ !

truongarch_vn

Xe hơi
Em đang dùng D 90 + kit + 35mm 1.8. Hiện tại đang định mua thêm len, em đang phân vân:
1. AF 24-85mm/2.8-4D
2.
Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em chút. Cái chống rung có quá quan trọng không ?
Cám ơn các cụ !
1. AF 24-85mm/2.8-4D: Chỉ để chụp đời thường thì tiện vì khẩu chụp chân dung không lợi, chất ảnh chưa tốt, kém nhiều sơ với 35-70mm/2.8 hoặc 28-70mm/2.8.
2. Nikon AFs70-300mm/4-5.6G ED VR: Chụp chân dung không thể so được với Nikon AFD 80-200mm/2.8 ED. Chống rung có lợi nhiều với Lens tele với cự li lớn nhưng không quá quan trọng nếu tay vững.

Bình X-Five

Xe container
- con 24-85 ảnh chả hơn con kit 18-105 mấy đâu, trong khi tiêu cự 24 cắm trên D90 lại bị hẹp khi chụp đa dụng.
- 70-300 cũng lại 2 khẩu và ảnh ko tốt ở 1 số tiêu cự, xóa phông cũng bình thường.
Theo em cụ chỉ nên múc 50/1.4 hoặc 85/1.8 vì trọng lượng nhẹ nhàng, ảnh đẹp, giá rẻ, xóa phông mịt mùng... Đặc trị món trân rung :x
Đảm bảo 2 con cụ nêu trên ko bao giờ đú nổi với 2 con này trong lĩnh vực trân rung... E thề :)

1. AF 24-85mm/2.8-4D
2.
Cám ơn các cụ !

Chỉnh sửa cuối: