Thảo luận Tư vẫn mua xe touring tầm 8 triệu

ltkarm

Xe tải
Cuối tuần này em cũng về Hải Phòng tìm mua xe bãi, cũng loanh quanh tầm 5-7 triệu, em muốn tham khảo ý kiến các cụ về việc chọn được xe gì cho phù hợp ạ. Nhu cầu của em là đạp xe thể thao là chính. Cụ nào biết thì giới thiệu cho em với. Vodka em rót sẵn rồi.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Cuối tuần này em cũng về Hải Phòng tìm mua xe bãi, cũng loanh quanh tầm 5-7 triệu, em muốn tham khảo ý kiến các cụ về việc chọn được xe gì cho phù hợp ạ. Nhu cầu của em là đạp xe thể thao là chính. Cụ nào biết thì giới thiệu cho em với. Vodka em rót sẵn rồi.
Xe từ nước ngoài về thẳng HP cũng ít chuyến, nên hàng không phải lúc nào cũng nhiều lựa chọn đâu, xuống đi rồi chụp vài kiểu ảnh xem có những xe gì anh em sẽ chỉ cho trực quan :)

tvson

Xe buýt
mình xài xe máy thì thấy thắng trước là thắng đĩa chả bao giớ phải đụng đến mà cũng chưa thấy hỏng mười mấy năm qua 2 con xe rồi! Còn thắng sau là thắng đùm thì đụng tới chỉnh liên tục và thay bố thắng này nọ! Xe đạp thì chưa rõ!
Đồng ý với cụ
Nhà cháu dùng MTB Giant XTC 790 từ năm 2010 đến nay vẫn thấy cái phanh dầu là đầu tư đáng giá vì an toàn của bản thân.
Các cụ cứ sợ nó hỏng, nhà cháu thấy oto xe máy ( phân khối lớn) chạy ầm ầm.
Xe đạp các cụ có khoẻ như Lý Đức cũng khó mà phá hỏng nó được.
Nhà cháu đổ dốc đền Gióng thấy thực sự cần 02 cái phanh dầu này

blink2

Xe đạp
Trục nào cũng tốt.. Tuy nhiên touring với tiêu chí dễ dàng thay thế khi hỏng dù ở bất cứ nơi đâu thì nên dùng trục côn. Em lúc nào cũng phải thu sẵn ít bi trong túi khi đi cung xa dài ngày
Bác share em vài web bán trục giữa bi côn cái :D

marantz123

Xe đạp
nếu bác thích lắp thì nên đầu tư chút kiến thức sửa xe lắp ráp rùi về tự mày mò lắp lấy thì khi nào cao hứng đi đâu nó cũng dễ bề tự xử chứ mua xe về mà cứ phải mang ra quán chỉnh thì đi xa bất tiện lắm còn xe dựng cứ cỡ 15tr trông nó mới ra hồn sau nâng gì nâng

marantz123

Xe đạp
bác có thể tham khảo cấu hình ở batshop con lklm hoặc windspeed phần xe nguyên chiếc đó hoặc ngại xa xôi thì cũng làm chuyến hà nội ra 32f lí nam đế tham khảo ở đó cũng có lklm với windspeed đó bác

ltkarm

Xe tải
Xe từ nước ngoài về thẳng HP cũng ít chuyến, nên hàng không phải lúc nào cũng nhiều lựa chọn đâu, xuống đi rồi chụp vài kiểu ảnh xem có những xe gì anh em sẽ chỉ cho trực quan :)
Cụ ơi, chủ nhật rồi em có mua được cái xe này. Nhờ người quen nên em cứ tin tưởng mua luôn, cụ ấy cũng đang dùng 3 cái nhưng em ưng mỗi cái này ợ. Đạp thấy thích, vì từ ngày sinh viên gần 15 năm nay em không đạp xe nên cứ thấy nhẹ là kết thôi. Cụ đánh giá giúp em nhé, gạch ngói thoải mái ợ. Giá em mua là 10,3 củ ợ.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Cụ ơi, chủ nhật rồi em có mua được cái xe này. Nhờ người quen nên em cứ tin tưởng mua luôn, cụ ấy cũng đang dùng 3 cái nhưng em ưng mỗi cái này ợ. Đạp thấy thích, vì từ ngày sinh viên gần 15 năm nay em không đạp xe nên cứ thấy nhẹ là kết thôi. Cụ đánh giá giúp em nhé, gạch ngói thoải mái ợ. Giá em mua là 10,3 củ ợ.
Một chiếc xe đẹp và con zin, thương hiệu của EU và nhìn rất chất. Đạp thấy thích là ok rồi, chứ đánh giá qua ảnh cũng không chính xác vì đây là xe dòng vintage nên đánh giá không phụ thuộc vào cấu hình hay giá xe mới. Nhưng chắc chắn đây là một xe tốt dòng vintage, chúc mừng.
Nếu muốn đi kiểu lười hoặc xe hơi cao thì hãy đẩy cái yên về phí trước thêm, để khi đạp có vào chỗ sóc sẽ không ảnh hưởng.

Vanvan273k

Xe tăng

Chúc mừng cụ có xe mới! Kiểu dáng của xe nhìn đẹp nhưng em thấy nó hơi cao thì phải.

gogreen

Xe máy
Thấy nhiều cụ cứ so phanh v vs đĩa nên cái nào. Các cụ thấy road là phải v, mtb hầu như dầu, touring lai lai, xe chuyên thì là v. Đơn giản cụ thấy phanh dầu nó" ăn" hơn và" ăn ngay", nên các cụ chạy dòng xe lốp nhỏ như road, touring vs tốc độ cao mà dùng phanh đĩa, dg chạy nhanh phanh phát thì bay luôn. Dòng lốp lớn và chạy địa hình đồi dốc nhiều thì cần và có thể dùng đĩa....

ltkarm

Xe tải
Một chiếc xe đẹp và con zin, thương hiệu của EU và nhìn rất chất. Đạp thấy thích là ok rồi, chứ đánh giá qua ảnh cũng không chính xác vì đây là xe dòng vintage nên đánh giá không phụ thuộc vào cấu hình hay giá xe mới. Nhưng chắc chắn đây là một xe tốt dòng vintage, chúc mừng.
Nếu muốn đi kiểu lười hoặc xe hơi cao thì hãy đẩy cái yên về phí trước thêm, để khi đạp có vào chỗ sóc sẽ không ảnh hưởng.
Thanks cụ nhiều. Thú thực là em cũng không biết gì về xe đạp đâu, thời xưa toàn xe đểu, đến sinh viên năm thứ 5 vẫn còn đạp con Mifa ọp ẹp đấy ạ. Bây giờ 40 rồi muốn đạp buổi tối để thể thao là chính, thi thoảng đạp giao lưu với anh em cho vui.

ltkarm

Xe tải
Chúc mừng cụ có xe mới! Kiểu dáng của xe nhìn đẹp nhưng em thấy nó hơi cao thì phải.
Thanks cụ động viên. Không cao lắm đâu ạ, em còn muốn đẩy cao yên lên chút nữa vì đi vậy mới thoải mái dù em có 1m68.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Thanks cụ động viên. Không cao lắm đâu ạ, em còn muốn đẩy cao yên lên chút nữa vì đi vậy mới thoải mái dù em có 1m68.
Đây là size 52cm nếu 1.68m là hơi cao thật. tất nhiên nếu postan nó ngắn thì lại vừa, đi xe cao thì chú ý cái bộ "ấm chén" đừng để nó tì vào yên nhiều đi gặp ổ gà là ảnh hưởng.