Tư vấn mua xe prado

Nammin

Xe hơi
Em thì rất kết xe này ạ

enghoang

Xe tăng
Em thì khg đi Prado, nhưng thấy UN liên hợp quốc toàn chạy con này. Sao họ không chọn santa fe nhỉ?

phucbonguyen

Xe điện
Các cụ hạ hoả đi nào xe nào cũng có tốt xấu cả,mỗi cụ có mỗi cảm nhận riêg

nguyenphan80

Xe tăng
Em chưa chạy Santafe nhưng phờ la đô đúng là xác to quá! Cac bác chạy nhiều thế nào em không biết nhưng nó cũng hơn anh xe Hàn kia là cái chắc về độ bền , ổn định.

hieu.VW

Xe hơi
Tình hình e có bà chị họ đang có nhu cầu mua 1 e prado. Các cụ tư vấn cho e mua ở đâu? Giá cả hợp lý? Và có xe luôn thì hay quá. Vì bà ấy nhờ, e thì k rành lắm nên nhờ các cụ giúp đỡ
Em xin tư vấn thêm cho bác 1 dòng xe nữa, cũng rất hợp với đàn bà phụ nữ trong việc đi lại, đó là Volkswagen Tiguan. Mức giá thì thấp hơn Prado mà độ bền và ổn định thì khỏi bàn nhé, xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức mà. Có xe giao luôn cho bác nhé với nhiều màu thông dụng
Mời bác vào web : http://volkswagenhanoi.com/ để tìm hiểu thêm về em nó

traingheo124

Xe tải
Em xin tư vấn thêm cho bác 1 dòng xe nữa, cũng rất hợp với đàn bà phụ nữ trong việc đi lại, đó là Volkswagen Tiguan. Mức giá thì thấp hơn Prado mà độ bền và ổn định thì khỏi bàn nhé, xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức mà. Có xe giao luôn cho bác nhé với nhiều màu thông dụng
Mời bác vào web : http://volkswagenhanoi.com/ để tìm hiểu thêm về em nó
Thanks bạn trc nhé. Bà chị mình ở tận trong Hà Tĩnh cơ, dân nhà tớ thì ưu tiên số 1 là dòng Toyota bạn ah, khó thay đổi suy nghĩ họ lắm

traingheo124

Xe tải
Em thì khg đi Prado, nhưng thấy UN liên hợp quốc toàn chạy con này. Sao họ không chọn santa fe nhỉ?
UN đi nhiều vì ns toàn làm ctr ở nhiều vùng miền khác nhau cụ ah, Prado đi các vùng đồi núi p, đương trường hay hơn hẳn Santafe

dngduc

Xe điện
Em vừa trải nghiệm ~1200 km hỗn hợp cả đô thị và quốc lộ trong 3 ngày trên prado tx.l hàng trung đông về, cảm nhận là gầm bệ cơ bản gần được như gx460 nhưng máy hơi yếu và hộp số hơi phẽo khi kick down (xe có tý ưu tiên nên trên ql1 toàn quất 100-120). Em cho là nhiều tiền hơn nhưng cảm nhận kém hơn so với GLK của em về độ sướng. Hơn một cái là logo Toy nên không bị hỏi nuôi tốn không :)

Haiquan1709

Xe hơi
Nhìn thì hầm hố! Hợp vơi đương trường,miệng núi như Sơn la, điên biên...suv thì lay dau ra em dc!

traingheo124

Xe tải
Tình hình là bà chị em vẫn Quyết lấy Prado các cụ ah. Nhân đây cho e hỏi luôn: nếu đặt xe bây giờ thì có fix đc giá luôn k? Và giá mua thông thường rẻ hơn giá niêm yết khoảng bao nhiêi ah? Mong các cụ cho ý kiến

all2hero

Xe buýt
Fix giá khôg được bác ạ. Bọn Toy và đại lý quy định giá bán tại thời điểm giao xe mặc dù hợp đồng có ghi giá, nó chỉ nhân nhượg là nếu tăng giá mình có thể khôg lấy, trả lại đặt cọc. Nghĩ nhục quá, mình chi tiền nó bảo gì cũng phải nghe.
Tùy đại lý bạn có thể mặc cả, từ 0-20tr, có đại lý không giảm. Mình đặt Prado từ thág 5, hợp đồng thág 7 lấy xe, nhưg trục trặc giấy tờ thág 8 mới lấy xe rẻ hơn niêm yết 10tr (Toyota Hà đông) trong khi Camry 2.5Q rẻ được hơn 30tr.

Bạn ở Hà tĩnh huyện nào thế. Tuần trước về quê ngoại ở Hương Khê định lấy Prado mới đi nhưg nghĩ ngồi xe cả ngày cũg mệt (mặc dù có lái xe) nên lại đi tàu hỏa!
Tình hình là bà chị em vẫn Quyết lấy Prado các cụ ah. Nhân đây cho e hỏi luôn: nếu đặt xe bây giờ thì có fix đc giá luôn k? Và giá mua thông thường rẻ hơn giá niêm yết khoảng bao nhiêi ah? Mong các cụ cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

traingheo124

Xe tải
Thanks cụ
Như thế này hay e bảo bà chị ra đặt ở Toy Vinh có đc k cụ nhỉ, ra HN đặt mà k hơn đc tí gì thì đặt ở Vinh cho khỏe. E cũng sợ k giúp đc chu đáo thì cũng ngại lắm. Đúng là mua xe ở Việt Nam cũng nhục thật, cơ chế tạo ra độc quyền chỉ có khổ dân mình thôi
Em ở Huyện Đức Thọ cụ ah. Rất vui đc làm quenvs cụ. Về quê cụ mấy ngày thì cụ đi tàu cho khỏe, nhà e (ở quê) cũng có xe nhưng ra HN chưa bao giờ đi xe ô tô.

vuBach

Xe buýt
Nói thế này nhé, con xe Prado GX đời mà có cái lốp ở cánh cửa thứ 5 lúc bên tôi mua lại của một Gara bên N.V.C và nằm trong diện truy thu thuế... chỉ nói vậy là những bác đi Prado năm 2007 hiểu còn loại ko có xe như bác thì cung chả hiểu vì sao thế. Còn một con nữa bên tôi mua cũng GX và form giống Lexus GX470 ý, ko có lốp ở cửa thứ 5 mua năm 2010 :), nhập Trung Đông và giờ thì đang lỗi ABS cụ thể là xe chạy ko thấy kim contermet chỉ là đang chạy bao nhiêu km/h và chỉ thấy kim phọt lên khi đạp ga tiếp, mất luôn chức năng ABS ...cụ chạy Rav4 tư vấn hộ cái, nếu cần đây up ảnh báo giá sửa chữa của Toy Láng Hạ cho cụ biết thế nào là thằng chết cãi thằng khiêng ko?

Tôi xin lỗi cái loại cụ, cụ may ra mới sở hưu 1 con Rav4 chứ có gì ghê gớm, cụ nên tự trọng một chút, diễn đàn ảo nhưng ở đời nhiều người hơn mình lắm. Còn cụ nói đối thủ nọ kia tôi cung nói luôn với cụ cụ chả có cái vẹo gì đòi so với tôi. Tính về xe tôi tin tôi đã chạy số lượng gấp 5 lần đến 10 lần đổi xe của cụ. Còn tính về học hành, tôi cung dám đấu luôn? với cụ xem trường ai danh tiếng hơn ở cái đất Hà Nội này và up ảnh luôn bằng đại học xem cái loại ăn nói vô văn hoá như cụ học đc trường gì ra hồn mà lôi học với hành ra đây.

Nick mới àh, tôi ko phải là loại phải vác cái xe đi sửa chữa như cụ tự đi bảo dưỡng mấy cái má phanh. Tôi cũng cần phải tư vấn cho chính cái xe của tôi và đó là lý do nick mới, cũng cần phải có tư vấn để mình nên sửa chữa thế nào cho đúng.
- Khổ thân anh rava, hết tháng cô hồn rồi mà vẫn bị âm binh nó theo. em thấy anh nên đến thầy cúng xem sao.
- cụ rava đi tầm chục xe rồi, mà cụ msbnty bảo gấp 10 lần thì cụ ném lựu đạn chứ ko phải chém Loạn xạ đao pháp.
- cụ msbnty đúng là nóng tính thật, nếu ng ta chưa hiểu ý cụ nói thì cứ từ từ mà giải thích. Chứ cụ chưa gì nhảy lên như thế thì còn hơn Thím Đàm ợ :).
- cụ có xe xịn thì vào box khoe xe cho anh em thưởng thức.

vuBach

Xe buýt
Thanks cụ
Như thế này hay e bảo bà chị ra đặt ở Toy Vinh có đc k cụ nhỉ, ra HN đặt mà k hơn đc tí gì thì đặt ở Vinh cho khỏe. E cũng sợ k giúp đc chu đáo thì cũng ngại lắm. Đúng là mua xe ở Việt Nam cũng nhục thật, cơ chế tạo ra độc quyền chỉ có khổ dân mình thôi
Em ở Huyện Đức Thọ cụ ah. Rất vui đc làm quenvs cụ. Về quê cụ mấy ngày thì cụ đi tàu cho khỏe, nhà e (ở quê) cũng có xe nhưng ra HN chưa bao giờ đi xe ô tô.
Bà chị cụ đi prado thì cá tính quá

CelicaGT

Xe buýt
Prado đi chán như con gián, xác thì nặng nhưng động cơ thường thi 2.7 còn mã lực thi loanh quanh hơn 150 tí. lúc vượt thì đạp hết ga xe nó cứ như thằng hết hơi ý, đảm bảo thua đứt Santafe MLX 2.0 máy dầu khi vượt. CÒn xe thì đi cứng lắm, ngồi cảm giác như sụn lưng. Nội thất thì chả có cái gì, options thì ko luôn và 100% ghế nỉ, xe nào ghế da thì xem lại và đc lắp tại cảng sau khi rút cont ra. Con này có một ưu điểm lớn đó là khi đi cung đường xấu, đá hộc nhiều thì cứ đâm ầm ầm cũng có cảm giác ko vấn đề lắm.
Lâu lâu mới mò vào box Toy thấy cụ chém kinh quá. Hay hôm nào cụ vác Santafe của cụ ra đường em thử xem em Prado có bị ngửi khói giống thằng hết hơi không. Xe xác nặng thật động cơ 2.7 thật nhưng em là em ứ tin thua con MLX của cụ đâu.

Khonghieu

Xe container
Em xin trả lời cụ as follows:
- Tháng cô hồn âm binh Rava theo em trước nhé..
- Em đi gấp 5-10 lần là đáng nhẽ em mở ngoặc (nếu cụ đó đi 1 hoặc 2 xe), nhưng em quên ko mở cái ngoặc đơn nên em rút lại nhát chém đó nhé, cụ hài lòng chưa?
- Cụ nói đúng là em nóng tính, nhưng giờ em vẫn bảo lưu kết quả là họ có hiểu em nói gì đâu sao chém em te tua thế? mà em thì đú đởn vào đây định post cho đủ 100 bài rồi cũng rao bán cái của nợ toy đi, chưa kịp giờ mất hết cả hứng. Thôi em vác ra gara bán rẻ cho tụi nó cho lành vì giờ ối người biết con xe nhà em hỏng công tơ mét. :)) Lại nói người khác chém gió nên nông cạn em mới phát hỏa ko giữ đc bình tĩnh. Bảo sao giờ vẫn là thường dân áo sơ mi.
- Em còn phải phấn đấu nhiều để bằng thím Đàm.
- Em làm giề có xe xịn, em toàn phải ra bãi xe Ngọc Khánh lấy tài liệu về chém gió. :))
- Từ giờ gặp cụ đó em tránh từ xa, thôi người xấu em ko làm đc thì em đành làm người tốt.
Cụ đi PS với CX-5 chưa, cho vài ý kiến xem nào. Còn Prado em hóng con 2014 rồi.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thớt này tưởng thanh bình thế mà vào thấy phức tạp thế, thôi iem cứ khen "Prado xe hàng đầu cho những người đầu hàng" cho nó lành, hehe