Tư vấn mua xe Ford focus hatchback

Trạng thái
Thớt đang đóng

eragon8687

Xe máy
Các cụ dùng FF có thấy cần độ thêm cái gì cho em nó không ạ. Ví dụ như:
Đèn bi xenon
Tự động gập gương

Nếu độ thì có đắt lắm không các cụ nhỉ?

Mà hôm qua gấu thấy chú FFi nhỏ xinh lại thấy thích mới chết chứ :))

kienvinh

Xe lăn
Mấy món đấy độ hơn chục củ, làm hay không tùy sở thích và thói quen sử dụng xe của từng người thôi bác. Làm gương gập cũng có cái không thích là phải dè chừng khi gương bị tác động cơ học gập ra gập vào có thể gẫy mô tơ.

MrTomCangTo

Xe buýt
Tưởng kụ so với civic hay lac, so mấy e kia thì cứ phò cụt thôi. Rõ đẹp, nhất là màu trắng sứ

Funeral

Xe máy
Các cụ sử dụng FF thì lưu ý một chức năng rất tiện ích của FF là ngoài tự động lên xuống cả 4 cánh cửa thì còn có tiện dụng: khi khóa và mở xe bằng điều khiển từ xa, ấn và giữ điều khiển từ xa khoảng 5 giây thì sẽ tự động lên và xuống kính toàn bộ. Cái công dụng này cực hay bởi khi quên lên kính xe thì dùng điều khiển sẽ lên toàn bộ kính và nếu xe bị phơi ngoài trời nóng thì dùng điều khiển hạ kính để giảm nhiệt trong xe trước khi lên xe...
Có thể một số cụ không sử dụng những tiện ích cực hay này vì không biết hoặc chưa tìm hiểu ... \:D/
Tính năng này đúng là rất hữ dụng. Em cũng hay dùng.
Màu trắng của Ford (cả Focus và Fiesta) là màu trắng không phải "trắng tinh khôi" như kiểu Kia, Hyundai, ...đâu, nó hơi ngà ngà một chút.

fanbarca

Xe buýt
Dạo này xe focus ít cụ rao bán quá các cụ nhỉ? Em tìm mãi Focus hatchback 07 hoặc sedan 09 mà ko thấy cụ nào ra bán trên fun cả. Cụ nào có thông tin phím em với nhé. Tks các cụ!

kienvinh

Xe lăn
Sự thật là hiểu biết của em về gương gập điện chỉ dừng lại ở mức độ "nghe nói", nhưng rất nhiều lần mang gửi xe thì bảo vệ dù muốn cũng không dám gập gương của khách mà thường yêu cầu chủ xe tự gập gương; Nếu bảo vệ gập gương khách thì thường hỏi trước là "xe này gương cơ hay gương điện đấy?".

Vì vậy em cho rằng có những loại gương điện có thể gập bằng tay được, có những loại khác thì không, đặc biệt nếu đi lắp thêm thì càng không chắc. Bác nào thích độ thêm món này thì hỏi rõ gara trước khi làm, thậm chí yêu cầu demo thử, cẩn thận nữa tự mình xem xét cơ cấu chuyển động của gương trước khi quyết định nữa thì mới chắc.

Xe em bị đập suốt, chả sao cụ ạ. Chỉ trầy xước thôi :)

Ford focus2011

[Tịch thu bằng lái]
Website
quoctevietauto.com
Sự thật là hiểu biết của em về gương gập điện chỉ dừng lại ở mức độ "nghe nói", nhưng rất nhiều lần mang gửi xe thì bảo vệ dù muốn cũng không dám gập gương của khách mà thường yêu cầu chủ xe tự gập gương; Nếu bảo vệ gập gương khách thì thường hỏi trước là "xe này gương cơ hay gương điện đấy?".

Vì vậy em cho rằng có những loại gương điện có thể gập bằng tay được, có những loại khác thì không, đặc biệt nếu đi lắp thêm thì càng không chắc. Bác nào thích độ thêm món này thì hỏi rõ gara trước khi làm, thậm chí yêu cầu demo thử, cẩn thận nữa tự mình xem xét cơ cấu chuyển động của gương trước khi quyết định nữa thì mới chắc.
Cá nhân em thì khuyên các cụ đi FF không nên chế thêm gương gập điện vì cấu tạo gương của FF khi gập vào cũng đâu gập được hết (chỉ gập 1/2) thế nên chế gương gập điện nhìn nhức mắt lắm, chẳng đẹp tí nào.. :-?

xebanhxich

Xe tải
Cá nhân em thì khuyên các cụ đi FF không nên chế thêm gương gập điện vì cấu tạo gương của FF khi gập vào cũng đâu gập được hết (chỉ gập 1/2) thế nên chế gương gập điện nhìn nhức mắt lắm, chẳng đẹp tí nào.. :-?
em thì chả quan tâm đến việc nó xấu hay đẹp vì theo em Focus nó xấu một cách tổng thể rồi :D. Nhưng gập điện được thì nó có những cái lợi không ngờ đến, ví dụ tránh nhau trong ngõ hẹp, nhiều lần em "biểu diễn" gập gương, chú đi đối diện nhìn em "nể" lắm :P. Hay trong hầm để xe cơ quan em, mỗi xe được đưa vào một khay chỉ rộng hơn chiều ngang xe một chút, rồi được đưa xuống tầng âm như thang máy, có gập điện trong trường hợp này khá tiện, vì không gian hẹp, nếu chay loanh quanh để gập bằng cơm rất bất tiện. còn các cụ yên tâm, nếu đúng là chỉ gập được một nửa thì cái phần nhô ra của gương cũng không lớn hơn phần phình ra to nhất của cánh cửa đâu, vì vậy vẫn vô tư. Đấy là em kể kinh nghiệm của bản thân, còn tùy cụ chủ quyết định, em không đưa ra lời khuyên. Vì xe em gập gương là nguyên bản nên em cứ ăn sẵn thế thôi, chứ em cũng chưa hiểu rõ cảm giác nếu thiếu nó sẽ ntn. các cụ đừng ném đá em, tội nghiệp :D

kienvinh

Xe lăn
Kể, bị xe máy tạt gập cả gương, nhất là bên phụ, mà loay hoay hạ kính thò được tay ra để mở lại gương thì cũng khó chịu thật :D

Nhưng quen rồi cũng không sao.

lapin

Xe container
Kể, bị xe máy tạt gập cả gương, nhất là bên phụ, mà loay hoay hạ kính thò được tay ra để mở lại gương thì cũng khó chịu thật :D

Nhưng quen rồi cũng không sao.
Em thấy còn hơn lỏng lẻo với dễ bị xoáy, chưa kể thò cái dây con con. Lật qua lật lại chán xước xát tí chứ chả làm sao.

lonelydriver

Xe buýt
Chạy nội thành HN OK đấy. Không giật đâu
Nhưng em nó uống khoảng 12L/100km
đường dài khoảng 8L hay 9L/100km
Cụ nào chạy được 7,3 L/100km thì giỏi quá

kienvinh

Xe lăn
Có giật đấy, từ số 1 lên số 2 mà ga hơi gấp để vọt nhanh (tốc độ đang < 20km/h) là giật.

Còn xăng thì ít hơn con số cụ đưa ra.

thanhthuy2010

Xe hơi
xe chạy nội thành là chính, cứ tính 10lit/km

i_am_gulo

Xe hơi
Yaris mà có giá ngon thì cứ múc nó mà đi cụ ạ, lành

vinh

Xe đạp
focus classis!
bác đã chọn đúng rồi, hết roda tầm 7 lít thôi!

lonelydriver

Xe buýt
Em chạy Mec GLK hộp số 7 cấp thì không thấy giật gì cả nên em mới hỏi. Làm nhà nước nên đành phải xuống xe để đi cho thoải mái :D.
Cụ ở Vinh hay sao mà chạy Vinh HN thế cụ. Em cũng dân Vinh nhưng hiện sống và làm việc ở HN
Em lạy cụ ạ...........
Cụ lại đem hộp số AT 4 cấp so với 7 cấp...
Chưa hết... Cụ còn đem Focus so với Mec GLK... Cụ so kiểu gì đấy
Cụ muốn làm nhục thằng GLK hoặc cụ ưu ái Focus đây...
Mấu con sâu Ford chắc phải cảm ơn cụ nhìu...:))

eragon8687

Xe máy
Em lạy cụ ạ...........
Cụ lại đem hộp số AT 4 cấp so với 7 cấp...
Chưa hết... Cụ còn đem Focus so với Mec GLK... Cụ so kiểu gì đấy
Cụ muốn làm nhục thằng GLK hoặc cụ ưu ái Focus đây...
Mấu con sâu Ford chắc phải cảm ơn cụ nhìu...:))
Ah. Em chỉ so cái vụ giật khi ở số 1,2 thôi bác ah. em đi GLK ở HN toàn dí sát mông xe trước 10 cm nên phải hỏi để còn biết chọn Focus Classic hay FFi bác ah

drem

Xe hơi
Đem hộp số AT 4 cấp so với 7 cấp. he he.....

Trạng thái
Thớt đang đóng