[Funland] Tư vấn mua đàn piano

Trạng thái
Thớt đang đóng

haocenter

Đi bộ
Cháu xin phép được lái thớt quay lại chủ đề piano :| cháu xin hỏi bác QUANG1970 khái niệm và quy trình để bắt đầu tìm hiểu về hoà âm trong piano.

Neopt

Xe tải
Vạch mặt ra để các bác trên OF biết mà tránh quân điếm bảy da chứ vạch mồm để làm gì hả bác? :-?

Hay ý bác là để nhét mứt? Đấy là em chưa rõ, bác muốn xúi em vạch mồm, là mồm trên hay m-õm dưới nữa cơ chứ? :-?
Mồm trên, nếu nghe lời bác xúi, vạch ra chắc chỉ nhét "mứt", tuy chỉ mới nghĩ thôi đã thấy hơi tởm, nhưng vẫn còn khả thi, chứ mồm dưới thì em e "đụng hàng" đấy bác ạ!

Nói nào ngay, xưa nay, em chỉ vạch mặt, nên nếu nghe lời bác mà vạch mồm, thì chắc em lại phải phiền bác cho em làm "cái lễ khai mạc" bằng chính mồm bác đấy! :P

Được chứ ạ?

Tiếc quá! Em thì chỉ cố gắng "già lý, già lẽ, già chứng, già cớ, già tích già tang" để vạch mặt quân điếm bảy da chứ không già mồm được như bác! bác ạ! :-h

Thưa bác, có đi làm đĩ thì cũng năm bảy đường! [-X

Làm đĩ như Cô Tư Hồng được cờ biển vua ban. Nờ mày "nờ mặt trên", sau khi "nở mặt dưới" với Tây đấy là một! :))
Còn mạt hạng là cái loại mà các cụ vẫn bảo là hạng "đĩ rày đĩ rạc" kiểu mấy cô đứng đường"xào khô" lấy mấy chục bac lẻ húp cháo, thì cũng là đĩ :((

Cầm bằng như bác bảo đĩ mồm đĩ miệng, thì em chắc cũng nhiều không kém:
Có người đĩ mồm đĩ miệng để lấy lòng hầu lợi dụng - chắc chằng ai ưa loại đĩ mồm đĩ miệng kiểu này;:-o
Cũng có kẻ đĩ mồm đĩ miệng để làm vui lòng người đối diện trong tình cảnh chẳng đặng đừng thì có lẽ cũng là một kế sách; :)
Và, cũng không thiếu người đĩ mồm đĩ miệng để làm vui không khí vui diễn đàn, thì chắc bác cũng hiểu câu "Kết quả biện minh cho phuơng tiện" chứ? =D>

Còn về chuyện "bô bô ra như kiểu biết nhiều rồi cuối cùng lại chả biết cái gì." thì cũng là sự thường, từ trong xã hội thực đến xã hội ảo đầy như quân Nguyên. Hãy coi đó như "chuyện ngày thường ở huyện" bác ạ! :">

Chỉ trừ khi cái quân điếm bảy da này, đã bô bô, lại dám lân la làm quen mình trước, rồi bố lếu bố láo, thì "dạy cho chúng nó một bài học" ra tấm ra món! :P

Cái này thì "hai năm rõ mười"đĩ mồm đĩ miệng phải không bác?! :))
Có thế do cụ giải thích tào lao hoặc do em k hiểu nên mình k nói chuyện tiếp đc.
Còn việc cụ vạch mồm em ra, nói thì ai chả nói đc, giỏi cụ làm cho em xem nào. Làm 1 cái gì để em nể đi chứ. Em chỉ sợ chưa đc vạ thì má đã sưng. Haha.
Người xưa luôn đúng, “ chó cứ sủa, đoàn người cứ đi”. Em bịt tai lại và cứ đi tiếp thôi.

Xe vài bánh

Xe điện
Có thế do cụ giải thích tào lao hoặc do em k hiểu nên mình k nói chuyện tiếp đc.
Còn việc cụ vạch mồm em ra, nói thì ai chả nói đc, giỏi cụ làm cho em xem nào. Làm 1 cái gì để em nể đi chứ. Em chỉ sợ chưa đc vạ thì má đã sưng. Haha.
Người xưa luôn đúng, “ chó cứ sủa, đoàn người cứ đi”. Em bịt tai lại và cứ đi tiếp thôi.
Cụ nhìn lại xem cụ đang vào sủa bậy sủa bạ ở thớt gì đấy? Xin phép không phải tiễn, cụ nhé!

Xe vài bánh

Xe điện
Cháu xin phép được lái thớt quay lại chủ đề piano :| cháu xin hỏi bác QUANG1970 khái niệm và quy trình để bắt đầu tìm hiểu về hoà âm trong piano.
Cụ hỏi câu này đắt đấy, hỏi thế ắt hẳn cụ đã có sẵn câu trả lời! Bác QUANG1970 đã đưa ra ý kiến của bác ấy, cụ cũng nêu ra câu trả lời của cụ để các cụ ở đây được học hỏi thôi ạ!

Neopt

Xe tải
Cụ nhìn lại xem cụ đang vào sủa bậy sủa bạ ở thớt gì đấy? Xin phép không phải tiễn, cụ nhé!
Cho cụ lội lại các page cũ mà đọc xem ai mới là người sủa. Đừng nói là em cũng dẫn phải đuôi cụ nhé?

Neopt

Xe tải
Em nể bác quá, chỉ 1 câu hỏi tu từ mà làm cụ kia danh xưng "doctor" loạn đao té đài, cào phím loạng quạng, đáp trả được vài câu thì chính tả, ngữ pháp sai bét be, ý tứ lủng củng! Tài thật!
Ko để ý, hoá ra vuốt đuôi nhau. Khỏi cần xin. Đừng quote bài em nữa là cả đôi bên yên ấm thôi

Neopt

Xe tải
Mấy cái nhang kia có tác dụng chữa ngượng

getzbac

Xe tăng
Cho cụ lội lại các page cũ mà đọc xem ai mới là người sủa. Đừng nói là em cũng dẫn phải đuôi cụ nhé?
Cụ @xevaibanh theo dõi thớt ngay từ đầu nên cụ không cần phải nhắc cụ ấy lội thớt.
Còn chuyện cụ với cụ Quang em thấy ban đầu rất bình thường tuy nhiên càng về sau càng phức tạp.
Ban đầu cụ chỉ nói là bác sĩ cơ- xương- khớp và mời cụ Quang thăn khám nếu có nhu cầu, cụ Quang cũng rất lịch sự đáp lễ tuy nhiên theo em hiểu vướng mắc bắt đầu từ khi cụ nói quen một cụ có chơi cây đàn gì đó và cụ hay nghe cụ đó chơi đàn, ngay cả lúc ấy cụ Quang cũng nói là cụ ấy không rớ tới được bởi vì nó đắt và không phải là loại đàn cụ Quang thích. Em thử tìm bài của cụ ở thớt khác thì chính cụ lại đang rao bán cây đàn này. Có lẽ đây chính là chi tiết gây nêm mối ngờ vực cho cụ Quang. Bản thân em cũng không biết cụ là bác sĩ có bệnh nhân chơi đàn hay chủ sở hữu cây đàn kia. Cụ Quang thích mọi thứ phải minh định rõ ràng. Nếu cụ đọc thớt từ đầu thì cũng đã có trường hợp cụ Quang từ chối tiếp chuyện một cụ ( mợ) vì sự thiếu minh định này. Cụ Quang sẵn sàng cho số điện thoại cho những người cần cụ ấy hỗ trợ, cụ ấy sẵn sàng gọi điện để tư vấn cho những người cần và chính những việc như thế nên rất nhiều cụ/ mợ trong thớt này đánh giá rất cao sự hào hiệp của cụ Quang.
Vài dòng như thế mong cụ đọc và hiểu và cũng đừng bảo là em dẫm phải đuôi. Em không có đuôi cụ nhé

Neopt

Xe tải
Cụ @xevaibanh theo dõi thớt ngay từ đầu nên cụ không cần phải nhắc cụ ấy lội thớt.
Còn chuyện cụ với cụ Quang em thấy ban đầu rất bình thường tuy nhiên càng về sau càng phức tạp.
Ban đầu cụ chỉ nói là bác sĩ cơ- xương- khớp và mời cụ Quang thăn khám nếu có nhu cầu, cụ Quang cũng rất lịch sự đáp lễ tuy nhiên theo em hiểu vướng mắc bắt đầu từ khi cụ nói quen một cụ có chơi cây đàn gì đó và cụ hay nghe cụ đó chơi đàn, ngay cả lúc ấy cụ Quang cũng nói là cụ ấy không rớ tới được bởi vì nó đắt và không phải là loại đàn cụ Quang thích. Em thử tìm bài của cụ ở thớt khác thì chính cụ lại đang rao bán cây đàn này. Có lẽ đây chính là chi tiết gây nêm mối ngờ vực cho cụ Quang. Bản thân em cũng không biết cụ là bác sĩ có bệnh nhân chơi đàn hay chủ sở hữu cây đàn kia. Cụ Quang thích mọi thứ phải minh định rõ ràng. Nếu cụ đọc thớt từ đầu thì cũng đã có trường hợp cụ Quang từ chối tiếp chuyện một cụ ( mợ) vì sự thiếu minh định này. Cụ Quang sẵn sàng cho số điện thoại cho những người cần cụ ấy hỗ trợ, cụ ấy sẵn sàng gọi điện để tư vấn cho những người cần và chính những việc như thế nên rất nhiều cụ/ mợ trong thớt này đánh giá rất cao sự hào hiệp của cụ Quang.
Vài dòng như thế mong cụ đọc và hiểu và cũng đừng bảo là em dẫm phải đuôi. Em không có đuôi cụ nhé
Cám ơn cụ. Em thật ko dám nói là dẫm vào đuôi ai ngoài 2 người trên. Về việc cái đàn,Em rao bán vì mục đích rao vu vơ, chính xác là 1 bệnh nhân của em muốn bán, em thử đăng xem ai quan tâm ko? Gặp người thì em kết nối hộ. Cụ Quang thích rõ ràng thì ngoác cái mồm ra mà hỏi. Cái mà cụ Quang kia đang làm là do cụ đấy khinh người quá. Nghĩ cụ đấy là số 1. Xin lỗi nhé cụ là người ngoài, đáng ra cụ phải có cách nghĩ trung lập hơn mới phải. Em k muốn lội lại.
Việc bắt nguồn từ cụ Q hỏi em có quen ai tên Nam Anh. Em nói em có nghe qua nhưng chưa có dịp gặp. Rồi như bị chạm nọc, cụ Q có dịp phô diễn đủ mọi thứ như kiểu trên thông kinh văn dưới tường địa lý, nhưng thực ra đối nhân xử thế như cái đầu b***. Em đối xử với mọi người rất nhã nhặn, em làm việc gì cũng chịu thiệt về mình ko kêu ca gì. Nhưng với người k coi mình ra cái gì, chả việc gì em phải nhường.
Tất cả nhưng ng đọc mà k lên tiếng ở đây, đầy người cũng ko thèm nói chuyện cả cụ Q bởi cái thói bố đời.

smilingman82

Xe buýt
Cám ơn cụ. Em thật ko dám nói là dẫm vào đuôi ai ngoài 2 người trên. Về việc cái đàn,Em rao bán vì mục đích rao vu vơ, chính xác là 1 bệnh nhân của em muốn bán, em thử đăng xem ai quan tâm ko? Gặp người thì em kết nối hộ. Cụ Quang thích rõ ràng thì ngoác cái mồm ra mà hỏi. Cái mà cụ Quang kia đang làm là do cụ đấy khinh người quá. Nghĩ cụ đấy là số 1. Xin lỗi nhé cụ là người ngoài, đáng ra cụ phải có cách nghĩ trung lập hơn mới phải. Em k muốn lội lại.
Việc bắt nguồn từ cụ Q hỏi em có quen ai tên Nam Anh. Em nói em có nghe qua nhưng chưa có dịp gặp. Rồi như bị chạm nọc, cụ Q có dịp phô diễn đủ mọi thứ như kiểu trên thông kinh văn dưới tường địa lý, nhưng thực ra đối nhân xử thế như cái đầu b***. Em đối xử với mọi người rất nhã nhặn, em làm việc gì cũng chịu thiệt về mình ko kêu ca gì. Nhưng với người k coi mình ra cái gì, chả việc gì em phải nhường.
Tất cả nhưng ng đọc mà k lên tiếng ở đây, đầy người cũng ko thèm nói chuyện cả cụ Q bởi cái thói bố đời.
Em vừa vang đỏ cụ 1 chén để thể hiện quan điểm ko ủng hộ comment này. Cám ơn cụ.
Em nghĩ topic nên tiếp tục về chủ đề piano và hợp âm. Em đang tìm hiểu về hợp âm màu, để chờ e ngâm cứu thêm chút nữa rồi lại hỏi tiếp cụ QUANG1970 :D

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com

QUANG1970

Xì hơi lốp

satgi

Xe đạp
Em nghĩ mua mấy cái này phí tiền, không phù hợp văn hoá VN, nếu có tiền em cũng chẳng mua làm gì

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác nói đúng mà chửa đủ! [-X

Phải nói ntn: "Ở thi truờng Hà Nội, Tầm giá đó ko có cây nào ổn cụ ạ." mới chính xác. =D> Các bác ạ! :P
Vâng! Chính xác là như vậy! Cảm ơn anh Quang!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Vâng! Chính xác là như vậy! Cảm ơn anh Quang!
Vâng Không có gì bác ạ! :P

Em định lăm le, viết một bài phân tích về lý do giá cả, cũng như chất lượng, khác nhau đàn dương cầm nói chung giữa hai thị trường Sàigòn và Hànội. :x:-*

Nhưng nếu viết đúng, viết đủ, viết chính chính xác, cũng như viết cặn kẽ từng chân tơ kẽ tóc, thì em e, sau khi đọc xong, các "lái đàn" Việt Nam nhất là "lái Sài Gòn" sẽ truy lùng để cắt cổ em hay chí ít thì cũng "xin em tí huyết" vì bao nhiêu "bí mật nghề nghiệp" :P hay nói nôm na là "ở trong còn lắm điều hay" :)) đều được tung hê lên hết. :)) :)) :))

Híc, híc, híc !!!!! :(( :(( :(( :(( :((

P/s:

Những dòng trên đây chì là "tí chút gọi là" để các bác đọc mà tủm tìm cười "HAPPY WEEKEND".
Còn có viết hay không, và viết ntn thì "Hạ hồi phân giải" nhé !
:P :P :P :))

大衛李

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng