[Funland] Tư vấn mua chung cư khu Mỗ Lao

muaxechovo

Xe hơi
Tòa B và tòa D nhiều thang máy hơn các tòa khác hả cụ?
toà b và d mật đôn dân nó ít, để xe oto từ 2-5, ở từ 6-27, nên ko bao h bị tắc thang cụ ạ, hơn nữa nếu cụ mua dc toà b thì phòng khách mặt giáp với season nó thoáng ko bị che bởi
season, còn từ c,d,e là bị season nhìn sang.

anh kao

Xe tăng
PIN
Em không định dìm hàng đâu, nhưng thấy có cái post này, bác ở lâu chắc giải thích giúp được chứ ạ.

DỊCH VỤ CAO CẤP Ở MULBERRY LANE LÀ ĐÂY

Chung cư cao cấp: Hai ngày lau hành lang một lần, không trông xe
Chung cư #MulberryLane (Hà Đông, Hà Nội) trên mạng tràn ngập với những lời quảng cáo là nơi "hiện thực hoá được ước mơ sống sang, sống đẳng cấp cho người Việt. Mang đến cuộc sống đẳng cấp Singapore giữa lòng thủ đô Hà Nội", là nơi "sống đẳng cấp cho người Việt".
Hàng chục tiện ích được liệt lê với những ưu điểm vượt trội như "hệ thống camera của tòa nhà luôn có bảo vệ theo dõi đảm bảo an ninh trọn vẹn cho cư dân", "hệ thống lọc nước theo tiêu chuẩn WHO đảm bảo nguồn nước sạch và tinh khiết nhất cho cư dân"....
Nhưng thực tế?
Suốt hơn ba năm dự án đi vào sử dụng, các cư dân tại đây chưa lúc nào thôi "sùng sục" vì tình trạng nước bẩn. Chuyện mở vòi ra thấy không tin vào mắt mình nữa vì dòng quá kinh khủng đã thành như cơm bữa. Họ chỉ mong đạt được chất lượng nước bình thường chứ không mơ đến "tiêu chuẩn WHO" như quảng cáo bán hàng.
Nhà nhà ở đây đều phải lắp hệ thống lọc riêng. Nhân viên bảo trì hệ thống lọc khi đến thay lõi thì cùng chung nhận xét: Sao ở đây nước bẩn thế, các nơi khác em đi thay không bẩn thế này.
Nước bẩn trở thành vấn nạn của Mulberry Lane.
- Chưa hết, bạn không thể hình dung có nơi nào cư dân trả mức phí dịch vụ cao 11.000 đồng/m2/tháng mà hành lang chỉ được lau 2 ngày một lần.
Và khi cư dân phản ánh, mong chất lượng đúng đồng tiền bỏ ra thì được Chủ đầu tư/Ban quản lý trả lời rằng muốn dịch vụ tốt hơn thì hãy đồng ý tăng phí.
Một tầng với 14 căn, bạn thử hình dung tần suất đi lại nhiều như thế nào để hiểu chất lượng dịch vụ vệ sinh ở đây ra sao.
- Ở đâu tại Hà Nội mà chung cư thu phí cao vậy nhưng hàng trăm cái hành lang của 5 tòa nhà không camera, bãi xe không camera.
"Vui" hơn nữa là ở đây không trông xe cho cư dân.
Phía quản lý trả lời rằng họ chỉ cho thuê chỗ để xe với mức 1.200.000 đồng một ôtô một tháng và không có nghĩa vụ trông. Các cư dân phải chịu mọi hư hỏng, mất mát xảy ra.
"Quá vô trách nhiệm", là câu viết dường như đăng lên cùng một lúc trên diễn dàn của hàng loạt cư dân ở đây khi bức xúc đọc văn bản trả lời mới nhất của chủ đầu tư.
- Bạn chắc cũng không hình dung cảnh chờ thang máy ở đã thành "đặc sản" ở đây? Nếu ở nơi khác không có, đến đây bạn sẽ được tận hưởng cảm giác buồng thang kẹt cứng người, không thở nổi vì quá đông.
Ở đây còn vô số những thứ khác nó không giống những hình ảnh long lanh với những lời hoa mỹ khi bạn được nghe...
"Sai lầm khi tin quảng cáo mà mua nhà ở đây", là câu cửa miệng của cư dân khi nói với nhau vì họ quá chán cách quản lý và chất lượng dịch vụ ở đây.
http://hanoimoi.com.vn/…/nuoc-ban-nhu-che-do-den-o-chung-cu…
https://baomoi.com/chung-cu-mulberry-lane-no…/c/14795547.epi
http://baophapluat.vn/…/cu-dan-mulberry-lane-khiep-dam-vi-n
Cái khác kg biết nhưng nc của Mul và khu mỗ lao thì đã có nc sạch sông đà rồi cụ ah

taont8

Xe máy
Em ở Mul từ ngày đầu đến giờ, chưa bao giờ phải chờ thang quá 5p. Bình thường 0.5 đến 1.5p cụ ạ. Thang hỏng thì mới đến 5p cụ ạ.
toà b và d mật đôn dân nó ít, để xe oto từ 2-5, ở từ 6-27, nên ko bao h bị tắc thang cụ ạ, hơn nữa nếu cụ mua dc toà b thì phòng khách mặt giáp với season nó thoáng ko bị che bởi
season, còn từ c,d,e là bị season nhìn sang.
Các cụ có biết căn nào 2 ngủ muốn bán không. Mul với SA được mấy năm rồi các cụ nhỉ

ánh virgo

Xe máy
tầm đấy bác sang chung cư Văn Quán căn gần 100m2 , 3 mặt thoáng mà có trên dưới 2.1 tỷ thôi bác ạ

thuongnho

Xe buýt
tầm đấy bác sang chung cư Văn Quán căn gần 100m2 , 3 mặt thoáng mà có trên dưới 2.1 tỷ thôi bác ạ
Bạn ơi VQ có bể bơi, có thư viện, có phòng gym 100k/tháng, có cạnh hồ, có vườn trên cao, khu thể dục người già, đường chạy bộ... ko bạn?

Phuvu123

Đi bộ
chuẩn, mình ở tòa A lúc thang bt rất ổn, chẳng thấy vấn đề j, nhưng khi có 1/4 thang bị lỗi như đợt tháng 11/2019 mới bị đông, đúng là phải chờ thật, cũng bị bỏ lượt nhưng ko đến mức như bạn nói đâu.

taont8

Xe máy
Cụ nào biết cái đường Lê Quang Đạo kéo dài với đường nối Cương kiên ra tố huux bao giwof nó làm ko

makemoneyk

Xe tải
Tôi ở SA, ko hiểu có ai nói tường mỏng là như thế nào.
Tôi ở đây gần 2 năm rồi, tôi rất vui mỗi khi được về nhà vì không gian yên tĩnh, nước nôi rất đảm bảo. Ban Quan trị SA rất chủ động và vì cư dân. Rất welcome các bác gia nhập hội cư dân SA
Bác vẫn ở tsq chứ bác. Tsq với mulberry thì so sánh thế nào ạ?

tienvtg

Xe máy
Thuê tạm ở vài tháng rồi mua là ngon nhất. Mua chung cư thì ko cần phải vội, cứ chìa khoá trao tay.

sonthanh297

Xe đạp
Em tài chính tầm 3 tỷ muốn mua chung cư khu mỗ lao . Đang nhắm khu season avenue các bác cho em hỏi khu này ổn không , giá cả giờ như nào

Em tài chính tầm 3 tỷ muốn mua chung cư khu mỗ lao . Đang nhắm khu season avenue các bác cho em hỏi khu này ổn không , giá cả giờ như nào
Season cũng ổn nhưng khuyến nghị bác xem thêm Mulberry đi bác sẽ rất dễ chốt.
Nếu thiếu tí cần vay NH thì bác inbox e mời bác qua Wooribank nhà e ạ.

Dễ chốt hơn là sao bác nhỉ ? Khu season giờ giá bao nhiêu bác !
Là nếu bác như em, thích cây xanh, thiên nhiên, khuôn viên rộng và tiện ích thì sẽ ưng Mul ngay khi vào xem ạ.
Season giá tầm 35-40 tùy căn. Mul rẻ hơn chút nhưng Mul DT rộng nên tổng tiền cao hơn. Cụ thể thì bác phải làm việc với đội MG chứ e cũng ko nắm rõ đâu.

sonthanh297

Xe đạp
Là nếu bác như em, thích cây xanh, thiên nhiên, khuôn viên rộng và tiện ích thì sẽ ưng Mul ngay khi vào xem ạ.
Season giá tầm 35-40 tùy căn. Mul rẻ hơn chút nhưng Mul DT rộng nên tổng tiền cao hơn. Cụ thể thì bác phải làm việc với đội MG chứ e cũng ko nắm rõ đâu.
Thank bác nhé

haitran1806

Xe đạp
Season ok đấy cụ, giờ e ko rõ giá nhưng cách đây 6 tháng e đi xem thì 3 tỷ chỉ mua được căn 72m2 tầng cao >40 thui ạ