[Funland] Tư vấn máy sưởi

Mời các cụ lựa chọn thiết bị sưởi ấm cho mùa đông

• Máy sưởi dầu

Lượt chọn: 57 39.6%
  • Đèn sưởi Halogen

Lượt chọn: 13 9.0%
  • Điều hòa 2 chiều

Lượt chọn: 54 37.5%
  • Bếp điện

Lượt chọn: 0 0.0%
  • Bếp than tổ ong

Lượt chọn: 5 3.5%
  • Mặc nhiều áo, đắp nhiều chăn, cần quái gì sưởi

Lượt chọn: 15 10.4%

• Tổng bình chọn
    144

Mr.Alo

Xe lăn
Xiaomi nó mới ra cái đó cụ , thấy ổn phết , nhưng bọn này tốn điện , nếu lâu dài thì lắp đh 2 chiều cho ổn định lại mỹ quan

sinhtoxoai

Xe tải
cuối cùng em đã chốt 1 em Xiaomi Smartmi cảm ứng như cụ trên rùi. Nhưng mà về nhà cắm điện mới đc 15' thì ổ điện nhảy áp thì phải làm sao ạ, hic hic

à loay hoay 1 hồi cài đặt, trộm vía máy chạy ngon rồi ạ. Cảm nhận ban đầu của em là ko ngờ máy chạy êm mà vẫn ấm đc cả phòng 20m như thế. Tuy nhiên chỉ chỉnh đc nhiệt độ đến 28 độ là max rùi, và kh khí vẫn bị khô, độ ẩm giảm đến38-39% luôn

Chỉnh sửa cuối:

Lant

Xe tải
Loại nào cũng có ưu nhược điểm
Có điều kiện nên sắm tất các cụ ạ
Có đ/k nữa thì làm combo 5 máy này view đẹp luôn
ngam-chi-em-mac-bikini-tren-bien-trong-4-gio-nguoi-dan-ong-khong-mo-noi-mat-ngay-hom-sau-1-159...jpg

matizvan2009

Xe ba gác
MÁY SƯỞI ĐỐT CHÁY OXY ?!
Hà nội trời lạnh đột ngột lại còn lạnh sâu nữa, nhà mình có trẻ con nên vợ mình mới rục rịch rủ đi mua máy sưởi,
Thế là tối qua hai Vc qua PICO định mua cái máy sưởi, Do cũng ko chuẩn bị tìm hiểu kỹ nên lúc đến nơi nhân viên họ tư vấn dùng toàn từ đao to búa lớn
mình nghe chẳng hiểu gì còn vợ lại say như điếu đổ.
Vợ mình nghe nhân viên họ nói nào là:
Máy sưởi dầu: không khô da, không đốt cháy Oxy, an toàn với trẻ nhỏ ko sợ bỏng ..
Máy sưởi gốm Ceramic : không đốt cháy oxy ..
... Vợ mình ưng cái bụng lắm còn mình thì chẳng hiểu gì cái vụ đốt cháy oxy, Chẳng nhẽ ngày xưa thi ĐH được 9.5 điểm Hóa là do may mắn ?! =)))
Sau một hồi suy đi tính lại thì mình quyết mua máy sưởi như Ảnh Trên ( Do eo hẹp về kinh tế :v) thế quái nào lúc ra quầy thanh toán thì lại hết hàng. Quay lại nhìn vợ thấy buồn buồn, thôi thì quyết định chiều vợ mua máy sưởi CERAMIC ko đốt cháy oxy .. Nhưng người tính ko bằng trời tính quay lại quầy thu ngân thì máy đó cũng hết hàng chỉ còn hàng trưng bày
Ý trời đã định .. hai vợ chồng dắt tay nhau về
* Buổi tối hôm ấy Hà Nội lạnh sun ... :))

Vụ máy sưởi đốt cháy oxy thì mình khẳng định là méo có nhé :v
Máy sưởi moay so, Máy sưởi hồng ngoại chỉ là nhiệt độ gần máy nó cao làm hơi nước trong không khí bốc hơi hết khiến không khí vừa khô vừa nóng tạo cảm giác khó thở (Giống mùa hè những ngày 40 độ) nên các bà các mẹ tưởng là nó đốt cháy hết oxi thôi.
Chứ oxy làm gì mà cháy được chỉ hỗ trợ sự cháy thôi. Trời mưa có sét, Những tia lửa điện do sét tạo ra sẽ giúp phân tách oxy có trong khí quyển thành các phân tử [O3] - Sau cơn mưa không khí rất tươi mát dễ chịu là nhờ các phân tử này !

PS: Các Thương Gia thường dạy các nhân viên bán hàng những từ ngữ chém gió để lòe khách hàng thôi !.

Kết: Chiều này mình mới mua 1 con máy sưởi CERAMIC ở MEDIAMART , Nhân viên thì cứ tư vấn mình mua máy của hãng MIDEA còn mình thì mua con khác. Nói chung mấy đồ dùng gia đình mình mà đã bỏ công ra tìm hiểu thì mình chỉ có đi tư vấn cho thằng khác chứ ko có chuyện nhân viên tư vấn cho mình. Tại vì họ thường nói xàm ko à :)))

Vụ cháy (hay làm mất oxy) em thách ai viết được phương trình hóa học mà chưa thấy

nduquan

Xe máy
em cũng đang có nhu cầu, quan tâm mua máy sưởi nên vào đọc thông tin của các cụ

LNam

Đi bộ
Em có cái máy sưởi bóng halogen có cả quạt thổi hơi nóng và bù ẩm bằng hơi nước

meomun346

Xe container
Chế độ đảo là hút hơi lạnh từ dưới lên khu vực trung tâm của quạt, qua đó gián tiếp đẩy khí nóng xuống ở phần xung quanh xuống.
Lý thuyết thì vậy nhưng ở VN rất ít quạt hai chiều nên em chưa biết hiệu quả thế nào. Cụ chuột bạch chưa? :D

Ho hơ, dùng kiểu này vưỡn phải kết hợp với 1 cái máy sưởi. Chứ cụ nghĩ mùa đông thì hơi ấm ở đâu ra chứ.

meomun346

Xe container
.....
Kết: Chiều này mình mới mua 1 con máy sưởi CERAMIC ở MEDIAMART , Nhân viên thì cứ tư vấn mình mua máy của hãng MIDEA còn mình thì mua con khác. Nói chung mấy đồ dùng gia đình mình mà đã bỏ công ra tìm hiểu thì mình chỉ có đi tư vấn cho thằng khác chứ ko có chuyện nhân viên tư vấn cho mình. Tại vì họ thường nói xàm ko à :)))

Đây là máy sưởi CERAMIC đó à cụ, nhìn qua nhà cháu lại tưởng sưởi halogen.

moongket

Xe điện
cuối cùng em đã chốt 1 em Xiaomi Smartmi cảm ứng như cụ trên rùi. Nhưng mà về nhà cắm điện mới đc 15' thì ổ điện nhảy áp thì phải làm sao ạ, hic hic

à loay hoay 1 hồi cài đặt, trộm vía máy chạy ngon rồi ạ. Cảm nhận ban đầu của em là ko ngờ máy chạy êm mà vẫn ấm đc cả phòng 20m như thế. Tuy nhiên chỉ chỉnh đc nhiệt độ đến 28 độ là max rùi, và kh khí vẫn bị khô, độ ẩm giảm đến38-39% luôn
Máy này giờ mấy củ thế hả cụ

sinhtoxoai

Xe tải
Máy này giờ mấy củ thế hả cụ
Em mua 1 củ 8 ạ. Ham hố cái màn cảm ứng có nhiệt độ và cảm biến độ ẩm và Mihome cho hiện đại nhưng mua về e mới thấy ko để làm gì lắm đâu ợ, mất thêm 700k so với loại cơ :D

Hoặc tầm í cụ mua loại Graphene GR-H cơ học thì thấy bảo ấm lên đc 36 độ nhưng hơi nóng phả thẳng thì vẫn khô lắm cụ nhé. Em tính mua cho vào phòng nhỏ sấy quần áo cũng chắc cũng đc. Kết hợp luôn cho đa dụng :D

Chỉnh sửa cuối:

Dotting

Xe tải
Em mua 1 củ 8 ạ. Ham hố cái màn cảm ứng có nhiệt độ và cảm biến độ ẩm và Mihome cho hiện đại nhưng mua về e mới thấy ko để làm gì lắm đâu ợ, mất thêm 700k so với loại cơ :D

Hoặc tầm í cụ mua loại Graphene GR-H cơ học thì thấy bảo ấm lên đc 36 độ nhưng hơi nóng phả thẳng thì vẫn khô lắm cụ nhé. Em tính mua cho vào phòng nhỏ sấy quần áo cũng chắc cũng đc. Kết hợp luôn cho đa dụng :D
Loại này có ổn hơn về độ ẩm không cụ:

Máy sưởi thông minh Xiaomi Smartmi kèm giá phơi đồ - KRDNQ04ZM | Shopee Việt Nam

Vhtien

Xe buýt
Em mới múc con Delonghi Dragon dùng dễ chịu lắm. Trước em dùng con Delonghi đời tống nóng nó nó vẫn mệt mệt nhưng dùng con này thấy mịn màng, trẻ con rất thích :D

kformds

Xe buýt
Nhà em phòng ngủ dùng cái sưởi may so của Đức nhỏ gọn. Em thấy nó thiết kế khá ok, nhiệt vừa đủ, vỏ nhựa nhưng rất chắc chắn. Khi dùng thì may so không sáng, mặt sưởi cũng không nóng quá, trẻ con lỡ sờ vào cũng không sao. Khu sinh hoạt chung thì em dùng cái sưởi cơ bằng dầu hỏa của Nhật.

MotoG

Xe tăng
Chế độ đảo là hút hơi lạnh từ dưới lên khu vực trung tâm của quạt, qua đó gián tiếp đẩy khí nóng xuống ở phần xung quanh xuống.
Lý thuyết thì vậy nhưng ở VN rất ít quạt hai chiều nên em chưa biết hiệu quả thế nào. Cụ chuột bạch chưa? :D

Em chưa thử nên mới hỏi mà cụ. Thấy nơi bán quảng cáo thế. Cũng đáng suy nghĩ cho nhà nào có trần cao. Vì quạt bật phe phấy chắc tốn cỡ vài chục Wat là cùng, trong khi có thể tiết kiệm hàng trăm đến 1000 Wat làm nóng lãng phí.

Lcus16

Tháo bánh
Vụ cháy (hay làm mất oxy) em thách ai viết được phương trình hóa học mà chưa thấy
Mọi người nghe nhiều vụ chết cho ngạt khí do dùng Than/ Than củi sưởi nên nghe tới vụ máy sưởi đốt cháy oxi nên hoảng thôi.
Thực sự ngạt khí chết là do CO2 là nguyên nhân chính. Ví dụ một người trong phòng kín vẫn hô hấp tiêu thụ Oxy hàng phút, giây mà nhưng oxi vẫn bù vào theo khe cửa kịp.
Có máy sưởi bằng Moay So khi đốt ở nhiệt độ cao: Fe + O2 = Fe2O3 , Sắt bị oxy hóa nhanh thôi. Chứ lượng Oxy tiêu hao cũng ko bằng vài hơi thở của 1 người đó :D

Lcus16

Tháo bánh
Đây là máy sưởi CERAMIC đó à cụ, nhìn qua nhà cháu lại tưởng sưởi halogen.
Ảnh là máy sưởi halogen thôi. Do mình viết bài ko PR máy sưởi nào hết nên ko đăng ảnh máy sưởi CERAMIC mình mua :D

GaoBac

Xe máy
Cứ vã chăn cho lành cụ ơi

matizvan2009

Xe ba gác
Mọi người nghe nhiều vụ chết cho ngạt khí do dùng Than/ Than củi sưởi nên nghe tới vụ máy sưởi đốt cháy oxi nên hoảng thôi.
Thực sự ngạt khí chết là do CO2 là nguyên nhân chính. Ví dụ một người trong phòng kín vẫn hô hấp tiêu thụ Oxy hàng phút, giây mà nhưng oxi vẫn bù vào theo khe cửa kịp.
Có máy sưởi bằng Moay So khi đốt ở nhiệt độ cao: Fe + O2 = Fe2O3 , Sắt bị oxy hóa nhanh thôi. Chứ lượng Oxy tiêu hao cũng ko bằng vài hơi thở của 1 người đó :D
Chết ngạt khi sưởi than là do CO chứ không phải là do CO2
.

Dây mayso cũng không phải là Fe