[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác hagi là chuyên gia đá trả lời thì đúng rồi. Tôi cứ nghĩ là vicoston họ sản xuất theo nhu cầu và họ có công nghệ ghép nối kiểu noline. Vậy muốn o nối chỉ còn nước tìm đa granit hay mảble hay kim sa
Granite có mỗi kim sa đá dài 3.6m chắc là dài nhất rồi ah, 4m chắc ko có ah. Marble thì e khuyên ko nên dùng làm bếp rồi ah.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hic, khuyến mại giá tốt quá. Tháng 10 nhà em mới làm tủ bếp, ko lẽ lại đi đặt đá từ bây h!
bác ơi cho em hỏi, em đang định dặt Vicostone làm mặt bếp, mặt tủ Lavabo, ngoài ra khu vực bếp và khu vực phòng tắm em muốn ốp đá (chỗ trước đây hay dùng kính) thì có loại nào chất lượng mà giá mềm hơn ko bác? Phú Sơn có ok ko bác?
em rất thích khu phòng tắm lát sàn đá loại gì mà vừa bền vừa ko xước lại cảm giác ấm.
Khổ, vì khối lượng làm cũng hơi hơi lớn nên cứ phải đắn đo về giá.
Tháng 10 thì canh đợt sale vào tháng 6-7 cụ nhé. Inbox em tham khảo thêm ah.

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
hic, khuyến mại giá tốt quá. Tháng 10 nhà em mới làm tủ bếp, ko lẽ lại đi đặt đá từ bây h!
bác ơi cho em hỏi, em đang định dặt Vicostone làm mặt bếp, mặt tủ Lavabo, ngoài ra khu vực bếp và khu vực phòng tắm em muốn ốp đá (chỗ trước đây hay dùng kính) thì có loại nào chất lượng mà giá mềm hơn ko bác? Phú Sơn có ok ko bác?
em rất thích khu phòng tắm lát sàn đá loại gì mà vừa bền vừa ko xước lại cảm giác ấm.
Khổ, vì khối lượng làm cũng hơi hơi lớn nên cứ phải đắn đo về giá.
Em mạo muội tư vấn bác 1 chút ở vế sau:
1. Phú sơn ( Empirestone) chất lượng và giá cả khá ok ( phân khúc thấp hơn 1 chút so với Vico)
2. Ốp wc thì em vấn khoái cái món gạch hơn vì đa dạng màu sắc, độ dày phù hợp, giá cả cũng hợp lý kể cả chọn những model kha khá của a vietceramics (đá quartz thì đa phần dày 20mm). Ngoài ra em cảm nhận về độ bền màu thì gạch ok hơn mấy a đá quartz
3. Chất chất kiểu châu âu thì cá nhân e yêu anh Neolith nhất ạ :D
Chúc cụ may mắn!

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em mạo muội tư vấn bác 1 chút ở vế sau:
1. Phú sơn ( Empirestone) chất lượng và giá cả khá ok ( phân khúc thấp hơn 1 chút so với Vico)
2. Ốp wc thì em vấn khoái cái món gạch hơn vì đa dạng màu sắc, độ dày phù hợp, giá cả cũng hợp lý kể cả chọn những model kha khá của a vietceramics (đá quartz thì đa phần dày 20mm). Ngoài ra em cảm nhận về độ bền màu thì gạch ok hơn mấy a đá quartz
3. Chất chất kiểu châu âu thì cá nhân e yêu anh Neolith nhất ạ :D
Chúc cụ may mắn!
Em cũng góp thêm ý kiến từ ý của cụ.
1. Vina Quartz, Phú Sơn, Casla Quartz, Vicostone là 4 loại đá nhân tạo gốc thạch anh Việt Nam mà các cụ có thể chọn lựa, giá thành nó theo thứ tự tăng, chất lượng cũng theo thứ tự tương ứng luôn. Riêng Casla chất lượng không kém gì Vicostone nếu chỉ tính riêng về chất lượng đá, ko nói về chế tác.
2. Ốp tường nhà vệ sinh thì gạch là phương án dễ làm nhất, dễ đẹp nữa. Còn ăn chơi thì mới tính đến phương án ốp đá. Đá Marble, có cái hồn riêng của đá tự nhiên mà nhân tạo không so sánh được.
3. Cụ đã làm cả Neolith thì là rất thông thạo các thể loại đấy ah.

tinaliuyifei

Xe hơi
em đang cần tư vấn về đá để lát sàn lát cầu thang ạ .
Nếu là đá tự nhiên thì có công ty nào có quy mô toàn việt nam mà nổi tiếng không ạ?em ở trong nam.nếu là đá tự nhiên thì cần 1 cty có tay nghề chuẩn chỉ,máy móc và thi công chuẩn chỉ :l

trungngothu

Xe tăng
Nếu là đá tự nhiên thì có công ty nào có quy mô toàn việt nam mà nổi tiếng không ạ?em ở trong nam.nếu là đá tự nhiên thì cần 1 cty có tay nghề chuẩn chỉ,máy móc và thi công chuẩn chỉ :l
E đã làm với vài thằng nổi, vinastone, thiên sơn, vtm, nhưng để làm nhà dân thì chắc khó

onano69

Xe container
Sàn và cầu thang thì cứ gỗ tự nhiên mà chơi, đá chỉ ốp cổ bậc thôi

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhà dân thì qua kênh giới thiệu thôi ah.
Sài Gòn có Pado, IBS,...là những công ty lớn nhưng họ chỉ mạnh làm dự án thôi.

tinaliuyifei

Xe hơi
Nhà dân thì qua kênh giới thiệu thôi ah.
Sài Gòn có Pado, IBS,...là những công ty lớn nhưng họ chỉ mạnh làm dự án thôi.
Tại thấy topic này xôm quá nên tham gia luôn. :)
Lát tiền sảnh vs cầu thang thì lát gì vừa bền vừa đẹp cụ nhỉ ? Ngân sách cỡ 3-4 tr

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Đá trắng nào đẹp các cụ nhỉ, trước e làm nhà e đi chon mà hoa cả mắt, k biết thế nào. Dự kiến khi nào có tiền e làm cái nhà mới nên lót dép hóng các cụ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tại thấy topic này xôm quá nên tham gia luôn. :)
Lát tiền sảnh vs cầu thang thì lát gì vừa bền vừa đẹp cụ nhỉ ? Ngân sách cỡ 3-4 tr
Nếu đầu tư tầm 3-4 triệu/m2 thì tiền sảnh, bậc cấp cụ có thể làm đá Granite Brazil, là loại đá có vân phong phú, đặc sắc, độ bóng cao, công nghệ làm keo bề mặt rất tốt nên khi ốp ngoài nhà, tiếp xúc với ánh sáng mưa nắng mà ko bị bay màu nhiều. Các công trình em theo dõi tầm 5-6 năm qua thì với đá Granite Brazil không bị xuống sắc nhiều, vẫn sáng đẹp theo thời gian.
- Cầu thang bộ mà tầm tiền đấy có thể chọn Granite Brazil, Granite vân Ấn Độ hay kể cả đá Marble. Với ngân sách đủ tốt thì làm đá Marble cho nội thất trong nhà rất đẹp.

tinaliuyifei

Xe hơi
Nếu đầu tư tầm 3-4 triệu/m2 thì tiền sảnh, bậc cấp cụ có thể làm đá Granite Brazil, là loại đá có vân phong phú, đặc sắc, độ bóng cao, công nghệ làm keo bề mặt rất tốt nên khi ốp ngoài nhà, tiếp xúc với ánh sáng mưa nắng mà ko bị bay màu nhiều. Các công trình em theo dõi tầm 5-6 năm qua thì với đá Granite Brazil không bị xuống sắc nhiều, vẫn sáng đẹp theo thời gian.
- Cầu thang bộ mà tầm tiền đấy có thể chọn Granite Brazil, Granite vân Ấn Độ hay kể cả đá Marble. Với ngân sách đủ tốt thì làm đá Marble cho nội thất trong nhà rất đẹp.
Ơ em tưởng marble cụ bảo ko bền.mà cầu thang thì nhiều ng đi qua lại ?
Còn tiền sảnh granite em có coi qua 1 số mẫu thấy ko thích vân granite lắm.em thích mấy vân kiểu marble hơn.nhìn nó mượt mà,sang sang hơn
Nếu em đầu tư thêm chút thì 2 vị trí này xài đá nhân tạo dc ko cụ ? Có nhược điểm gì ko ?

tinaliuyifei

Xe hơi
Quan trọng là cụ thích màu nào
Em thì thích truyền thống thôi cụ,đen hoặc trắng nhưng thích vân kiểu đá marble.có đường kẻ đường sọc đường cắt đường cong các kiểu.nhưng đọc câc cụ bàn luận bảo marble chỉ phù hợp ốp tường nên hoang mang quá cụ

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ơ em tưởng marble cụ bảo ko bền.mà cầu thang thì nhiều ng đi qua lại ?
Còn tiền sảnh granite em có coi qua 1 số mẫu thấy ko thích vân granite lắm.em thích mấy vân kiểu marble hơn.nhìn nó mượt mà,sang sang hơn
Nếu em đầu tư thêm chút thì 2 vị trí này xài đá nhân tạo dc ko cụ ? Có nhược điểm gì ko ?
Marble không cứng nhưng làm cầu thang trong trường hợp thi công cẩn thận, sử dụng, bảo dưỡng đúng cách vẫn tốt, đẹp cụ ah.
Marble lát nền nhà rất đẹp ah.
Nhưng đã chơi đá marlbe thì đầu tư tốt, thi công kỹ càng, sử dụng cẩn thận, chăm sóc bảo dưỡng định kỳ nó sẽ đẹp mãi với thời gian.
Đá nhân tạo tốt mấy thì tốt không làm ngoài nhà được ah, tránh ánh sáng chiếu trực tiếp, mưa nắng, và tiếp xúc với giày dép bùn đất bẩn nó bị xước, bay màu khó phục hồi.
Ảnh minh họa đá Granite Brazil tên là River Bordeaux ốp mặt tiền, vân ấn tượng nhưng không phải ai cũng thích.