[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

thanglinh0207

Xe hơi

Các bác cho e hỏi Đá Granite Đen rừng bên thi công họ tư vấn em có loại nhập Ấn và Brasil. Giá 2 loại này bao nhiêu thì ok vậy các bác?

gacan

Xe tăng
- Mức đầu tư trên 2 triệu chút thì chọn dòng P của Vicostone: Tốt, rẻ, hợp lý thực sự.
- Dòng vân thì có thể chọn nhóm B của Vicostone: BQ8220, BQ2600, BQ2605, BQ8221, BQ8222 và nhiều mã khác. Ngân sách trên 3.700k/md;
- Mức đầu tư từ 2.700-3.600k/md mà muốn có vân thì cân nhắc đến Phú Sơn (Empirestone).
- Nhiều tiền ko phải nghĩ, đẹp nhất có thể thì nhóm D,E của Vicostone giá quy đổi từ 6.000k/md đến 7.000k/md.
- Dưới 2 triệu/md thì làm mấy loại đá Granite như: Kim sa trung, Nâu Anh quốc, đen Ấn Độ, xanh Ấn Độ.
Dưới 2 triệu thì tốt nhất đừng làm đá màu sáng mà loạng quạng vơ phải mấy loại đá nhân tạo China, VN rẻ tiền.
- Gần đây có mấy mã đá Quartz dạng hạt của Vina Quartz có tầm giá khoảng 2 triệu/md có thể làm bếp được. Nhưng đến mức đấy rồi thì chọn luôn nhóm P của Vicostone cho nó lành.
- Đá tự nhiên vừa đẹp, vừa làm bếp được thì chỉ có thể là Granite Brazil nhiều loại hoa văn đặc sắc, độc đáo: Mức đầu tư từ 3.000k/md trở lên. Bề mặt khó thấm ố do chất lượng đánh bóng và phủ keo bề mặt rất tốt, nhưng việc gia công cạnh rất khó, nên sử dụng kiểu biên dạng cạnh gia công phào. Còn ghép vai thì ko đẹp được tính chất dòng đá này dễ bị vỡ khi cắt ghép mòi.
Cụ cho e hỏi cc nhà e bếp loanh quanh tầm 5md thì Vicostone họ có làm k nhỉ? Phần chậu rửa & bếp từ bị cắt đi thì họ vẫn tính vào m dài đá nhỉ?

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cho e hỏi cc nhà e bếp loanh quanh tầm 5md thì Vicostone họ có làm k nhỉ? Phần chậu rửa & bếp từ bị cắt đi thì họ vẫn tính vào m dài đá nhỉ?
hi, cụ hỏi hay quá. Nửa mét dài cũng làm nữa là 5md ah. Có gì inbox em tư vấn thêm.
Chậu rửa và bếp cắt đi vẫn tính vào đơn giá ah: Đơn giá là tính theo m2 của khổ đá hình chữ nhật, bao trọn các tấm. Diện tích tính ko trừ các vị trí khoét lỗ, vị trí cắt chéo,...

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Các bác cho e hỏi Đá Granite Đen rừng bên thi công họ tư vấn em có loại nhập Ấn và Brasil. Giá 2 loại này bao nhiêu thì ok vậy các bác?
Đá tự nhiên thì giá hoàn thiện còn phụ thuộc khối lượng thi công, quy cách ốp lát, hạng mục thi công, rồi tay nghề của thợ, yêu cầu hoàn thiện của chủ nhà... chứ ko có giá báo hoàn thiện như của Vicostone được.
Nói đến đá đen rừng có nghĩa là Black Forest, đá Ấn Độ. Còn đá Brazil thì tên gọi nó khác chứ ko phải là là đá đen rừng vừa có hàng Brazil và hàng Ấn Độ.
Các dòng đá granite có vân thì chất lượng đá Brazil hơn một bậc vì công nghệ phủ keo ép mặt của nó rất tốt. Đá Brazil ốp ngoài trời rất lâu mới bị bạc màu, còn đá vân của Ấn Độ thì nhanh xuống màu lắm. Hay lẫn lộn đá Ấn Độ và đá Brazil dòng granite vân vì kiểu vân nó na ná nhau, mà giá thì chênh lệch nhau có khi gấp đôi.

gacan

Xe tăng
hi, cụ hỏi hay quá. Nửa mét dài cũng làm nữa là 5md ah. Có gì inbox em tư vấn thêm.
Chậu rửa và bếp cắt đi vẫn tính vào đơn giá ah: Đơn giá là tính theo m2 của khổ đá hình chữ nhật, bao trọn các tấm. Diện tích tính ko trừ các vị trí khoét lỗ, vị trí cắt chéo,...
Tại e sợ ít quá k làm. E sắp làm bếp & chậu lavabo 2 wc có j e sẽ inbox cụ sau nhé!

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Đá thì chia làm 3 loại chính là Marble, Granit và nhân tạo. Trong 3 loại này thì thường em thấy
- Marble đắt nhất vì hoa văn đẹp, đặc tính mềm dễ vỡ nên phù hợp với những hạng mục ít tiếp xúc với lực, ốp hoặc trang trí là phù hợp
- Granite thì cứng hơn nên phù hợp nhiều hạng mục hơn như cầu thang, bàn bếp và những hạng mục tiếp xúc thường xuyên với lực
- Nhân tạo thì đa dạng về mầu sắc và hoa văn, nhưng vì là nhân tạo nên sẽ dễ bị ố, bay mầu hoặc phai màu nếu tiếp xúc với hóa chất và cũng mòn nhanh hơn nếu làm những hạng mục như cầu thang...

Bàn bếp thì làm Granite là phù hợp nhất cụ ạ. Granite phổ biến nhất ở VN em thấy là Kim Sa ( Kim sa trung và kim sa Ấn). Kim sa Trung thường đắt hơn và mỏng hơn Kim sa Ấn do có độ bóng cao hơn. Chọn kim sa thì chỉ cần hạt to và đều ( không bị lép hạt) ít gân, giá cũng thuộc dạng phổ biến và ít bị bẩn

Còn nhiều tiền hơn thì các loại Granite Ấn độ giờ em thấy nhiều dòng lắm ( đen rừng, Black makino, vân gỗ, xanh hasan...) giá thành phẩm khoảng 2-3tr/m gì đó
Còn Granite Braxin thì đẹp và đắt hơn do vân đa dạng hơn ( Vàng hoàng gia, vàng bạch dương...)
Còn cao cấp nhất là các dòng Thạch anh thì tầm chục triệu đến 2 chục triệu cũng có, đặc tính là siêu cứng
Cụ không nên chọn mấy loại đá nhuộm ( xanh vỏ dưa, đỏ sa mạc...) nhìn hoa văn tuy đẹp nhưng tiếp xúc với hóa chất và ánh nắng sẽ dễ bị phai màu

Cụ cứ qua các kho đá lớn tha hồ chọn mẫu, đo kích thước rồi thợ chỉ việc mang về lắp cho cụ thôi

thanglinh0207

Xe hơi
Đá tự nhiên thì giá hoàn thiện còn phụ thuộc khối lượng thi công, quy cách ốp lát, hạng mục thi công, rồi tay nghề của thợ, yêu cầu hoàn thiện của chủ nhà... chứ ko có giá báo hoàn thiện như của Vicostone được.
Nói đến đá đen rừng có nghĩa là Black Forest, đá Ấn Độ. Còn đá Brazil thì tên gọi nó khác chứ ko phải là là đá đen rừng vừa có hàng Brazil và hàng Ấn Độ.
Các dòng đá granite có vân thì chất lượng đá Brazil hơn một bậc vì công nghệ phủ keo ép mặt của nó rất tốt. Đá Brazil ốp ngoài trời rất lâu mới bị bạc màu, còn đá vân của Ấn Độ thì nhanh xuống màu lắm. Hay lẫn lộn đá Ấn Độ và đá Brazil dòng granite vân vì kiểu vân nó na ná nhau, mà giá thì chênh lệch nhau có khi gấp đôi.

Nay em trao đổi với thợ thì họ báo như thế này. Giá cả ntn ok k bác nhỉ?

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
View attachment 5403795
Nay em trao đổi với thợ thì họ báo như thế này. Giá cả ntn ok k bác nhỉ?
giá cả khó nói lắm ag khi ko rõ về chủng loại và chất lượng.
Theo em đá tự nhiên thì nên làm Granite truyền thống như kim sa trung, đen Ấn Độ...Hoặc Granite Vân như Granite Brazil.
Granite Vân Ấn Độ nếu muốn bền đc trên 5 năm thì chắc là phải hết sức giữ gìn sạch sẽ, ko băm chặt trên đá.
Tầm loanh quanh 2 triệu có Via Lactea màu đen Vân trắng, ngày xưa nó đắt bây giờ rẻ hơn nhiều.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]

diboduoimua

Xe tăng
em đang bắt đầu hoàn thiện nhà, phân vân với khâu chọn mặt bàn đá phết, em đang định dùng mặt bàn đá cho toàn bộ các bàn từ nhà tắm, nhà bếp... thích Victones mà em ở tỉnh lẻ nên có vẻ khó thi công, còn thợ thì cứ tư vấn dùng đá của Hàn vì thợ có sẵn...

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em đang bắt đầu hoàn thiện nhà, phân vân với khâu chọn mặt bàn đá phết, em đang định dùng mặt bàn đá cho toàn bộ các bàn từ nhà tắm, nhà bếp... thích Victones mà em ở tỉnh lẻ nên có vẻ khó thi công, còn thợ thì cứ tư vấn dùng đá của Hàn vì thợ có sẵn...
Em lắp đặt ở tỉnh cho cụ được, giá cạnh tranh vì có những lợi thế nhất định.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Đã có thợ thì đá nào mà chả làm được cụ. Chỉ sợ ngáo đá là không làm được thôi
Tỉnh nào chả có vài kho đá tự nhiên to tướng, cụ cứ qua đấy chọn rồi bảo thợ qua đo rồi làm cho cụ. Hoặc gọi thợ đo trước rồi qua chọn đá rồi cắt và làm thôi
Nếu có điều kiện cụ cứ chọn đá tự tiên mà làm, nhân tạo thì em thấy chỉ phù hợp một số hạng mục trang trí nhất định chứ độ bền và hoa văn thì không thể sánh được với đá tự nhiên

gacan

Xe tăng
Tỉnh nào chả có vài kho đá tự nhiên to tướng, cụ cứ qua đấy chọn rồi bảo thợ qua đo rồi làm cho cụ. Hoặc gọi thợ đo trước rồi qua chọn đá rồi cắt và làm thôi
Nếu có điều kiện cụ cứ chọn đá tự tiên mà làm, nhân tạo thì em thấy chỉ phù hợp một số hạng mục trang trí nhất định chứ độ bền và hoa văn thì không thể sánh được với đá tự nhiên
Cụ cho e hỏi chút đá tự nhiên mà dùng bàn bếp thì có hiệu quả bằng đá Vicostone k? Vì mặt bàn bếp liên quan đến lau chùi, độ ẩm hàng ngày... nên e thì nghĩ đá tự nhiên như cụ nói k chịu đc!

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cho e hỏi chút đá tự nhiên mà dùng bàn bếp thì có hiệu quả bằng đá Vicostone k? Vì mặt bàn bếp liên quan đến lau chùi, độ ẩm hàng ngày... nên e thì nghĩ đá tự nhiên như cụ nói k chịu đc!
Mặt bàn bếp thì chả đá nào lại được Vicostone cả.
Đá Solid Surface của Hàn Quốc thì ở tỉnh cũng làm j có, mà kể cả có làm dòng đấy nó cũng rất dễ xước mặt rất ức chế, dùng rồi mới thấy ko ổn, chỉ làm bàn quầy thôi.
Đá Vicostone cơ bản là dùng tốt cho nội thất, trừ lát sàn. Tuy nhiên nếu trừ mặt bếp ra thì có thể chọn lựa từng loại đá phù hợp cho từng hạng mục để thi công sao cho đẹp, giá thành hợp lý chứ ko nhất thiết phải làm tất bằng Vicostone cho tốn kém.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em đang muốn thay 01 tấm để lắp bếp điện, cụ nào xử lý báo em giá với ạ. Hoặc cụ nào biết ai làm giới thiệu em với. Em ở mĩ đình ạ

kimvanchinh

Xe tăng
Đá vicostone 15tr/m2 mà không bằng đá tự nhiên 1,5 tr hả bác?

kimvanchinh

Xe tăng
Em đang muốn thay 01 tấm để lắp bếp điện, cụ nào xử lý báo em giá với ạ. Hoặc cụ nào biết ai làm giới thiệu em với. Em ở mĩ đình ạ
Ra chỗ góc đường Mai dịch giáp với Trần Vỹ có tiệm đá

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
giá cả khó nói lắm ag khi ko rõ về chủng loại và chất lượng.
Theo em đá tự nhiên thì nên làm Granite truyền thống như kim sa trung, đen Ấn Độ...Hoặc Granite Vân như Granite Brazil.
Granite Vân Ấn Độ nếu muốn bền đc trên 5 năm thì chắc là phải hết sức giữ gìn sạch sẽ, ko băm chặt trên đá.
Tầm loanh quanh 2 triệu có Via Lactea màu đen Vân trắng, ngày xưa nó đắt bây giờ rẻ hơn nhiều.
bà chị lắp đá bếp và bàn soạn cho cái biệt thự mới làm rất khoái cụ ạ, hihi... Bà chị bảo cụ hỏi ai gt mà bà ấy cứ gọi hỏi em, hihi...

Nói chung bàn bếp, bàn ăn dùng nhiều gia vị, nước chấm thì dùng Vicostone là chuẩn, dùng đá tự nhiên nhiều khe kẽ nhỏ nên bị thấm gia vị vào ám mùi kinh lắm, ít tiền thì chấp nhận dùng đá tự nhiên cho khu bếp thôi

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
bà chị lắp đá bếp và bàn soạn cho cái biệt thự mới làm rất khoái cụ ạ, hihi... Bà chị bảo cụ hỏi ai gt mà bà ấy cứ gọi hỏi em, hihi...

Nói chung bàn bếp, bàn ăn dùng nhiều gia vị, nước chấm thì dùng Vicostone là chuẩn, dùng đá tự nhiên nhiều khe kẽ nhỏ nên bị thấm gia vị vào ám mùi kinh lắm, ít tiền thì chấp nhận dùng đá tự nhiên cho khu bếp thôi
Ui hóa ra là cụ giới thiệu cho em ở KĐT Vân Canh đó ah. hic hic. Vậy mà em ko biết để cám ơn.
Cám ơn cụ nhiều nhiều nhé.
Rượu em rót cả bầu mời cụ!