[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

Arova.vn

Xe hơi
Với dân Việt mình thì đồ ăn băm chặt nhiều, trong bếp thì đủ loại mắm muối dưa cà..tuyền nhưng loại dậy mùi cả...do vậy tiêu chí là chọn loại dễ chùi rửa,bền..đẹp kinh tế thì thwo em:
- Mặt dùng loại Granite tự nhiên..k chới loại mable or nhân tạo (bóng bấy nhuewng dễ vỡ, phai màu...) màu sắc thì bây h đa dạng..rảnh cụ chạy 1 vòng đường Trường Chinh ngó nghiêng và tự so sánh để lựa chọ.
- Phần trên mặt bàn (diẹn tường) thì cụ ốp loại kinh temple có màu sắc--> dễ dàng lau chùi khi dầu mỡ bắn vào..
- Đáy tủ trên cụ làm mấy dây đèn Led cảm úng or công tắc, mở cánh ra thì bật, đóng lại là tắt thì long cmn linh luôn zồi..mỗi tội chắc tốn điện :D
Chúc cụ lựa chọn đc loại vừa ý.
Em thấy cụ Bắp cải tư vấn hay này cụ, chuẩn đấy ạ. tư vấn quá chuyên nghiệp luôn.

Ama Ben

Xe buýt
Các cụ nào thích dùng Solid suface màu trắng giơ tay lên. Em nhập 1 lô về chia nhau dùng. Thợ thi công thì không quá hiếm, riêng khoản mép nối của sản phẩm thì nó vô đối, làm kỹ thì không thấy mép nối (seamless). Em đang xây khu căn hộ dịch vụ xinh xinh và có tí nghề nhà thầu nên em có thể nhập thẳng từ nhà sx về. Đang hỏi 1 sản phẩm bên TQ. Còn chơi hàng HQ giá trên mây lắm.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ nào thích dùng Solid suface màu trắng giơ tay lên. Em nhập 1 lô về chia nhau dùng. Thợ thi công thì không quá hiếm, riêng khoản mép nối của sản phẩm thì nó vô đối, làm kỹ thì không thấy mép nối (seamless). Em đang xây khu căn hộ dịch vụ xinh xinh và có tí nghề nhà thầu nên em có thể nhập thẳng từ nhà sx về. Đang hỏi 1 sản phẩm bên TQ. Còn chơi hàng HQ giá trên mây lắm.
Nhập về như thế thì thi công thế nào cụ nhỉ? thuê thợ ở đâu thi công? Cụ không nhập màu khác à?

Ama Ben

Xe buýt
Nhập về như thế thì thi công thế nào cụ nhỉ? thuê thợ ở đâu thi công? Cụ không nhập màu khác à?
Một màu tối thiểu nhập 30 tấm cho 1 đơn nhỏ nhất. Thấy mầu trắng thì các sp khâc không thể trắng như nó được. Còn mầu mè nó cũng nhiều lắm nhưng lại có các sp khác thay thế được. Với lại em cũng đang nhập cho chính mình màu này.
Thợ thì không hiếm quá đâu ạ. Thi công cũng phổ thông thôi, cái mày là công chứ công nghệ không nhiều, chỉ trừ khi làm cong uốn lượn thì cần máy gia nhiệt để làm dẻo sản phẩm. Mặt bếp thì chỉ có ghép và nối với mài thôi.

trungngothu

Xe tăng
Làm nhiều nhập mới kinh tế, chứ số lượng vừa phải thì tốn công lăm

Ama Ben

Xe buýt
Làm nhiều nhập mới kinh tế, chứ số lượng vừa phải thì tốn công lăm
Xem báo giá đối tác sx gửi em thì rất kinh tế cụ à. Công thì mình nắm cách làm rồi chỉ giám sát họ làm thôi em nghĩ ko đến nỗi không thể. Em cũng chỉ làm chục mặt tủ bếp với bàn rửa mặt mỗi loại thôi. Nhưng nhẩm ra thì thấy rất rất rất khác đấy ạ. Tất nhiên rủ nhiều nhà cũng là 1 lý do để tăng độ rẻ.

trungngothu

Xe tăng
Xem báo giá đối tác sx gửi em thì rất kinh tế cụ à. Công thì mình nắm cách làm rồi chỉ giám sát họ làm thôi em nghĩ ko đến nỗi không thể. Em cũng chỉ làm chục mặt tủ bếp với bàn rửa mặt mỗi loại thôi. Nhưng nhẩm ra thì thấy rất rất rất khác đấy ạ. Tất nhiên rủ nhiều nhà cũng là 1 lý do để tăng độ rẻ.
Tất nhiên rồi, cụ mua tận gốc, lại tự giám sát thi công, giảm dc nhiều rồi, cụ tương đương với nhà thầu rồi còn gì. Quan trọng là cụ có chuyên môn thì tiến độ sẽ nhanh gọn, vật tư, công thợ tốn ít, còn ko thì nhiều chuyện khó lường trước dc. Mà cụ làm chục bộ thế kia thi tự nhập dc là tốt, thấy công sức bỏ ra là đáng thì triển thôi.

Thích ăn dưa

Xe tải
Theo kinh nghiệm em thi công Tủ Bếp cho khách thì bác chủ nên làm đá Granit là Ok màu vàng sáng vân mây
Để chặt gà vịt thì ok tùy vào kết cấu phần thùng Tủ Bếp nữa nhé.
Giá rổ đá này thế nào vậy cụ ? Cụ pm cho em xin số alo chỗ làm đá này với, em rót vodka mời cụ :D

Thích ăn dưa

Xe tải
Cụ định nhập đá bao giờ về, giá rổ thế nào ạ? Có gì em chung 3m tủ bếp với cụ, nhà em chũng thích đá trắng :D

transporter3

Xe điện
Đá GN đen vân xà cừ em thấy cũng tốt! Giá thì đắt hơn kim sa đại!

freakingprime

Xe buýt
em cũng đang định làm bếp ạ

đá thì đọc qua thớt này em quyết định chọn kim sa đen cho bền, rẻ

em google thì cũng thấy có kim sa trắng, thế là sao nhỉ, đấy là đá nhân tạo à?

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
em cũng đang định làm bếp ạ

đá thì đọc qua thớt này em quyết định chọn kim sa đen cho bền, rẻ

em google thì cũng thấy có kim sa trắng, thế là sao nhỉ, đấy là đá nhân tạo à?
theo em đc biết thì kim sa tự nhiên chỉ có màu đen ạ. Còn kim sa trắng cụ nói là nhân tạo rồi ạ. Giờ đá màu sáng đc chuộng hơn vì từ xưa đến nay mọi người toàn dùng đen nên có vẻ chán. Cứ phải tắm trắng như Ngọc Trinh mới yêu.

freakingprime

Xe buýt
theo em đc biết thì kim sa tự nhiên chỉ có màu đen ạ. Còn kim sa trắng cụ nói là nhân tạo rồi ạ. Giờ đá màu sáng đc chuộng hơn vì từ xưa đến nay mọi người toàn dùng đen nên có vẻ chán. Cứ phải tắm trắng như Ngọc Trinh mới yêu.
thế có khi nào em chọn kim sa đen mà họ lại bán cho hàng nhân tạo không cụ? làm sao để phân biệt được vì họ chỉ nói kim sa thôi

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
thế có khi nào em chọn kim sa đen mà họ lại bán cho hàng nhân tạo không cụ? làm sao để phân biệt được vì họ chỉ nói kim sa thôi
Ui ko sợ đâu cụ ơi vì kim sa đen giá rẻ hơn nhân tạo cụ ạ :D

Nora

Xe tăng
Hóng các cụ lấy kinh nghiệm sau làm nhà

kimma

Xe điện
Nhà em khu bếp tông màu trắng và vàng nhạt, nên bàn bếp phải dùng màu trắng.
Hơn nữa em nhìn cái bàn bếp của nhiều nhà đá granit đen đen nhìn trông bẩn bẩn thế nào ý.
Riêng bếp nhà em thì bữa nào xong cũng lau dọn sạch sẽ, nếu mà nhìn bàn bếp màu đen em hãi lắm.
Granit thì ko có màu sáng, visco thì giá quá chát :((
Một thời gian nữa cụ sẽ lĩnh đủ vì dùng bàn đá cẩm thạch. Nó chỉ để ngắm thôi nếu dùng làm bàn bếp. Không ai tư vấn cho cụ ah. Bọn tây lông họ nấu ăn ít. Ko mắm muối nhiều như vn mà còn vãi lái với bàn cẩm thạch đó

Thích ăn dưa

Xe tải
Một thời gian nữa cụ sẽ lĩnh đủ vì dùng bàn đá cẩm thạch. Nó chỉ để ngắm thôi nếu dùng làm bàn bếp. Không ai tư vấn cho cụ ah. Bọn tây lông họ nấu ăn ít. Ko mắm muối nhiều như vn mà còn vãi lái với bàn cẩm thạch đó
nhà cháu cũng biết thế cụ ơi, cơ mà ít lựa chọn quá.
có hỏi mấy cụ mà chửa thấy cụ trả nhời

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
nhà cháu cũng biết thế cụ ơi, cơ mà ít lựa chọn quá.
có hỏi mấy cụ mà chửa thấy cụ trả nhời
Nếu vicostone hơi nặng đô với cụ và kim sa đen cụ ko thích thì khả năng cụ phải chọn đá công nghiệp rồi ạ.