[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

Iris with Boeing

Xe đạp
Với dân Việt mình thì đồ ăn băm chặt nhiều, trong bếp thì đủ loại mắm muối dưa cà..tuyền nhưng loại dậy mùi cả...do vậy tiêu chí là chọn loại dễ chùi rửa,bền..đẹp kinh tế thì thwo em:
- Mặt dùng loại Granite tự nhiên..k chới loại mable or nhân tạo (bóng bấy nhuewng dễ vỡ, phai màu...) màu sắc thì bây h đa dạng..rảnh cụ chạy 1 vòng đường Trường Chinh ngó nghiêng và tự so sánh để lựa chọ.
- Phần trên mặt bàn (diẹn tường) thì cụ ốp loại kinh temple có màu sắc--> dễ dàng lau chùi khi dầu mỡ bắn vào..
- Đáy tủ trên cụ làm mấy dây đèn Led cảm úng or công tắc, mở cánh ra thì bật, đóng lại là tắt thì long cmn linh luôn zồi..mỗi tội chắc tốn điện :D
Chúc cụ lựa chọn đc loại vừa ý.
Em đang phân vân ko biết tìm đá ở đâu may mà gặp bác , trường chinh , tks bác nhìu

Iris with Boeing

Xe đạp
Ôi ngắm cái ảnh bếp mà e mơ wa thui ạ.... ngà em đi thuê .... bao h mới có bếp đẹp đây

Maybach Tàu

Xe container
Em đang phân vân ko biết tìm đá ở đâu may mà gặp bác , trường chinh , tks bác nhìu
Cụ nào làm mặt đá tự nhiên qua Long Biên em dẫn vào tận kho đá cắt và hoàn thiện trực tiếp luôn. Em thấy các đơn vị làm tủ họ cũng mua đá trọn gói từ mấy kho đá này hết. Mà đá gì thì đá chứ dùng mà không vệ sinh sạch sẽ, giữ gìn chả có đá nào chịu nổi đâu ạ.
À mà kho đá là hàng xóm của kho em chứ không phải của em nhé.

minhtuan_te

Xe tăng
Cụ nào làm mặt đá tự nhiên qua Long Biên em dẫn vào tận kho đá cắt và hoàn thiện trực tiếp luôn. Em thấy các đơn vị làm tủ họ cũng mua đá trọn gói từ mấy kho đá này hết. Mà đá gì thì đá chứ dùng mà không vệ sinh sạch sẽ, giữ gìn chả có đá nào chịu nổi đâu ạ.
À mà kho đá là hàng xóm của kho em chứ không phải của em nhé.
Cụ cho em cái địa chỉ kho đá hàng xóm của cụ ở Long Biên được ko cụ, khi nào cần em qua đó, cảm ơn cụ

Zizac

Xe máy
Ở Lê Quang Đạo có 2 kho: Hưng Thịnh (CS:Mỹ Đình) đối diện với sân vân động, còn Hà Trang (chủ yếu là đá Granite, nhân tạo TQ) ngõ 1 Lê Quang Đạo cạnh SVĐ. Nói thật, 2 kho này làm ăn chán, ko phải là kho lớn và phục vụ tốt. Hưng Thịnh thì phải là kho ở Hoài Đức mới là kho lớn và nhiều đá đẹp.
Mong cụ chỉ điểm cho kho đá quận Hoàng Mai ở đâu nhỉ? Em chuẩn bị hoàn thiện nhà.

mc74785

Xe đạp
vâng tks cụ,
em cũng khoái tháng Bianco nhưng chỗ em làm 27 tầng toàn ốp đá này dọc hành lang và nhà vệ sinh nên chán quá rồi, muốn kiếm đồng chí nào đẹp và cứng.
Cụ cho e hỏi chút
Cụ đóng tủ bếp óc chó cty nào vậy
Cho e xin thông tin
E cũng đang cần làm
Kính cụ 1 ly

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mong cụ chỉ điểm cho kho đá quận Hoàng Mai ở đâu nhỉ? Em chuẩn bị hoàn thiện nhà.
Quận Hoàng Mai có mấy kho lớn ở Đại Kim: Kho Thiên Sơn 4, kho Đá Vàng, loanh quanh chỗ đoạn phố Nguyễn Cảnh Dị.

Hungpvgas

Xe hơi
Các cụ tham khảo dùng mặt bàn bếp kính tôi xem. Em dùng hơn 2 năm rồi thấy rất ổn, chặt thịt gà thoải mái ạ

minhtuan_te

Xe tăng
Các cụ tham khảo dùng mặt bàn bếp kính tôi xem. Em dùng hơn 2 năm rồi thấy rất ổn, chặt thịt gà thoải mái ạ
Ý cụ là kính cường lực à? dày bao nhiêu hả cụ? cụ có thể cho cái ảnh lên được ko, cảm ơn cụ

Hungpvgas

Xe hơi
Ý cụ là kính cường lực à? dày bao nhiêu hả cụ? cụ có thể cho cái ảnh lên được ko, cảm ơn cụ
Em cũng ko nhớ rõ thông số ntn. Thằng bạn em chuyên làm cái này Lương 0984973763 cụ gọi nó tư vấn cho ạ. Đợt đáy nó làm cho em rẻ lắm, em nhớ chỉ tầm 50% đá Kim Sa (kính tính theo m2 nên cũng lợi hơn).

Hungpvgas

Xe hơi
Mà làm luôn cả kính ốp tường nữa cụ ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hôm qua 1 thằng em tư vấn em làm cái bàn ăn bằng đá, nó bảo phải làm bằng Granite tự nhiên mới chuẩn, bền và không thấm nước, dùng đá nhân tạo vừa đắt lại dễ bị thấm nước, có hoá chất nên sợ ảnh hưởng tới sức khoẻ.
Cụ nào chuyên về đá giải thích giúp em với ạ

minhtuan_te

Xe tăng
Em cũng ko nhớ rõ thông số ntn. Thằng bạn em chuyên làm cái này Lương 0984973763 cụ gọi nó tư vấn cho ạ. Đợt đáy nó làm cho em rẻ lắm, em nhớ chỉ tầm 50% đá Kim Sa (kính tính theo m2 nên cũng lợi hơn).
Vâng em cảm ơn cụ, để em nghiên cứu có gì sẽ gọi cho bạn cụ ạ.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm qua 1 thằng em tư vấn em làm cái bàn ăn bằng đá, nó bảo phải làm bằng Granite tự nhiên mới chuẩn, bền và không thấm nước, dùng đá nhân tạo vừa đắt lại dễ bị thấm nước, có hoá chất nên sợ ảnh hưởng tới sức khoẻ.
Cụ nào chuyên về đá giải thích giúp em với ạ
Cái này em tư vấn mãi ở các còm trước rồi mà cụ.
Đá tự nhiên nhiều loại nó vẫn thấm nước, do độ độ rỗng của các loại đá khác nhau. Như đá kim sa thì gần như không thấm, tuy nhiên kim sa là phương án hơi cổ rồi nên bây giờ mọi người muốn thêm các giải pháp khác. Một số dòng đá Granite tự nhiên của Brazil cũng rất đẹp, và đắt, tuy nhiên hoa văn nó hơi sặc sỡ nên không phải ai cũng phù hợp.
Đá Vicostone có hoa văn khá phong phú, nhiều loại màu sắc rất tinh tế, chất lượng rất tốt nó gần như không thấm, bề mặt được xử lý tốt nên ăn mòn ít. Vico bảo hành 1 năm về bề mặt và 15 năm về cơ lý. Tuy vậy nhược điểm của Vico là giá đắt, thị trường của nó chủ yếu là nước ngoài nên mảng bán hàng trong nước chưa được chú trọng lắm, mỗi đại lý một kiểu giá ko ai biết được mà lần cả.
Đá nhân tạo Trung Quốc thì ko nên làm thật, vì nó nhiều hạt nhựa hơn đá, dễ bị ăn mòn hoá học, lúc mới làm xong thì đẹp nhưng chỉ được một thời gian là bề mặt bị ăn mòn. Tuy vậy thợ đá thích làm cái này vì nó rất dễ làm, nó dẻo nên không bị vỡ, làm lên trông đẹp mắt nên khách hàng dễ bị đánh lừa cảm quan.