Tư vấn luật miễn phí

cocum2

Xe hơi
Ko rắc rối lắm đâu, chính xác là chị Thuế căn cứ vào công văn này để hướng dẫn cụ đấy:
Mời cụ Longvu thỉnh thoảng vào phối hợp tư vấn cùng e vụ xe cộ nhé

mopmi

Xe tăng
cụ đi giải quyết chưa
E vừa ở CC thuế về. Nói chung mọi việc cũng đơn giản nếu các công chức nhà nước tận tâm với công việc. Theo hướng dẫn, e nộp cho bộ phận thu thuế trước bạ các loại gt xe + CMT + hộ khẩu(bản pô tô). CC thuế quận có trách nhiệm gửi C/v, nội dung đề nghi CC thuế quản lý thuế của đơn vị bán xe xác minh tình trạng hoạt đông kinh doanh của đơn vị bán xe. CC thuế của đơn vị bán xe có trách nhiệm xác minh tình trạng hoạt động của doanh nghiệp bán xe rồi phản hồi cho CC thuế quận nơi mình cư trú. Nếu C/t đã phá sản hoặc ko còn hoạt động thì CC thuế sẽ cho minh mua hóa đơn và nộp thuế trước bạ để đi đăng ký xe.

Chỉnh sửa cuối:

Kapo

Xe tải
Thớt này ý nghĩa quá.Vodka cụ

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E vừa ở CC thuế về. Nói chung mọi việc cũng đơn giản nếu các công chức nhà nước tận tâm với công việc. Theo hướng dẫn, e nộp cho bộ phận thu thuế trước bạ các loại gt xe + CMT + hộ khẩu(bản pô tô). CC thuế quận có trách nhiệm gửi C/v, nội dung đề nghi CC thuế quản lý thuế của đơn vị bán xe xác minh tình trạng hoạt đông kinh doanh của đơn vị bán xe. CC thuế của đơn vị bán xe có trách nhiệm xác minh tình trạng hoạt động của doanh nghiệp bán xe rồi phản hồi cho CC thuế quận nơi mình cư trú. Nếu C/t đã phá sản hoặc ko còn hoạt động thì CC thuế sẽ cho minh mua hóa đơn và nộp thuế trước bạ để đi đăng ký xe.
NN mà cụ, em qua STP HN gặp 1 cha...hắn đưa giấy cho mình ký bằng thao tác vứt cả giấy và bút huỵch toẹt trước mặt mình...

cocum2

Xe hơi
NN mà cụ, em qua STP HN gặp 1 cha...hắn đưa giấy cho mình ký bằng thao tác vứt cả giấy và bút huỵch toẹt trước mặt mình...
Nhân viên nhà nc nhiều khi làm mất hết cả bộ mặt. Nhưng mình thấy có nhiều cơ quan giờ thực hiện chế độ 1 cửa cũng khá là thoải mái khi giao dịch

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhân viên nhà nc nhiều khi làm mất hết cả bộ mặt. Nhưng mình thấy có nhiều cơ quan giờ thực hiện chế độ 1 cửa cũng khá là thoải mái khi giao dịch
Cũng tùy cụ nhỉ :) nhưng đa phần vẫn khó chịu lắm +_+

cocum2

Xe hơi
Cũng tùy cụ nhỉ :) nhưng đa phần vẫn khó chịu lắm +_+
Vầng, thật ra nếu nhà nc quan tâm thì nên ban hành những quy tắc ứng xử của viên chức. Và phải có ban thanh tra chuyên nhận những khiếu nại về cách hành xử của viên chức. Treo cái số hot line lên, như kiểu mấy cửa hàng họ hay làm, nếu vi phạm có thể bị cảnh cáo hoặc đuổi việc. Em nghĩ nếu làm nghiên thì sẽ răn đe đc.

cocum2

Xe hơi
Nay có cụ nào muốn chiến đấu ko nào?

happylane

Xe máy
Em vừa bị mất bằng B2( còn hồ sơ gốc), em ở Đồng Nai nhờ các bác tư vấn thủ tục hồ sơ xin cấp lại giúp em với.

cocum2

Xe hơi
Em vừa bị mất bằng B2( còn hồ sơ gốc), em ở Đồng Nai nhờ các bác tư vấn thủ tục hồ sơ xin cấp lại giúp em với.
Giờ mới đọc tin cụ, một tẹo nữa sẽ trả lời cụ nhé

cocum2

Xe hơi
Theo quy dinh cua phap luat hien hanh truong hop nay duoc quy dinh nhu sau:
Ve dieu kien cap lai: nguoi co bang lai xe phai co ten trong ho so cua co quan sat hach, khong phat hien bi cac co quan co tham quyen thu giu BLX.
Ve thoi gian cap lai bang: phu thuoc vao thoi han su dung cua bang lai xe con nhieu hay it.
Ho so cap lai gom:
Giay de nghi cap lai bang lai xe theo mau.
Ban sao cmnd.
Giay chung nhan suc khoe.
Ban chinh ho so goc.
Co quan cap lai: noi da cap bang lai xe

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
lão cho em hỏi
em muốn hợp thửa 5m2 của hàng xóm bị giải tỏa theo dự án làm đường
dự án đền bù luôn cả 5m2 đới dù không trong vùng giải tỏa
dưng hàng xóm quý em họ muốn để lại cho em tăng mặt tiền miếng của em thì làm dư nào lão
Theo quy dinh cua phap luat hien hanh truong hop nay duoc quy dinh nhu sau:
Ve dieu kien cap lai: nguoi co bang lai xe phai co ten trong ho so cua co quan sat hach, khong phat hien bi cac co quan co tham quyen thu giu BLX.
Ve thoi gian cap lai bang: phu thuoc vao thoi han su dung cua bang lai xe con nhieu hay it.
Ho so cap lai gom:
Giay de nghi cap lai bang lai xe theo mau.
Ban sao cmnd.
Giay chung nhan suc khoe.
Ban chinh ho so goc.
Co quan cap lai: noi da cap bang lai xe

cocum2

Xe hơi
lão cho em hỏi
em muốn hợp thửa 5m2 của hàng xóm bị giải tỏa theo dự án làm đường
dự án đền bù luôn cả 5m2 đới dù không trong vùng giải tỏa
dưng hàng xóm quý em họ muốn để lại cho em tăng mặt tiền miếng của em thì làm dư nào lão
Trường hợp của cụ theo thông tin thì em chưa nắm rõ là 5m2 còn thuộc quyền sở hữu của anh hàng xóm không. Nếu như vẫn thuộc quyền sở hữu thì 2 cụ ra phường làm thủ rục tặng cho, sau đó sáp nhập diện tích vào sổ đỏ nhà cụ là đc.

vùng ven đô

Xe buýt
Dạ có chứ ạ, cụ có vấn đề gì cứ í ới, em xin hầu cụ
Sự kiện e đặt ra hôm nay chỉ là giả định thôi. Trong một vụ vi phạm luật GT, trong lúc các anh CA hí húi lập BB với người VP, e thấy các a ấy để súng trong bao hớ hênh quá(phần tay cầm của súng hở hết ra ngoài bao súng). Tình huống đặt ra: Người vi phạm thò tay rút súng của anh CA( đùa tí thôi) sau dó trả lại ngay. Trường hợp này, người có hành động như trên có phạm tội ko? Thưa cụ.

cocum2

Xe hơi
Sự kiện e đặt ra hôm nay chỉ là giả định thôi. Trong một vụ vi phạm luật GT, trong lúc các anh CA hí húi lập BB với người VP, e thấy các a ấy để súng trong bao hớ hênh quá(phần tay cầm của súng hở hết ra ngoài bao súng). Tình huống đặt ra: Người vi phạm thò tay rút súng của anh CA( đùa tí thôi) sau dó trả lại ngay. Trường hợp này, người có hành động như trên có phạm tội ko? Thưa cụ.
Dạ em xin cụ, haha cụ giả định như trong phim ấy nhở. Tuy nhiên nếu cụ rút ra rồi trả luôn, không tạo ra tình huống nguy hiểm nào khiến cho công an phải truy tố trách nhiệm thì ko sao, nhưng tùy tình huống nếu mấy anh ấy thấy hành vi của cụ là nguy hiểm và cần truy tố trách nhiệm thì cụ xác định nhé. Nói chung là đồ nguy hiểm dễ vỡ ko nên đụng vào. Tình huống quá nhạy cảm cụ ạ.

sondong

Xe điện
Bảo hộ Logo hết nhiu xèng và thời gian như nào cụ?