Tư vấn kinh nghiệm chạy xe số sàn

ngocthat

Xe đạp
Em chào các cụ!
Em xin các cụ giúp em vấn đề sau ạ.
Đối với xe số sàn thì chạy như thế nào để bền côn ạ? Mỗi khi thay côn là thay lá côn thôi hay thay cả cụm ạ? và thông thường khoảng bao lâu thì phải thay lá côn và thay cả bộ ạ?

anhtho

Xe ngựa
Em chào các cụ!
Em xin các cụ giúp em vấn đề sau ạ.
Đối với xe số sàn thì chạy như thế nào để bền côn ạ? Mỗi khi thay côn là thay lá côn thôi hay thay cả cụm ạ? và thông thường khoảng bao lâu thì phải thay lá côn và thay cả bộ ạ?
Cụ chạy ra vào côn số nhẹ nhàng, không vê côn, không đi ép số, không thả côn giật cục là côn sẽ bền. Như kinh nghiệm xe cơ quan em, cứ phải trên 20 vạn mới phải thay côn. Côn có thể hỏng những thứ khác chứ ko chỉ là mòn , khi đó thì hỏng đâu sửa đó.
Em biết có một anh bạn cho thuê xe tự lái. Anh ta kể có lần một đội thuê xe đi chơi. Đi được khoảng 20km thì phải cứu hộ. Côn cháy tan hết cả ! Chắc cụ ý vê côn trên từng cm đường !

kscuong-bk2002

Xe hơi
Hỏng côn chủ yếu là những người mới biết chạy, hoặc chạy không đúng cách như cụ anhtho có nói trên. Thông thường khi thấy bặt đầu bị trược, tăng côn liên tục. Nếu phát hiện sớm thì chỉ cần thay lá côn, nếu phát hiện trễ (khi đinh tán cà trên bánh đà) thì phải tiện lại bề mặt bánh đà đó cụ

ISUZUThăngLong

Xe hơi
chay so san bac dap ga nhe thoi ko dap dot ngot khi sang so .ko ra con nhieu ,han che dung phanh , xe se tiet kiem nhien lieu va do hai con hon . chuc bac nhanh doi em so tu dong di cho suong

ngocthat

Xe đạp
Em cám ơn các cụ. Các cụ cho em hỏi thêm với. Dầu côn thì bao lâu thì phải thay mới ạ?

cameragiamsat

Xe hơi
em mới đi xe, thình thoảng ra côn chưa đều vị giật giật, có lần vẫn để phanh tay, đi 5m , ko biết có sao ko ?

agrimeco

Xe lăn
Đạp côn thì dứt khoát, ra côn thì ga vào cứ từ từ khắc có kinh nghiệm mà cụ. Còn thay thế sửa chữa theo yêu cầu của thợ trên cơ sở kiểm tra thực tế chứ cụ có phải tự thay đâu mà lo.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đạp côn thì dứt khoát, ra côn thì ga vào cứ từ từ khắc có kinh nghiệm mà cụ. Còn thay thế sửa chữa theo yêu cầu của thợ trên cơ sở kiểm tra thực tế chứ cụ có phải tự thay đâu mà lo.
Chuẫn kụ

tainonxecu

Xe đạp
he,xe em xe cũ nên kêu to nên côn số cứ dựa vào tiếng máy kêu và cảm giác tốc độ mà đi thôi.nói chung cứ đi nhiều có cảm giác lái,quen xe là ngọt ngay ý mà

Bimthoi

Xe hơi
nếu thay tốt nhất thay cả bộ. cũng tầm tầm tiền thôi. Thay thế từng bộ phận không đồng bộ nên chắc không tốt. tôi thấy phụ tùng của hãng Ford thường rất đồng bộ nên giá cả đắt hơn một chút.

lenh_ho_xung

Xe hơi
Cụ nào có kn cho em hỏi luôn, ông dạy lái em bảo côn ra ga vào và ga vào côn ra, cơ mà em chưa làm được thế bao giờ
từ số 1 lên số 2 cứ phải ra hết côn, rồi vào rồi lên số, xe cứ giật giật.
Vào ra thế nào nhỉ

X-trails

Xe cút kít
Cụ nào có kn cho em hỏi luôn, ông dạy lái em bảo côn ra ga vào và ga vào côn ra, cơ mà em chưa làm được thế bao giờ
từ số 1 lên số 2 cứ phải ra hết côn, rồi vào rồi lên số, xe cứ giật giật.
Vào ra thế nào nhỉ
Chạy nhiều nó quen kụ ợ.

top1oil

Xe tải
Chân cụ còn cứng và chưa mềm được, cụ đi dần dần sẽ có cảm giác chuẩn hơn. Cụ cũng nên để ý tiếng côn bám để việc điều khiển chân ga, chân côn được nhuyễn hơn.

WHITE TIGER

Xe container
Nhiều cụ trẻ kinh nghiệm còn thiếu nên tìm người bổ túc,nếu các cụ rảnh ngày thường trong tuần em chỉ các cụ cách đi và xem các cụ đi ntn.Học phí tính bằng nước uống trong quán cafe thôi nếu các cụ ở HN.Em bổ túc cho các cụ những kỹ thuật cơ bản nhất,kỹ thuật phanh,kỹ thuật về số hay tăng số

lang_bat

Xe máy
Nhiều cụ trẻ kinh nghiệm còn thiếu nên tìm người bổ túc,nếu các cụ rảnh ngày thường trong tuần em chỉ các cụ cách đi và xem các cụ đi ntn.Học phí tính bằng nước uống trong quán cafe thôi nếu các cụ ở HN.Em bổ túc cho các cụ những kỹ thuật cơ bản nhất,kỹ thuật phanh,kỹ thuật về số hay tăng số
Bác chia sẻ luôn trên này cho anh em học hỏi với!

WHITE TIGER

Xe container
Nói thực chia sẻ em nói được nhưng nếu cụ không được chỉ trực tiếp và có người ngồi sau bắt lỗi thì không thể biết mình lỗi gì đâu.Trước em tự tin mình biết lái xe 1 năm,vào lái xe cho sếp nước ngoài ông ấy bảo với văn phòng:Thằng này không biết lái xe.Em chạy xe 15 tháng cho ông ấy học được nhiều cái khi ông ấy cứ ngồi sau bắt lỗi.Em viết chia sẻ cho các cụ thì dễ nhưng không thể biết các cụ kém chỗ nào để khắc phục thôi.Lý thuyết và thực hành là 2 cái hoàn toàn khác biệt rất nhiều nếu không có người chỉ bảo

mihkun

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, nhà cụ gần nhà em. Hôm nào em sang cafe giao lưu với cụ nhé?

X-trails

Xe cút kít
Hôm nào kụ free iem cafe với kụ nhóe, hehe

dongco

Xe tăng
Các cụ đi số sàn nhiều thấy thích hơn số TD, ngày trước e toàn quất xe cỏ không có đồng hồ đo vòng tua may mà vẫn chạy vù vù. Giờ toàn xe hịn các cụ cứ từ từ đi thì còn lâu mới hỏng côn. Chỉ sợ các cụ cậy xe hịn phóng nhanh phanh gấp thì đến xe tăng chắc cũng phải chào thua.