Chi hội Tư vấn - hỏi ý kiến liên quan đến KIA FORTE - CERATO

Trạng thái
Thớt đang đóng

sun10

Xe buýt
Con của d/c thai1811 còn có option lạ nữa, máy GDI, ko có VDC, ko có cửa nóc, ghế sau ko có hộp để tay, nút eco on/off nằm phía dưới bên trái cùng với chỗ tăng chỉnh độ sáng của đèn táp lô, màn hình 7 inch theo xe, GPS, nhưng ko phải DVD.

thai18811

Xe tải
Khiếp! Cụ nhìn qua mà nhớ kĩ thế!
E đag kiểm tra lại VDC xem nó có mặc định tích hợp không? (check vin).

kenu97

Xe container
Con của d/c thai1811 còn có option lạ nữa, máy GDI, ko có VDC, ko có cửa nóc, ghế sau ko có hộp để tay, nút eco on/off nằm phía dưới bên trái cùng với chỗ tăng chỉnh độ sáng của đèn táp lô, màn hình 7 inch theo xe, GPS, nhưng ko phải DVD.
E cũng đc xem mấy xe đời đầu có màn hình 7" phục vụ cho GPS chứ ko phải DVD. Cũng ko có cửa nóc luôn, hồi ấy có 2 cái còn bày bán...để dưới chân cầu vượt Phạm Hùng--Phạm văn Đồng ý.
Nhg mà máy GDI thì là đời mới rồi. Đúng là nhiều option lạ thật

Cerato79

Xe tải
Xin các cụ tư vấn bảo dưỡng 10.000km

Chào các cụ. Xe em gần cán mốc 1 vạn km. Em mở thớt này mong các cụ tư vấn giúp em là bảo dưỡng ở đâu tốt, tiện thể em sơn tút lại em nó tí cho đẹp ạ. Em đã PM cho cụ Cuabien nhưng ko thấy cụ ấy trả lời. Cám ơn các cụ nhiều.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Hơ, xe em cũng same nè :)

Dự định của em:

1./ Cân bằng động, chỉnh độ chum, đảo lốp --> số 9 Đào Tấn - đang có KM "Cặp đôi hoàn hảo - đi 2 xe tính tiền 1 xe" đã đăng ký đi với cụ Đầu Bự
2./ Thay dầu -> Mua Shell Hx7 5w40 của cụ Mr.Oil
3./ Thay lọc dầu -> mua K&N của cụ Phong Nguyễn
4./ Bảo dưỡng 10k km -> ném vào KIA Giải Phóng :D làm các mục lặt vặt khác

Về sơn tút thì cụ sang nhà Liệt Vòi đi ợ, em thấy ae làm bên đấy khá nhiều.

sun10

Xe buýt
Khiếp! Cụ nhìn qua mà nhớ kĩ thế!
E đag kiểm tra lại VDC xem nó có mặc định tích hợp không? (check vin).
Năm 2009, Kia Forte còn là xe lạ, hồi đó đi xem xe với ông cuabien suốt chứ đâu, riết còn rành hơn mấy d/c sales, nhớ là có d/c chuvoicon gì đó cũng nghiên cứu kĩ lắm, post nhiều bài rât hay, giờ ko biết ngụp lặn nơi nào rồi

Khoai lang

Xe buýt
Nghe mồm ông này làm gì???
Ở nhà toàn xai hàng lởm bảo sao chuột nó cắn ông xăng, nên h ống xăng phải mạ inox =))
Hôm nào anh sẽ bắt con chuột thả vào xe của chú. Xe anh bây giờ thách ông tổ chuột cắn ống xăng lần thứ 3 đấy. khú khú...........

thai18811

Xe tải
Check Vin xong đúng là không có VDC! Không biết đi có làm sao ko? Trời mưa chắc đi phải cẩn thận hơn.
Nhưng mà không có VDC thì Drift chắc dễ hơn các cụ nhỉ?

Cuabien

Xe điện
Chào các cụ. Xe em gần cán mốc 1 vạn km. Em mở thớt này mong các cụ tư vấn giúp em là bảo dưỡng ở đâu tốt, tiện thể em sơn tút lại em nó tí cho đẹp ạ. Em đã PM cho cụ Cuabien nhưng ko thấy cụ ấy trả lời. Cám ơn các cụ nhiều.
Em không nhận được PM của cụ nhá !

1 điều nữa là KFC có thớt chuyên hỏi han, thắc mắc các cụ vào đó post bài giùm em nhé, tất cả các thớt kiểu này và mang quảng cáo cho Thaco như cái thớt khuyến mãi em sẽ xoá không thông báo đâu !

Kính cụ !

haiphonngsao_hp

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi là a đang định mua con Kia Forte EX MTH của Trường Hải nhưng e đang k biết là máy móc con này nhập hay là TH sản xuất vậy mong các cụ chỉ giáo....

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các cụ cho e hỏi là a đang định mua con Kia Forte EX MTH của Trường Hải nhưng e đang k biết là máy móc con này nhập hay là TH sản xuất vậy mong các cụ chỉ giáo....
TH ko s/x đc cái gì -> nhập từ con vít cụ nhé. Trừ sơn là sơn ở VN thôi.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
các cụ cho e hỏi nữa là KIA bán cho Trung Quốc thì Trường Hải nhập từ Hàn Quốc hay Trung Quốc vậy...?
Nhập từ hãng mẹ hết cụ ợ, hãng mẹ lại đặt hàng ở các cty chuyên s/x phụ tùng, VD: mobis -> same với TQ thôi, nhưng ko nhập từ TQ (tội gì qua cầu? - mà muốn nhập cũng ko đc)

haiphonngsao_hp

Xe đạp
Nhập từ hãng mẹ hết cụ ợ, hãng mẹ lại đặt hàng ở các cty chuyên s/x phụ tùng, VD: mobis -> same với TQ thôi, nhưng ko nhập từ TQ (tội gì qua cầu? - mà muốn nhập cũng ko đc)
Cháu lại tưởng là Kia Trung Quốc sản xuất phụ tùng cho Kia.nên cháu đang phân vân có nên mua con KF SX-AT của Trường HẢi k....? mong các cụ chỉ giáo cho,......

Chỉnh sửa cuối:

haiphonngsao_hp

Xe đạp
các cụ cho e xin địa chỉ mua kia Forte Sx-AT uy tín ở HÀ Nội đc k.....cảm ơn các cụ nhiều...

tungpr123

Xe buýt
Các cụ Gà ơi Cứu e gấp . KFC mới mua bị vỡ 1 nửa vành xe

Chào các cụ tình hình mong các cụ tư vấn giúp e.
E mới lấy con KFC đc nửa tháng của anh Hải, mới 100%. Xe hôm nay đang đi thì bị như thế này: Đang cạy tốc độ 60km, rồi vào cua, bỗng nhiên ko hiểu sao,lốp bị tụt hơi 1 phát hết luôn thế là em phanh khẩn cấp ,để tránh bị tổn thất, may là đường vắng, k bị mất lại, đỗ xe xuống nhìn thấy cái vành nó bị vỡ ra 1/3, tại khi vào cua em có đi vào 1/3 của viên gạch thôi ah , May mà có lốp dự phòng thay lại luôn ko thì chết e mât. E ktra thì lốp ko bị vỡ gì cả,ko bị thủng nữa.
Nay xin hỏi các cụ là xe e mới lấy tại showrom của Anh hải. Liệu có đc bảo hành vấn đề này ko ạ,
Bài hay vậy .Wodka thôi bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng