Chi hội Tư vấn - hỏi ý kiến liên quan đến KIA FORTE - CERATO

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hungm76

Xe tải
Flip key cho forte ex

Báo cáo với các cụ nhà gà một việc sau:
Tình hình là sau một hồi call cho mấy chỗ như DUK, xetoancau, thienphongauto... nhưng kết quả là chưa ưng ý, chưa có chỗ nào làm đc đến nơi đến chốn, tức mình mở acc trên trang ship hang từ taobao.com của bác Stinger, đặt hàng cái flip key cho forte đến hai tháng nay vưỡn chưa thấy gì dù rất muốn bôi DEP cho bác ấy, chán quá.
Hôm qua, lang thang thế nào lại thấy cái trang web chuyên làm khóa của bác Hữu Thiết SG, liền call cho bác ấy ngay, may quá là bác ấy đang có công việc ở HN, chạy qua gặp luôn, đặt hàng luôn, đến sáng nay thì flip key của forte đã ra HN ngay (vụ chuyển phát nhanh được ghê). Thế là bắt cóc bác Thiết từ 10h sáng đến 11h là chế xong ngon lành cái flip key. Sướng quá.
Tin vui cho các cụ gà chạy forte/cerato dùng chìa thường, có cục điều khiển 4 nút rời (lock, unlock, mở cốp sau tự động và nút tìm xe) là nếu cụ nào thích thì có thể chơi cái flip key rút gọn như em, rất ngon, bổ, rẻ. cách thức là tháo mạch ở cục đk nguyên bản lắp vào cục đk mới (cái này rất dễ, khớp luôn); bước thứ hai là lấy cái chìa khóa nguyên bản của xe chế cháo (cưa, rũa) một tí rồi lắp vào phần cái lưỡi gập ra gập vào của cái flipkey mới. thế là xong.
Tổng thiệt hại có 600k, chính tay bác Thiết làm cho em, hướng dẫn, chuyển giao công nghệ cách chế cháo lắp đặt cho bác Tiến làm khóa ngồi ở ngã tư Lương Văn Can - Hàng Gai. Cụ nào có nhu cầu thì call cho bác Thiết đang ở HN làm chìa cho mấy con mer, VW gì đó, chắc một hai hôm nữa bác ấy vào SG. Số đt: 0908152592, web: www.khoahuuthiet.com.
(nợ các cụ ảnh đến tối vì chưa chụp được ạ).

dakar_vn

Đi bộ
các bác mua đầu dvd kovan thì nên mua ở chỗ nào có uy tín nhé. mà đầu phải có logo kovan nhé. các bác đừng mua hàng ở e-shopxx.com nhé. trang đó bán hàng nhái. tui đã bị lừa 1 lần rồi nên vào đây thông báo cho các ace biết.

heroesdaubu

Xe điện
Em tự tay làm cách đây gần 2 năm, nhờ cụ stinger mua đồ. Cái phôi của tàu vứt vào sọt rác, cuối cùng vẫn phải dùng chìa nguyên bản! Nói chung chỉ tháo lắp, khéo tay tí là đc. Tổng thiệt hại hồi đó gồm cả bao da, tầm 470k.

Hungm76

Xe tải
ảnh đây roài
chưa bật key:

Bật key:

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
các bác mua đầu dvd kovan thì nên mua ở chỗ nào có uy tín nhé. mà đầu phải có logo kovan nhé. các bác đừng mua hàng ở e-shopxx.com nhé. trang đó bán hàng nhái. tui đã bị lừa 1 lần rồi nên vào đây thông báo cho các ace biết.
em không lắp nhưng vưỡn cảm ơn cụ đã cảnh báo ợ

ducxit

Xe điện
Cho e hỏi âm thanh của đầu kovan này so với đầu nguyên bản của xe nếu chỉ xét về âm thanh thì có chênh lệch j ko ợ?

Theanh_72

Xe buýt
Cho em hỏi ngu một tý,vậy có thể lắp loại DVD nào thì có thể tương đương với âm thanh CD theo xe và tầm bao nhiêu củ ạ.(Tầm 10 củ có lắp đc ko ạ).

matiz08

Xe điện
Forte cũng là của Kia mà không có chỉa gập à kụ? Xe em KM2012 cùi bắp mà cũng có chìa gập, chẳng phải chế cháo gì cả,hi.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Forte cũng là của Kia mà không có chỉa gập à kụ? Xe em KM2012 cùi bắp mà cũng có chìa gập, chẳng phải chế cháo gì cả,hi.
Đời 2011 mới cóa chìa gập ợ, các cụ thử hỏi háng xem có đắt hơn không ạ?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
nếu cụ định lắp dvd mà cụ quan tâm tới cả âm thanh như e cũng thế thì e khuyên cụ với tầm chục củ như cụ thì tốt nhất là k nên lắp, cụ cố thêm tý mà lắp con xịn xịn chút,

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
DIY- Nhật ký nhà cháu tự làm subwwoofer cốp xe cho Forte

1. Vật liệu
- 3m Vật liệu sợi vải thủy tinh
- 2kg composite và chất làm khô cứng.
- Đế composite alumium
- Vành gỗ dung sub 10"
2. Quá trình làm

- Tạo khuân cho sub em làm bên cốp trái

- Dùng sợi vải thủy tinh và composite cho vào khuân sau lưng

- Mặt trước

- Tạm thời hiện tại nắp thử vào nó như này:

Công việc tiếp theo dự kiến:
- Làm mặt cho bằng phẳng và đẹp
- Bọc nỉ
-Gắn loa sub

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
sơn mâm FORTE

em đang định sơn lại mâm 17" cho con forte, cụ nào đã sơn rồi phọt lên cái ảnh cho anh em tham khảo với :P. em chả có $ độ điếc, có mỗi sơn là tự làm được nên cũng muốn thay đổi tí cho xì tai! b-(

tdang1

Xe tăng
Em tự tay làm cách đây gần 2 năm, nhờ cụ stinger mua đồ. Cái phôi của tàu vứt vào sọt rác, cuối cùng vẫn phải dùng chìa nguyên bản! Nói chung chỉ tháo lắp, khéo tay tí là đc. Tổng thiệt hại hồi đó gồm cả bao da, tầm 470k.
Vậy là cụ dùng chìa xịn cho vào cái chìa gập ạ? Em chưa rõ lắm mong bác chỉ giúp.

Hungm76

Xe tải
Vâng ợ, vẫn phải dùng phôi xịn, phôi khựa mỏng hơn nên ko dùng đc.
CỤ dạy phải, cái phôi của khựa vừa mỏng hơn, vừa ngược rãnh nên ko dùng được, phải lấy cái chìa xịn đang dùng để chế cháo vào đấy ạ, phần này là khó nhất, đòi hỏi tay nghề của bác thợ khóa đấy ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng