[Funland] Tư vấn hỗ trợ anh em dùng, chơi, nghịch Blackberry :)

conmeo1

Xe buýt
Theo kinh nghiệm của cụ Ben lỳ thì bản rom nào là ổn nhất hiện nay cho con 9780? Hôm qua em cài lại bộ gõ tiếng Việt cho gấu mà lại ko back up, bây giờ bị tèo hết danh bạ rồi, vào option cũng ko được, nó báo lỗi net_rim_tid-5. Nhục thế, đang chưa biết làm gì bây giờ

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Theo kinh nghiệm của cụ Ben lỳ thì bản rom nào là ổn nhất hiện nay cho con 9780? Hôm qua em cài lại bộ gõ tiếng Việt cho gấu mà lại ko back up, bây giờ bị tèo hết danh bạ rồi, vào option cũng ko được, nó báo lỗi net_rim_tid-5. Nhục thế, đang chưa biết làm gì bây giờ
Rom chuẩn, ổn định e vẫn chọn .666, số cũng đẹp :).
Bác dùng cách chèn cod nên nhiều khi sẽ bị lỗi khi đẩy file vào. Up lại rom multi ngôn ngữ là có TV thôi ạ! Giờ bác có nhớ hết các file đã add không, bác dùng phần mềm Vnbb modify xóa mấy file đó đi, em nghĩ sẽ lại Bình thường.

Bác có thể tham khảo thêm mấy file cod này. Em dùng để chèn vào mấy năm nay đều ok.

http://www.phukienlinhvoi.blogspot.com/2012/05/bo-go-telex-cho-os-6-os-7.html

avante_1985

Xe hơi
E muốn thay quả pin dung lượng cao gallillo vào con 9860 của e nhưng nghe mấy bác phải có bộ giải mã là sao ak?? Cụ tư vấn dùm và xem dùng pin nào là ổn nhất

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
E muốn thay quả pin dung lượng cao gallillo vào con 9860 của e nhưng nghe mấy bác phải có bộ giải mã là sao ak?? Cụ tư vấn dùm và xem dùng pin nào là ổn nhất
Pin DLC Gallio có nguồn gốc từ TQ, thông thường nếu nó đã sx ra pin thì sẽ không cần cung cấp. Tuy nhiên, theo em nhận định, xu hướng các dòng pin này là pin kích, thời gian đầu có thể trội hơn pin zin 1 chút, nhưng vài ba tháng sau, pin sẽ chai không phanh, độ bền kém. Mọi người thường sử dụng giải pháp như sau:
- Pin ngoài, có dung lượng lớn, có thể kết hợp sạc nhiều thiết bị dung lượng giao động từ 5000-10000mah( bằng 4-8 cục pin 9860):

- Pin theo máy+ sạc ngoài, vậy là 1 ngày bác có thể dùng thay thế nhiều cục pin:

- Ngoài ra, thời lượng pin cũng do cách mình sử dụng, bác nên chú ý công tác tắt bật wifi, tinh chỉnh độ sáng, tắt bật data... :)

ina

Xe Cứu Trợ
Em muốn mua BB cũ, cụ chủ có thể giới thiệu cho em thương gia nào uy tín không? Cảm ơn cụ!

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Em muốn mua BB cũ, cụ chủ có thể giới thiệu cho em thương gia nào uy tín không? Cảm ơn cụ!
BoB: Bác này chuyen ship Mỹ nhưng giá đắt thôi rồi :).. http://www.tinhte.vn/threads/65932/
Hn03: Bác này a em khen máy có chọn lọc, nhưng thường có rất ít hàng, chờ đợi khá lâu: http://www.tinhte.vn/threads/126532/
HGmobile: Máy khá nhiều, mua từ 9000,9700,9860,9900 là hợp lý không bán máy đời thấp, giá khá cạnh tranh, bán hàng trên tinhte khá lâu: http://www.tinhte.vn/threads/432918/
Q3G: Máy nhiều, đủ chủng loại từ vài trăm k đến vài tr, hàng cũng khá được, tuy nhiên chăm sóc KH kém, thái độ không nhiệt tình với anh em: http://www.tinhte.vn/threads/323783/

bác này ở bên Tinhte đây mà
các bác có thể vào Tinhte.vn để xem và lựa chọn bb một cách tốt nhất
Đúng bác ơi :). Tinhte giờ có khá nhiều thương gia mới cũ đều có, bác ấy hỏi thương gia có tiếng mà

conmeo1

Xe buýt
Rom chuẩn, ổn định e vẫn chọn .666, số cũng đẹp :).
Bác dùng cách chèn cod nên nhiều khi sẽ bị lỗi khi đẩy file vào. Up lại rom multi ngôn ngữ là có TV thôi ạ! Giờ bác có nhớ hết các file đã add không, bác dùng phần mềm Vnbb modify xóa mấy file đó đi, em nghĩ sẽ lại Bình thường.

Bác có thể tham khảo thêm mấy file cod này. Em dùng để chèn vào mấy năm nay đều ok.

http://www.phukienlinhvoi.blogspot.com/2012/05/bo-go-telex-cho-os-6-os-7.html
Dùng vnbb xóa mấy file cài vào không được bác ạ, phải up lại bản rom mới 666. So với bản 448 trên máy của em thì thấy 3G nhanh hơn hẳn, trang web nó load không bị quảng cáo đính kèm, chưa biết thời lượng pin thế nào, để theo dõi thêm. Bây giờ đang có 1 vấn đề hơi khoai 1 chút, nhờ bác tư vấn: đt của gấu là loại bàn phím AZWERTY (nhà mạng Orange của Pháp), up rom mới thì chỉ phù hợp với loại bàn phím QWERTY nên bây giờ 2 phím số 1 và 7 bị tráo đổi vị trí gõ cho nhau. Bác có biết bản 666 nào tương thích với AZWERTY ko?

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Dùng vnbb xóa mấy file cài vào không được bác ạ, phải up lại bản rom mới 666. So với bản 448 trên máy của em thì thấy 3G nhanh hơn hẳn, trang web nó load không bị quảng cáo đính kèm, chưa biết thời lượng pin thế nào, để theo dõi thêm. Bây giờ đang có 1 vấn đề hơi khoai 1 chút, nhờ bác tư vấn: đt của gấu là loại bàn phím AZWERTY (nhà mạng Orange của Pháp), up rom mới thì chỉ phù hợp với loại bàn phím QWERTY nên bây giờ 2 phím số 1 và 7 bị tráo đổi vị trí gõ cho nhau. Bác có biết bản 666 nào tương thích với AZWERTY ko?
Bản .666 cực kỳ ổn định đấy bác ơi.
QWERTY em dự là do bác cài tiếng việt, gõ tiếng việt nên bộ gõ nó theo thứ tự vậy. Nếu bác chuyển lại tiếng anh nó sẽ là azerty ngay.
Chuyển được az sang qw là ước mơ của bao người đấy ạ :)... Vì az khó bấm hơn so với thói quen của mọi người, và phổ thông các nhà mạng quốc tế và bản world đều là qwerty

namdq

Xe điện
Em có mấy con BB cũ không biết bán cho ai :))

CCers

Xe máy
dao này em thấy làn sóng bb có vẻ đang trầm xuống cụ ah

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
dao này em thấy làn sóng bb có vẻ đang trầm xuống cụ ah
Dạ,kinh tế khó khăn, ng ta tạm bỏ BB, dành tiền sinh hoạt hàng ngày rồi bác à :)

nhưng em thấy bác vẫn là một trong số những thương gia có uy tín nhất đấy ợ.
Dạ, cám ơn bác :). Em không bán máy ! Bác ấy hỏi về địa chỉ có thể gửi gắm mua sắm máy móc mà bác

enter0280

Xe tăng
Cho cháu hỏi các cụ vừa rồi đi công tác Hà Giang vào wifi trên đó, tự nhên trên màn hình bây giờ hiện lên 1 ông sao bé màu vàng, cụ nào gặp hiện tượng này thì chỉ giáo với ạ. Nhà cháu dùng B9000. Đa tạ các cụ bằng vodka.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Cho cháu hỏi các cụ vừa rồi đi công tác Hà Giang vào wifi trên đó, tự nhên trên màn hình bây giờ hiện lên 1 ông sao bé màu vàng, cụ nào gặp hiện tượng này thì chỉ giáo với ạ. Nhà cháu dùng B9000. Đa tạ các cụ bằng vodka.
Bác kiểm tra các tin nhắn từ phần mềm thứ 3 giúp em: Whatsapp, viber... Có sự nâng cấp hay thay đổi gì đó ạ