[Funland] Tư vấn hỗ trợ anh em dùng, chơi, nghịch Blackberry :)

papanam

Xe đạp
Em mới dùng bb os7, các bác làm ơn cho em hỏi cài đặt nhận tin thông báo tin nhắn delivered ở đâu với ợ, thank các bác

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Em mới dùng bb os7, các bác làm ơn cho em hỏi cài đặt nhận tin thông báo tin nhắn delivered ở đâu với ợ, thank các bác
Chào bác, bác có thể chỉnh option như sau:

Bác truy cập vào Messages hoặc Textmessages:

- Messages=>Menu=>Options=>Text messaging=> Lăn xuống dưới, 1 tích vào Delivery report ở phần SMS
- Text messaging=>Options=> Lăn xuống dưới, 1 tích vào Delivery report ở phần SMS

Chúc bác thành công !

Chỉnh sửa cuối:

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
con Pin BB 9900 của em trước mua bên cụ bây giờ cho vào máy bật không lên. Xuất hiện biểu tượng cục pin gạch chéo ạ. T_T
Bác thử thay cục pin khác của 99 vào xem sao, thử pin để xem do máy hay do nguồn ạ ! nếu không có bác có thể qua cửa hàng e đưa bác mượn :)

Vụ này thì em lại có kết quả ngược với bác đấy ạ. 9900 của em bắt sóng cực khỏe, phải nói là khủng luôn. Em đã so sánh với iPhone 4s và BB 9900 trong cùng 1 địa điểm và cùng 1 mạng di động. Sóng sánh căng đét. vào mạng bằng 3G thì BB9900 chỉ kém hơn 1 xíu thôi nhé. kaka
Xác nhận thằng 9900 bắt sóng hơi kém.Trong cùng 1 phòng làm việc ở cơ quan em,cũng hơi hơi kín,Sony Arc S vẫn lướt được Facebook ,samsung S3 vẫn nửa mức sóng thì thằng 99 chập chờn và rất hay rớt sóng,về mo lun.
Trước đây dùng 9780 cũng ko đến mức tệ như vậy.Nếu thằng 9930 mà còn kém hơn nữa thì thảm họa cho ông nào làm việc hay ở khu sóng kém,hoặc vùng xa.
Em nghĩ vụ này còn phụ thuộc sóng nhà mạng ở khu vực đó nữa :)

minh0075

Xe điện
Bác

Em nghĩ vụ này còn phụ thuộc sóng nhà mạng ở khu vực đó nữa :)
Viettel hết lượt đấy,mấy em gái thì dùng sô ni và sam sung,e thì toàn BB trước giờ.
Nó kém hơn cả con 9700 và 9780 e đã từng dùng gần 2 năm,chứ ko kể các con kia.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Viettel hết lượt đấy,mấy em gái thì dùng sô ni và sam sung,e thì toàn BB trước giờ.
Nó kém hơn cả con 9700 và 9780 e đã từng dùng gần 2 năm,chứ ko kể các con kia.
Haiz, em chưa bị rơi vào tình huống này, nếu vậy thì cũng k có cách nào khắc phục nhỉ. Cái viền kim loại cũng là 1 yếu tố ảnh hưởng đấy, kim loại ảnh hưởng đến sóng mà

papanam

Xe đạp
Chào bác, bác có thể chỉnh option như sau:

Bác truy cập vào Messages hoặc Textmessages:

- Messages=>Menu=>Options=>Text messaging=> Lăn xuống dưới, 1 tích vào Delivery report ở phần SMS
- Text messaging=>Options=> Lăn xuống dưới, 1 tích vào Delivery report ở phần SMS

Chúc bác thành công !
Thank bác, ok rồi ợ, nó hiện chữ D phía trên dấu V :D

tuxedo075

Xe tải
Nhà cụ Voi có các phụ kiện bold 9k sau không em đang quan tâm:
1. Nắp lưng white
2. Cover botom white roger
3. Dock sạc 9k
4.pin Zin hoặc DLc tốt
5. Sạc cáp 9k
Cụ cho em giá từng loại luôn và địa chỉ để em qua nhé.

ipad1

Xe tải
bb9900 hàng cũ giờ bao nhiêu hả các bác?

Nganha75

Xe buýt
Em có cái 9300 mua ở dauden vẫn còn bảo hành, một tuần nay bị lỗi, đèn đỏ nháy, màn hình tắc tịt, em làm đủ các thủ thuật thì cũng chỉ dùng được nửa ngày rồi lại bị như cũ, nản quá, hôm qua- chủ nhật, mang đến dauden, các chú bảo: Máy kg sao đâu, do anh kg biết cài lại nên nó lại bị lỗi.

Xong xuôi, các chú làm hết 40 phút, sáng nay đi làm, lại bị như cũ. Mang lại anh dauden, anh ấy bảo: quái nhỉ, hay là do anh làm rơi máy, hoặc làm rơi xuống nước. E chẳng nói gì, các anh lại phán: Nhìn cái pin thì khả năng là máy anh bị nước vào, như thế là kg được bảo hành đâu. Em chỉ nói, các chú cứ check kỹ, 2 hôm nữa anh đến.
***, tưởng dauden thế nào.
Em toàn đi 4 bánh, lấy đâu ra trời mưa, mà nước vào thì có mà tịt ngóm, em đoán là con chíp.
Hè, 2 hôm nữa em lên, ăn nói lôi thôi thì em mới cho một trận.
Cái máy ghẻ nhiều khi nó lại to hơn uy tín của chú dauden cũng nên các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Nhà cụ Voi có các phụ kiện bold 9k sau không em đang quan tâm:
1. Nắp lưng white
2. Cover botom white roger
3. Dock sạc 9k
4.pin Zin hoặc DLc tốt
5. Sạc cáp 9k
Cụ cho em giá từng loại luôn và địa chỉ để em qua nhé.
Em xin phép được PM cho riêng bác, topic này dành để chia sẻ thôi bác à :D.. Phi thương mại.

bb9900 hàng cũ giờ bao nhiêu hả các bác?
Khoảng 6t5- hơn 7tr cụ à :)

Em có cái 9300 mua ở dauden vẫn còn bảo hành, một tuần nay bị lỗi, đèn đỏ nháy, màn hình tắc tịt, em làm đủ các thủ thuật thì cũng chỉ dùng được nửa ngày rồi lại bị như cũ, nản quá, hôm qua- chủ nhật, mang đến dauden, các chú bảo: Máy kg sao đâu, do anh kg biết cài lại nên nó lại bị lỗi.

Xong xuôi, các chú làm hết 40 phút, sáng nay đi làm, lại bị như cũ. Mang lại anh dauden, anh ấy bảo: quái nhỉ, hay là do anh làm rơi máy, hoặc làm rơi xuống nước. E chẳng nói gì, các anh lại phán: Nhìn cái pin thì khả năng là máy anh bị nước vào, như thế là kg được bảo hành đâu. Em chỉ nói, các chú cứ check kỹ, 2 hôm nữa anh đến.
***, tưởng dauden thế nào.
Em toàn đi 4 bánh, lấy đâu ra trời mưa, mà nước vào thì có mà tịt ngóm, em đoán là con chíp.
Hè, 2 hôm nữa em lên, ăn nói lôi thôi thì em mới cho một trận.
Cái máy ghẻ nhiều khi nó lại to hơn uy tín của chú dauden cũng nên các cụ nhỉ.
Dauden ở VN chủ yếu chỉ ủy quyền bảo hành, lỗi vặt sẽ xử lý tại chỗ. Còn các máy lỗi thông thường sẽ phải chuyển sang Brightstar Sing để bảo hành, thời gian chờ máy chuyển lại khá lâu. Chính hãng nhưng ... :(

Chia buồn cùng bác :(

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Không hiểu mang máy đi bảo hành B* có cho minh máy sơ cua sài tạm khổng nhể :-?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Các chuyên gia BB cho em hỏi: ngày trước em dùng dịch vụ Rim của Viettel (600k/tháng) thì ngon (máy cùi 87xx), sau đó vì lý do kinh tế eo hẹp em cắt cái sim Viettel đó, chuyển qua sim chính dùng BB (Mobifone) với máy hiện tại ( 9780 thì phải), nhưng cảm thấy chất lượng kém hơn hẳn, chi tiết như sau:
- Synch giữa Outlook và BB cực kém, đọc mail ở PC rồi mà BB vẫn báo là chưa đọc.
- Đọc ở BB trước thì PC đồng bộ ngon.
- Không synch được schedule làm việc
- Không search được danh bạ trên mail server.
- 1 số thứ khác.

Các bác tư vấn giải quyết hộ em vấn đề này với, chứ nhìn BB lúc nào cũng mấy trăm mail unread kinh quá :D

xuantien_mobis

Xe lăn
Các chuyên gia BB cho em hỏi: ngày trước em dùng dịch vụ Rim của Viettel (600k/tháng) thì ngon (máy cùi 87xx), sau đó vì lý do kinh tế eo hẹp em cắt cái sim Viettel đó, chuyển qua sim chính dùng BB (Mobifone) với máy hiện tại ( 9780 thì phải), nhưng cảm thấy chất lượng kém hơn hẳn, chi tiết như sau:
- Synch giữa Outlook và BB cực kém, đọc mail ở PC rồi mà BB vẫn báo là chưa đọc.
- 1 số thứ khác.

Các bác tư vấn giải quyết hộ em vấn đề này với, chứ nhìn BB lúc nào cũng mấy trăm mail unread kinh quá :D
Cụ quay lại dùng BIS Viettel đi, giá full BIS bây giờ giảm đi nhiều rồi. BIS, BES thì Viettel là ổn nhất ạ.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
- 1 số thứ khác.

Cụ quay lại dùng BIS Viettel đi, giá full BIS bây giờ giảm đi nhiều rồi. BIS, BES thì Viettel là ổn nhất ạ.
Đồng ý kiến, BIS mobi tốc độ siêu chậm :(.. Bình thường em vào mạng bằng BIS viettel phè phè, giờ sang mobi vào mạng như kiểu EDGE ấy ạ, dữ liệu kém quá. Em toàn bật Wifi, bis bằng nó mới sống được

Hình như bảng giá đây ạ, giá update từ 2011, bác gọi lên tổng đài sẽ có cập nhật hơn.

Chỉnh sửa cuối:

K-amaro

Xe buýt
Không hiểu mang máy đi bảo hành B* có cho minh máy sơ cua sài tạm khổng nhể :-?
TTBH có một số máy (không nhiều) để hỗ trợ cho KH mượn khi phải gửi máy đi BH cụ ạ. Nếu còn máy thì khách sẽ được mượn, nếu hết thì KH thông cảm :)

cafemuoi

Xe đạp
Mình chán cái con Sony E. cảm ứng của mình quá rồi nên vào đây nhờ cả nhà tư vấn. Mình đang có nhu cầu mua 1 con BB mà càng đọc càng thấy chưa biết mua con nào….
Mình là nữ - thích 1 con BB hình thức: to dày = E63 là chấp nhận dc (Vì mình hay nhét đt trong túi quần chứ ko để ở ví) to hơn dày hơn thì có lẽ phải suy nghĩ. Bàn phím Qwerty, pin càng trâu càng tốt.
Mình chỉ có nhu cầu lướt web, SMS, nghe gọi, hỗ trợ chat chit thông thường và facebook; Xem phim mình ko quan tâm. Hỗ trợ mail tốt mình cx ko cần thiết lắm vì mình hay ngồi một chỗ, nghe nhạc mình thích thì mình nghe = phương tiện khác. À, mình cx ko có nhiều xiền để dùng dịch vụ BIS/BES, chat BBM với mình cx ko cần vì bạn mình ko có ai dùng BB cả. L
Mình đã dùng qua Symbian, Android, iOS…cx thích voọc điện thoại.
Mình hiện tại kinh tế cx eo hẹp nên chỉ có thể mua con nào từ 4Triệu đổ xuống. Mà có con nào đáp ứng dc nhu cầu nho nhỏ trên của mình mà rẻ hơn mình càng thích.: ))
Cả nhà tư vấn giùm nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.

xuantien_mobis

Xe lăn
Mình chán cái con Sony E. cảm ứng của mình quá rồi nên vào đây nhờ cả nhà tư vấn. Mình đang có nhu cầu mua 1 con BB mà càng đọc càng thấy chưa biết mua con nào….
Mình là nữ - thích 1 con BB hình thức: to dày = E63 là chấp nhận dc (Vì mình hay nhét đt trong túi quần chứ ko để ở ví) to hơn dày hơn thì có lẽ phải suy nghĩ. Bàn phím Qwerty, pin càng trâu càng tốt.
Mình chỉ có nhu cầu lướt web, SMS, nghe gọi, hỗ trợ chat chit thông thường và facebook; Xem phim mình ko quan tâm. Hỗ trợ mail tốt mình cx ko cần thiết lắm vì mình hay ngồi một chỗ, nghe nhạc mình thích thì mình nghe = phương tiện khác. À, mình cx ko có nhiều xiền để dùng dịch vụ BIS/BES, chat BBM với mình cx ko cần vì bạn mình ko có ai dùng BB cả. L
Mình đã dùng qua Symbian, Android, iOS…cx thích voọc điện thoại.
Mình hiện tại kinh tế cx eo hẹp nên chỉ có thể mua con nào từ 4Triệu đổ xuống. Mà có con nào đáp ứng dc nhu cầu nho nhỏ trên của mình mà rẻ hơn mình càng thích.: ))
Cả nhà tư vấn giùm nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
Mua 9300 hoặc 9220 đi bạn