[Funland] Tư vấn hay cãi nhau ?

Colza

Xe hơi
Nói chung có một thói rất tồi (đặc biệt thời đại online phát triển) là coi lợi ích của mình là trên hết và có chuyện sẵn sàng tung hê lên mạng. Trước 1h rõ ràng là giờ nghỉ ngơi mà 18 tuổi không biết lịch sự để hỏi (tất nhiên bạn trực trả lời không chuẩn mực rồi) rồi tung hê lên mạng em đánh giá học sinh này cư xử kém.
Hỏi lúc nào là việc của người ta còn trả lời lúc nào là việc của mình, việc gì phải giận dỗi rồi đi đôi co với học sinh (khách hàng tương lai)? Bán hàng kiểu này thì mất khách hết :D

BloodOwl87

Xe điện
Đáng hay không tùy quan điểm từng người cụ ạ.
vấn đề là có giữ cái phép lịch sử tối thiểu đấy suốt cả cuộc đời ko? Hay chỉ đôi lần.
như gặp ông trông xe cũng 2 tay đưa vé. Cụ thể hơn là nhắn với cái page của trường lúc nào cũng thưa gửi 100%. Gặp bất cứ người nào ở trường cũng phải thưa thầy cô.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Kêu người ta phân tích, rồi quay lại nói người ta sân si cùng đứa trẻ thì chịu rồi.
Kêu cụ phân tích nhưng cụ có phân tích đâu mà toàn nói linh tinh ?

Cụ bảo câu hỏi của cháu nó không có chủ ngũ vị ngữ, tôi hỏi lại cụ là không có chủ ngữ vị ngữ ở chỗ nào thì cụ cứng họng không nói được, quay sang bắt bẻ cái khác. Thà cụ nói hẳn là cụ d.ốt ngữ pháp nên nói sai đi thì người ta còn thông cảm được.

dheIa

Xe điện
Cụ làm trò lễ nghĩa rách thì có. Nẫu.
Cụ làm tôi nhớ đến chuyện ông anh kể: ông ý đi gửi xe, đưa vé cho trông xe. Thằng trông xe bảo ông ý ô tôn trọng nó, phải đưa 2 tay mới đúng =)). Đùa già rồi vẫn là cái thằng trông xe mà nó tư duy dị hợm quá thể.
Ví dụ ngoo xuẩn!

• Vodka
Reactions: Nov

Bang lang

Xe điện

Cụ bảo câu hỏi của cháu nó không có chủ ngũ vị ngữ, tôi hỏi lại cụ là không có chủ ngữ vị ngữ ở chỗ nào thì cụ cứng họng không nói được, quay sang bắt bẻ cái khác. Thà cụ nói hẳn là cụ d.ốt ngữ pháp nên nói sai đi thì người ta còn thông cảm được.
Thì cụ ấy chỉ nói phét thôi mà!

dheIa

Xe điện
Trách nhiệm của họ là tư vấn, có nghĩa Công việc của họ là trả lời đúng, đủ nội dung câu cần được hỏi. Nếu Khắt khe nữa còn bị tính thời gian khi xử lý// trả lời câu hỏi và số lượng câu hỏi. Lúc đó thì chả có time đâu mà bắt bẻ. Thế mới nói, làm việc cần chuyên nghiệp, đừng có lôi cảm xúc kiểu ko tôn trọng với tôn trọng. Nói như cụ thì đội Cskh họ bị ăn chửi thì họ cũng ko thèm trả lời à? Nếu cảm thấy ko có đủ trình độ hay nghĩ mình là bố mẹ thiên hạ thì ko nên tham gia mạng xã hội. Cứ làm cái Thông báo và cái Ngân hàng câu hỏi và trả lời trên trang web là xong, khỏi kêu ca.
Ở đây đang tách riêng chuyện giao tiếp ngôn ngữ thông thường.
Ko nói chuyện nhân viên tư vấn hỗ trợ dấm dớ kia bởi ai cũng biết là nhân viên đấy thần quynh ko bình thường mới đi đôi co cái chuyện ba lăng nhăng mà lẽ ra họ có quyền im lặng!

Cụ hiểu rồi chứ ạ?

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Tôi mà hiệu trưởng trường này thì tôi outsource cho sinh viên nó làm.
Mấy trường đại học mùa tuyển sinh hay giao cho bên đoàn trường tổ chức. Chứ giảng viên hay thậm chí nhân viên văn phòng trường cũng không thể ngồi trực page trả lời cả ngàn câu hỏi thế này đâu.

Thích Nói Phét

Xe điện

Đúng, tôi dốt ngữ pháp. Nên không tranh biện nữa.

uây tầu

Xe tải
Em thấy phía nhà trường đã nhận sai và cho bạn tư vấn kia chim cút, và không hề có ý nào trách mắng bạn học sinh kia. Như vậy là sự việc đã rõ ràng rồi, các cụ còn vật nhau làm gì nữa.

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ phải nói: Thưa cụ/mợ. Vâng ạ :D
Nó mới đúng ngữ pháp chứ cụ ;))

Em thì thấy cháu nó hỏi vậy cũng trân trọng rồi. Người được hỏi cũng không thể hiện sự khó chịu mà chỉ bực vì hỏi vào giờ nghỉ trưa thôi. Chắc lại đang vào OF cãi nhau nên khó ở chút :))

dheIa

Xe điện
Cụ làm trò lễ nghĩa rách thì có. Nẫu.
Cụ làm tôi nhớ đến chuyện ông anh kể: ông ý đi gửi xe, đưa vé cho trông xe. Thằng trông xe bảo ông ý ô tôn trọng nó, phải đưa 2 tay mới đúng =)). Đùa già rồi vẫn là cái thằng trông xe mà nó tư duy dị hợm quá thể.

Khác mức độ tí thôi. Nhưng đều ngáo. Cả thằng trông xe lẫn ông.
Thì tôi cũng nói rồi. Ko đc dạy dỗ đầy đủ thì sẽ coi kiểu hỏi trống không cụt lủn như thế là bình thường!

Ông bác già trông xe kia dù chỉ làm nghề trông xe nhưng tôi cũng ko gọi bằng thằng như ông!

Hệ tôi với hệ ông khác nhau nên tôi nhường ông về nhất đấy o:-)

BloodOwl87

Xe điện
Thì tôi cũng nói rồi. Ko đc dạy dỗ đầy đủ thì sẽ coi kiểu hỏi trống không cụt lủn như thế là bình thường!

Ông bác già trông xe kia dù chỉ làm nghề trông xe nhưng tôi cũng ko gọi bằng thằng như ông!

Hệ tôi với hệ ông khác nhau nên tôi nhường ông về nhất đấy o:-)
Cháu nó nói trường mình là đủ rồi.
Còn tôi gọi nó băngf thằng ví nó bắt người khác đưa 2 tay.
Giờ ông 40 gặp ông ăn xin 50, đưa tiền cho nó nó bắt 2 tay chắc cũng thưa gửi xin lỗi tại em hả ? =))

xukthal

Xe lăn