Tư vấn giúp em về đèn pha Fiesta Sedan bị tối

QuangTN

Xe buýt
Chào các cụ, ko biết có phải mắt em kém đi hay ko mà thấy đèn pha của vợ 2 cứ yếu yếu. Chiều tối qua trời nhá nhem tối, đèn đường chưa lên thấy xung quanh cứ tối mù, em toàn phải bật đèn chiếu xa lên để quan sát cho rõ ràng.
Các cụ có bị như vậy ko ? Liệu lắp thêm cái đèn gầm có khá hơn ko. Nếu có giải pháp nhờ các cụ chia sẻ giúp về giá rổ, địa điểm xử lý.
Em xin kính rượu các cụ nhiệt tình ạ :)

bcad

Xe buýt
Chào các cụ, ko biết có phải mắt em kém đi hay ko mà thấy đèn pha của vợ 2 cứ yếu yếu. Chiều tối qua trời nhá nhem tối, đèn đường chưa lên thấy xung quanh cứ tối mù, em toàn phải bật đèn chiếu xa lên để quan sát cho rõ ràng.
Các cụ có bị như vậy ko ? Liệu lắp thêm cái đèn gầm có khá hơn ko. Nếu có giải pháp nhờ các cụ chia sẻ giúp về giá rổ, địa điểm xử lý.
Đây đúng là vấn đề trung của xe FFi đó bác ác. Đã có bài nói về vấn đề này rồi đó. Em không nhớ chính xác tên, bác chịu khó tìm thử trong diễn đàn Ford đi ah. Nếu bác lắp thêm đèn gầm thì giá chắc cũng chỉ tầm 2 triệu thôi. Còn trong hãng thì là 4 triệu và đương nhiên có bảo hành ăn vạ được nếu có sự cố gì bác ah.

vôlangday

Xe tăng
bệnh chung của ford mà ! đèn FF cũng tối như vậy đấy cụ ah !

luxury235

Xe buýt
Hic, đèn máy e Bi xenon khỏi chê luôn quá đẹp, k biết đèn Mông đau có sáng k nhỉ?

HNmember

Xe tăng
Kụ lắp đèn sương mù vào thì đi đảm bảo khỏi chê luôn. Của E là bản HB nên đi rất OK.

FordAT

Xe tăng
Để khỏi sợ tối và tiết kiệm thì cụ cứ mua 2 cái đèn pin đút vô 2 cái hốc đèn sương mù. trời tối xuống xe bật :D.

OmegaO9

Xe container
Đèn nguyên bản thì cường độ chiếu sáng đúng là yếu thật,cụ nên nâng cấp cặp bóng hiệu năng cao để cải thiện ánh sáng.Cặp bóng mới nhà cụ NV bán 525 ngàn.

Hic, đèn máy e Bi xenon khỏi chê luôn quá đẹp, k biết đèn Mông đau có sáng k nhỉ?
Khó hiểu ý của cụ quá :P Đèn của Fiesta không thể so sánh với Mondeo được,Mondeo đời cũ và mới đều có projector,ánh sáng hội tụ,cho dù là lõi halogen vẫn cho ánh sáng tốt hơn chóa thường rất nhiều.Chứ chưa nói đến lõi xenon bên trong.

luxury235

Xe buýt
Nhưng cái khổ là hãng k biết có đèn xịn để thay k? E muốn thay đèn Mondeo vào có được k? Chứ độ thì OK hết nhưng sẽ mất bảo hành hãng!

vanphiet

Xe buýt
Em định đầu tư cặp xenon H11 vào đèn gầm không biết có ổn không nhỉ.

FordAT

Xe tăng
Đèn nguyên bản thì cường độ chiếu sáng đúng là yếu thật,cụ nên nâng cấp cặp bóng hiệu năng cao để cải thiện ánh sáng.Cặp bóng mới nhà cụ NV bán 525 ngàn.

Khó hiểu ý của cụ quá :P Đèn của Fiesta không thể so sánh với Mondeo được,Mondeo đời cũ và mới đều có projector,ánh sáng hội tụ,cho dù là lõi halogen vẫn cho ánh sáng tốt hơn chóa thường rất nhiều.Chứ chưa nói đến lõi xenon bên trong.
Chỉ sợ lắp vô là tự ý thay đổi phần liên quan đến điện , hãng ko bh thì mệt. Cái cần nhất là dc BH 3 năm, em đi thì thấy bt. Cũng có thể chưa đi xe ô tô khác nên ko biết có yếu hơn ko. Nhưng ở quê, đèn đường ko có nổi 1 cái, tròi mà tối là đen xì luôn ko nhìn thấy gì. Em bật đèn cốt thấy cũng rõ ràng mà.i

QuangTN

Xe buýt
Chỉ sợ lắp vô là tự ý thay đổi phần liên quan đến điện , hãng ko bh thì mệt. Cái cần nhất là dc BH 3 năm, em đi thì thấy bt. Cũng có thể chưa đi xe ô tô khác nên ko biết có yếu hơn ko. Nhưng ở quê, đèn đường ko có nổi 1 cái, tròi mà tối là đen xì luôn ko nhìn thấy gì. Em bật đèn cốt thấy cũng rõ ràng mà.i
Em với cụ dắt nhau đi lắp cái đèn gầm đê :). Cụ đi ở quê ko có đèn đường nguy cơ cao lắm đấy, chắc tại quê cụ ít người mặc toàn đồ đen như ninza. Hà Lội lắm người diện cả cây đen thui nhìn thấy mỗi cái mặt nên hay giật mình lắm.

bcad

Xe buýt
Em với cụ dắt nhau đi lắp cái đèn gầm đê :). Cụ đi ở quê ko có đèn đường nguy cơ cao lắm đấy, chắc tại quê cụ ít người mặc toàn đồ đen như ninza. Hà Lội lắm người diện cả cây đen thui nhìn thấy mỗi cái mặt nên hay giật mình lắm.
Thế mình làm siêu nhân đi nhanh như gió thử xem mấy ninza đấy có biết nhảy lên ko bác.

luxury235

Xe buýt
Ờ, cứ làm sao thấy bộp 1 phát, quay lại 1 thằng toi, còn mình tưởng là....vừa đi lên khúc gỗ là xong ^^

FordAT

Xe tăng
Đèn gầm thì chắc em lắp sau, hôm nay mới đi sắm 1 lô xích xông. bơm lốp, vá lốp, bình dưỡng lốp, đo áp suất lốp.... Ra Nguyễn Khuyến tính chơi em mã tấu nhưng nghĩ sợ bị tóm vì tàng trữ vũ khí nên thôi:D.

digger

Xe tăng
Đèn gầm thì chắc em lắp sau, hôm nay mới đi sắm 1 lô xích xông. bơm lốp, vá lốp, bình dưỡng lốp, đo áp suất lốp.... Ra Nguyễn Khuyến tính chơi em mã tấu nhưng nghĩ sợ bị tóm vì tàng trữ vũ khí nên thôi:D.
Cái này cụ cứ giải thích với xxx là dùng để gọt hoa quả cho trẻ con

HamLong3.0V

Xe điện
Cái này cụ cứ giải thích với xxx là dùng để gọt hoa quả cho trẻ con
VÃi Luyện với chủ tịt, theo em đơn giản nhất làm cái ống tuýp dài khoảng 1,2m là đẹp. Cẩn thận nữa thì vát chéo 1 đầu tháo máu cho nhanh :))

luxury235

Xe buýt
Hờ hờ, toàn các bác máu, khi nào có chuyện e gọi Hội FFi đến ứng cứu hoặc hội đồng dùm e nhé ^^

QuangTN

Xe buýt
Lên Lạng Sơn sắm cái dùi cui điện hoặc súng điện cho gọn. Dí phát đơ ngay lại nhỏ gọn khó tìm. Nhân tiện khoe các cụ chiến tích của em sáng nay. Đang ngoan ngoãn bám đuôi thì 1 thằng xe máy đè đầu làm e phanh dúi dụi. Chim cú quá em vọt lên bằng được rồi làm quả ngoáy cháo. Cu cậu lảo đảo tí lộn. Phi lên (thấy em ít tóc quá hay sao) mặt hầm hầm bỏ đi sau khi thấy em tụt kính chửi cả phố cùng nghe :))

HamLong3.0V

Xe điện
Lên Lạng Sơn sắm cái dùi cui điện hoặc súng điện cho gọn. Dí phát đơ ngay lại nhỏ gọn khó tìm. Nhân tiện khoe các cụ chiến tích của em sáng nay. Đang ngoan ngoãn bám đuôi thì 1 thằng xe máy đè đầu làm e phanh dúi dụi. Chim cú quá em vọt lên bằng được rồi làm quả ngoáy cháo. Cu cậu lảo đảo tí lộn. Phi lên (thấy em ít tóc quá hay sao) mặt hầm hầm bỏ đi sau khi thấy em tụt kính chửi cả phố cùng nghe :))
Dạ nếu trước đến giờ em có gì mạo phạm bác mắng khẽ em thôi nhé, em cũng ít tóc, cũng có ảnh nhưng mà em chửi k0 to ( mà nói thẳng là chả dám chửi ai ). Em thay mặt anh em hội FFi mời bác gia nhập và giữ luôn chức Đội trưởng bảo an cho anh em được nhờ oai bác :D EM fun tý. Em thấy anh em OF khen bộ môn dùi cui lắm, em cũng tính sắm 1 em nhưng mà dạo này cahr có dịp đi LẠng Sơn, đâm nó vẫn cứ là dự định, chán vãi :(
PS : em định vote mà máy nó ếch cho, em ghi nhớ đến mai vậy :D

FordAT

Xe tăng
Cũng có khi làm cái dí điện cho ngọt. Nghe đâu là khoảng 500-600 1 cây tích hợp đèn pin.
Mà cụ máu quá, hạ hỏa chút vì đi đường HN thường xuyên vậy mà. Có gì xước xát lại khổ em Fi:D.