Tư vấn giùm em về con Toyota Fortuner 2.5G TRD Sportivo 2010

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm nay qua bãi xe của Minh Việt (cùng với ABC, Hải Vân... là những công ty chuyên kinh doanh khách lữ hành quốc tế), ngoài những cái Ỉn thì 7 chỗ em đã thấy những cái Fortuner đầu tiên mang biển 30Z. Chắc trên Site mình vẫn tảy chay, bài xích nhưng họ, những người sử dụng mới làm cho cái xe này xếp hạng bán chạy thứ nhì sau Ỉn 6 tháng đầu năm 2010 ở Vịt mình!

MiniCooperS

Xe máy
Đọc hết mấy bài về fortuner em thấy hoang mang quá, giờ em nên làm sao đây, các bác tư vấn tiếp đi xem nào, mà tầm tiền cũng chỉ đủ mua cái xe này thôi, 7 chỗ, gầm cao trong khoảng đó còn những em nào nữa . . .

Đọc hết mấy bài về fortuner em thấy hoang mang quá, giờ em nên làm sao đây, các bác tư vấn tiếp đi xem nào, mà tầm tiền cũng chỉ đủ mua cái xe này thôi, 7 chỗ, gầm cao trong khoảng đó còn những em nào nữa . . .
Bác có thể mua con Kia Sorento 4WD do Trường Hải phân phối

SmallRiver

Xe điện
Nếu không thích xe hàn cụ có thể tham khảo thêm 2 em của Mit: Outlander và Sarvin.

SmallRiver

Xe điện

dembangxuongday

Xe máy
xe trong nước e đã được chạy nhiều nhưng phải nói rằng FORTUNER quá chán, ko xứng đang với số tiền bỏ ra để mua nó. E đạp từ sài gòn đi xiemriep (campuchia) với hành trình gần 6 ngày, quá đủ để cảm nhận nó

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì cũng không thích Fortuner, và các bác cũng đang chê bủng chê beo nhưng thực tế thì em thấy dạo này Fortuner hơi nhiều ở HN, chắc nó đang thay thế cái Camry trước đây. Đứng ngay phố Yết Kiêu một loạt Fortuner mới mang biển 80B chạy ra chào buổi sáng. Còn gần chỗ em đang xây mấy cái nhà kho có mấy xí nghiệp đâu mà đứng có một lúc thì ngoài xe công cũng chỉ Fortuner mang biển 30X hay 30Z...

xe trong nước e đã được chạy nhiều nhưng phải nói rằng FORTUNER quá chán, ko xứng đang với số tiền bỏ ra để mua nó. E đạp từ sài gòn đi xiemriep (campuchia) với hành trình gần 6 ngày, quá đủ để cảm nhận nó
Nhất trí với ý kiến của bác này

22h3-6778

Xe đạp
theo thiển ý của em cụ làm em everest đi là chuẩn. Gầm cao, nội thất rộng, hết ít dầu :bz:bz:bz

MiniCooperS

Xe máy
Công nhận là có nhiều người chê, nhưng cũng ko ít người khen Fortuner V, em thì định mua dòng V, nhưng công nhận độ này nhiều người đi quá trời, đếm trên đường chắc mỗi phố phải vài cái đến chục cái chứ chẳng chơi.

Bác nào cho em ý kiến rõ hơn về Fortuner V được test hoặc đi thử, hoặc cảm tưởng thế nào đi. Riêng bài 100 trang kia em đọc có khoảng 20 trang xong mệt nên đi ngủ ko đỡ nổi.

Công nhận là có nhiều người chê, nhưng cũng ko ít người khen Fortuner V, em thì định mua dòng V, nhưng công nhận độ này nhiều người đi quá trời, đếm trên đường chắc mỗi phố phải vài cái đến chục cái chứ chẳng chơi.

Bác nào cho em ý kiến rõ hơn về Fortuner V được test hoặc đi thử, hoặc cảm tưởng thế nào đi. Riêng bài 100 trang kia em đọc có khoảng 20 trang xong mệt nên đi ngủ ko đỡ nổi.
Dân ta mua theo số đông chứ có phải mua theo mình thích đâu. Xe Fortuner em đã được ngồi thử và cầm lái rồi. Ngoài cái ngoại hình hầm hố ra nó chẳng hơn được gì nữa đâu

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu được mua theo mình thích thì em làm cái Roll Royce Phantom, chắc hôm mưa không to quá vẫn ra ngoài đường HN được. Chỉ tiếc cái thương hiệu Nobell này chẳng có cái xe SUV nào cả.
Còn thằng bạn em có cái Cty tư vấn XD chiếm gần hết tầng 14 nhà 14 LH cũng đi Fortuner. Hỏi nó bảo đi dễ hơn những cái khác. Chứng tỏ nó cũng chỉ là đứa không được mua theo sở thích, mà vẫn phải phục vụ tiêu chí "đi dễ"!

Nếu được mua theo mình thích thì em làm cái Roll Royce Phantom, chắc hôm mưa không to quá vẫn ra ngoài đường HN được. Chỉ tiếc cái thương hiệu Nobell này chẳng có cái xe SUV nào cả.
Còn thằng bạn em có cái Cty tư vấn XD chiếm gần hết tầng 14 nhà 14 LH cũng đi Fortuner. Hỏi nó bảo đi dễ hơn những cái khác. Chứng tỏ nó cũng chỉ là đứa không được mua theo sở thích, mà vẫn phải phục vụ tiêu chí "đi dễ"!
Bác này lúc nào cũng có ví dụ sinh động nhỉ? Toàn thằng bạn, công ty này, công ty kia,...Và tất cả đều Toy phải k bác? Em nói thẳng nhé, bác nào có Fortuner thử ngồi lên Santa Fe xem còn chê xe Hàn k? Mà con Santa Fe Gold đời 2003 giờ vẫn chạy đầy, có xuống cấp gì nào? Bán vẫn 30k USD. Em là em cứ nói nó "đi dễ" đấy ^:)^

coolpix8700

Xe ngựa
Tất cả đều không phải Toy, đứa đi 4MAtic 4.5 nó cũng còn có cả Everest. Chẳng hiểu cùng học mà sao chúng đều giầu hơn và em cũng đang phấn đấu. Viết như trên kia đúng là hoàn cảnh của em hiện nay: Nếu..., chắc em sẽ thu cái cửa hàng bên dưới nhà làm gara để khỏi phải đi gửi xe, nhưng bây giờ thì tiền chưa cho phép: 25 tr/tháng họ đang trả 6 tháng 1 lần. Cứ giả sử nếu thì: nếu là 3 hay 4 năm nữa... chưa chắc em đã được mua Toy. Hiện nay đang được đi Toy vì đang làm việc với nông dân bác ạh!
Còn đặc biệt em không phải fan của 4B. Việt Nam và 4B có cái gì đó không tương thích lắm, từ khi còn ở nước ngoài em vẫn thích 2B hơn. Đi làm hàng ngày (các tỉnh) vẫn thích 1 cái 2B thật nghiêm chỉnh, nhưng mà cũng tại vì đâu có được như mình thích: áp lực công việc về an toàn và phải đến được và đúng thời gian... cho nên từ lâu rồi vẫn 4B. Mà có khi vì thế mà dù trước đây không hề nghĩ đến bây giờ cả 2 cái 4B đều là Toy cả (chắc không cần nói là 2B ở nhà em cũng chỉ có Honda)!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhaiha

Xe buýt
Tất cả đều không phải Toy, đứa đi 4MAtic 4.5 nó cũng còn có cả Everest. Chẳng hiểu cùng học mà sao chúng đều giầu hơn và em cũng đang phấn đấu. Viết như trên kia đúng là hoàn cảnh của em hiện nay: Nếu..., chắc em sẽ thu cái cửa hàng bên dưới nhà làm gara để khỏi phải đi gửi xe, nhưng bây giờ thì tiền chưa cho phép: 25 tr/tháng họ đang trả 6 tháng 1 lần. Cứ giả sử nếu thì: nếu là 3 hay 4 năm nữa... chưa chắc em đã được mua Toy. Hiện nay đang được đi Toy vì đang làm việc với nông dân bác ạh!
Còn đặc biệt em không phải fan của 4B. Việt Nam và 4B có cái gì đó không tương thích lắm, từ khi còn ở nước ngoài em vẫn thích 2B hơn. Đi làm hàng ngày (các tỉnh) vẫn thích 1 cái 2B thật nghiêm chỉnh, nhưng mà cũng tại vì đâu có được như mình thích: áp lực công việc về an toàn và phải đến được và đúng thời gian... cho nên từ lâu rồi vẫn 4B. Mà có khi vì thế mà dù trước đây không hề nghĩ đến bây giờ cả 2 cái 4B đều là Toy cả (chắc không cần nói là 2B ở nhà em cũng chỉ có Honda)!

Bác này thuộc về thế hệ già khú đế rồi lên xe máy thì honda, oto thì Toy, Bác có biết bây giờ huyndai được xếp trên Toy không hả bác già nhưng bảo thủ

coolpix8700

Xe ngựa
Tụi em chỉ coi xe là phương tiện kiếm tiền bác àh. Gọi là bảo thủ cũng được, vì yêu cầu của phương tiện kiếm tiền là phải đảm bảo cho mình kiếm được tiền. Và chắc ít nhất đến bây giờ mấy cái xe này chúng đã chứng mình làm được như vậy, khi nhưng cái khác qua thực tế chứng minh tụi em lại xem xét tiếp. Toy em chỉ đi gần đây thôi, trước đây toàn xe khác!

SmallRiver

Xe điện
Toy được tiếng bền, nồi đồng cối đá, dành cho những ai thích ăn chắc mặc bền. Trình độ cơ khí của Toy đã lên mức thượng thừa rồi. Đi xe Toy nói riêng và xe Nhật nói chung cho cảm giác yên tâm rõ rệt. Hơn nữa dòng FT cũng lắp ráp trong nước nên khoản phụ tùng rất nhanh và nhiều.

noledongtien

Đi bộ
cãi vã nhau trông thật lố bịch, một lũ lợn thảo nào đất nước này nghèo chỉ tham nhũng là giầu.

vengazin

Xe tải
Tôi chẳng hiểu mấy Bác trên này cứ chê Fortuner thế này với thế khác rồi lại:"Tôi đã ngồi trên xe Fortuner và cầm lái thử rồi chán lắm????"
Hỏi thật mấy Bác đấy là các Bác có thật sự chạy em Fortuner chưa?
Tôi đang đi Fortuner LD bản số tự động đây ah:
-Về việc di chuyển trong nội thành tôi thấy vô cùng thích vì tôi leo trèo vỉa hè rất dễ hơn nữa đầu xe và đuôi xe tôi không bao giờ bị xước kiểu mấy em Sedan khi va vào vỉa hè trông rất khó chịu(Vì gầm rất cao)
-Còn các Bác bảo xóc hơn xe 4 chỗ thì là đương nhiên vì gầm em nó cao,nhưng bù lại bọ khung gầm của Fortuner rất chắc chắn.
-Về vận hành tôi thấy máy móc ngon lành nhẹ nhàng.
-Nội thất:
+Dàn CD 6 đĩa,loa nghe nói chung tạm ổn
+Nội thất màu kem sữa pha trộn 1 chút vân gỗ trên táp lô và 4 cửa
+Sàn nỉ,nhưng nếu đi ra Hàng Muối dán Sàn da vào thì trông rất đẹp và đồng bộ với nội thất (ko cần trải sàn nữa)
-Không gian trong xe rộng rãi thoải mái,ngoài 2 dàn lanh ở trước và hang ghế sau thì hàng ghế sau cùng vẫn có dàn lạnh và 2 hốc lạnh bên hông đuôi xe-->kể cả người ngồi sau cùng vẫn mát lạnh.
-Ghế lái chỉnh điện,các ghế phụ chỉnh bằng cơm.
vài tháng trước tôi có làm 1 chuyến từ Hà Nội vào Đà Nẵng du lich thì thấy việc chạy đường trương cũng như leo đèo dốc đều ổn (Tôi chở 4 người lớn và 2 trẻ con vẫn chỉ cần dùng số D để vượt đèo)
Tóm lại với tầm tiền lúc tôi mua đến bây giờ tôi thấy vẫn ổn.