[Funland] Tư vấn gia đình!!

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Gái thèm tài, trai thèm sắc. Cứ mỗi lần như thế cụ ném một xập 500k vào mặt nó là cụ làm gì cũng được :D

30xx1631

Xe điện
e đề Nghị cuốc hội nên sửa luật cho đàn ông lấy ít nhất 2 vợ. Cho các bà cạnh tranh nhau. Bà này láo nháo là về vui vẻ với bà kia. Từ đó ai cũng gắng ngoan. Gia đình êm ấm hạnh phúc. Ai khỏe nhiều tiền thì có thể 3,4 vợ hoặc thêm các e út. 1 phát kiến nhỏ giữ gìn hạnh phúc gia đình cực đơn giản.

datnt1107

Xe điện
F1 9 tháng rồi bảo nó đi làm đi đừng ở nhà mà cắn càn. Cụ phải cứng vào ko nó dc thể cưỡi cổ đấy.

hainguyen2408

Xe đạp
e đề Nghị cuốc hội nên sửa luật cho đàn ông lấy ít nhất 2 vợ. Cho các bà cạnh tranh nhau. Bà này láo nháo là về vui vẻ với bà kia. Từ đó ai cũng gắng ngoan. Gia đình êm ấm hạnh phúc. Ai khỏe nhiều tiền thì có thể 3,4 vợ hoặc thêm các e út. 1 phát kiến nhỏ giữ gìn hạnh phúc gia đình cực đơn giản.
Em là em tín nhiệm cả 2 tay 2 chân ạ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các cụ!
Em năm nay 27 tuổi, quê ở bắc đã vào từ nhỏ. Vợ em ít hơn em 1 tuổi, cưới nhau được 2 năm và có 1 F1 9 tháng tuổi.
Hiện tại chỉ có mình em đi làm, vợ vẫn đang chăm con. Hai vợ chồng ở nhà riêng cách ông bà nội khoảng 10km, ông bà ngoại 100km.
Hiện tại 2 vợ chồng mâu thuẫn liên tục, em làm điện lực nên thời gian hành chính, 4h chiều đã được về rồi. Em thuộc mẫu người của gia đình, từ hồi vợ bầu bì và sinh con em luôn sản sẻ công việc gia đình cơm nước, chăm con nhà cửa.
Trước đây em sống cực khổ nên mọi việc nhà đều có thể làm rất tốt, còn vợ em hồi nhỏ được ông bà ngoại làm hết, chỉ ăn với học hành thôi.
Mối quan hệ em với nhà ngoại rất tốt, không phải phàn nàn gì.
Vậy mà 2 vợ chồng mâu thuẫn suốt, chủ yếu vợ em giận, hằn học chồng, em thì luôn bình tĩnh và nhẹ nhàng nhưng vợ thì ngược lại.
Điển hình cách đây 2 hôm, nhà ông bà nội bị hư điện nên em về sửa, về muộn hơn mọi ngày 30 phút, lúc đi em có nói trước rồi. Lúc về vợ đang nấu ăn nhưng vẻ mặt không vui, trả lời nhát gừng. Lúc đó vợ có mở hũ đồ không được nên trách em vặn chặt. Em có vặn hộ và nói có vầy cũng không vặn được. Thế là vợ ném luôn hũ xuống đất, em nóng quá giơ tay doạ đánh, em chỉ doạ thôi. Mấy hôm nay nhà ngột ngạt quá.
Nhiều khi nghĩ muốn giải tán luôn, mỗi lần cãi nhau là vợ em doạ ly hôn, có lần em nói nếu muốn thì viết đi rồi anh ký, nhưng chưa dám viết. Giải thoát thì dễ nhưng nhìn con nhỏ tội quá ạ
Nhà cụ mợ có hay bị “ cơm không lành, canh không ngọt “ không ạ?
Cảm ơn cụ mợ
Thế là nhẹ nhàng r. Nhà nào chẳng vậy. Giờ cụ cố gắng nc vs mợ xemntn. Mời nhau đi xem phim, ăn hay cf cho không khí êm ái. Nhường mợ tí ko sao đâu.

NNS

Xe ngựa
Chào các cụ!
Em năm nay 27 tuổi, quê ở bắc đã vào từ nhỏ. Vợ em ít hơn em 1 tuổi, cưới nhau được 2 năm và có 1 F1 9 tháng tuổi.
Hiện tại chỉ có mình em đi làm, vợ vẫn đang chăm con. Hai vợ chồng ở nhà riêng cách ông bà nội khoảng 10km, ông bà ngoại 100km.
Hiện tại 2 vợ chồng mâu thuẫn liên tục, em làm điện lực nên thời gian hành chính, 4h chiều đã được về rồi. Em thuộc mẫu người của gia đình, từ hồi vợ bầu bì và sinh con em luôn sản sẻ công việc gia đình cơm nước, chăm con nhà cửa.
Trước đây em sống cực khổ nên mọi việc nhà đều có thể làm rất tốt, còn vợ em hồi nhỏ được ông bà ngoại làm hết, chỉ ăn với học hành thôi.
Vậy mà 2 vợ chồng mâu thuẫn suốt, chủ yếu vợ em giận, hằn học chồng, em thì luôn bình tĩnh và nhẹ nhàng nhưng vợ thì ngược lại.
Điển hình cách đây 2 hôm, nhà ông bà nội bị hư điện nên em về sửa, về muộn hơn mọi ngày 30 phút, lúc đi em có nói trước rồi. Lúc về vợ đang nấu ăn nhưng vẻ mặt không vui, trả lời nhát gừng. Lúc đó vợ có mở hũ đồ không được nên trách em vặn chặt. Em có vặn hộ và nói có vầy cũng không vặn được. Thế là vợ ném luôn hũ xuống đất, em nóng quá giơ tay doạ đánh, em chỉ doạ thôi. Mấy hôm nay nhà ngột ngạt quá.
Nhiều khi nghĩ muốn giải tán luôn, mỗi lần cãi nhau là vợ em doạ ly hôn, có lần em nói nếu muốn thì viết đi rồi anh ký, nhưng chưa dám viết. Giải thoát thì dễ nhưng nhìn con nhỏ tội quá ạ
Cảm ơn cụ mợ
đối với vợ tuyệt đối ko được dọa dẫm, mà nếu đã định tát phải .... tát ngay=))

thaonguyen202

Đi bộ
Con lớn hơn chút nữa thì sẽ ổn thôi cụ. Con lớn co vk đi làm cho đỡ tù túng.

Fantomu82

Xe buýt
Người ta đi làm 6 rưỡi 7 giờ tối mới về. Cụ toàn về lúc 4:00. Có khi nào con vợ nó nhìn thấy cụ nhiều quá nên ức chế. Cú cứ tan giờ làm thì rủ anh em chiến hữu ra làm vài vại rồi tối về. Xa thơm gần thối

hainguyen2408

Xe đạp
Người ta đi làm 6 rưỡi 7 giờ tối mới về. Cụ toàn về lúc 4:00. Có khi nào con vợ nó nhìn thấy cụ nhiều quá nên ức chế. Cú cứ tan giờ làm thì rủ anh em chiến hữu ra làm vài vại rồi tối về. Xa thơm gần thối
Căng quá chắc đem về nhà máy để bảo trì lại cụ ơi!

Fantomu82

Xe buýt

TrungUce

Xe tải
Các cụ lấy vợ toàn than khổ nhỉ. Em khỏe re :D

Taihoatu

Xe lăn
Chào các cụ!
Cảm ơn cụ mợ
Chuyện nhà cụ chả có gì, nên chiều vk hơn nữa. Tết nhất đến nơi rồi tối vợ chồng con cái tổ chức đi ăn một bữa rồi làm lành cho nó vui vẻ,

Masha123

Xe buýt
Hôm nọ em về quê, quê em ở Miền Tây, ngồi cf kế bên có 1 anh trai dắt theo thằng con 5t, ngồi chơi nói chuyện mới biết là ổng bị vợ bỏ. Lý do:hông cho vợ đi nhậu, vợ tức vợ bỏ. Ổng than: đi làm rồi về nấu cơm, giặt đồ vợ đẻ chăm con mà số kiếp sao hông biết vãn bị vợ bỏ.

Xekkcoi

Xe tải
Chuyện vặt! Vợ chồng trẻ sống riêng tự lập nhà nào chẳng thế.

chicky94

Xe máy
Nhà cụ giống nhà e tới 90%, mỗi tội e mới cưới và chưa có con. Gần như mọi việc gia đình e đều chia sẻ với vk e, đi làm về là e chạy vô bếp phụ vợ luôn, quần áo của vk cái nào k giặt máy được là e giặt tay luôn, ăn xong e là ng rửa bát, sáng e đi muộn hơn vk 1 chút nên sẽ là người phơi quần áo xong mới đi làm, lau dọn nhà cửa e cũng giúp phần lớn hiện tại là e làm. Vk e hơi tí e làm cái gì mà k đúng ý của cô ấy là cũng cáu, kể cả việc e mặc quần áo k như cô ý ns cũng bị nói, rồi mỗi lần như thế không khí nhà cực căng thẳng, ngột ngạt k chịu được, e đã để ý là vk e hình như còn có 1 tính xấu nữa là luôn thiên về nhà ngoại, với e 2 nhà là như nhau, e rất quý bố mẹ vợ e và mối quan hệ của em với nhà ngoại cũng cực tốt. Gặp thấy người đồng cảm với mình nên e có chưa sẻ như vậy chứ hiện tại e cũng k biết phải làm ntn.​

hbu082

Xe container
cụ xin nghỉ phép độ 1 - 2 tuần, bảo vk về nhà ngoại nghỉ ngoi, 1 mình cụ ở nhà chăm F1
cụ sẽ hiểu gì sao vk cụ hay cáu gắt. với công việc lập đi lập lại thường xuyên trong vài chục m2 ngày nào cũng vậy không trầm cảm nảy sinh thần kinh là tốt lắm rồi.