[Funland] Tư vấn gia đình!!

chẳng có tên

Xe tăng
Mịa! Đời là bể khổ! Mới có lấy chồng sinh con mà đã kêu khổ thì vứt mịa nó đi! Khác *** gì 1 con ra ngồi hàng nước nhưng lại kêu các anh ngồi cạnh đừng hút thuốc ! E sợ mùi thuốc lá! Ts sợ thuốc lá thì ra hàng nc ngồi làm lol gì

Chuoicabuong

Xe hơi
Lúc con nhỏ nhà nào cũng cãi nhau giận nhau cụ ợ

Cũng nhiều khi nghĩ như cụ nhưng cũng tuỳ người. Em gốc bắc nhưng sống ở nam nên cũng hiểu tương đối.
Nếu gái bắc mà thế hệ 8x thì xài chiêu cụ có vẻ êm, nhưng gái nam mà nện nhiệt tình em nghĩ nát nhà ạ.
Mấy ông chú em đánh vợ như cơm bữa nhưng mấy bà thím vẫn ở bình thường, nhưng mấy anh hàng xóm lấy vợ miền nam nện vợ là toang luôn cụ ạ
Cụ đúng khi nói về gái nam và gái bắc. Thành ra các anh em trong nam khoái lấy vợ bắc ra phết.
Vì độ lì đòn của chị em ngoài Bắc cao hơn

hainguyen2408

Xe đạp
Mịa! Đời là bể khổ! Mới có lấy chồng sinh con mà đã kêu khổ thì vứt mịa nó đi! Khác *** gì 1 con ra ngồi hàng nước nhưng lại kêu các anh ngồi cạnh đừng hút thuốc ! E sợ mùi thuốc lá! Ts sợ thuốc lá thì ra hàng nc ngồi làm lol gì
Nhiều khi nghe nói thế, sẵn em đang bực mình em nói đểu luôn: Thế sao ngày trước không nói ông bà ngoại đừng gả con cho ai hết, giờ than khổ này nọ! Biết thế những đã gá nghĩa rồi thì cả 2 cùng cố gắng cụ ạ.

Trục

Xe ba gác
Đến Ch.ó đẻ nó còn dữ huống chi là đàn bà.
Cụ chịu khó nhịn đi, 1 đôi năm nữa thì đâu lại vào đấy cả thôi.
Chào các cụ!
Em năm nay 27 tuổi, quê ở bắc đã vào từ nhỏ. Vợ em ít hơn em 1 tuổi, cưới nhau được 2 năm và có 1 F1 9 tháng tuổi.
Hiện tại chỉ có mình em đi làm, vợ vẫn đang chăm con. Hai vợ chồng ở nhà riêng cách ông bà nội khoảng 10km, ông bà ngoại 100km.
Hiện tại 2 vợ chồng mâu thuẫn liên tục, em làm điện lực nên thời gian hành chính, 4h chiều đã được về rồi. Em thuộc mẫu người của gia đình, từ hồi vợ bầu bì và sinh con em luôn sản sẻ công việc gia đình cơm nước, chăm con nhà cửa.
Trước đây em sống cực khổ nên mọi việc nhà đều có thể làm rất tốt, còn vợ em hồi nhỏ được ông bà ngoại làm hết, chỉ ăn với học hành thôi.
Mối quan hệ em với nhà ngoại rất tốt, không phải phàn nàn gì.
Vậy mà 2 vợ chồng mâu thuẫn suốt, chủ yếu vợ em giận, hằn học chồng, em thì luôn bình tĩnh và nhẹ nhàng nhưng vợ thì ngược lại.
Điển hình cách đây 2 hôm, nhà ông bà nội bị hư điện nên em về sửa, về muộn hơn mọi ngày 30 phút, lúc đi em có nói trước rồi. Lúc về vợ đang nấu ăn nhưng vẻ mặt không vui, trả lời nhát gừng. Lúc đó vợ có mở hũ đồ không được nên trách em vặn chặt. Em có vặn hộ và nói có vầy cũng không vặn được. Thế là vợ ném luôn hũ xuống đất, em nóng quá giơ tay doạ đánh, em chỉ doạ thôi. Mấy hôm nay nhà ngột ngạt quá.
Nhiều khi nghĩ muốn giải tán luôn, mỗi lần cãi nhau là vợ em doạ ly hôn, có lần em nói nếu muốn thì viết đi rồi anh ký, nhưng chưa dám viết. Giải thoát thì dễ nhưng nhìn con nhỏ tội quá ạ
Nhà cụ mợ có hay bị “ cơm không lành, canh không ngọt “ không ạ?
Cảm ơn cụ mợ

hainguyen2408

Xe đạp
Cụ đúng khi nói về gái nam và gái bắc. Thành ra các anh em trong nam khoái lấy vợ bắc ra phết.
Vì độ lì đòn của chị em ngoài Bắc cao hơn
Chuẩn cụ ạ! Xóm em mấy anh bắc lấy vợ nam với miền tây, được tầm 2,3 năm là toang hết. Không vơ đũa cả nắm nhưng số đông là thế cụ ạ.

Đến Ch.ó đẻ nó còn dữ huống chi là đàn bà.
Cụ chịu khó nhịn đi, 1 đôi năm nữa thì đâu lại vào đấy cả thôi.
nhọ nhể. Nhà em, vợ sinh F1 ver1 xong là "nó" đè em như đè con gián. mình nhún được đôi năm là lật được kèo. ( Anh nói là phải nghe, anh đè là phải nín). Được 1 năm , đang ngon nghẻ thì lại tòi ra ông F1 ver2. Thế là lại chui nhủi như chó ốm, :( quay về cái máng lợn cũ ngay và luôn. Vợ nó quát cầm cho cái tã thì em cũng ko dám đưa cái bỉm. Mà phải nhẹ nhàng đưa bằng 2 tay. :(
P/s: Xong quả này chắc em méo dám đẻ thêm quá :D

xehoi.net.vn

Xe buýt
Có khả năng trầm cảm sau sinh không, cụ gần gũi gấu xem tâm tư, tình cảm thế nào.

Trục

Xe ba gác
nhọ nhể. Nhà em, vợ sinh F1 ver1 xong là "nó" đè em như đè con gián. mình nhún được đôi năm là lật được kèo. ( Anh nói là phải nghe, anh đè là phải nín). Được 1 năm , đang ngon nghẻ thì lại tòi ra ông F1 ver2. Thế là lại chui nhủi như chó ốm, :D quay về cái máng cũ ngay và luôn. Vợ nó quát cầm cho cái tã thì em cũng ko dám đưa cái bỉm.
Xong quả này chắc em méo dám đẻ thêm quá :D
Em thì khác quái gì cụ, 37 tuổi đầu phải nhịn con Gấu như nhịn cơm sống.
Chín tháng mười ngày rồi hai năm kế tiếp, mới dám tuyên bố... Tôi cáu lắm rồi nhé, nếu không có thằng F1 thì tôi gửi cô về nhà ngoại lâu rồi. =))

chẳng có tên

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ! Xóm em mấy anh bắc lấy vợ nam với miền tây, được tầm 2,3 năm là toang hết. Không vơ đũa cả nắm nhưng số đông là thế cụ ạ.
Bắc bây h cũng gần giống rồi cụ ạ! Không nhanh như trong nam hay miền tây. Nhưng cũng thực dụng , không đc nhẫn nhịn như trước nữa! Dùng từ chung lưng đấu cật như các cụ nói ngày xưa thì ko có!

hainguyen2408

Xe đạp

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Con còn nhỏ thì cứ từ từ. Có thể vừa chăm con vừa làm việc nhà nên sinh ra bực bội. Để con lớn chút mà vẫn như vậy thì giải tán được rồi.

Em thì khác quái gì cụ, 37 tuổi đầu phải nhịn con Gấu như nhịn cơm sống.
Chín tháng mười ngày rồi hai năm kế tiếp, mới dám tuyên bố... Tôi cáu lắm rồi nhé, nếu không có thằng F1 thì tôi gửi cô về nhà ngoại lâu rồi. =))
Bởi vậy nên trở lại câu chuyện. Cụ thớt cần phải quái 1 chút. :D

chẳng có tên

Xe tăng
Bắc bây h cũng gần giống rồi cụ ạ! Không nhanh như trong nam hay miền tây. Nhưng cũng thực dụng , không đc nhẫn nhịn như trước nữa! Dùng từ chung lưng đấu cật như các cụ nói ngày xưa thì ko có! N

laichamchetcham

Xe buýt
Chào các cụ!
Em năm nay 27 tuổi, quê ở bắc đã vào từ nhỏ. Vợ em ít hơn em 1 tuổi, cưới nhau được 2 năm và có 1 F1 9 tháng tuổi.
Hiện tại chỉ có mình em đi làm, vợ vẫn đang chăm con. Hai vợ chồng ở nhà riêng cách ông bà nội khoảng 10km, ông bà ngoại 100km.
Hiện tại 2 vợ chồng mâu thuẫn liên tục, em làm điện lực nên thời gian hành chính, 4h chiều đã được về rồi. Em thuộc mẫu người của gia đình, từ hồi vợ bầu bì và sinh con em luôn sản sẻ công việc gia đình cơm nước, chăm con nhà cửa.
Trước đây em sống cực khổ nên mọi việc nhà đều có thể làm rất tốt, còn vợ em hồi nhỏ được ông bà ngoại làm hết, chỉ ăn với học hành thôi.
Mối quan hệ em với nhà ngoại rất tốt, không phải phàn nàn gì.
Vậy mà 2 vợ chồng mâu thuẫn suốt, chủ yếu vợ em giận, hằn học chồng, em thì luôn bình tĩnh và nhẹ nhàng nhưng vợ thì ngược lại.
Điển hình cách đây 2 hôm, nhà ông bà nội bị hư điện nên em về sửa, về muộn hơn mọi ngày 30 phút, lúc đi em có nói trước rồi. Lúc về vợ đang nấu ăn nhưng vẻ mặt không vui, trả lời nhát gừng. Lúc đó vợ có mở hũ đồ không được nên trách em vặn chặt. Em có vặn hộ và nói có vầy cũng không vặn được. Thế là vợ ném luôn hũ xuống đất, em nóng quá giơ tay doạ đánh, em chỉ doạ thôi. Mấy hôm nay nhà ngột ngạt quá.
Nhiều khi nghĩ muốn giải tán luôn, mỗi lần cãi nhau là vợ em doạ ly hôn, có lần em nói nếu muốn thì viết đi rồi anh ký, nhưng chưa dám viết. Giải thoát thì dễ nhưng nhìn con nhỏ tội quá ạ
Nhà cụ mợ có hay bị “ cơm không lành, canh không ngọt “ không ạ?
Cảm ơn cụ mợ
Vợ cụ đúng là số một luôn. Em chịu

Trục

Xe ba gác

Race Dead

Xe điện
Nhà nào cũng thế thôi , nên rất cần sự dứt khoát , cụ chủ đã đưa tay lên thì đừng nên rụt tay về , lần sau ngoan ngay .

Hải AiTi

[Tịch thu bằng lái]
Website
haitm.it
Sinh con nhỏ lại ở nhà bức bối quá ý mà. C thông cảm tí, con lớn tí 2 vc lại ngon ngay. Lâu lâu gửi cho cho ông bà, vc đổi gió là hết chuyện.

Loxe12a

Xe buýt
Trả về nơi sản xuất một thời gian cụ ơi!