Tư vấn du lịch Ninh Bình

Lucanh7

Xe hơi
ninh bình nhiều nơi chắc đẹp lắm nhỉ

Lucanh7

Xe hơi
nhà thờ đá ninh bình cũngđẹp nè

Hai Toan

Xe container
e rể Ninh Bình đây ạ , nói như thế này thì hơi động chạm 1 tí mà e nghe họ hàng e ở dưới đấy bảo thit dê Ninh Bình chuẩn chỉ đếm trên đầu ngón tay , còn lại bê với bò .
Không phải Bê với Bò mà toàn dê Ninh Thuận tai to thôi ợ,vào Ninh Bình ăn dê em toàn chiuj khó chạy vào Tam Điệp có lối rẽ đối diện cổng chợ Tam Điệp nhà Tùng Thoan thì phải,lâu lắm rồi em cũng chưa vào ko biết dạo này có thay đổi gì ko.

phucle2611

Xe hơi
Sáng cụ đi Tràng An xong quay ra ăn trưa, nghỉ ngơi rồi đi Thung Nham, chơi ở đó chiều đi thuyền xem cò tổ. sau đó về thành phố ăn tối và ngược Hà Nội thôi. 1 ngày vừa đủ không quá mệt
em mời bác chén zịu :-bd

fireman2014

Xe tải
Em cũng quê ngoại Kim Sơn, quê nội Gia Viễn NB đây, các cụ kể ra cũng đã đầy đủ các món ăn chơi ở NB rồi đấy.
Hôm cuối tuần vừa rồi em vừa tổ chức cho ae cơ quan về Cúc Phương + đi Tràng An ăn chơi 2 ngày, nói chung ai cũng thấy thích, vui khỏe. Nếu các cụ muốn ăn dê núi thật thì có thể về mạn Kim Sơn (cách TP Ninh Bình 30km), qua tí sang đất Nga Sơn-Thanh Hóa (khảng 5km) ăn món dê ủ trấu đặc trưng dê và món Gỏi Nhệch, gỏi cá Mòi, nếu không thì về Kim Sơn ăn gỏi cá Mè, nem Yên Mạc cũng rất ngon,.. tiện thể thăm nhà thờ đá Phát Diệm, Chùa Tiên, hang Từ Thức (Thanh hóa)
mạn Cúc Phương có khu tắm ngâm nước khoáng (bình dân) hoặc vào hẳn Resort Cúc Phương cho sang chảnh cũng được, xuống dưới tí có Khu du lịch sinh thái Vân Long cạnh resort Esmeranda, Địch Lộng; khu Tam Cốc - Bích Động - Đền Thái Vi - Thung Nham gần trung tâm thành phố có nhiều chỗ đi thăm quan và các nhà hàng ăn uống đã được các cụ review ở trên.
P/S: cụ nào ở trên bảo gỏi ướt là tanh và không ngon chắc chưa biết cách làm chuẩn rồi ;)

giang gia an

Xe đạp
không thấy các Bác nhắc tới chùa Bái Đính ta?

giang gia an

Xe đạp
Tiện thể cho em hỏi có Bác nào ở gần Quảng Bình và Hà Tĩnh không ạ. Em có ở 2 nơi ấy 2 đêm ạ. Quảng Bình thì nhiều chỗ vui chơi nhưng vụ ăn uống là em mù tịt, Hà Tĩnh thì thua toàn tập. Em cảm ơn các Bác

QueViet

Xe tăng
Tiện thể cho em hỏi có Bác nào ở gần Quảng Bình và Hà Tĩnh không ạ. Em có ở 2 nơi ấy 2 đêm ạ. Quảng Bình thì nhiều chỗ vui chơi nhưng vụ ăn uống là em mù tịt, Hà Tĩnh
thì thua toàn tập. Em cảm ơn các Bác
Có nhiều chỗ ăn nghỉ dọc sông Nhật Lệ ( Quảng Bình ) để bác chọn :D, còn thì em toàn về Vinh hay Cửa Lò .....

thaitrong1007

Xe đạp
Em cũng quê ngoại Kim Sơn, quê nội Gia Viễn NB đây, các cụ kể ra cũng đã đầy đủ các món ăn chơi ở NB rồi đấy.
Hôm cuối tuần vừa rồi em vừa tổ chức cho ae cơ quan về Cúc Phương + đi Tràng An ăn chơi 2 ngày, nói chung ai cũng thấy thích, vui khỏe. ;)
dịp 30/4 em dự định đi Ninh Bình 2 ngày hoặc 3 ngày 2 đêm, nhờ cụ tư vấn giúp em lịch trình với ạ, em cảm ơn nhiều

motthoidongbim

Xe điện
30/4 các cụ mà đi thì cứ gọi là xác định xem người. Theo em cụ nên kiếm ks trong khu tam cốc - bích động. Thuê cái xe đạp, xe máy chạy loanh quanh khu đấy vui hơn. Điểm bớt đông nữa là nhà thờ đá. Chứ thung nham, tràng an, bái đính, cúc phương thì đông và tắc lắm.
Đi cúc phương xong mọi người hay ra tắm khoáng cúc phương nhưng đông người nên bẩn.
Ninh bình dễ đi lại từ hn về 100km nên đi ngày thường 2 ngày 1 đêm là ổn rồi.

giang gia an

Xe đạp
Em ở NB 4 ngày 3 đêm ( từ trưa ngày 4/6 đến 7/6 trả phòng về Hà Tĩnh), xin được các Bác chỉ giáo nên sắp xếp lịch trình tham quan như thế nào là hợp lý ạ. Cảm ơn các Bác

Da bắt nắng

Xe điện
6 cũng ít vào khu vực này lắm nên cũng cứ tiện tay rót đc lúc nào thì rót thôi :P
Tại đọc thớt em định tag Lão.
Về thăm thú có các điểm tham quan sau cụ có thể lên kế hoạch:
- Tràng An + Vân Long + Hang Múa + Tuyệt tình cốc + Động Thiên Hà : 1 ngày
- Cố đô Hoa Lư + Tam Cốc Bích Động + Cúc Phương: 1 ngày
- Nhà thờ đá Phát Diệm : 1/2 ngày
Ăn uống:
- Các món Lươn, Gà, cua ốc ếch : Nhà hàng Chợ Quê ở đầu Lý Thái Tổ và Tràng An ( Sau KS Hoa Lư, núi Kỳ Lân) quán này sạch đẹp ngon
- Dê: Chính Thư ở đường vào Hang Múa ( từ đường Tràng An vào khoảng hơn 1km)
- Cũng các món gà và ốc: Quán Tụng Dung cạnh Chính Thư, ngon nhưng dạo này em thấy hơi bẩn...
- Nhệch: Tính gỏi - bên sườn phải ga cũ. Nhệch chỉ phù hợp nhậu, quán này có thêm các món khác cho trẻ con.
- Ăn đêm: Cháo gà đầu đường gần bến xe khách NB. Miến lươn ăn sáng: quán đối diện KS Hoa Lư ở cổng Liên đoàn LD tỉnh NB.
Tham quan:
Rừng Cúc phương
Cố đô Hoa Lư, Tam cốc, Bích động.
Chùa Bái đính, Khu Tràng An.
Nhà thờ đá Phát diệm.
Các Nm xi măng chuyên phá núi đá.
Kcn Phú khánh (hay Khánh phú em ko nhớ) có nm đạm lỗ mấy ngàn tỉ.
Về quê của bác CTN.
...
Ăn uống:
Rượu Kim sơn.

Gỏi nhệch
Lươn
Gà đồi
Cơm cháy
...
Em chào các cụ các mợ.
Chả là giữa tháng 7 này em định cho cả nhà (có 2 f1 dưới 6 tuổi) đi nghỉ cuối tuần kết hợp họp lớp một bữa. Em định chọn Thung Nham vì nghe nói ở đó đẹp nhưng phí dịch vụ lại cao quá. Tính ra 500k/người chưa tính vé vào và phí đồ uống. Em thì quan trọng là vui nhưng mình được các bạn tin tưởng mà chọn chỗ hơi lãng phí quá thì áy náy ạ.
Em có tìm hiểu qua google và xem hình ảnh mấy cái Homestay ở khu Tam Cốc thì thấy rẻ hơn, không gian cũng ổn. Không tính phí đồ gì cả. Chỉ Có điều em toàn dựa hơi google để xem về các địa điểm nêu trên nên em chưa tự tin lắm. Lội còm thớt này em thấy có nhiều cụ mợ quê NB hoặc có hiểu biết về NB nên em nên muốn xin thêm ý kiến về dịch vụ, ăn uống các địa điểm kể trên. Xin phép tag các cụ mợ để xin các địa điểm phù hợp khác.
Chi phí cho khoảng 30-35 người lớn rơi vào khoảng 300k/người là đẹp.
PS: Chỉ mình nhà em ở 2 ngày. Các bạn về một ngày đánh chén, giao lưu hát hò giao lưu xong là đi. Có thể có khoảng 10 trẻ em.
Em cảm ơn ạ!

Khánh Ngọc

Xe container
Em chào các cụ các mợ.
Chả là giữa tháng 7 này em định cho cả nhà (có 2 f1 dưới 6 tuổi) đi nghỉ cuối tuần kết hợp họp lớp một bữa. Em định chọn Thung Nham vì nghe nói ở đó đẹp nhưng phí dịch vụ lại cao quá. Tính ra 500k/người chưa tính vé vào và phí đồ uống. Em thì quan trọng là vui nhưng mình được các bạn tin tưởng mà chọn chỗ hơi lãng phí quá thì áy náy ạ.
Em có tìm hiểu qua google và xem hình ảnh mấy cái Homestay ở khu Tam Cốc thì thấy rẻ hơn, không gian cũng ổn. Không tính phí đồ gì cả. Chỉ Có điều em toàn dựa hơi google để xem về các địa điểm nêu trên nên em chưa tự tin lắm. Lội còm thớt này em thấy có nhiều cụ mợ quê NB hoặc có hiểu biết về NB nên em nên muốn xin thêm ý kiến về dịch vụ, ăn uống các địa điểm kể trên. Xin phép tag các cụ mợ để xin các địa điểm phù hợp khác.
Chi phí cho khoảng 30-35 người lớn rơi vào khoảng 300k/người là đẹp.
PS: Chỉ mình nhà em ở 2 ngày. Các bạn về một ngày đánh chén, giao lưu hát hò giao lưu xong là đi. Có thể có khoảng 10 trẻ em.
Em cảm ơn ạ!
Cụ inbox lão hungtt ấy. Thổ dân Ninh Bình và là bạn học em. Rồi Cụ ấy tư vấn cho ạ. Chúc Cụ mọi chuyện may mắn

Khánh Ngọc

Xe container
Ninh Bình thì có thêm lão 6 Cạp cạp VitaraV6 nữa. Nhiệt tình ko kém đâu ạ