Tư vấn du lịch Ninh Bình

Cụ làm rể NB mà chém ẩu quá ;)) Dê thì chắc chắn là dê, trừ thiểu số thì e chịu. Cơ mà toàn dê chạy bộ ... đồng bằng thôi :))

Gỏi nhệch thì đúng là e chửa ăn ở NB bao giờ @@ Toàn ăn ở Thanh Hóa. Ở Yên Khánh quê e có món gỏi cá mè, ăn ngon mà rẻ kinh hoàng. Thỉnh thoảng e nhờ đứa cháu ở quê mang ra quán nhờ bọn quán làm hộ, cá mè nhà ( chẳng đáng bao tiền), công làm 200k mà 10 người ăn nhòe =)) E ăn gỏi cá mè quê e ngon hơn gỏi nhệch :D
Em cũng ăn gỏi cá mè rồi, nhưng ăn bên Nam Định, đến nhà đứa bạn ăn, công nhận biết làm thì ngon thật, gỏi khô chứ ko bị ướt, ướt là tanh ngay

giang gia an

Xe đạp
Ối...Em mới là thành viên mới của otofun rất bất ngờ với sự Nhiệt Tình của các Bác. Xin cảm ơn các thông tin hữu ích của các Bác ạ

giang gia an

Xe đạp
Về thăm thú có các điểm tham quan sau cụ có thể lên kế hoạch:
- Tràng An + Vân Long + Hang Múa + Tuyệt tình cốc + Động Thiên Hà : 1 ngày
- Cố đô Hoa Lư + Tam Cốc Bích Động + Cúc Phương: 1 ngày
- Nhà thờ đá Phát Diệm : 1/2 ngày
Ăn uống:
- Các món Lươn, Gà, cua ốc ếch : Nhà hàng Chợ Quê ở đầu Lý Thái Tổ và Tràng An ( Sau KS Hoa Lư, núi Kỳ Lân) quán này sạch đẹp ngon
- Dê: Chính Thư ở đường vào Hang Múa ( từ đường Tràng An vào khoảng hơn 1km)
- Cũng các món gà và ốc: Quán Tụng Dung cạnh Chính Thư, ngon nhưng dạo này em thấy hơi bẩn...
- Nhệch: Tính gỏi - bên sườn phải ga cũ. Nhệch chỉ phù hợp nhậu, quán này có thêm các món khác cho trẻ con.
- Ăn đêm: Cháo gà đầu đường gần bến xe khách NB. Miến lươn ăn sáng: quán đối diện KS Hoa Lư ở cổng Liên đoàn LD tỉnh NB.
Em đi ô tô từ SG ra, mấy chương trình tham quan ở trên mình tự đi được không cần book tour đâu hả Bác?

phucloc8899

Xe container

ubisapro

Xe trâu
Nam định đoạn gần sông đáy thì khác gì quê e. 2 bên gần như y chang nhau, kể cả gạo. Ngày xưa gạo Hải Hậu 1 phần lớn lấy từ Yên Khánh quê e (bên này sông Đáy). Hải hậu làm thương hiệu tốt nên gạo có tiếng :D

Em cũng ăn gỏi cá mè rồi, nhưng ăn bên Nam Định, đến nhà đứa bạn ăn, công nhận biết làm thì ngon thật, gỏi khô chứ ko bị ướt, ướt là tanh ngay

ubisapro

Xe trâu
Quê e Yên Khánh nuôi dê đầy. Toàn dê nhốt chuồng, chăn đồng bằng. Về quê trâu bò e mới thấy ít :D. Nói đến Bê thì phải về Nho quan, thỉnh thoảng cô e gửi từ đó, 200k/1kg đùi. Nhà e cứ làm mỗi lần 1 đùi (số cân -10% xương) ăn dần :D

E ở ngay Hoa Lư đây , bà bác trước làm nhà hàng nằm đoạn giữa Tràng An với Cố Đô bảo ăn uống thì ra chợ mua về mà làm , mua tươi thì là thịt dê thật còn chế biến toàn bê . E ngồi uống rượu dưới đấy mấy ông anh làm trên Bái Đính bảo phải như thế mới có lãi được vì ở khu đấy đa số toàn xe khách dẫn đoàn vào , trung bình nhà hàng phải chi 30% cho nhà xe . Cái này là e kể lại thôi chứ thực hư thì e k rõ , 1 lần ăn chỗ nhà hàng bà bác làm vẫn thấy ngon

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, em NB đây. Dê nb giờ toàn dê đông lạnh mang nơi khác về. Dê núi xịn rất ít, sorry em phải nói thật .Còn quán miến lươn, bánh đa cá rô đối diện núi Kỳ lân ăn như hạch,
ko bằng trên HN. Chợ quê sau núi Kỳ lân ăn cũng tạm. Còn các quán khác em ko bàn vì chưa thử.
Miến lu
Biết ngay là lão này có mặt. He he

dạo này ít vào nên rót cho Sáu hơi ít nhé. Sorry
Biết ngay có Ấ hậu quan tâm :)

keeponlylove

Xe điện
Ninh Bình cụ nào biết Kênh Gà tắm suối khoáng có gì Ko ạ??

QueViet

Xe tăng
Em đi cách đây 6 năm rồi, có bãi đón khách rồi đi thuyền vào , dịch vụ chủ yếu là hồ nước rất nóng và hơi lưu huỳnh rất mạnh.
Nhưng nghe nói khu đó không còn nữa, cụ nào gần đó xác nhận lại cho mọi người với

gld

Xe điện
Vào nhà Chính thư ăn là chuẩn đới, các cụ chưa ăn đừng ném đá nhà người ta

mocmeo_02

Xe buýt
Em định đi từ Phong Nha ra Ninh Bình để đi Tràng An. Em định ra đến NB lúc 5h sáng. Từ sáng đến chiều có đi Tràng An, Tuyệt Tình Cốc kịp ko. Em định chiều thì đón xe ra HN. Cụ nào biết xe du lịch nào chạy tuyến đó an tianf cho e xin ít tt. Cám ơn
Sáng cụ đi Tràng An đi khoảng 3 tiếng, lên ăn cơm rồi đi Tuyệt tịnh cốc, Cố đô Hoa Lư khỏng 15h là xong.
Xe thì cụ lên website: vexere.com đặt vé (bao gồm thời gian, địa điểm đón) mua vé họ sẽ gửi cho bạn một vé điện tử (như vé máy bay ấy). Hẹn họ 16 giờ đón ở đâu đó, lên xe ngủ một giấc 17h30 đến HN (xe limousine 8 chỗ ngồi 130k nhé).

Chuẩn cụ, em NB đây. Dê nb giờ toàn dê đông lạnh mang nơi khác về. Dê núi xịn rất ít, sorry em phải nói thật .Còn quán miến lươn, bánh đa cá rô đối diện núi Kỳ lân ăn như hạch, ko bằng trên HN. Chợ quê sau núi Kỳ lân ăn cũng tạm. Còn các quán khác em ko bàn vì chưa thử.
Công nhận cụ chém ẩu. Dê NB không có de núi để bán thật (rất hiếm vì nuôi trên núi rất khó bắt). Hầu như nuôi ở đồng nhưng là dê xin.

Về món dê thì nói thmê chút: Chính thư món ngon là Dê áp chảo (dê né). Phố Núi món ngon là dê nướng tảng. Phú Dê món ngon là Dê bít tết. Còn các món khác thì tương đwơng nhau.
Quán bánh đa cá rô cụ nói thì đúng là dạo này hơi bẩn. Đi đến ngã ba cầu Kỳ Lân rẽ phải khoảng 50 đến 100m có quán bánh đa cá rô nhỏ thôi nhưng ăn ngon và sạch sẽ hơn.

motthoidongbim

Xe điện
Đang sửa chưa tắm lại được cụ ơi. Em mới đi qa cách đây 2 tuần.
Tắm nói chung rất tuyệt nhưng vào mùa se lạnh vì nước nóng và mặn, giống kiểu nước Quang hanh

motthoidongbim

Xe điện
Em hay ăn ở Dê 35, gần nhà thi đấu. Quán treo biển : phát hiện bất cứ thịt gì, không phải thịt dê, nhà hàng chịu toàn bộ chi phí bữa ăn và chịu phạt.
Dê núi thì thi thoảng có con nào trượt chân thì có ăn thôi.
Mỗi quán có món đặc trưng riêng. Ăn cháo dê thì quán Ngoạn dê ở đầu cầu Nho quan, em thấy ngon nhất.

PX02199999

Xe hơi
E sinh ra ở kim sơn, cũng có một số thứ để khám phá, đi chùa, và nếu hiểu sâu thì cũng nhiều đặc sản!

redcode

Xe điện
Sáng cụ đi Tràng An đi khoảng 3 tiếng, lên ăn cơm rồi đi Tuyệt tịnh cốc, Cố đô Hoa Lư khỏng 15h là xong.
Xe thì cụ lên website: vexere.com đặt vé (bao gồm thời gian, địa điểm đón) mua vé họ sẽ gửi cho bạn một vé điện tử (như vé máy bay ấy). Hẹn họ 16 giờ đón ở đâu đó, lên xe ngủ một giấc 17h30 đến HN (xe limousine 8 chỗ ngồi 130k nhé).

Công nhận cụ chém ẩu. Dê NB không có de núi để bán thật (rất hiếm vì nuôi trên núi rất khó bắt). Hầu như nuôi ở đồng nhưng là dê xin.

Về món dê thì nói thmê chút: Chính thư món ngon là Dê áp chảo (dê né). Phố Núi món ngon là dê nướng tảng. Phú Dê món ngon là Dê bít tết. Còn các món khác thì tương đwơng nhau.
Quán bánh đa cá rô cụ nói thì đúng là dạo này hơi bẩn. Đi đến ngã ba cầu Kỳ Lân rẽ phải khoảng 50 đến 100m có quán bánh đa cá rô nhỏ thôi nhưng ăn ngon và sạch sẽ hơn.

Dê xịn mà em nói là dê núi, dê nuôi đồng bằng thì cũng ko đủ phải nhập nơi khác về. Cụ thử tính xem mỗi ngày hàng nghìn khách về thăm quan, ai cũng ăn dê liệu có đủ ko?
Còn cái quán bánh đa thì từ trc đến giờ nó thế chứ ko phải gần đây, kể cả miến lươn. Nhưng có thể khẩu vị mỗi người mỗi khác.

nokia7250

Xe hơi
Đánh dấu, e cũng quan tâm