[Funland] Tư vấn, định hướng binh nghiệp dùm em ạ

minhmo

Xe cút kít
Hưu sớm thì vẫn theo luật bảo hiểm nhận lương thấp, nam 35 năm mới đủ 75%
Đúng rồi cụ, quan trọng là ở quân đội với cấp bậc nào sẽ tương đương với tuổi về hưu như bảng em đã gửi.
Như cụ chủ năm nay 32 tuổi mới vào có lẽ sẽ là trung úy. Em có bảng này để cụ tính xem cụ chủ sẽ về hưu năm bao nhiêu tuổi nhé.

Tookies

Xe điện
Con cá trong lờ đỏ hoe đôi mắt.
Con cá ngoài lờ ngúc ngoắc muốn vô...

Cụ đâm đầu vào lúc 3x rồi là cực dại. Làm đầu sai thôi. Bên ngoài nghe Vạn Xuân tiêu cục nhà cụ tưởng to. Chứ không chấm mút % + kiểm toán quân đội làm nghiêm thì đói dài!

SQ CN muốn đổi hệ thành SQ có số không đơn giản. Còn có bảo tiêu rồi thì tư vấn làm mịa gì. Lập thread câu view + làm hỏng hình ảnh QĐ mới là mục tiêu chính

Chỉnh sửa cuối:

vongtaybeban

Xe đạp
Con cá trong lờ đỏ hoe đôi mắt.
Con cá ngoài lờ ngúc ngoắc muốn vô...

Cụ đâm đầu vào lúc 3x rồi là cực dại. Làm đầu sai thôi. Bên ngoài nghe Vạn Xuân tiêu cục nhà cụ tưởng to. Chứ không chấm mút % + kiểm toán quân đội làm nghiêm thì đói dài!

SQ CN muốn đổi hệ thành SQ có số không đơn giản. Còn có bảo tiêu rồi thì tư vấn làm mịa gì. Lập thread câu view + làm hỏng hình ảnh QĐ mới là mục tiêu chính
Cụ căng thẳng quá. Em đã nói nhiều ở các post rồi là hiện tại em mới LĐHĐ chứ chưa vào SQ, thêm nữa nếu vào em sẽ từ cnvqp lên thằng SQ có số chứ không qua QNCN. Em lập post để xem em có thích hợp với môi trường QĐ không, để có quyết định sớm nhất tránh vào trong đó chán rồi bỏ ra mất time.
Em cũng xác định vào quân đội không phải để làm giàu.

azeroth711

Xe tải
Cụ căng thẳng quá. Em đã nói nhiều ở các post rồi là hiện tại em mới LĐHĐ chứ chưa vào SQ, thêm nữa nếu vào em sẽ từ cnvqp lên thằng SQ có số chứ không qua QNCN. Em lập post để xem em có thích hợp với môi trường QĐ không, để có quyết định sớm nhất tránh vào trong đó chán rồi bỏ ra mất time.
vxc hô
nào cafe giao lưu cụ ơi :)

xedaprach

Xe điện
Cụ nói là vào QĐ là do yêu thích, cụ thể hơn là yêu thích ở điểm nào thì cccm trên này mới tư vấn được.
Cá nhân em thấy nếu kinh tế đã ổn định thì nên ở ngoài cho thoải mái, vào các LLVT kiểu gì cũng thân bất do kỉ, cấp trên điều động đi đâu thì cũng phải theo thôi.